ชาวคลาสสิค มีท่านใดเป็น สาวก " หินเหล็กไฟ & เดอะซัน" บ้างครับ - หน้า 3

ชื่อกระทู้: ชาวคลาสสิค มีท่านใดเป็น สาวก " หินเหล็กไฟ & เดอะซัน" บ้างครับ

Member that_vespa's Avatar
    สถานที่
    SMF and THE SUN : และทุกกลุ่มที่มีดนตรีในหัวใจ
    ขอบคุณ
    0

... กระทบไหล่ พี่ป๊อบ อยากเจอมากตั้งแต่ อยู่ ม.2 ผ่านมา 11 ปี ถึงได้เจอตัวจริงๆ....

รูป รูป  
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย that_vespa : 07-05-2009 เมื่อ 14:49

far beyond the sun

รถด่วน's Avatar
    สถานที่
    Seoul
    ขอบคุณ
    0
    Blog Entries
    3

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ ฝูงบิน px. อ่านข้อความ
    จะเอาลายเซ็นต์ของวงด้วยหรือเปล่าล่ะครับ ผมมีอยุ่2แผ่น เป็นโปสการ์ดของวง 555+++ ได้นั่งคุยกับวงหลังจากเลิกเล่นด้วย ผมไปดูมาทั้งหมดสองรอบครับ สำหรับSodom ครั้งแรกที่Rock Pubครั้งที่สองที่HollyWood Streetรัชดา วงนี้เป็นแทรชเมทัล ชั้นนำของเยอรมัน เล่นดีครับ แน่นดี ผมชอบ ที่บ้านยังเก็บเทปแล้วก็ซีดีไว้อยุ่เลย
    หนังสือเมทัล สมัยแรกๆต้องThe quitstromครับ Crossroadนี่ เป็นยุคกลางครับ กูรูเพลงเมทัลสมัยนั้น ก็ต้องยกนิ้วให้กับพี่ อารี แท่นคำ และก็ พี่ไก่นรก ส่วนZine Undergroundในบ้านเราต้อง CTD'zineครับ
    MotorheadกับIron maidenผมก็ฟังครับ ส่วน C.corpse ผมมีเกือบทุกชุด อะไรอีกละ โอ้ย เยอะแยะมากมาย อิ..อิ..มีไรถามมาละกันครับ ตอบได้ก็จะตอบให้
    ts23
    ลายเซนต์ให้ผมจริงเปล่าครับพี่

แต่ว่าถามนิดนึงนะพี่ C.corpse ชุด Hammer Smashed Face ที่มันริลิสในปี 1993 อ่ะครับ
    พี่เคยฟังไหม ผมยังไม่เคยฟังเลยอ่ะครับ ไม่รู้ว่าชุดนี้มันเล่นดีรึเปล่า
    박가희 & 손담비

นักบิดไร้สังกัด/PX.CLUB ฝูงบิน px.'s Avatar
    สถานที่
    PX.Club Thailand
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ รถด่วน อ่านข้อความ
    ลายเซนต์ให้ผมจริงเปล่าครับพี่

แต่ว่าถามนิดนึงนะพี่ C.corpse ชุด Hammer Smashed Face ที่มันริลิสในปี 1993 อ่ะครับ
    พี่เคยฟังไหม ผมยังไม่เคยฟังเลยอ่ะครับ ไม่รู้ว่าชุดนี้มันเล่นดีรึเปล่า
    กรรม....ดันมาถามชุดที่ผมไม่มีแล้วด้วย อิ...อิ...เผอิญว่าชุดที่ถามมานี่ ผมไม่มีเก็บไว้ครับ นอกนั้นน่าจะมีหมด คาดว่าอัลบั้มของC.corpseผมไม่มีแค่2-3ชุดนะ นอกนั้นไม่พลาดครับ ดนตรีโดยรวมของคานิบอล แพรทเทิร์นออกไปทางเดียวกันซะเป็นส่วนใหญ่ คือการปั่นริฟท์กีต้าร์แบบหัวหมุน สไตล์บรูทัล แต่แปลกตรงสำเนียงของวงนี้ จะไม่เหมือนกับวงบรูทัลทั่วๆไป ถ้าจะเอาความมันส์ วงนี้มีให้เสมอ แต่ถ้าจะเอาความโหด C.corpseตอบสนองได้แค่ระดับนึงครับ ไม่ถึงว่าโหดมาก ถ้าจะเอาโหดๆต้องพวกDisgorge,Nile,Crytopsy,พวกนี้จั ดอยู่ในกลุ่มโหดครับ ดนตรีเร็วปิ๊ด สับหัวแทบหลุด เวลาริฟท์กีต้าร์มันปั่น โอ้วว....มันส์ครับ
    อ้อ...โปรสการ์ดSodomคงขอสงวนไว้ก่อนครับ ของมันหายาก อิ..อิ...
    ว่าแต่ว่าพวกเราชื่ออะไรกันล่ะ พี่จะได้เรียกถูก แล้วขับรถอะไรกันบ้าง
    พี่ชื่อ โต่ง ขับVESPA รุ่น PX.200FL อยู่ปากช่องนะ
    ปล.ทั้งกระทู้คุยกันอยุ่3คน 555+++ts23

https://www.facebook.com/puttinun.nab

PX.CLUB THAILAND

สถานที่
    Seoul
    ขอบคุณ
    0
    3

ผมชื่อโจ้ครับพี่โต่ง อยู่อยุธยา
    รถที่ใช้ปัจจุบันก็ yamaha y80 ครับแล้วก็รถจักรยานครับ ทั้งโบราณ,fixed gear,bmxครับ
    เผอิญผมชอบขี่จักรยานมากกว่าครับ รถเครื่องไม่ค่อยถนัดแต่ถ้ารถถีบคุยกันได้เลยครับ
    (เคยขี่พวกสี่สูบแต่ขายไปแล้วครับ รถมันแรงไปผมเอาไม่ไหว...อิอิ)

crytopsy ยุคหลังๆนี้ผมว่าเค้าเล่นกันไม่ค่อยแรงเหมือนยุคแรกน ะครับ ผมชอบยุคแรกๆมากกว่า
    คนฟังเดธเมตัลรุ่นใหม่ๆนี่ฟังพวกบูลตัลสายแสลมมิ่งมา กกว่านะครับ ผมว่า
    พวกเดธเมตัลแท้ๆนี่เค้าไม่นิยมกันมั้งครับ (เฉพาะวัยรุ่นๆผมนะครับ)

แล้วพี่เคยฟังวงconvergeไหมครับ
    ผมล่ะชอบมากเลย นักร้องนำที่ชื่อjacob ********โคตรเจ๋งอ่ะพี่
    เป็นมังสาวิรัติด้วย เหล้ายาไม่แตะ (หายากนะครับคนแบบนี้)
    박가희 & 손담비

สถานที่
    SMF and THE SUN : และทุกกลุ่มที่มีดนตรีในหัวใจ
    ขอบคุณ
    0

ผมชื่อทัด...ครับ พี่ ขับ..kr อยู่ครับ อนาคต ขับ 64 ครับ..(ซื้อแล้วแต่ทำสีอยู่ ) อยู่ กรุงเทพ บางเขนครับ.... ยินดีที่ได้รู้จัก ทั้ง สองท่านครับ...

ว่าแต่ อาทิตย์ที่ผ่านมา ผ่านปากช่อง เห็น รถ เวสป้า + แลมเบร็ตต้า จอด อยู่ ที่บ้านหลังหนึ่ง ก่อน จะถึงโรงแรมภูพญา ประมาณ 3-4 คันเห็นจะได้.....ไม่แน่ใจว่าเป็นกลุ่มพี่หรือเปล่า ( หรือไม่ พี่รู้จักหรือเปล่า...เห็นใส่ของแต่งเต็มฯ....สวยดีค รับ)

ปล. ท่าจะจริง ครับ....คุยกันอยู่ 3 คน อิอิ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย that_vespa : 06-05-2009 เมื่อ 22:45

นักบิดไร้สังกัด/PX.CLUB ฝูงบิน px.'s Avatar
    สถานที่
    ขอบคุณ
    0

อ้าว...มาปากช่องบ่อยเหรอทัด เฮ้ย..ว่างๆแวะมานั่งคุยได้กันดิ บ้านที่เราเห็น เป็นบ้านเพื่อนพี่เอง ชื่อเอกอยู่กลุ่มเดียวกันครับ แต่ เค้าสายmod วันนี้พี่ก็เพิ่งไปนั่งเล่นมา พอดีที่ทำงานพี่อยู่แถวนั้น เออ...เหมือนเราจะรู้ข้อมูลที่ปากช่องเลยนะ บอกชื่อสถานที่ถูกหมดเลย แล้วก็ไม่น่าเชื่อว่าโรงแรมภูพญาที่เราเอ่ยถึงนั่นะ มันหน้าบ้านพี่เอง 555+++ บ้านพี่อยุ่ในซอยหลังโรงแรมภูพญา เดินมานิดเดียวก็ถึงบ้านพี่ละ เออ....ว่าแต่ว่า เรามาทำอะไรที่ปากช่องล่ะ ลองเล่าให้ฟังหน่อยซิ......
    ส่วนโจ้ เรื่องจักรยาน พี่ก็มีข้อมูลอยู่บ้าง แต่ไม่มากนัก เพราะไม่ได้เล่นแบบจริงจิง แต่เพื่อนพี่ดิ เค้าเป็นมุสลิม ไอนี่มันบ้าจักรยาน มันหาซื้อทั่วราชอาณาจักร มันชื่อ บังลี ถ้ามีโอกาสมาปากช่องจะแนะนำให้รู้จัก ไอหมอนี่อาร์ตตัวพ่อเลย 555+++
    ส่วนอัลบั้มของcrytopsyยุกหลัง พี่ไม่ได้ฟังนะ พี่ฟังตอนยุคแรกๆเลย ช่วงหลังๆมาพี่ไม่ได้ตามเก็บงานเลย พลาดไปหลายอัลบั้มในรอบหลายปีที่ผ่านมา ส่วนวงconverge พี่ไม่เคยฟังงานเค้านะ(ไม่รู้จักด้วยซ้ำ)ก็เลยออกควา มคิดเห็นไม่ได้ ถ้าเป็นวงใหม่ๆสมัยนี้พี่จะไม่มีข้อมุลมากนัก เพราะไม่ได้ตามงานนานแล้ว เดธ เมทัล สมัยก่อน มันมีสำเนียงและแนวการเล่นของมันอยุ่ในตัว หรือที่เค้าเรียกกันว่า Old school วงพวกนี้เป็นวงระดับตำนานทั้งนั้น วงใหม่ๆในปัจจุบัน มักจะยกย่องวงรุ่นเก่าว่าเป็นIdolของพวกเค้า แต่คนฟังรุ่นใหม่ๆเค้าไม่ได้พัฒนาการฟังมาจากรุ่นบุก เบิก เค้าข้ามสเต๊ปมาเลย คือพูดง่ายๆว่าไม่ได้ศึกษาถึงที่มาที่ไป หรือบางคนก็ตามกระแส เห็นเค้าฟังก็ฟังกันตามเค้า ซึ่งจริงๆแล้วคุณควรจะศึกษาข้อมูลเพื่อมาเป็นแนวทางใ นการฟังก่อน แต่ก็อย่างว่า เค้าไม่ใช่เรา เรามันประเภทอยากรู้อะไรต้องหามาให้ได้ อะไรทำนองนั้น ถ้าคนฟังรุ่นใหม่ส่วนใหญ่ศึกษาอดีตและข้อมูลเชิงลึกเ กี่ยวกับดนตรีเมทัลที่ผ่านมา เค้าจะไม่สนใจวงอย่าง เรทโทสเปค แน่ๆ เชื่อดิ 555+++ ขอแขวะหน่อยละกัน

https://www.facebook.com/puttinun.nab

สถานที่
    Seoul
    ขอบคุณ
    0
    3

converge เป็นวงแนวmacthcore พี่โต่งเลยไม่รู้จักแต่เค้าเล่นดีจริงๆนะพี่
    คนที่ไม่เคยฟังแนวนี้ อาจจะมองว่าพวกเค้าเล่นกันมั่วๆ
    ตั้งวงตั้งแต่ปี1990 นู่นแน่ะ มีอัลบั้มเต็มออกมาแล้ว 6 ชุด Splitsอีก 5
    ได้รับอิทธิพลจาก Slayer,Black Flag,Godflesh,Black Sabbathครับ

ส่วนคุณทัด คุณทัดฟังเพลงแนวไหนมั้งครับเนี่ย
    박가희 & 손담비

สถานที่
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ รถด่วน อ่านข้อความ
    converge เป็นวงแนวmacthcore พี่โต่งเลยไม่รู้จักแต่เค้าเล่นดีจริงๆนะพี่
    คนที่ไม่เคยฟังแนวนี้ อาจจะมองว่าพวกเค้าเล่นกันมั่วๆ
    ตั้งวงตั้งแต่ปี1990 นู่นแน่ะ มีอัลบั้มเต็มออกมาแล้ว 6 ชุด Splitsอีก 5
    ได้รับอิทธิพลจาก Slayer,Black Flag,Godflesh,Black Sabbathครับ

ส่วนคุณทัด คุณทัดฟังเพลงแนวไหนมั้งครับเนี่ย
    ผมก็....อาจจะแคบหน่อยน่ะ ครับ....อิอิ.... เพลง ฝรั่งก็ ไม่ค่อยจะรู้เรื่องเท่าไหร่เลยคับ...ตอนไปแข่งวงก็ รู้สึกตอนนั้นก็จำเนื้อร้องไม่ได้ ด้วย...เลยมั่วๆ เอา 555+++ เพลง smoke on the water
    ที่มา ฟังและศึกษาความเป็นมาของวงหินเหล็กไฟ ก็ ไม่ใช่อะไรหรอกครับ...พอดีมีรุ่นพี่ต่างโรงเรียน ตอนนั้นไปแข่ง เขาเล่นเพลงสู้...ของหิน เหล็ก ไฟ ตอนอยู่ประถม เพลง ที่ได้ยิน ติดหู คือ นางแมว ..... ที่ ฟังพี่ ๆ คุยกัน ผม ก็ไม่ค่อยจะรู้เรื่อง หรอก อิอิ

ว่าแต่รุ่นพี่คนนั้น...ได้ข่าวว่า มาเรียน ดนตรีเอก กีตาร์ ที่บ้านสมเด็จเจ้าพระยา ..... และก็เป็นเรื่องบังเอิญอีก ... มาเจอโดยบังเอิญที่กรุงเทพฯ แกบอกว่าเรียนไม่จบ .... เห็นไวๆ รู้สึกตอนนี้ จะเล่น เป็นมือกีตาร์ โซโล่ ให้ วง พี สะเดิด อยู่

ส่วนตัวผมก็ฟังได้ทุกแนว...ครับ....แต่เกลียด พวกใช้....เสียงที่มาจากคอมพิวเตอร์ครับ...
    ร้องเพลงลูกทุ่ง ก็ หนูมิเตอร์ เท่ห์ สตริงก็เลือกฟัง ที่ทำนองเพราะๆ น่ะ ครับ....
    ถ้าจะให้เล่น ดนตรี ต้องเล่น เพลง ร็อค แบบที่มีลูกโซโล่ ( แต่ ฝีมือผม ยัง เป็น ขี้ไก่ อยู่เลย ...)
    เพลงร็อค ก็ร้องครับ...ถึงเสียงไม่ให้ แต่ใจรัก....

ซึ่งเพลงลูกทุ่ง สตริง เพลงร็อค มันมีความแตกต่างกันอยู่ แต่ก็เลือกที่จะชอบ ในแบบ ของมันครับ...

สถานที่
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ ฝูงบิน px. อ่านข้อความ
    อ้าว...มาปากช่องบ่อยเหรอทัด เฮ้ย..ว่างๆแวะมานั่งคุยได้กันดิ บ้านที่เราเห็น เป็นบ้านเพื่อนพี่เอง ชื่อเอกอยู่กลุ่มเดียวกันครับ แต่ เค้าสายmod วันนี้พี่ก็เพิ่งไปนั่งเล่นมา พอดีที่ทำงานพี่อยู่แถวนั้น เออ...เหมือนเราจะรู้ข้อมูลที่ปากช่องเลยนะ บอกชื่อสถานที่ถูกหมดเลย แล้วก็ไม่น่าเชื่อว่าโรงแรมภูพญาที่เราเอ่ยถึงนั่นะ มันหน้าบ้านพี่เอง 555+++ บ้านพี่อยุ่ในซอยหลังโรงแรมภูพญา เดินมานิดเดียวก็ถึงบ้านพี่ละ เออ....ว่าแต่ว่า เรามาทำอะไรที่ปากช่องล่ะ ลองเล่าให้ฟังหน่อยซิ......
    ส่วนโจ้ เรื่องจักรยาน พี่ก็มีข้อมูลอยู่บ้าง แต่ไม่มากนัก เพราะไม่ได้เล่นแบบจริงจิง แต่เพื่อนพี่ดิ เค้าเป็นมุสลิม ไอนี่มันบ้าจักรยาน มันหาซื้อทั่วราชอาณาจักร มันชื่อ บังลี ถ้ามีโอกาสมาปากช่องจะแนะนำให้รู้จัก ไอหมอนี่อาร์ตตัวพ่อเลย 555+++
    ส่วนอัลบั้มของcrytopsyยุกหลัง พี่ไม่ได้ฟังนะ พี่ฟังตอนยุคแรกๆเลย ช่วงหลังๆมาพี่ไม่ได้ตามเก็บงานเลย พลาดไปหลายอัลบั้มในรอบหลายปีที่ผ่านมา ส่วนวงconverge พี่ไม่เคยฟังงานเค้านะ(ไม่รู้จักด้วยซ้ำ)ก็เลยออกควา มคิดเห็นไม่ได้ ถ้าเป็นวงใหม่ๆสมัยนี้พี่จะไม่มีข้อมุลมากนัก เพราะไม่ได้ตามงานนานแล้ว เดธ เมทัล สมัยก่อน มันมีสำเนียงและแนวการเล่นของมันอยุ่ในตัว หรือที่เค้าเรียกกันว่า old school วงพวกนี้เป็นวงระดับตำนานทั้งนั้น วงใหม่ๆในปัจจุบัน มักจะยกย่องวงรุ่นเก่าว่าเป็นidolของพวกเค้า แต่คนฟังรุ่นใหม่ๆเค้าไม่ได้พัฒนาการฟังมาจากรุ่นบุก เบิก เค้าข้ามสเต๊ปมาเลย คือพูดง่ายๆว่าไม่ได้ศึกษาถึงที่มาที่ไป หรือบางคนก็ตามกระแส เห็นเค้าฟังก็ฟังกันตามเค้า ซึ่งจริงๆแล้วคุณควรจะศึกษาข้อมูลเพื่อมาเป็นแนวทางใ นการฟังก่อน แต่ก็อย่างว่า เค้าไม่ใช่เรา เรามันประเภทอยากรู้อะไรต้องหามาให้ได้ อะไรทำนองนั้น ถ้าคนฟังรุ่นใหม่ส่วนใหญ่ศึกษาอดีตและข้อมูลเชิงลึกเ กี่ยวกับดนตรีเมทัลที่ผ่านมา เค้าจะไม่สนใจวงอย่าง เรทโทสเปค แน่ๆ เชื่อดิ 555+++ ขอแขวะหน่อยละกัน
    มีโอกาส ขี่เวสป้า มาปากช่อง จะ มา ทักทายพี่แน่นอนครับ.....อิอิ ( ผมก็คนบ้านไกล้เรื่อนเคียงนี่ล่ะครับ...แต่มาทำงานที ่กรุงเทพฯ )

Senior Member bk_design's Avatar
    สถานที่
    ชมรมรถเก่าสาธุประดิษฐ์ (+^o^+)
    ขอบคุณ
    0

ผมเจอครั้งแรกตอนอยู่ม.3 ครับ

ได้ลายเซ็นมาด้วย

ดีใจมากๆ

แต่ช่วงนั้นกล้องมันแพงเลยไม่ได้ถ่ายรูปไว้เป็นที่ระ ลึกเลย

_ไม่จำเป็นที่รถจะต้องสุดยอด_
    ถึงรถคุณสุดยอดความสัมพันธคุณไม่สุดยอด
    _รถคุณก็เป็นแค่รถธรรมดาเท่านั้นเอง_

_สองล้อเหมือนกัน_
    _รถล้มก็ตายห่าเหมือนกันแหละ_

_อย่าดูถูกผู้ที่ด้อยกว่า_
    เพราะถ้าวันหนึ่งผู้ที่ด้อยกว่า
    สามารถทำได้มากกว่าคุณหลายเท่า
    _คุณจะเอาหน้าไปไว้ไหน_

รถเก่าสาธุประดิษฐ์

http://044851203037.hi5.com

สถานที่
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ bk_design อ่านข้อความ
    ผมเจอครั้งแรกตอนอยู่ม.3 ครับ

ได้ลายเซ็นมาด้วย

ดีใจมากๆ

แต่ช่วงนั้นกล้องมันแพงเลยไม่ได้ถ่ายรูปไว้เป็นที่ระ ลึกเลย

ตรงข้าม กะ ป๋ม

ไม่มีลายเซ็นต์ แต่มีรูป ครับ.... อิอิ

Judy P Xiu MiSS - ROCKER's Avatar
    สถานที่
    ✖MODS ROCK ✖
    ขอบคุณ
    0

Thumbs up wOah ! this topic is bloody ruled !!

กระทู้นี้ดุเด็ดและเป็นกระทู้ที่เจ๋งที่สุดเท่าที่เคยได้อ่านกระทู้เกี่ยวกับเพลงบนเว็ปนี้จริงๆ
    คุยกันแบบคอดนตรีจริงๆ รู้ลึก รู้จริง อ่านแล้วมันส์ค่ะ/\2
    เกิดช้าไปนิดกับวงนี้ มาได้ฟังเข้าหูจริงๆก็ตอนแรกรุ่นแล้ว
    แต่ชอบในความเก๋า และเก่งของวง
    ยืนหยัดหนักแน่นจริง ..em24

ดีใจที่ได้รู้ว่าคนไทยฟังเพลงกันเจ๋งเหมือนกัน
    อย่างวง CONVERGE นี่ตัวจริง
    Jacob นักร้องนำก็โคตรเจ๋งจริง

- -

Q :: Do you smoke ?
    Judy :: Fuck no !.

สถานที่
    Seoul
    ขอบคุณ
    0
    3

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ that_vespa อ่านข้อความ
    ผมก็....อาจจะแคบหน่อยน่ะ ครับ....อิอิ.... เพลง ฝรั่งก็ ไม่ค่อยจะรู้เรื่องเท่าไหร่เลยคับ...ตอนไปแข่งวงก็ รู้สึกตอนนั้นก็จำเนื้อร้องไม่ได้ ด้วย...เลยมั่วๆ เอา 555+++ เพลง smoke on the water

ส่วนตัวผมก็ฟังได้ทุกแนว...ครับ....แต่เกลียด พวกใช้....เสียงที่มาจากคอมพิวเตอร์ครับ...
    ร้องเพลงลูกทุ่ง ก็ หนูมิเตอร์ เท่ห์ สตริงก็เลือกฟัง ที่ทำนองเพราะๆ น่ะ ครับ....
    ถ้าจะให้เล่น ดนตรี ต้องเล่น เพลง ร็อค แบบที่มีลูกโซโล่ ( แต่ ฝีมือผม ยัง เป็น ขี้ไก่ อยู่เลย ...)
    เพลงร็อค ก็ร้องครับ...ถึงเสียงไม่ให้ แต่ใจรัก....
    smoke on the water ของ Deep Purple ผมเล่นบ่อยครับเพลงนี้
    แต่เล่นในกีต้าร์ฮีโร่นะครับ 555+

ผมล่ะก็ฟังได้ทุกแนวเหมือนกันครับคุณทัด แต่จะตามเก็บงานที่ตัวเองชอบจริงๆก็เท่านั้น
    แต่ไม่ชอบและสนับสนุนการลอกเลียนแบบครับ
    เมืองไทยส่วนใหญ่จะก๊อปเค้ามาซะส่วนมาก ผมล่ะเบื่อจริงๆ

เฮ้อ......

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ MiSS - ROCKER อ่านข้อความ

ดีใจที่ได้รู้ว่าคนไทยฟังเพลงกันเจ๋งเหมือนกัน
    อย่างวง CONVERGE นี่ตัวจริง
    Jacob นักร้องนำก็โคตรเจ๋งจริง
    อัลบั้มใหม่ใกล้ออกแล้วนะครับ
    แล้วก็ dvd A Thousand Miles Between Us ด้วย
    โดยส่วนตัวแล้วผมอยากจะเก็บงานศิลปะของjacobนะครับ
    งานแต่ล่ะชิ้นของjacobสวยๆทั้งนั้น แต่สู้ราคาขนส่งไม่ไหว
    박가희 & 손담비

สถานที่
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน หวัดดีครับน้องๆ....

ไม่ได้เข้ามาอ่านหลายวันเลย พอดีเพิ่งกลับมาจากลพบุรี ไปออกทริปเฉพาะกิจมา ก็เลยไม่ว่างเข้ามาอ่านเลย แต่ตอนนี้กลับมาแล้ว คงจะมีเวลาคุยกันอีกเหมือนเดิมนะน้องๆ
    smoke on the water เป็นเพลงประจำวงของDeep purpleไปแล้ว แต่ถึงกระนั้นก็ตามอย่าได้ลืมHiway starเป็นเด็ดขาด เพราะนี่คือเพลงบรมครูชั้นเอกของวงการดนตรีเพลงRockเ ลยก็ว่าได้ และที่พลาดไม่ได้สำหรับคอเพลงบัลลาดร๊อควงนี้ Soldier of fortune คือบทเพลงที่จะกล่อมคุณให้อยู่ในภวังค์ของเมโลดี้อัน เศร้าของเพลงนี้ ไปหาฟังกันนะครับ ถ้าใครที่คิดจะเดินทางบนถนนสายRocker/\2

สถานที่
    ขอบคุณ
    0

ไม่ได้เข้ามาอ่านหลายวันเลย พอดีเพิ่งกลับมาจากลพบุรี ไปออกทริปเฉพาะกิจมา ก็เลยไม่ว่างเข้ามาอ่านเลย แต่ตอนนี้กลับมาแล้ว คงจะมีเวลาคุยกันอีกเหมือนเดิมนะน้องๆ
    smoke on the water เป็นเพลงประจำวงของDeep purpleไปแล้ว แต่ถึงกระนั้นก็ตามอย่าได้ลืมHiway starเป็นเด็ดขาด เพราะนี่คือเพลงบรมครูชั้นเอกของวงการดนตรีเพลงRockเ ลยก็ว่าได้ และที่พลาดไม่ได้สำหรับคอเพลงบัลลาดร๊อควงนี้ Soldier of fortune คือบทเพลงที่จะกล่อมคุณให้อยู่ในภวังค์ของเมโลดี้อัน เศร้าของเพลงนี้ ไปหาฟังกันนะครับ ถ้าใครที่คิดจะเดินทางบนถนนสายRocker/\2
    อืม...ก็สงสัยอยู่ ว่า พี่หายไปไหน.....อิอิ....สงสัย งานเข้า...

อยากถามเรื่องหนึ่ง....เรื่องกีตาร์นะครับ... พอดีว่าจะเก็บตังค์ ซื้อ กีตาร์น่ะครับ พี่ๆ...
    อยากได้ Fender รุ่น Startocater ที่ Angwie เล่นน่ะครับ... พอดี เห็นตอนที่เขาเล่น เพลง Far beyond the sun ดูสวยดี หัวโตๆ ทรงมันเก่าๆ ดีน่ะครับ เลยจะขอความเห็น ทุกท่านนะครับ....

อืม...Fender lbanez หรือ Gibson ตัวไหน ที่ใช้งานได้หลากหลาย..มากที่สุด... แต่เรื่องรูปทรงผมคิดว่า ก็ สวยพอๆกันน่ะครับ...