บันทึกการเดินทาง: ล้อหมุนครั้งแรกในรอบ10เดือน - หน้า 7

ชื่อกระทู้: บันทึกการเดินทาง: ล้อหมุนครั้งแรกในรอบ10เดือน

Member davia_za@hotmail.com's Avatar
    ขอบคุณ
    0

ได้รับแล้วคับ ขอบคุณมากครับ
    ... อ้วนซ่า ....

jodeci's Avatar
    สถานที่
    Mazda RWP
    ขอบคุณ
    869

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ [email protected] อ่านข้อความ
    ได้รับแล้วคับ ขอบคุณมากครับ
    ติดต่อผมนั้นง่าย แต่ตามตัวผมนะ....ยาก 5555

ขอโทษทีนะท่านเดวิส ช่วงนี้งานเยอะมาก ดีไม่ดีจะไม่เหลืออะไรแล้ว ต้องเอาเวลาไปดูแลลูกน้องอีก24ชีวิต........

Member davia_za@hotmail.com's Avatar
    ขอบคุณ
    0

วันนี้มีโอกาสไปดูรถที่อู่มา งานคืบหน้าไปมากเลยคับ ตามแนวทางท่านพี่เลย ส่วนเรื่องอะไหล่ ผมรอให้รถยนต์ออกมาจากอู่ก่อน คาดว่าน่าจะเสร็จประมาณ สิ้นเดือนนี้ครับ
    ผมจึงจะได้ พิจารณาว่าจะเปลี่ยน,หรือซ่อมส่วนไหน เพราะว่างานที่อู่พี่เขา เยอะมาก ผมเกรงใจเขา ก็เลยคิดว่า รถเสร็จ ก็คงเป็นงานของผมเอง 555+ จะใช้ความรู้ความสามารถอันน้อยนิด ของผม บรรจงปั้นแต่งตามจินตนาการของตัวเองครับ ขอบคุณครับท่านพี่ ที่แน่ๆ อะไหล่คุณพี่ ผมเอาแน่ครับ 555+
    ... อ้วนซ่า ....

สถานที่
    Mazda RWP
    ขอบคุณ
    869

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ [email protected] อ่านข้อความ
    วันนี้มีโอกาสไปดูรถที่อู่มา งานคืบหน้าไปมากเลยคับ ตามแนวทางท่านพี่เลย ส่วนเรื่องอะไหล่ ผมรอให้รถยนต์ออกมาจากอู่ก่อน คาดว่าน่าจะเสร็จประมาณ สิ้นเดือนนี้ครับ
    ผมจึงจะได้ พิจารณาว่าจะเปลี่ยน,หรือซ่อมส่วนไหน เพราะว่างานที่อู่พี่เขา เยอะมาก ผมเกรงใจเขา ก็เลยคิดว่า รถเสร็จ ก็คงเป็นงานของผมเอง 555+ จะใช้ความรู้ความสามารถอันน้อยนิด ของผม บรรจงปั้นแต่งตามจินตนาการของตัวเองครับ ขอบคุณครับท่านพี่ ที่แน่ๆ อะไหล่คุณพี่ ผมเอาแน่ครับ 555+
    ยินดีครับท่านเดวิส มีสหายทางสุพรรณท่านก็บอกว่าทำ8แรงตามแนวป้าแดงเลย 5555 แต่ละคนใส่กันเต็มๆของท่านเมืองสุพรรณก็พลิกทุกมุมเห มือนกัน ก็อย่างที่ท่านเดวิสกล่าวไว้ ทำแล้วมันไม่สุดก็ไม่มีทางเอาไปอวดใครแน่ๆ ขนาดผมทำมาสุดๆแล้วยังมีคนทักว่าไม่สวยเลย 5555

Senior Member maycosa's Avatar
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ jodeci อ่านข้อความ
    ติดต่อผมนั้นง่าย แต่ตามตัวผมนะ....ยาก 5555

ขอโทษทีนะท่านเดวิส ช่วงนี้งานเยอะมาก ดีไม่ดีจะไม่เหลืออะไรแล้ว ต้องเอาเวลาไปดูแลลูกน้องอีก24ชีวิต........
    อย่าพึ่งไม่เหลืออะไรนะครับท่าน ถ้ามีอันไหนล้นออกมาจากคลังหรือรกหูรกตาท่านก็จับโยน มาไว้ที่แคว้นล้านนาได้นะครับท่าน(ผมรับเก็บไว้เองคร ับ..555) เมลที่ส่งไปฝากด้วยนะครับท่านพอดีลืมถามเรื่องโลโก้ห น้าไปอีกอย่างนะครับผม

สถานที่
    Mazda RWP
    ขอบคุณ
    869

เฮ้อ....พึ่งซ่อมป้าแดงเสร็จแล้วเอาไปทดลองวิ่งก็พัง อีกแล้วครับพี่น้อง ทีนี้คาตีนสะพานเลย รถติดยาวเป็นกิโล 5555 ก็ขอโทษขอโพยชาวบ้านที่ทำให้รถติดแต่มาเจอคนสรรเสริญ อยู่คนหนึ่งถึงกับสะอึก ท่านพี่ให้พรไว้ว่า ไอ้***...รถแรม่งเก่าแล้วยังเสือกเอามาขับอีก ผมก็ได้แต่มองเพราะแรม่งด่าเสร็จขับหนีไปเลย 5555

หลังจากที่ประคองรถเข้าข้างทางแล้วโทรไปสอบถามอาการก ับพี่ไผ่ปรากฎว่าสายไฟคอยด์จุดระเบิดขาดอีกแล้วเลยต้ องเดินไฟตรงแล้วก็พอประคองกลับมาบ้านได้

ตอนนี้ต้องการเบียร์เย็นๆย้อมใจและก็คิดถึงคำพูดของพ ี่ท่านนั้น...ช่างมันเถอะถ้าหากได้พบกันในถนนแห่งมิต รภาพนี้อีก หวังว่าพี่ท่านคงจะมีสติและรับฟังผมบ้าง ผมก็ไม่อยากให้รถมันติดแล้วทำให้พี่หงุดหงิดหรอก

โทรไปหาแม่ ขออนุญาติเอาป้าแดงไปเก็บที่บ้านนอก แม่ก็บอกว่าขายไปเถอะถ้ามีปัญหามาก แว๊กกกกกก ยิ่งกว่าเดิมอีก ไม่อยากขายแต่อยากเอาไปประดับสวนหงะแม่ เผื่อว่าถ้ามันดับแถวบ้านนอกจะเจอสหายใจดียื่นมือเข้ ามาช่วยเหลือบ้าง ไม่ใช่อวยพรเหมือนพี่ท่านนั้น...กรุงเทพมันเมืองฟ้าอ มรแต่ ร้อนชิบหาย (ใจคนนะ)

สถานที่
    Mazda RWP
    ขอบคุณ
    869

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ jodeci อ่านข้อความ
    เฮ้อ....พึ่งซ่อมป้าแดงเสร็จแล้วเอาไปทดลองวิ่งก็พัง อีกแล้วครับพี่น้อง ทีนี้คาตีนสะพานเลย รถติดยาวเป็นกิโล 5555 ก็ขอโทษขอโพยชาวบ้านที่ทำให้รถติดแต่มาเจอคนสรรเสริญ อยู่คนหนึ่งถึงกับสะอึก ท่านพี่ให้พรไว้ว่า ไอ้***...รถแรม่งเก่าแล้วยังเสือกเอามาขับอีก ผมก็ได้แต่มองเพราะแรม่งด่าเสร็จขับหนีไปเลย 5555

หลังจากที่ประคองรถเข้าข้างทางแล้วโทรไปสอบถามอาการก ับพี่ไผ่ปรากฎว่าสายไฟคอยด์จุดระเบิดขาดอีกแล้วเลยต้ องเดินไฟตรงแล้วก็พอประคองกลับมาบ้านได้

ตอนนี้ต้องการเบียร์เย็นๆย้อมใจและก็คิดถึงคำพูดของพ ี่ท่านนั้น...ช่างมันเถอะถ้าหากได้พบกันในถนนแห่งมิต รภาพนี้อีก หวังว่าพี่ท่านคงจะมีสติและรับฟังผมบ้าง ผมก็ไม่อยากให้รถมันติดแล้วทำให้พี่หงุดหงิดหรอก

โทรไปหาแม่ ขออนุญาติเอาป้าแดงไปเก็บที่บ้านนอก แม่ก็บอกว่าขายไปเถอะถ้ามีปัญหามาก แว๊กกกกกก ยิ่งกว่าเดิมอีก ไม่อยากขายแต่อยากเอาไปประดับสวนหงะแม่ เผื่อว่าถ้ามันดับแถวบ้านนอกจะเจอสหายใจดียื่นมือเข้ ามาช่วยเหลือบ้าง ไม่ใช่อวยพรเหมือนพี่ท่านนั้น...กรุงเทพมันเมืองฟ้าอ มรแต่ ร้อนชิบหาย (ใจคนนะ)
    ขอบคุณท่านโด่งมหามิตรของผม ที่ต้องกล่าวถึงท่านเพราะท่านได้รวบรวมจิตใจของผมให้ กลับมาอีกครั้ง ผมยอมรับว่าท้อและเหนื่อยและได้บอกความในใจกับท่านไป จนหมดเปลือกและตระหนัก ดีว่า ผมก็คนธรรมดาที่เมื่อหลังชนฝาก็เผยตัวตนที่แท้จริงออ กมาคือ..กลัว... แต่ตอนนี้ผมไม่กลัวและมีความกระหายอย่างแรงกล้าที่จะ เอาชนะสิ่งที่สร้าง ชีวิตและเรื่องราวของผมให้ทุกคนรู้จัก

เพียงหวังว่าที่ผมเผยด้านมืดให้ท่านได้ทราบก็อยากให้ ท่านรับรู้ว่า สิ่งที่สว่างไสวก็แค่ทำให้ท่านมองไม่เห็นความมืด แต่วันนี้ผมทำให้ท่านเห็นทั้งสองด้าน ทั้งมืดและสว่าง ผมไม่ต้องพิสูจน์อะไรอีกแล้วเหลือแค่เอาชนะตัวเอง... ......เท่านั้น

หวัง ว่าจะได้ตอบแทนท่านบ้าง...มหามิตรของผม

ขอบคุณท่านโด่งมหามิตรของผม ที่ต้องกล่าวถึงท่านเพราะท่านได้รวบรวมจิตใจของผมให้ กลับมาอีกครั้ง ผมยอมรับว่าท้อและเหนื่อยและได้บอกความในใจกับท่านไป จนหมดเปลือกและตระหนัก ดีว่า ผมก็คนธรรมดาที่เมื่อหลังชนฝาก็เผยตัวตนที่แท้จริงออ กมาคือ..กลัว... แต่ตอนนี้ผมไม่กลัวและมีความกระหายอย่างแรงกล้าที่จะ เอาชนะสิ่งที่สร้าง ชีวิตและเรื่องราวของผมให้ทุกคนรู้จัก

เพียงหวังว่าที่ผมเผยด้านมืดให้ท่านได้ทราบก็อยากให้ ท่านรับรู้ว่า สิ่งที่สว่างไสวก็แค่ทำให้ท่านมองไม่เห็นความมืด แต่วันนี้ผมทำให้ท่านเห็นทั้งสองด้าน ทั้งมืดและสว่าง ผมไม่ต้องพิสูจน์อะไรอีกแล้วเหลือแค่เอาชนะตัวเอง... ......เท่านั้น

หวัง ว่าจะได้ตอบแทนท่านบ้าง...มหามิตรของผม
    หากเรื่องราวที่เกิดขึ้นจากการสนทนากับท่าน ได้ทำให้ท่านได้ความรู้สึกที่ดีขึ้นบ้าง ขอให้ท่านได้รับรู้ไว้ว่า นั่นคือสิ่งที่ คนธรรมดาอย่างผม โหยหาโอกาสอยู่ตลอดเวลา ที่จะได้ตอบแทนไมตรีของท่านบ้าง

" Ride With Pride "

สถานที่
    Mazda RWP
    ขอบคุณ
    869

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ DonGDonGDonG อ่านข้อความ
    หากเรื่องราวที่เกิดขึ้นจากการสนทนากับท่าน ได้ทำให้ท่านได้ความรู้สึกที่ดีขึ้นบ้าง ขอให้ท่านได้รับรู้ไว้ว่า นั่นคือสิ่งที่ คนธรรมดาอย่างผม โหยหาโอกาสอยู่ตลอดเวลา ที่จะได้ตอบแทนไมตรีของท่านบ้าง

" Ride With Pride "
    นี่น่าจะเป็นประโยคที่คลาสสิคที่สุดตลอดกาลของผม ขอบพระคุณมากๆครับ ตอนที่ผมเปิดอ่านเจอข้อความนี้ ผมเผลออุทานว่า..

ว้าว...(ยิ้มครับ)

Ride With Pride คนที่คิดคำนี้ไม่รู้เป็นใครแต่คนที่นำมาใช้ โดนใจผมเต็มๆครับ

Senior Member maycosa's Avatar
    ขอบคุณ
    0

แล้วตอนนี้ป้าแดงวิ่งฉิวเหมือนเดิมแล้วใช่ไหมครับท่า น สู้ต่อไปครับ ถ้าบอร์ดเราขาดท่านแล้วยุ่งเลยนะท่าน

สถานที่
    Mazda RWP
    ขอบคุณ
    869

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ maycosa อ่านข้อความ
    แล้วตอนนี้ป้าแดงวิ่งฉิวเหมือนเดิมแล้วใช่ไหมครับท่า น สู้ต่อไปครับ ถ้าบอร์ดเราขาดท่านแล้วยุ่งเลยนะท่าน
    วิ่งได้ครับแต่ต้องไปไล่ระบบไฟใหม่ ตอนนี้กำลังจะตะเพิดอีพรหล้าไปนอนในสวนแล้วครับแล้วใ ห้ป้าแดงเข้าพักถาวรในที่ของเขาเพราะว่ายังหาคิวซ่อม ป้าแดงยังไม่ได้ครับก็เลยคาดว่าน่าจะเป็นปลายปีนี้คร ับผม เรียนท่านโด่งไปว่าน้อยคนครับที่จะบอกด้านมืดของตัวเ อง ผมกล้ายอมรับและให้ท่านทั้งหลายเห็นส่วนที่มีปัญหาให ้ท่านตระหนักว่า ท้ายสุดเราก็คือคนธรรมดาที่ต้องพิจารณาปัญหาที่ต้องเ ผชิญด้วยตัวเราเอง

บอร์ดนี้ไม่ดับง่ายๆหรอกครับ ตอนนี้หรี่ไฟลงชั่วคราวให้ท่านอื่นๆขึ้นมาบนเวทีบ้าง ครับ ดับหนึ่งเกิดแสนแน่นอนครับ ตอนนี้อยากพักบ้างและก็ยังมึนงงกับเรื่องราวที่ผ่านม ากว่า500กว่าวันอยู่ว่าลืมน๊อตตัวใหน 555 ขอเวลาอีกนิดครับ ปีหน้าจะลองกลับมาอีกครั้งอาจจะตื่นเต้นและกระหายกว่ าเดิม อาจจะหันไปทำเรื่องอื่นๆที่ยังไม่ได้ทำไปพลางๆก่อน ขออภัยท่านที่คอยให้กำลังใจด้วยนะครับ แล้วพบกันตามกาลเวลาครับ

Junior Member
    ขอบคุณ
    0

ข้าพเจ้าเชื่อว่าท่านผู้กล่าววาจาพร่อยๆนั้น เขาเป็นผู้มีปมด้อย มีความรู้น้อย(โง่) ไม่เคยสัมผัสการได้รับไม่เคยปล่อยวาง ในใจมีแต่ความเครียดกดดัน เขาจะไม่พบความสุขได้เลยหากไม่เป็นผู้ให้บ้าง ข้าพเจ้าเชื่อว่าเมื่อเราเจอเขาเราจะต้องบอกเขา สอนเขา ว่า การให้(อภัย)เป็นเหตุให้มีความสุขมากกว่าการรับ แล้วเขาก็จะพ้นทุกข์ ยังไงข้าพเจ้าก้อยังเป็นกำลังใจให้ท่านวีคนในตำนานมา สด้าให้สู้ต่อเพื่อพวกเราชาวมาสด้าครับ ผมเชื่อเหลือเกินว่าท่านไม่เคยหมด(กำลังใจ) ขอให้พระเจ้าอวยพรครับ

แมวน้าม foofriday's Avatar
    สถานที่
    mazda3thailand
    ขอบคุณ
    0

พักทำอย่างอื่นบ้างนะเฮีย
    แต่ไม่ลืมสัญญา นะโปรเจคอลังการป้าแดง
    ภาพหนึ่งภาพแทนคำด่า เอ๊ย คำชม ล้านคำ 5555

วันนี้ฟ้าสดใสแว้ววว เฮียบอกเสมอไง positive positive positiveๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ

สถานที่
    Mazda RWP
    ขอบคุณ
    869

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ don1976 อ่านข้อความ
    ข้าพเจ้าเชื่อว่าท่านผู้กล่าววาจาพร่อยๆนั้น เขาเป็นผู้มีปมด้อย มีความรู้น้อย(โง่) ไม่เคยสัมผัสการได้รับไม่เคยปล่อยวาง ในใจมีแต่ความเครียดกดดัน เขาจะไม่พบความสุขได้เลยหากไม่เป็นผู้ให้บ้าง ข้าพเจ้าเชื่อว่าเมื่อเราเจอเขาเราจะต้องบอกเขา สอนเขา ว่า การให้(อภัย)เป็นเหตุให้มีความสุขมากกว่าการรับ แล้วเขาก็จะพ้นทุกข์ ยังไงข้าพเจ้าก้อยังเป็นกำลังใจให้ท่านวีคนในตำนานมา สด้าให้สู้ต่อเพื่อพวกเราชาวมาสด้าครับ ผมเชื่อเหลือเกินว่าท่านไม่เคยหมด(กำลังใจ) ขอให้พระเจ้าอวยพรครับ
    ขอบคุณสำหรับแรงใจและพรของพระเจ้าและพรจากท่าน ผมไม่ได้ถือโกรธท่านจอมยุทธท่านนั้น ชีวิตเราต่างกันอย่างฟ้ากับเหวแต่แค่มาโคจรมาพบกันใน เส้นทางเดียวกัน ผมกลับขอบคุณกาลเวลา อายุของตัวเองและความฉลาดทางอารมณ์ที่ไม่ถือเอามาใส่ ใจหรือเอาความโกรธโหมเข้าไปใส่ในการประลองทางวาจาแบบ นี้

ยังไหวครับและก็พร้อมจะRide With Prideไปกับทุกท่าน ยิ่งอยากจะกลับมาผงาดให้แรงยิ่งกว่าเดิม 5555

สถานที่
    Mazda RWP
    ขอบคุณ
    869

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ foofriday อ่านข้อความ
    พักทำอย่างอื่นบ้างนะเฮีย
    แต่ไม่ลืมสัญญา นะโปรเจคอลังการป้าแดง
    ภาพหนึ่งภาพแทนคำด่า เอ๊ย คำชม ล้านคำ 5555

วันนี้ฟ้าสดใสแว้ววว เฮียบอกเสมอไง positive positive positiveๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ
    ขอบใจแกมากหวะ ให้กำลังใจคนอื่นมาเยอะเจอเด็กแว้นอวยพรซะเบียร์แทบพ ุ่ง ห้าห้าห้า ตอนนี้ได้พักสมใจแล้วพึ่งซ่อมappleให้เพื่อนเสร็จไป2 เครื่องและเหลือpcอีก2เครื่องต้องซ่อมต่อ สรุปแล้วนี่ตูคือบาตรหลวงใช่มั้ยเนี่ย....มีแต่งานกา รกุศล

Bookmarks