ระวังจะไม่มีที่ยืนบนบอร์ดมาสด้า... - หน้า 2

ชื่อกระทู้: ระวังจะไม่มีที่ยืนบนบอร์ดมาสด้า...

Senior Member tikker's Avatar
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ phrapon อ่านข้อความ
    สิ่งที่น้องกำลังทำอยู่ ทำให้คนทำดีและสียสละเขาท้อแท้นะครับ
    ลูกผู้ชาย แสดงตัวแล้วถอนคำพูด และกล่าวคำขอโทษ
    ไม่น่าจะยาก นะครับ
    เด็กบ้า
    ผมว่าสังคมปัจจุบันนี้ครับ มันพูดกันไปเรื่อยเปื่อย
    พูดแบบ ไม่รับผิดชอบ อยากพูดก็พูด ไม่เคย กลับไปดู หรือศึกษา กับสิ่งที่เราพูด
    เหมือนกับว่า กู ดีอยู่คนเดียว พูดกันอย่าง มันปาก ....
    กี่ครั้งแล้ว ที่คำพูดของ พวกคนอย่างนี้ ไปทำร้าย ใคร ต่อ ใคร ที่เป็นคนดีๆ
    สังคมเลว เพราะคนดีท้อแท้ครับ ซึ่งผมไม่อยากให้เป็น
    ผมอยากให้ สังคมดี เพราะคนเลว ท้อแท้ครับ
    บางครั้ง หยุด แล้ว รอคนอื่นบ้างก็ได้ครับ
    โลกนี้ ไม่ได้สร้างมาให้คุณคนเดียว ช้าๆ และยอมรับ
    คุณอาจจะพบ คนที่ ดี ที่สุด ก็ได้นะครับ
    หยุด แล้ว ขอโทษ เพราะมันคือ สิ่งที่ ลูกผู้ชาย ควรทำครับ
    .... สัต**บ มีทะเล และความจริงใจ ...
    Senior Member winKKK's Avatar
    สถานที่
    Mazda Club Thailand
    ขอบคุณ
    92

เสื้อคลับเขาไม่ได้ใส่กันเพราะหวังจะเทห์ครับ ..เขาใช้ใจใส่กันครับ
    เข้าใจไหมครับ .."เอาใจใส่"

กัปกาล โลกจึงสลาย ..หวั่นใยแค่ใบไม่ร่วง
    ทำให้สนุกไว้ครับ ..พี่ชาย
    Senior Member DogGedly's Avatar
    ขอบคุณ
    0

ไม่น่าเชื่อจะเกิดเรื่องนี้ขึ้นได้...

เสียใจแทนท่าน จริงๆครับ

ยังไงก็ยืนหยัดสู้ เพื่อพี่น้องต่อไปนะครับ ท่านแม่ทัพ
    Senior Member chevit's Avatar
    สถานที่
    ขอบคุณ
    616

ชอบว่ะ "เอาใจใส่"
    อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ winKKK อ่านข้อความ
    เสื้อคลับเขาไม่ได้ใส่กันเพราะหวังจะเทห์ครับ ..เขาใช้ใจใส่กันครับ
    เข้าใจไหมครับ .."เอาใจใส่"

กัปกาล โลกจึงสลาย ..หวั่นใยแค่ใบไม่ร่วง
    ทำให้สนุกไว้ครับ ..พี่ชาย
    Senior Member mazdaproceed's Avatar
    ขอบคุณ
    0

55555 ...กูรวยแล้วโว้ยงานเนี้ย ...ซื้อมาเก็บไว้เพียบ...
    อ้าว ผิดคิว ผิดเวลานี้หว่า ลืมตัว " ผมพูดผิดไปแล้ว ผมกราบขอโทษครับ "
    Senior Member ปุ๊ทะริ's Avatar
    ขอบคุณ
    245

ผมต้องกราบขอโทษพี่วีด้วยนะครับที่เอาเสื้อมาสด้าคลั บของเราไปให้น้องณเดชใส่ผมไม่คิดว่าจะมีคนบ้าดาราอยา กได้เสื้อคลับเพียงเพราะว่าดาราใส่แสดงว่าเขายังเข้า ไม่ถึงพวกเราจริงๆๆครับพี่การที่ผมให้ณเดชใส่เสื้อคล ับผมก็แค่อยากให้ทัพหลัง(บ้าน)มาสด้าเรากระชุ่มกระชว ยเท่านั้นเองอ่ะครับไม่คิดว่าจะมีคนแบบนี้อ่ะพี่ขอโท ษจริงๆๆงั้นผมขอยกเลิกที่จะให้ดาราดังๆๆใส่เสื้อคลับ นะพี่ผมกลัวเสื้อมาสด้ามันจะแพงอ่ะฮ่าๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ
    ปล กะว่าจะให้บอยปกรณ์กะป๋อณัฐวุฒิใส่พรุ้งนี้สะกะหน่อย อ่ะอดเลยบันดาแม่ยกทั้งหลาย
    jodeci's Avatar
    สถานที่
    Mazda RWP
    ขอบคุณ
    869

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ ปุ๊ทะริ อ่านข้อความ
    ผมต้องกราบขอโทษพี่วีด้วยนะครับที่เอาเสื้อมาสด้าคลั บของเราไปให้น้องณเดชใส่ผมไม่คิดว่าจะมีคนบ้าดาราอยา กได้เสื้อคลับเพียงเพราะว่าดาราใส่แสดงว่าเขายังเข้า ไม่ถึงพวกเราจริงๆๆครับพี่การที่ผมให้ณเดชใส่เสื้อคล ับผมก็แค่อยากให้ทัพหลัง(บ้าน)มาสด้าเรากระชุ่มกระชว ยเท่านั้นเองอ่ะครับไม่คิดว่าจะมีคนแบบนี้อ่ะพี่ขอโท ษจริงๆๆงั้นผมขอยกเลิกที่จะให้ดาราดังๆๆใส่เสื้อคลับ นะพี่ผมกลัวเสื้อมาสด้ามันจะแพงอ่ะฮ่าๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ
    ปล กะว่าจะให้บอยปกรณ์กะป๋อณัฐวุฒิใส่พรุ้งนี้สะกะหน่อย อ่ะอดเลยบันดาแม่ยกทั้งหลาย
    มันไม่ได้อยู่ที่เสื้อหรอกครับพี่ปุ๊...พี่ชายท่านนั ้นทราบดีว่าเสื้อตัวแค่นั้นมันไม่ได้มีราคาค่างวดหรื อสร้างกระแสอะไรได้หรอกครับ แต่เขาทราบดีครับว่าเขาพิมพ์อะไรลงไปแล้วหมายถึงอะไร ...

ปล. ผมไม่ได้หมายถึงว่าผมแตะเนื้อต้องตัวไม่ได้นะครับและ ก็ไม่ได้ถือตนถือตัว...แต่ที่ผมยืนเผชิญหน้ากับเรื่อ งนี้เพราะผมยืนแทนชาวมาสด้าทุกท่านและแทนพี่น้องของผ มทุกคน เพราะผมบอกเสมอว่า มาสด้าแค่นำพา มันไม่สามารถสร้างมูลค่าว่ามันเหนือกว่ามิตรภาพของพี ่น้องเราได้ คิดผิดยังให้อภัยแต่ตั้งใจให้คนอื่นเข้าใจไปตามนั้น. ..

ผมไม่มีที่ด้านข้างให้ยืนเคียงครับ...
    Senior Member octzilla's Avatar
    สถานที่
    Mazda club thailand
    ขอบคุณ
    3

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ kikiki1 อ่านข้อความ
    เห๊นด้วยครับ ควรแสดงคำขอโทษ แต่แอบแปลกใจ เสื้อ 1 ตัว ทำไมพี่เค้าต้องเขียนแบบนี้ด้วย หรือ มีเจตนาอื่น ถ้าไม่ใช่ ผมขอโทษครับ
    นั่นเพราะน้องก็ไม่รู้จักพี่วี อย่างที่พวกเราส่วนใหญ่รู้จักไงครับ ..คำว่าคนดี.พี่เค้าได้มาจากปากคนอื่น ทุกแห่งทุกหนที่ได้เจอและได้สัมผัสถึงผู้ชายคนนี้ ไม่ใช่พูดเองเออเอง ดีได้อย่างไรได้จากอะไร..ได้จากการกระทำไงครับ..เพรา ะฉะนั้น..เพื่อปกป้องสิ่งที่เราทำดี..มีศักดิ์และศรี ก็ไม่จำเป็นต้องหุบปากนิ่งเงียบ...โดยเฉพาะใช้วาจาลบ หลู่แบบนั้น ไม่มีสัมมาคารวะ ไม่รู้ที่มาที่ไป..ลูกผู้ชายแท้ๆไม่มีใครจะยอมแน่ครั บ..และ..ลูกผู้ชายคนนั้นไม่ได้มีแต่พระคุณ.. เค้าพกพระเดชไว้ด้วยเต็มกระเป๋า
    @ วันที่ฉันออกเดินทาง ทุกหนทางอบอุ่น ท่ามกลางสายลมแห่งความรัก @
    ..........................MONKEY TERRITORY

นายเตชินท์ คุ้มเกษ 180/2 ซอย จรัญสนิทวงศ์ แขวงวัดท่าพระ เขต บางกอกใหญ่ กรุงเทพฯ 10600
    มือถือ : 087-5888-699 e-mail : [email protected]
    Senior Member ปุ๊ทะริ's Avatar
    ขอบคุณ
    245

ปุ๊ทะริ+,
    DogGedly,
    jeap_bond_007,
    jodeci,
    Punyaa,
    thaimont,
    ting2220
    มากันเพียบเลยอ่ะ555555555555
    Senior Member jeap_bond_007's Avatar
    สถานที่
    ขอบคุณ
    12

จริง ๆ แล้วท่านโตโต้ได้ฝังตัวอยู่ในบ้านนี้ก็นานพอสมควรแล้ วครับ ผมก็พอรู้จักอยู่บ้าง เห็นบ้างเป็นบางครั้ง แต่ผมก็เชื่อว่าท่านก็ติดตามดูพวกเราอยู่ ท่านก็น่าจะรู้ดีอยู่แล้วว่าพวงกเราเป็นอย่างไร อยู่กันอย่างไร...

ไม่มีอะไรจะพร่ำครับท่าน...
    Senior Member jeap_bond_007's Avatar
    สถานที่
    ขอบคุณ
    12

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ ปุ๊ทะริ อ่านข้อความ
    ปุ๊ทะริ+,
    DogGedly,
    jeap_bond_007,
    jodeci,
    Punyaa,
    thaimont,
    ting2220
    มากันเพียบเลยอ่ะ555555555555
    เค้าเรียก "รุมประชาทรรศน์" หรือเปล่า

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ jodeci อ่านข้อความ
    มันไม่ได้อยู่ที่เสื้อหรอกครับพี่ปุ๊...พี่ชายท่านนั ้นทราบดีว่าเสื้อตัวแค่นั้นมันไม่ได้มีราคาค่างวดหรื อสร้างกระแสอะไรได้หรอกครับ แต่เขาทราบดีครับว่าเขาพิมพ์อะไรลงไปแล้วหมายถึงอะไร ...

ปล. ผมไม่ได้หมายถึงว่าผมแตะเนื้อต้องตัวไม่ได้นะครับและ ก็ไม่ได้ถือตนถือตัว...แต่ที่ผมยืนเผชิญหน้ากับเรื่อ งนี้เพราะผมยืนแทนชาวมาสด้าทุกท่านและแทนพี่น้องของผ มทุกคน เพราะผมบอกเสมอว่า มาสด้าแค่นำพา มันไม่สามารถสร้างมูลค่าว่ามันเหนือกว่ามิตรภาพของพี ่น้องเราได้ คิดผิดยังให้อภัยแต่ตั้งใจให้คนอื่นเข้าใจไปตามนั้น. ..

ผมไม่มีที่ด้านข้างให้ยืนเคียงครับ...
    คิดและรู้สึกเหมือนพี่วีครับ เพราะถ้าเป็นคำพูด พี่แกอาจจะปากไว พูดไม่คิด แต่นี่เป็นการพิมพ์ ก่อนพิมพ์มันต้องผ่านสมอง ผ่านมือ และผ่านตาก่อนครับ มาบอกว่าแค่แซวเล่นเฉย มันไม่น่าสนุกหรอกครับ แซวแบบนี้
    โมโหแทนครับ เดี๋ยวปั๊ดเหนี่ยว
    ขอบคุณ
    245

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ Punyaa อ่านข้อความ
    คิดและรู้สึกเหมือนพี่วีครับ เพราะถ้าเป็นคำพูด พี่แกอาจจะปากไว พูดไม่คิด แต่นี่เป็นการพิมพ์ ก่อนพิมพ์มันต้องผ่านสมอง ผ่านมือ และผ่านตาก่อนครับ มาบอกว่าแค่แซวเล่นเฉย มันไม่น่าสนุกหรอกครับ แซวแบบนี้
    โมโหแทนครับ เดี๋ยวปั๊ดเหนี่ยว
    เหนี่ยวไรเหรอครับท่านใช่เหนี่ยวคอน้องปอมาจ๊วบๆๆอ่ะ เปล่าอ่ะ55555555555555ด้วยความเคารพครับอิอิอิ

เหนี่ยวไรเหรอครับท่านใช่เหนี่ยวคอน้องปอมาจ๊วบๆๆอ่ะ เปล่าอ่ะ55555555555555ด้วยความเคารพครับอิอิอิ
    เจออุ้ยกอดเมื่อวันนั้น ผมเปลี่ยนใจ เลิกเหนี่ยวปอแล้วครับ 5555555
    jodeci's Avatar
    สถานที่
    Mazda RWP
    ขอบคุณ
    869

ขอบคุณพี่น้องของผมที่ร่วมวงไพบูลย์ เหมือนตัวเองเป็นคนขี้ฟ้องยังไงไม่ทราบ 555 แต่ก็ยอมรับว่าเลือกมวยถูกคู่เสียด้วย...ก็ไม่ได้คาด หวังอะไรหรอกครับ ก่อนผมจะพิมพ์อะไรผมอ่านทบทวนเสมออย่างที่พี่เก่งว่า นั่นแหละครับ จะพิมพ์ผิดพิมพ์ถูกผมก็คิดว่ามันใช้สมองกรองคำสั่งอย ู่ดี ยิ่งต้องระมัดระวังกันเป็นอย่างมากเพระว่าเราทั้งหลา ยก็มาจากหลายที่หลายทางแต่ทุกท่านก็พร้อมใจเขียนถ้อย คำที่ไม่กระทบความรู้สึกของคนอื่นเพราะเราแคร์กันและ กัน ไปมาหาสู่กันแบบพี่น้อง โทรสอบถามสารทุกข์สุกดิบกันครับ

แต่จะทิ้งกระทู้นี้ไว้เผื่อท่านTotohotผ่านมาอ่านหรื อจะชี้แจงในส่วนที่ท่านคิดว่าผมเข้าใจผิดก็ยินดีครับ อธิบายพี่น้องมาสด้าให้เข้าใจก็พอเพราะท่านโมโหผมที่ผ มกดไลค์แทนคำตอบรับ ถ้าท่านมีสติดีท่านคงไม่กล้าใช้คำแบบนั้นกับผมแน่นอน และผมก็ขออนุญาติลบตัวผมเองออกจากการเป็นเพื่อนกับท่ านด้วยนะครับในfacebookผมรู้สึกว่า ผมไม่สบายใจครับ ผมต้องรักษาเพื่อนที่เหลือของผมไว้ให้ดีที่สุดครับ.. .

บ้านมาสด้าตอนเข้ามาทุกท่านเปิดแขนอ้ารับท่านด้วยไมต รี...

ขากลับไม่มีใครไปส่งไม่ต้องแปลกใจนะครับ....

Bookmarks