คุณเป็นใคร โดย นักปราชน์ Tourlism (ทถษฎี ดอน ฮวน) - หน้า 5

ชื่อกระทู้: คุณเป็นใคร โดย นักปราชน์ Tourlism (ทถษฎี ดอน ฮวน)

Senior Member เด็กพิเศษ-30's Avatar
    สถานที่
    TouRisM กาญจนบุรี<สายเด็ก>
    ขอบคุณ
    0

Exclamation

งั้นง่ายๆ

ยอม หุหุ กลัวแล้วครับบ หนูหละกลัวพี่ ขี้จะราดกางเกง ยี๋

มากี่โมงครับ

Senior Member Ha_NoNg's Avatar
    สถานที่
    TouRism สาย ขาโหต
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ เด็กพิเศษ-30 อ่านข้อความ
    งั้นง่ายๆ

ยอม หุหุ กลัวแล้วครับบ หนูหละกลัวพี่ ขี้จะราดกางเกง ยี๋

มากี่โมงครับ
    กำลังลงโปรแกรมอยู่เอาตังก่อน..4-5โมงเจอกัน..อิอิอิ
    จุดยืนของคุณ คือ จุดเสียวของเรา...

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ sweetboy อ่านข้อความ
    ไนท์กาย คือ ผู้ชายที่เคารพความสวยหวังจาให้ผู้หญิงชอบโดยการทำดี ต่อเธอทุกอย่าง ไม่ว่าจาเป็นการซื้อของขวัญให้ ตามใจ ไม่เคยขัดใจเพราะกลัวว่าเธอจาไม่ชอบ อ่อนแอ ไม่มีความเป็นผู้นำ มองว่าผู้หญิงเป้นความสุขอย่างเดียวในชีวิต ผู้ชายประเภทนี้ส่วนใหญ่ตกหลุมรักง่ายมาก และคิดว่าตัวเองเป็นคนที่รักเธอมากที่สุด แต่สุดท้ายจะเห็นว่าส่วนใหญ่ผู้หญิงไม่มีแฟนลักษณะแบ บนี้
    อ่อนแอ ขี้แง ชักจูงง่าย ผู้หญิงต้องการผู้นำท้าทาย และ เก่งกาจ ไนท์กาย ไม่มีเลย

แบดบอย คือ ชายที่ตรงข้ามกับไนย์กายไม่เคยแคร์ใคร ไม่เคยยอมใคร เอาใจตัวเองเป็นหลักแม้มันจะขัดต่อสังคมโดยรวมผุ้ชาย ประเภทนี้จะมีสาวๆมาชอบเยอะ เพราะสามารถกระตุ้นปลดปล่อยอารมณ์หญิงได้ ทำให้เธอสนุกแลตื่นเต้น เมื่อได้อยู่กับผู้ชายประเภทนี้ และด้วยความไม่แคร์ใครนี้เอง จึงทำให้ลึกๆแล้ว ผู้หญิงรู้สึกท้าทายที่จะทำให้แบดบอยมาชอบสักคน แต่แบดบอยก็ยังขาดลักษณะอื่นๆที่ผู้หญิงชอบเช่นกัน คือ ความสุขุมและความควบคุมตัวเอง
    สาวๆที่มาชอบแบดบอยส่วนใหญ่ความสัมพันธ์มักเป็นแค่ระ ยะเวลาสั้นๆเท่านั้น

ริว คือ ผู้ชายที่รักตัวเองสนใจตัวเองติดหล่อ เท่ห์ เก็ก อาจเล่นกล้าม
    ผู้หญิงมาที่หลังพวกนี้ผู้หญิงชอบมากกว่าไนท์กราว ผู้ชายเท่ห์ๆไม่ค่อยมีสาวส่วนใหญ่
    เปนพวกนี้เลย ใครว่ะ อ๋อ ไออาร์มฟู นั่นเอง

ศิลปิน
    ศิลปิน เช่นนักดนตรี นักประพันธ์ จิตรกร ก่อนอื่นผมต้องให้คุณเข้าใจกับคำว่าศิลปินเสียก่อน เพราะคนไทยสับสนกับคำคำนี้มากๆ บางคนพอกล่าวถึงศิลปินปุ๊บ ก็จะนึกถึง grammy rs กันละ หยุดนึกก่อน เพราะศิลปินในที่นี้หมายถึง ผู้ที่มีอารมณ์เป็นปริศนา ซับซ้อน และมีความอ่อนไหว (sensitive) มากกว่าคนทั่วไป และมักถูกครอบงำด้วยความคิดและความรู้สึกของตนเอง พวกเขามักมองเห็นโลกแตกต่างจากที่คนธรรมดาเค้ามองกัน บางคนมองต้นไม้สีเขียว แต่กลับเห็นเป็นหลากหลายสี และยังสามารถชิมรสชาติของสีเหล่านั้นได้ด้วย ไม่ใช่เรื่องโกหก จากการที่ผมค้นคว้าด้านจิตวิยามาหลายปี พบว่ามีคนบางกลุ่มที่มีความรู้สึกและการรับรู้ที่ผสม ผสานกันและเชื่อมต่อไปยังแนวทางที่ผิดไปจากคนธรรมดา ทำให้เหล่าศิลปินระดับโลก แต่ง ร้อง และบรรเลงเพลงที่ไพเราะ เขียนหนังสือ และบทความที่เป็นเอกลักษณ์ น่าอ่าน และวาดภาพได้อย่างมีจิตนาการ และสวยงาม อย่างไม่น่าเชื่อ แต่คนเหล่านี้มักมีชีวิตที่ยุ่งเหยิง ไม่รู้จักการจัดการเวลาของตัวเอง และมีบุคลิกภาพที่แปลกๆ ซึ่งไม่เป็นผลดีต่อชีวิตเลย ยกตัวอย่างได้เช่น kurt kobain นักร้องนำวง nirvana เป็นต้น แต่สิ่งที่เหล่า ศิลปิน ใช้ในการดึงดูดสาวๆคือความการแสดงออกที่เข้าใจได้ยาก ซึ่งผู้หญิงส่วนใหญ่จะเข้าใจความรู้สึกของเหล่าศิลปิ นได้ดีกว่าผู้ชาย เพราะเธอมีเส้นประสาทที่รับรู้ถึงอารมณ์และความรู้สึ กมากกว่าผู้ชายถึง 4 เท่า และผู้หญิงก็ชอบที่จะได้เข้าใจใครซักคนอย่างแท้จริง แต่ในระยะยาว พวกเขาก็ไม่สามารถจัดการกับความสัมพันธ์ได้ เพราะแม้แต่ตัวของพวกเขาเอง ยังไม่สามารถจัดการตัวเองได้เลย ดังนั้นความสัมพันธ์จึงเป็นแบบที่ไม่มั่นคง

ดอนฮวน คือ ผู้ชายที่ผู้หญิงใฝ่หา เพราะเธอจาได้สัมผัสกับสิ่งที่ดีของไนย์กายและแบดบอย ในเวลาเดียวกันเธอจะได้ทั้งความรักและความจริงใจ (เหมือนไนย์กายให้)แต่ในขณะเดียวกันเธอจาได้พบกับควา มสนุกสนานและตื่นเต้น(เหมือนที่แบดบอยให้อ่า !)
    ดอนฮวนนำข้อดีของทั้งสองแบบมารวมกัน มีนํ้าใจ ไม่เอาเปรียบใคร และไม่ยอมให้ใครมาเอาเปรียบ เชื่อมั่นในตัวเอง ทำในสิ่งที่ตัวเองต้องการ และทำในสิ่งที่ควรทำ ควบคุมตัวเองได้ เคารพตัวเองและต้องการให้ผู้อื่นเคารพตัวเองเช่นกัน มองโลกในแง่ดีเสมอ มีความเป็นผู้นำ พัฒนาตัวเอง ไล่ตามสิ่งที่ฝัน พูดอีกอย่างก็คือดอนฮวนคือผุ้ชายที่ " แมนอย่างแท้จริง "

ดอนฮวนรู้ดีว่าผู้หญิงเป็นส่วนที่ดีส่วนหนึ่ง แต่ไม่ใช่ทั้งหมดของชีวิต เค้ารักผู้หญิงแต่ก็พร้อมเดินจากเธอไปตลอดเวลา หากความสัมพันธ์ไม่เป็นไปในทางที่ดี หรือติดอยู่กับความสัมพันธ์ที่ไม่มีความสุข
    ******** บ้าไปแล้ว

Member
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ SweetBoy อ่านข้อความ
    หลังจากที่ผมฝึกวิชาเมาหมัดมาแล้ว

ไม่ใชไม่ใช่ หมัดเมา

ผมจะมาถ่ายทอดสู้พวกพี่ๆทุกคุณ

สูตรมันมีอยู่ว่า

เคล็ดหลักวิชา ในตำราขั้นที่หนึ่ง
    นั่นก็คือ การทำใจให้สงบ
    ควบคุมลมปราณให้ดี
    เคล็ดลับวิชา ในตำราขั้นที่เหลือ
    คือคิดดีทำดีพูดดี(กินเหล้าดีๆ)เท่านี้ได้ดีแน่นอน

รูปผมหลังจากสำหรับวิชาหมัดเมารักจากชมพูทวีป

จอมยุทธหล่อหมื่นลี้พี่น้อง

Member
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ เด็กพิเศษ-30 อ่านข้อความ
    พยายามจังนะพี่ แล้วพี่เป็น ประเพศไหนอะ

ไอนี้จอมปรัชยา แต่เอาจริง ทำไรไม่เป็น แย่ๆ

อีกอย่าง กูไม่ใช่พวกไหนทั้งนั้น กูชอบ ลุขจากการเสพ

อะอะ คิดมาก จากประสาทสั้มผัสทั้ง ๕ นะครับ
    1) วิธีคิดแบบประจักษ์นิยม (Epiststemology) สัมผัสทั้ง5ผิดทั้งเพลครับ

วิธีคิดเชิงประจักษ์นิยมเชื่อมั่นว่า สิ่งที่เป็นความจริงนั้น จะต้องเป็นสิ่งที่จับต้องได้ สัมผัสตรวจสอบทาง "วิชาการ" ได้ สามารถประเมินคุณค่าได้อย่างเป็นเหตุเป็นผลและเป็นรู ปธรรมได้เท่านั้น ส่วนความจริงที่ได้มาด้วยวิธีการอื่นเช่น จินตนาการ การหยั่งรู้ ญาณทัสสนะ สมาธิหรือวิธีใดๆ ที่นอกเหนือจากวิธีการทางวิทยาศาสตร์ธรรมชาติ (เชิงประจักษ์) จะต้องถูกปฏิเสธ ซึ่งวิธีคิดแบบเชิงประจักษ์นิยมเช่นนี้ เป็นการลดทอนความจริงที่หลากหลาย (ซึ่งมีถึง 4 มิติ) ให้เหลือความจริงที่มีมิติเดียวคือ มิติภายนอก (exterior) เท่านั้น ขณะที่ ความจริงเชิงโลกุตตระอย่างพุทธธรรม เป็นความจริงที่เข้าถึงได้ด้วย มิติภายใน (interior) เท่านั้น
    ประจักนิยมหรือสัมผัสทั้ง 5 มันผนวกกับวัตถุนิยม
    เป็นแนวคิดแบบ รูป รส กลิ่น เสียง พระพุทธเจ้ากล่าวว่า หลงในอัตลักษณ์ ในรูป

อย่างสมมุติคุณเห็นพวกเกเรงี้ ถ้ามองด้วย วิธีอื่นเข้าอาจจะเปนคนดีแต่เค้าเรียกร้องความสนใจรึ ปล่าว

คนพวกนี้อาจขาดความรัก คนที่หาเรื่องคนอื่นไปทั่วชวนทะเลาะ เขาอาจจะอ่อนไหวอาจจะอยากให้คนเข้าใจ

มองให้ถึงหัวใจครับ จะเข้าใจความดีในตัวตน การอยู่ภพถูมิมนุษย์ต่างจากอีก16ภพภูมิ มาได้บุญผสมกรรม

บ้างมาจากเทวะบ้างมาจาก เปรต สัตว์เดรัจฉานเลยทำให้มีวุฒิภาวะทางอารมณ์ที่แตกต่าง กันตามบุญทำกรรมแต่ง

วัตถุต่างๆล้วนมาจากการดัดแลงจากธรรมชาติเพื่อให้รูป เหมาะสมในสายตา

เมืองที่ยิ่งใหญ่นั่นเป็นเพียงป่าที่ตายไปแล้วเท่านั ้น

Senior Member เด็กพิเศษ-30's Avatar
    สถานที่
    ขอบคุณ
    0

Talking

เต๊มที่เลยเพื่อน

Senior Member Ha_NoNg's Avatar
    สถานที่
    ขอบคุณ
    0

โห้ๆๆๆไม่ไม่เลิกน้ำเน่าอีกหรอคัฟเนีย....ไอเอ๋อเอ้ย
    จุดยืนของคุณ คือ จุดเสียวของเรา...

สถานที่
    ขอบคุณ
    0

Exclamation

แตมตามหลักความเป็นจริง บนโลกใบนี้ ถือว่า คุณ " บ้า "

ThrashERroR thrasherror's Avatar
    สถานที่
    Lamplear
    ขอบคุณ
    0

เสร่อ
    [COLOR="#00FFFF"][CENTER]
    เมื่อฟ้าสีศราม Lambretta จะเป็นใหญ่ในแผ่นดิน
    กำหนดการสามารถเปลี่ยนแปลงได้เสมอ
    เพราะเราคือ แลมเพลีย แลมพัง อยู่อย่างลำพัง
    [/CENTER[/
    COLOR]]

VIP MEMBER super ss's Avatar
    สถานที่
    tourism kan scooter gang
    ขอบคุณ
    0

แตมตามหลักความเป็นจริง บนโลกใบนี้ ถือว่า คุณ " บ้า "
    คุณ ปริ้ส เค้าไม่ธรรมดา อย่าไปว่าเค้า เค้าไม่ได้ "บ้า" เค้าแค่ ไม่เหมือนเดิม เค้าเปลี่ยนไปเพราะตำหรับ ตำรา
    [/SIZE][SIZE="5"]YOU DON'T GO YOU DON'T KNOWem24em24/SIZE]

สถานที่
    ขอบคุณ
    0

Exclamation

นั่นไงที่เค้าบอก การศึกษาไม่ได้ช่วยให้คุณดีขึ้นเลย......!!!!

สถานที่
    ขอบคุณ
    0

นั่นไงที่เค้าบอก การศึกษาไม่ได้ช่วยให้คุณดีขึ้นเลย......!!!!
    ผมก็ว่างั้นและคัฟ...เอ๋อหรอ..

Member
    ขอบคุณ
    0

ผมให้ลองคิดดูและกัน ถ้าไอสไตล์คุยรู้เรื่องกับทุกคน แปลว่าว่าทุกคนเป็นอัจฉริยะ

ไอสไตล์เลยคุยกับคนส่วนใหญ่ไม่รู้เรื่อง

ผมรู้มีหลายคนเข้าใจที่ผมพูด

สถานที่
    ขอบคุณ
    0

Thumbs down

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ SweetBoy อ่านข้อความ
    ผมให้ลองคิดดูและกัน ถ้าไอสไตล์คุยรู้เรื่องกับทุกคน แปลว่าว่าทุกคนเป็นอัจฉริยะ

ไอสไตล์เลยคุยกับคนส่วนใหญ่ไม่รู้เรื่อง

ผมรู้มีหลายคนเข้าใจที่ผมพูด

ทุกคนต้องเข้าจัยกับ คุลปริ้น นะคัฟ

เพราะว่ามันเป็น กดฟิซิก นะคั

ฟอยากที่จะเข้าจัย..อิอิอิ

Bookmarks