ถามเรื่องแอร์ ครับ

ชื่อกระทู้: ถามเรื่องแอร์ ครับ

Member PARAMAN's Avatar
    สถานที่
    ลายไทย
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน ถามเรื่องแอร์ ครับ

คือผมมี ตัว1400 อยู่แต่ไม่มีแอร์เลย ใครมีเอามาขายไห้ทีครับ หรือชี้เป้าหน่อยครับ แถวขอนแก่นจะดีมากเลยครับ
    อย่าอยู่อย่างอิจฉาคนอื่น แต่จงใช้ชีวิตไห้คนอื่นอิจฉา

Senior Member jeap_bond_007's Avatar
    สถานที่
    Mazda Club Thailand
    ขอบคุณ
    12

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ PARAMAN อ่านข้อความ
    คือผมมี ตัว1400 อยู่แต่ไม่มีแอร์เลย ใครมีเอามาขายไห้ทีครับ หรือชี้เป้าหน่อยครับ แถวขอนแก่นจะดีมากเลยครับ
    ของผมก็ 1400 ครับ มีแอร์แต่ไม่ได้ใช้ครับ อยากเอาออกอยู่เหมือนกันแต่ไม่รู้จะเอาออกยังไง...

Senior Member tikker's Avatar
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ jeap_bond_007 อ่านข้อความ
    ของผมก็ 1400 ครับ มีแอร์แต่ไม่ได้ใช้ครับ อยากเอาออกอยู่เหมือนกันแต่ไม่รู้จะเอาออกยังไง...
    เอาออกทำไมละเจี๊ยบ
    พี่ว่าจะไปติดอยู่เหมือนกัน...
    นอนดึกจัง หวานเจี๊ยบ
    .... สัต**บ มีทะเล และความจริงใจ ...

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ jeap_bond_007 อ่านข้อความ
    ท่านเจี๊ยบอยู่เมืองหนาวแน่นอน

Senior Member jeap_bond_007's Avatar
    สถานที่
    ขอบคุณ
    12

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ tikker อ่านข้อความ
    เอาออกทำไมละเจี๊ยบ
    พี่ว่าจะไปติดอยู่เหมือนกัน...
    นอนดึกจัง หวานเจี๊ยบ
    ไม่ได้ใช้เพราะมันเปลืองน้ำมันครับ และอีกอย่างมันไม่เย็นแล้วด้วย เปิดสุด ๆ ก็ไม่เย็นครับ ถ้าจะเอาไปทำก็คงหลายตังค์แน่นอน ขนาดผมไปนครพนมตั้งแต่ ตี5 ถึง 4ทุ่ม ยังไม่ได้เปิดเลย 55555

ปัจจุบันก็ขับใกล้ ๆ ครับ เดี๋ยวก็ถึง ก็เลยไม่ได้ใช้ครับ

ที่นอนดึกก็เพราะกำลังโปรโมตร้านตัวเองอยู่ครับ...

สถานที่
    ขอบคุณ
    12

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ Lamborghini อ่านข้อความ
    ท่านเจี๊ยบอยู่เมืองหนาวแน่นอน
    หนาวใจครับท่าน หนาวใจที่ว่าแอร์ผมไม่ได้ทำ เปิดเท่าไหร่ก็ไม่เย็น ถ้าทำก็หลายตังค์ พอทำเสร็จแล้วมาเปิดก็ต้องจ่ายค่าน้ำมันเพิ่มขึ้นอีก ...น้ำมันก็แพงฉิบหายวายวอด!!! คนไม่มีเงินเดือนอย่างผมก็ต้องลำบากลำเค็ญกับค่าน้ำม ันครับ นี่ขนาดวิ่ง ไป-กลับ จากบ้าน-ในเมือง และกลับบ้าน แบบนี้ทุกวัน ไม่ได้ออกนอกพื้นที่ ค่าน้ำมันก็ปาเข้าไป 700-800 ต่อสัปดาห์ แล้วครับ (แก๊ส 91) ถ้าผมเติมเบนซินมันจะขนาดไหนล่ะครับพี่น้อง.....ที่ล พบุรีขณะนี้ เบนซิน 91 อยู่ที่ 43.23 ครับท่าน แค่นี้ก็เครียดตายห่า!!!!

ขออภัยที่บ่นอย่างรุนแรงครับ อยากระบายน่ะครับ เบื่อน้ำมันแพงครับ...
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย jeap_bond_007 : 18-05-2011 เมื่อ 02:25

Senior Member huahin-13's Avatar
    ขอบคุณ
    7

ติดแก๊ส ติดแก๊ส ติดแก๊สๆๆๆๆๆๆๆๆครับท่าน
    อย่าขับรถเร็วเกิน เดี๋ยวอะไหล่หลุด ต้องจอดเก็บ ............

ขายอะไหล่มาสด้า m1000 เหลือใช้ ตามlink นี้่ครับ
    http://www.thaiscooter.com/forums/sh...=#.Ubvc2dio_Us
    สนใจ โทร... 088-941-9624 / 096-426-1425
    Line id : huahin-66
    โอนเงิน ธ.กรุงไทย สาขาหัวหินมาร์เกตวิลเลจ เลขที่ 489-0-07882-7
    ชื่อบัญชี นายสนิทพันธ์ พิพิธธนาบรรพ์ บัญชีนี้บัญชีเดียว เท่านั้นครับ
    เช็คพัสดุได้ที่นี่ http://track.thailandpost.co.th/trac...t/Default.aspx

Senior Member powerdome's Avatar
    ขอบคุณ
    0

ติดแก๊สเลยท่านเจี้ยบ ส่วนแอร์เอาไว้ตอนฝนตกเปิดกันฝ่าเกาะกระจกเท่านั้นเอ งปกติผมก็ไม่ได้ใช้เลยครับ

ติดแก๊สเลยครับประหยัดมากๆเลยครับเพราะผมติดอยู่ครับ ท่านเจี้ยบ

เก็บข้อมูล ติดแก๊สกะติดแอร์..............เอาไงดีหว่า
    ตามรอยเขาแล้วเมื่อไรเล่าเจ้าจะแซงเขาได้
    ไม่มีชัยชนะครั้งได...ได้มาโดยไม่มีการต่อสู้
    .................สู้ต่อไป....ทาเคชิ............... ..

Member mazda speed's Avatar
    สถานที่
    mazda alone
    ขอบคุณ
    0

ถ้าติดแก๊สเราต้องใช้อย่างน้อยวันนึงให้ได้ประมาณ100-200กม.ต่อวันมันถึงจะคุ้มทุน เพราะค่าติดตั้งแก๊ส ก็แพงบรรลัยเหมือนกัน

ผมใช้วันนึงไม่ถึง50โลต่อวัน แต่ถ้าวันไหนไปเหล่หญิงก็ไกลหน่อย5555 ผมก็เลยใช้แก๊ส91 นํ้ามันเดี๋ยวนี่ โคตรรรรรรแพงครับ

ไม่รู้จะด่าใครเดี๋ยวว่าจะเดินไปด่าหมาหน้าบ้านซะหน่ อย เผื่อจะได้หายเครียด เซ็งเป็ด

ปล. เรื่องแอร์นะเนี่ย ไหงงี้

" ข้าพเจ้าไม่ชอบรสชาติของสุรา แต่..ข้าพเจ้าชอบบรรยากาศของการรํ่าสุรา "
    http://www.facebook.com/popeye.speed

สถานที่
    ลายไทย
    ขอบคุณ
    0

ลืมบอกไปครับ ผมติดแก้สแล้ว โดนมา12000 แพงไปป่าวครับ เหลือแค่แอร์เนี่ยแหละ
    อย่าอยู่อย่างอิจฉาคนอื่น แต่จงใช้ชีวิตไห้คนอื่นอิจฉา

Member too2008's Avatar
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ PARAMAN อ่านข้อความ
    ลืมบอกไปครับ ผมติดแก้สแล้ว โดนมา12000 แพงไปป่าวครับ เหลือแค่แอร์เนี่ยแหละ
    ถือว่าถูกมากครับผมอยู่อยุธยาค่าติดประมาณหมื่นห้า หมื่นหก มีโครงการจะติดอยู่ครับ ค่าติด12000มีอะไรบ้างครับช่วยเหลาไห้ฟังหน่อยครับ

สถานที่
    ลายไทย
    ขอบคุณ
    0

เพื่อนผมมันเป็นบริษัทติดแก้สครับ แบบสนิทมาก ครับเอาแบบไม่เอาค่าไรเลย เสียค่าเหล้า เป็น 2 ระบบครับ เลือกเอาเดี๋ยวถ่ารูปมาลงไห้ดูนะครับทั้งรูปรถกะรูปท ี่ติดแก้ส อุปกรณ์ที่ใช้ทั้งหมดเป็นของใหม่นะครับ ติดแล้วประหยัดมากๆๆๆ ครับเคยเติมสามวันสามร้อย ทีนี้กลายเป็น สองอาทิตย์ห้าร้อย ขี่จนลืมครับ

Senior Member ปุ๊ทะริ's Avatar
    ขอบคุณ
    245

เพื่อนผมมันเป็นบริษัทติดแก้สครับ แบบสนิทมาก ครับเอาแบบไม่เอาค่าไรเลย เสียค่าเหล้า เป็น 2 ระบบครับ เลือกเอาเดี๋ยวถ่ารูปมาลงไห้ดูนะครับทั้งรูปรถกะรูปท ี่ติดแก้ส อุปกรณ์ที่ใช้ทั้งหมดเป็นของใหม่นะครับ ติดแล้วประหยัดมากๆๆๆ ครับเคยเติมสามวันสามร้อย ทีนี้กลายเป็น สองอาทิตย์ห้าร้อย ขี่จนลืมครับ
    ..............แหมน่าจะอยู่ไกล้ๆๆกันนะจะได้ติดด้วย. ...5555...ปล.คอมแอร์...ของมิล่าตัวจิ๋วน่ารักราคา15 00..ตู้แอร์แขวน14นิ้วของฟอร์มูล่าราคา2800..ไดเออร์ ลูกละ100..เบ็ดเส็จค่าของน่าจะอยู่ที่ประมาณ5-6พันบาทครับ....

Bookmarks