mazda .38 คันนี้หายากคับ

ชื่อกระทู้: mazda .38 คันนี้หายากคับ

มาตรฐาน mazda .38 คันนี้หายากคับ

น่าจะยังไม่ค่อยมีใครเคยเห็นภาพนี้ เลยลองเอามาลงดูคับ
    หรือเคยแล้วก็ไม่เป็นไร ดูแล้วมันดิบดีคับ mazda โหด!

รูป รูป  

Senior Member powerdome's Avatar
    ขอบคุณ
    0

โหดดีแท้
    ภาพนี้คงไม่ได้ถ่ายในไทยใช่มั้ยครับ

เป็นเรื่องจริงคับตามภาพแล้วอ่านได้เลยคับท่านโดม

ผมฝ่าวงล้อมตำรวจเข้าไปทันทีพร้อมกล้องในมือ ปากก็ตระโกนบอกกลุ่มนักโทษและตัวประกันที่นั่งอยู่กร ะบะหลังรถ"หนังสือพิมพ์,หนังสือพิมพ์ ขอเข้าไปหน่อยนะ"ตาผมก็เพ่งมองไปที่นักโทษทุกคนว่ามี ปฏิกริยาตอบโต้อย่างไร นักโทษสองสามคนก็
    ตอบสวนมาพร้อมกัน "เออเข้ามา"ผมรีบสาวเท้าเดินเข้าไปทันที ผมเห็นกลุ่มเขาในมือมีอาวุธหลายคน คนหนึ่งถือปืนกลมือยิงเร็วแบบ uziทำในอิสราเอลด้วย"เอาอะไรมั๊ยจะได้บอกเขาให้ จะไปใหนกัน"ผมถามพวกเขาโดยไม่ยอมพูดเรื่องการต่อรองข องเจ้าหน้าที่เลย "พี่มาจากกรุงเทพเหรอ"
    เขาถามผม คงเห็นผมลงจากรถ "ข่าว" พี่มีน้ำมั๊ยขอผมกินหน่อย พวกเราไม่กินน้ำตำรวจเพราะกลัวมันใส่ยา ผมพยักหน้าแล้วตะโกนเรียกให้คนรถเอาน้ำมาให้พวกเขา ผมเห็นพวกเขากินนำ้ที่เราใหด้วยความกระหาย้ ผมสงสารพวกเขาจับใจ พวกเขาเริ่มผ่อนคลาย "ขอถ่ายรูปหน่อยไดมั๊ย"ผมเริ่มทำงาน พวกเขาขยับตัวแบบตอบสนอง "เอาเลยพี่"เวลาที่ผมรอมาถึงแล้ว ผมยกกล้องขึ้นถ่ายด้วยแฟลชสิบรูป "okพอแล้ว"ผมบอก ดว้ยเวลาที่จวนเจียนทั้งที่ผมอยากจะคุยต่อ แต่ผมจะต้องเข้ากรุงเทพอีก ผมเลยร่ำลาพวกเขา โดยไม่คิดเลยว่าผมจะไม่เห็นพวกเขาแบบมีชีวิตอีกแล้ว ผมอัดรูปพวกเขาลงหน้าหนึ่งในหนังสือวันรุ่งขึ้น
    โดยมีช่างภาพอีกชุดไล่ตามรับช่วงต่อ วันรุ่งขึ้นช่วงบ่ายผมก็ได้รับข่าวว่า ตำรวจไล่ตามพวกเขาไปอีกจากจุดที่ผมพบเขา พวกเขาปล่อยเด็กตัวประกันแล้วเตลิดเข้าป่าและเข้าไปห ลบอยู่ในกระต๊อบคนงานกลางป่าแถวปราณบุรี ตำรวจล้อมกระต๊อบไว้แล้วยิงถล่มเข้าไป ด้วยปืนชนิดต่างพวกเขาตายหมด...ช่างภาพรุ่นน้องผมเล่ าให้ฟัง"พี่ผมเข้าไปดูในกระต๊อบศพกับเลือดเต็มไปหมด
    พี่เชื่อมั๊ยผมเจอจิ้งจกสองตัวขาดสี่ท่อนอยู่ด้วย... พี่ตำรวจเขารุมกระหน่ำยิงจนไม่มีพื้นที่ให้จิ้งจกหลบ เลย

Senior Member powerdome's Avatar
    ขอบคุณ
    0

เรื่องมันเป็นยังไงมายังไงหว่าขอเต็มๆได้มั้ย
    รูปหนึ่งรูปมันมีเบื้องหน้าเบื้องหลังให้เราค้นหา

jodeci's Avatar
    สถานที่
    Mazda RWP
    ขอบคุณ
    869

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ powerdome อ่านข้อความ
    เรื่องมันเป็นยังไงมายังไงหว่าขอเต็มๆได้มั้ย
    รูปหนึ่งรูปมันมีเบื้องหน้าเบื้องหลังให้เราค้นหา
    ในบอร์ดนี้เคยมีสหายท่านหนึ่งมาลงแล้วครับ กระทู้มันเยอะมาก ผมยังหาไม่เจอ ลองถามพี่ตุ๊กดู...

ขอบคุณ
    0

เดี่ยวต้องลองหาดูละ
    หาในบอร์ดนี้อาจมีตาลายเป็นลมกันมั้ง กระทู้เยอะจริงๆ ครับพี่วี

jodeci's Avatar
    สถานที่
    Mazda RWP
    ขอบคุณ
    869

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ powerdome อ่านข้อความ
    เดี่ยวต้องลองหาดูละ
    หาในบอร์ดนี้อาจมีตาลายเป็นลมกันมั้ง กระทู้เยอะจริงๆ ครับพี่วี
    ผมแอบดมยาดมไปบ้างแล้วครับ ไปไล่อ่านกระทู้หน้าหลังๆแล้วแบบว่าสุดยอดมันสามารถม าใช้ได้ตลอดและร่วมสมัยตลอด ชาวมาสด้าสุดยอดครับไม่ได้ชมกันเองนะแต่เวลามีใครถาม อะไรมีคนถามและตอบไปให้หมดแล้วหงะ....ลองค้นดูไปผายป อดก่อนนะครับ....จะเป็นลม

diaa's Avatar
    สถานที่
    เดีย หนามเป้า - ตลาดนัดรถไฟ - Modernbog.com
    ขอบคุณ
    6

ตามอ่านจากกระทู้เก่าได้ที่นี่จ้ะ

http://www.thaiscooter.com/forums/sh...438631&page=11
    "กินของขม ชมของเก่า เล่าความหลัง" ล้อค 7-8 ลานตลาดนัดใหญ่ หน้าโกดังร้าน Rods เจอกัน ณ ตลาดนัดรถไฟ ทุกวัน พุธ ศุกร์ เสาร์ อาทิตย์จ้ะ

a_tez's Avatar
    สถานที่
    Mazda Club Thailand/จักรยานฝั่งธน
    ขอบคุณ
    1

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ diaa อ่านข้อความ
    ตามอ่านจากกระทู้เก่าได้ที่นี่จ้ะ

http://www.thaiscooter.com/forums/sh...438631&page=11
    เจ๋งครับท่านเดีย

ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ diaa อ่านข้อความ

สุดยอดเลยครับท่านพี่มันหายสงสัยเลยครับขอบคุณครับ

Bookmarks