ช่วยผมคิดหน่อยเฮอะ

ชื่อกระทู้: ช่วยผมคิดหน่อยเฮอะ

boy115's Avatar
    สถานที่
    กากอยคลับ...mazda club
    ขอบคุณ
    189

มาตรฐาน ช่วยผมคิดหน่อยเฮอะ

เวลาที่พี่ๆเพื่อนๆๆเครียดสุดๆๆ
    มีวิธีทำยังไงไห้หายเครียดครับ
    ตอนนี้เครียดหนักเลย....หนีงานมาแล้วไม่มีกะจิตกะใจ
    ..(ขออณุญาตินิสนึงนะครับ)

นายด่า+แฟนมั่ยเข้าจัย......
    เล่นไปตามงบ...เเล้วจะจบสวย
    ราคาไม่เท่าไหร่ แต่ยิ่งใหญ่ในความรู้สึก

[email protected]
    โอนเงิน
    หมายเลขบัญชี6450092397 ณรงค์ศักดิ์ ทับทิมเงิน
    ธ.กรุงเทพสาขาบิ๊กซีพิษณุโลก
    ส่งของ
    ณรงค์ศักดิ์ ทับทิมเงิน 1090/9ถ.บรมไตรโลกนารถ ต.ในเมือง อ.เมือง จ.พิษณุโลก65000
    DTAC0845911478

เฟสบุค https://www.facebook.com/boy115

Senior Member klonglao's Avatar
    ขอบคุณ
    0

ก่อนอื่นระบายความอัดอั้นตันใจกับใครสักคนที่พร้อมจะ รับฟังปัญหาขอเราได้ เช่นเพื่อนสนิทเป็นต้น หลังจากนั้น ตั้งสติพยายามให้จิตใจมันอยู่กับเนื้อกับตัวเราก่อน พยายามคิดถึงเรื่องที่เราชอบ หรือหาอะไรทำเล่นๆไปก่อนก็ได้อย่าให้ว่าง เมื่อจิตใจมันอยู่กับเนื้อกับตัวแล้ว ลองตั้งโจทย์กับตัวเองก่อนว่าอะไรมันคือเหตุที่ทำให้ เกิดทุกข์เกิดปัญหาแล้วค่อยคิดหาทางออก คิดยาวๆไว้ครับ ปัญหามีกันทุกคนครับ ขอเป็นกำลังใจให้

Senior Member prai n's Avatar
    สถานที่
    mazda ride wite pride
    ขอบคุณ
    31

คิดว่ามันเป็นเรื่องธรรมชาติที่ใครๆก้อเจอกัน หรือมันเป็นกรรมของเราเอง ก้อคือปลงๆนั่นละคับคุณบอย เอ๊ะมันจะเครียดหนักกว่าเดิมหรือเปล่านะ5555...

jodeci's Avatar
    สถานที่
    Mazda RWP
    ขอบคุณ
    869

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ klonglao อ่านข้อความ
    ก่อนอื่นระบายความอัดอั้นตันใจกับใครสักคนที่พร้อมจะ รับฟังปัญหาขอเราได้ เช่นเพื่อนสนิทเป็นต้น หลังจากนั้น ตั้งสติพยายามให้จิตใจมันอยู่กับเนื้อกับตัวเราก่อน พยายามคิดถึงเรื่องที่เราชอบ หรือหาอะไรทำเล่นๆไปก่อนก็ได้อย่าให้ว่าง เมื่อจิตใจมันอยู่กับเนื้อกับตัวแล้ว ลองตั้งโจทย์กับตัวเองก่อนว่าอะไรมันคือเหตุที่ทำให้ เกิดทุกข์เกิดปัญหาแล้วค่อยคิดหาทางออก คิดยาวๆไว้ครับ ปัญหามีกันทุกคนครับ ขอเป็นกำลังใจให้
    เห็นด้วยครับ ทุกท่านก็มีปัญหาชีวิตกันทุกท่าน ผมก็เคยจิตตกอยากออกจากงาน นายด่าทุกวัน ทะเลาะกับแฟน แถมมีปัญหาเรื่องทำรถอีก คือแทบไม่มีที่ยืนให้คิดว่า ชีวิตของกูเป็นของใคร... สุดท้ายผมก็คิดว่า ช่างแม่ งมึ งเถอะมึ งอยากได้อะไรมึ งเอาไปให้หมดเหลือลมหายใจให้กูก็พอ 55555

แต่มีประโยคคลาสสิคที่เขียนง่ายแต่ทำยากจะแนะนำครับ ปล่อยวางครับ มันคล้ายๆกับช่างแม่ งนั่นแหละครับแต่สุภาพกว่า หาอะไรทำแล้วอยู่กับตัวเองให้มากๆ หาเพื่อนสนิทพูดคุยด้วย พอผ่านได้ท่านก็จะรู้ว่าการแก้ปัญหามันต้องใช้เวลาแล ะใช้สติเป็นอย่างมาก

นาย+แฟนยังมีโอกาสหาใหม่ ยังมีวันที่ต้องเลิกลาหรือจากลา แต่สิ่งหนึ่งที่จะไม่ไปใหนคือตัวตนและจิตใจของตัวเอง

boy115's Avatar
    สถานที่
    กากอยคลับ...mazda club
    ขอบคุณ
    189

ขอบคุณทุกๆท่านครับ
    หลายๆคำทำไห้ผมเริ่มคิด...มันเป็นเรื่องธรรมชาติที่ไ ครๆก็ต้องเจอ...
    ผมจะพยายาม...ปล่อยวาง...
    ชอบสุดๆๆคือช่าง********มันเนี่ยแหละครับ.....ตรงแป๊ะเลย
    ...ช่าง หัว(หน้า)มัน555++
    ผมคิดได้เเล้วครับ ตอนเกิดมาก่อนอื่นเรามีเพื่อน ก่อนที่จะมีเมียมีเจ้านายครับ...ซึ้งจริงๆ
    เล่นไปตามงบ...เเล้วจะจบสวย
    ราคาไม่เท่าไหร่ แต่ยิ่งใหญ่ในความรู้สึก

[email protected]
    โอนเงิน
    หมายเลขบัญชี6450092397 ณรงค์ศักดิ์ ทับทิมเงิน
    ธ.กรุงเทพสาขาบิ๊กซีพิษณุโลก
    ส่งของ
    ณรงค์ศักดิ์ ทับทิมเงิน 1090/9ถ.บรมไตรโลกนารถ ต.ในเมือง อ.เมือง จ.พิษณุโลก65000
    DTAC0845911478

เฟสบุค https://www.facebook.com/boy115

Junior Member
    ขอบคุณ
    0

ชีวิตการเรียน กับชีวิตการงาน
    มันต่างกันราวฟ้ากับดิน แต่มันไม่มีอะไรหรอก
    ก็แค่นั้นแหล่ะ ขอให้ตั้งสติให้ได้ แค่นี้ก็พอแล้ว

คิก ๆ

Bookmarks