** งานอุบลราชธานี คลาสสิคไบค์ ร่วมใจพัฒนาเพื่อน้องครั้งที่1 วันที่6-7มีนาคม25253 ** - หน้า 25

หน้าที่ 25 จากทั้งหมด 28 หน้า แรกแรก ... 15 16 17 18 19 20 21 22 23 24 25 26 27 28 หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย

ชื่อกระทู้: ** งานอุบลราชธานี คลาสสิคไบค์ ร่วมใจพัฒนาเพื่อน้องครั้งที่1 วันที่6-7มีนาคม25253 **

pom_c100's Avatar
    สถานที่
    UBON
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน แผนที่งาน

รูป รูป    
    *093-4236349*
    KE 25 CLUB THAILAND
    UBON RETROCAR CLUB
    ขายเสื้อ 76 , bell racing , dunlop แนว moter racing และอื้นๆมาเรื่อยๆครับ
    http://www.thaiscooter.com/forums/sh...=#.UISKWrDPzC4
    ขาย VW แตงโมเลี้ยวล่าง วอร์คทู สวยๆจบๆสักคัน
    จงทำดีแต่อย่าเด่นจะเป็นภัย ไม่มีใครอยากจะเห็นเราเด่นเกิน

Junior Member
    สถานที่
    -
    ขอบคุณ
    0

งานเด็กเกียน ไฟฟ้าก็ไม่พร้อม จะจัดไม สัดเสียชื่อเมืองอุบลบาวๆ

ผมถามเขาที่อุซ่าเดินมาตั้งไกลก็มาเจอแบบนี้ ก็โครตเซ็ง

ปีหน้ากรุณาอย่าจัดอีกน่ะครับ จริงๆ

Senior Member krclassic's Avatar
    สถานที่
    มิ่งเมืองกันทรารมย์ คลาสสิค
    ขอบคุณ
    0

งานกะล้ม+รถกะล้มอีก
    ผมบอกให้ช่วยไปเอาป้ายให้หน่อยแค่นี้ไปไม่ได้ผมเจบแท บตาย
    เปนสตาฟต้องช่วยเหลือคนที่เค้ามางานสิคับไม่ใช่งานไฟ ดับแล้วพากันนั่งเฉย
    นี้หรอเค้าเรียกว่าสตาฟที่ดี

ถ้าจะจัดอีกน่ะคับผมขอเตรียมพร้อมไว้ดีๆก่อนที่จะจัด
    สตาฟก็หาคนๆดีๆกว่านี้คับ
    ชมรมคนรักรถเก่ามิ่งเมืองกันทรารมย์ อ.กันทรารมย์ จ.ศรีสะเกษ
    ^^

จิมมี่ MCดงหลวง มุกดาหาร กัญชา คลับ's Avatar
    สถานที่
    mc dongluang mukdahan
    ขอบคุณ
    0

อธิบายใหชัดเจนหน่อยครับ ใครอยู่ในเหตุการณ์ ชี้แจงหน่อย
    วิ่งรถด้วยใจ แฝงไปด้วยมิตรภาพเพื่อความรักใคร่ และสามัคคี
    MC DONGLUANG CLASSIC_BIGBIKE :MUKDAHAN:

จิรถเก่าเมืองช้างสุรินทร์ รถเก่าเมืองช้างสุรินทร์'s Avatar
    สถานที่
    รถเก่าเมืองช้างสุรินทร์
    ขอบคุณ
    0

เสียควารู้สึกอย่างรุนแรง อยู่อู่ดี ๆๆๆๆๆๆ รีบเร็งทำสีรถตั้ง 2 คัน เสร็จ 6 โมงเย็น รีบบึ่งจากสุรินทร์ เข้างานที่อุบล ไปถึง หลงทาง ก็หลง วิ่งเข้าป่า ไปทางไหนก็ไม่รู้ ถามทางเข้างานก็บอก ไม่รู้เรื่อง พอไปถึงงานนะคัรบ ก่อนเข้างานต้องลงทะเบียน ไม่มีถามสักคำว่ามาจาก กลุ่มไหน จังหวัดอะไร่ มัวแต่นับคนเพื่อจะเอาเงินลงทะเบียน เข้างานก็ 3 ทุ่ม นั่งได้ ไม่ถึง 10 นาที ไฟดับครับเพ่น้องคัรบ นั่งเซ็งกันทั้งกลุ่ม ข้าวก็ หมดด้วยความเซ็ง ที่หอบเหล้าและโซดามาจากบ้านก็ต้องทนนั่งฟังเสียงรถท ี่บิดอยู่ต่อเนื่อง แล้วก็กลับบ้านที่สุรินทร์ แต่ที่งงงง สต๊าฟ พากันนั้งบนเวธีไม่ความรู้สึกอะไรเลย เงินที่ลงทะเบียนได้เยอะ ๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆก็เอาทำบุญเยอะ ๆๆๆๆนะคัรบ จากใจ จิ รถเก่าเมืองช้างสุรินทร์
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย รถเก่าเมืองช้างสุรินทร์ : 07-03-2010 เมื่อ 11:12
    http://www.facebook.com/McSurinElephantClassicBike
    โทร 082-3726922 นายจิรพันธุ์ แก้วจำเริญ เลขที่บัญชี 3100363434 ธ.กรุงไทย
    [IMG][/IMG]

Member peyman123's Avatar
    สถานที่
    Ubonscooterclub
    ขอบคุณ
    0

เสียความรู้สึกอย่างรุนแรงงงง

ผมไห้ยามมาผลัดเวรก่อนชั่วโมงนึง
    ไปถึงไฟดับ

นั่งฟังแต่เสียงรถ
    แต่ยังดีที่มีพี่ๆกลุ่มนึงสร้างสีสันได้บ้างอิอิ

สต๊าฟบอกเด๋วไฟมาไฟมา
    ไม่มาซักทีสงสัยไฟอ้อมไปมาเลเซียค่อยกลับมาอุบล

อิอิ

น่าจะเตรียมพร้อมก่านี้นะครับ

MCamnatcharoen2007's Avatar
    สถานที่
    MCอำนาจเจริญ
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน ขอโทษ

ก่อนอื่นกระผมต้องกราบขอโทษพี่น้องชาวคลาสสิคทุกท่าน
    ที่งานอุบลราชธานีในครั้งนี้ไม่สามารถดำเนินไปตามวัต ถุประสงค์
    ซึ่งมีสาเหตุมาจาก

1.เวทีเเละเครื่องเสียงของเราทำการติดตั้งช้าเพราะรถ หลงทางเข้างาน

2.เครื่องปั่นไฟเรามีปีญหา(เหตุการแบบนี้เกิดขึ้นกัน ได้)

3.สาเหตุที่แก้ไขล่าช้า เพระงานกับตัวเมืองไกลกันต้องวิ่งเข้ามาพ่วงเอาเครื่ องปั่นไฟตัวใหม่ไป ซึ่งเวลานั้นคือ4ทุ่ม
    กว่าจะเอาเครื่องออกมาได้ก็นานทีเดียว

4.เรื่องการจราจร สต๊าฟเราดูแลไม่ทั่วถึงจริงๆครับเพราะเวลานั่นต้องแก ้ไขหลายอย่างครับสต๊าฟที่รับผิดชอบบนเวทีเขาก็พยายาม เต็มที่แล้วครับก็ได้แต่นั่งรอเครื่องไฟ

5.ที่ว่ารถล้มเจ้าภาพขอแสดงความเสียใจมากๆๆครับเพราะ สต๊าฟเราไม่ได้ติดไฟตรงทางโค้ง เเต่อยากทำความเข้าใจกะพี่ๆทุกท่านด้วยอยากให้พี่ๆทุ กคนขับรถให้ถูกระเบียบการจราจรด้วยนะครับมันจะลดอุบั ตติเหตุได้

6.เรื่องการลงทะเบียนจะขอทำความเข้าใจนะครับว่า ในบริเวนหน้างานนั้นเปนถนน2เลนแบบแคบครับสต๊าฟจำเป็น ต้องรีบให้ลงทะเบียนเพื่อการจราจรจะได้ไม่เป็นปัญหาค รับเพราะตอนเช้าก็เกือบเกิดอุบัตติเหตุไปแล้ว ยิ่งถ้าเวลากลสงคืนยิ่งต้องรีบลงทะเบียน

7.เรื่องการบริจาค เราจะทำการสร้ากำแพง ร.ร.ด้านข้าง ร.ร. เเละบริเวรหน้าต่างโบสถ์วันสระสมิงยังใงผมจะเอารูปที ่ไปทำมาลงให้ดูนะครับไม่ต้องกังวนว่างานเราจะเอาเงิน เข้ากระเป๋า

สุดท้าย ต้องขอโทษโทษขออภัยพี่น้องทุกๆๆท่านเรื่องแบบนี้ไม่อ ยากมีใครให้เกิดหรอกครับ ปีหน้าจะวางแผนดีๆๆแก้ตัวใหม่นะครับงานนี้ขออุทิศให้ พี่จอร์นนี่โบราณทรงเครื่อง เพื่อพี่เขาเถอะครับ ขอให้พี่ๆเหนใจในอุดมการณ์ของพี่จอร์นนี่ก่อนจะจากพว กเราไปอย่าโทษโกรธเครื่องกันเลยครับ งานนี้พยายามเต็มที่100เปอร์เซ็นเเล้ว

ผมขอบคุณพี่ๆๆที่มาช่วยกันทำบุญนะครับ ขอบคุรที่พี่ๆๆทุกคนมาช่วยสานฝัน อุดมการณ์ของพี่จอร์นนี่ให้ประความสำเร็จถึงแม้จะมีอ ุปสรรคก็ตาม ขออวยพรให้ทุกลุ่มทุกชมรมที่มาร่วมกันทำบุญ จงโชคดีทุกท่านและวิ่งทริปร่วมกันในโอกาสต่อไป

********จากใจสต๊าฟคนนึง*******
    MC อำนาจเจริญ 2007
    โดย อาร์ม MCอำนาจเจริญ

Member jackpsk's Avatar
    ขอบคุณ
    0

แต่ว งาน อุบล ..................
    ขอขอบ คุณ thaiscooter เป็นอย่างมาก

MCamnatcharoen2007's Avatar
    สถานที่
    MCอำนาจเจริญ
    ขอบคุณ
    0

ก่อนอื่นกระผมต้องกราบขอโทษพี่น้องชาวคลาสสิคทุกท่าน
    ที่งานอุบลราชธานีในครั้งนี้ไม่สามารถดำเนินไปตามวัต ถุประสงค์
    ซึ่งมีสาเหตุมาจาก

1.เวทีเเละเครื่องเสียงของเราทำการติดตั้งช้าเพราะรถ หลงทางเข้างาน

2.เครื่องปั่นไฟเรามีปีญหา(เหตุการแบบนี้เกิดขึ้นกัน ได้)

3.สาเหตุที่แก้ไขล่าช้า เพระงานกับตัวเมืองไกลกันต้องวิ่งเข้ามาพ่วงเอาเครื่ องปั่นไฟตัวใหม่ไป ซึ่งเวลานั้นคือ4ทุ่ม
    กว่าจะเอาเครื่องออกมาได้ก็นานทีเดียว

4.เรื่องการจราจร สต๊าฟเราดูแลไม่ทั่วถึงจริงๆครับเพราะเวลานั่นต้องแก ้ไขหลายอย่างครับสต๊าฟที่รับผิดชอบบนเวทีเขาก็พยายาม เต็มที่แล้วครับก็ได้แต่นั่งรอเครื่องไฟ

5.ที่ว่ารถล้มเจ้าภาพขอแสดงความเสียใจมากๆๆครับเพราะ สต๊าฟเราไม่ได้ติดไฟตรงทางโค้ง เเต่อยากทำความเข้าใจกะพี่ๆทุกท่านด้วยอยากให้พี่ๆทุ กคนขับรถให้ถูกระเบียบการจราจรด้วยนะครับมันจะลดอุบั ตติเหตุได้

6.เรื่องการลงทะเบียนจะขอทำความเข้าใจนะครับว่า ในบริเวนหน้างานนั้นเปนถนน2เลนแบบแคบครับสต๊าฟจำเป็น ต้องรีบให้ลงทะเบียนเพื่อการจราจรจะได้ไม่เป็นปัญหาค รับเพราะตอนเช้าก็เกือบเกิดอุบัตติเหตุไปแล้ว ยิ่งถ้าเวลากลสงคืนยิ่งต้องรีบลงทะเบียน

7.เรื่องการบริจาค เราจะทำการสร้ากำแพง ร.ร.ด้านข้าง ร.ร. เเละบริเวรหน้าต่างโบสถ์วันสระสมิงยังใงผมจะเอารูปที ่ไปทำมาลงให้ดูนะครับไม่ต้องกังวนว่างานเราจะเอาเงิน เข้ากระเป๋า

สุดท้าย ต้องขอโทษโทษขออภัยพี่น้องทุกๆๆท่านเรื่องแบบนี้ไม่อ ยากมีใครให้เกิดหรอกครับ ปีหน้าจะวางแผนดีๆๆแก้ตัวใหม่นะครับงานนี้ขออุทิศให้ พี่จอร์นนี่โบราณทรงเครื่อง เพื่อพี่เขาเถอะครับ ขอให้พี่ๆเหนใจในอุดมการณ์ของพี่จอร์นนี่ก่อนจะจากพว กเราไปอย่าโทษโกรธเครื่องกันเลยครับ งานนี้พยายามเต็มที่100เปอร์เซ็นเเล้ว

ผมขอบคุณพี่ๆๆที่มาช่วยกันทำบุญนะครับ ขอบคุรที่พี่ๆๆทุกคนมาช่วยสานฝัน อุดมการณ์ของพี่จอร์นนี่ให้ประความสำเร็จถึงแม้จะมีอ ุปสรรคก็ตาม ขออวยพรให้ทุกลุ่มทุกชมรมที่มาร่วมกันทำบุญ จงโชคดีทุกท่านและวิ่งทริปร่วมกันในโอกาสต่อไป

********จากใจสต๊าฟคนนึง*******
    MC อำนาจเจริญ 2007
    โดย อาร์ม MCอำนาจเจริญ

Senior Member PakkayPakjai's Avatar
    ขอบคุณ
    0

เสียจัยด้วยนะคั๊ฟ~

^^ ผมก็ไม่ได้ไปด้วยตัวเองหรอก

แต่ งานผมก็เลื่อนเพราะไม่พร้อม

ยังไงเอาใหม่นะคั๊ฟ สู้ ๆ ๆ
    "คุณไม่ต้องคิดว่าจะแก้ไขเรื่องเมื่อวาน"
    "แต่จงคิดว่าพรุ้งนี้คุณจะทำอะไรต่อ?"
    " อำเภอ: ส ตึ ก จังหวัด: บุ รี รั ม ย์

HI5 : Nongnot2008.hi5.com

"ติดต่อ" : 088-0805100
    "น็อคแน็ค เมืงสตึก"

Junior Member Piak_BoranUBON's Avatar
    ขอบคุณ
    0

กราบขอโทษพี่น้องชาวคลาสสิคทุกๆท่านเลยนะครับในความผ ิดพลาดหลายๆอย่าง
    ที่พวกท่านได้กล่าวติชม-คอมเม้นมา กระผมในฐานะกลุ่มจัดร่วมกับเจ้าภาพ

กระผมได้ทำเต็มความสามารถแล้วเพื่อที่จะแก้ไขสถานะกา รณ์อันเลวร้ายนี้
    เพื่อที่จะให้พี่น้องชาวคลาสสิคทุกท่านได้รับความสุข ในการมาร่วมงานในครั้งนี้
    คืนวันงานทางทีมงานก็พยามหาเครื่องปั่นไฟมาใช้ทุกหนท างแล้ว แต่เครื่องมันไหม้อีก
    ก็หาวิธีแก้ไขเต็มที่เพื่อที่จะให้พี่น้องชาวคลาสสิค ได้สนุกสนาน แต่เวลาก็ผ่านไปนาน
    จนกระทั่งถึงเวลา ตี1 ไฟก็มาแล้วทางทีมงานก็ให้วงดนตรีขึ้นเล่นจนถึงตี3 ก็แยกย้ายกันเข้านอน

ในส่วนตัวผมก็รู้สึกดีใจที่มีพี่น้องชาวคลาสสิคมาร่ว มงานกันเยอะมากๆ
    และรู้สึกเสียใจที่งานออกมาเป็นแบบนี้ทั้งๆที่ไม่อยา กให้เกิด
    ผมรู้ว่าทุกๆกลุ่ม ทุกๆชมรม ที่มาร่วมงานก็รู้สึกเสียใจและเสียดาย ผิดหวัง
    ในการจัดงานในครั้งนี้

*****กระผมหวังเป็นอย่างยิ่งว่าพี่น้องชาวคลาสสิคทุก ๆท่านจะให้อภัยและไม่ถือโทษโกรธเคือง*****

**********จากใจจริง ของพวกเรา ชาวชมรมรถโบราณทรงเครื่อง จังหวัดอุบลราชธานี

Junior Member Piak_BoranUBON's Avatar
    ขอบคุณ
    0

ทางผู้อำนวยการโรงเรียนบ้านสระสมิง ก็รู้สึกเสียใจเป็นอย่างยิ่งเช่นกัน

แต่ท่านก็ชื่นชมพวกเราชาวmc ว่ายังมีจิตใจศรัทธาและมีอุดมการณ์ที่แข็งเกร่ง แล้วยังรักกันเปรียบเสมือนพี่น้องจริงๆ

Senior Member GoDLikEz_Mc's Avatar
    สถานที่
    คำเขื่อนแก้วคลาสสิคไบค์
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ Piak_BoranUBON อ่านข้อความ
    กราบขอโทษพี่น้องชาวคลาสสิคทุกๆท่านเลยนะครับในความผ ิดพลาดหลายๆอย่าง
    ที่พวกท่านได้กล่าวติชม-คอมเม้นมา กระผมในฐานะกลุ่มจัดร่วมกับเจ้าภาพ

กระผมได้ทำเต็มความสามารถแล้วเพื่อที่จะแก้ไขสถานะกา รณ์อันเลวร้ายนี้
    เพื่อที่จะให้พี่น้องชาวคลาสสิคทุกท่านได้รับความสุข ในการมาร่วมงานในครั้งนี้
    คืนวันงานทางทีมงานก็พยามหาเครื่องปั่นไฟมาใช้ทุกหนท างแล้ว แต่เครื่องมันไหม้อีก
    ก็หาวิธีแก้ไขเต็มที่เพื่อที่จะให้พี่น้องชาวคลาสสิค ได้สนุกสนาน แต่เวลาก็ผ่านไปนาน
    จนกระทั่งถึงเวลา ตี1 ไฟก็มาแล้วทางทีมงานก็ให้วงดนตรีขึ้นเล่นจนถึงตี3 ก็แยกย้ายกันเข้านอน

ในส่วนตัวผมก็รู้สึกดีใจที่มีพี่น้องชาวคลาสสิคมาร่ว มงานกันเยอะมากๆ
    และรู้สึกเสียใจที่งานออกมาเป็นแบบนี้ทั้งๆที่ไม่อยา กให้เกิด
    ผมรู้ว่าทุกๆกลุ่ม ทุกๆชมรม ที่มาร่วมงานก็รู้สึกเสียใจและเสียดาย ผิดหวัง

*****กระผมหวังเป็นอย่างยิ่งว่าพี่น้องชาวคลาสสิคทุก ๆท่านจะให้อภัยและไม่ถือโทษโกรธเคือง*****

**********จากใจจริง ของพวกเรา ชาวชมรมรถโบราณทรงเครื่อง จังหวัดอุบลราชธานี

การที่จะจัดงาน แต่ละครั้ง แต่ละงาน บางงานก็มีผิดพลาดกันบ้างไม่ใช่เรื่องแปลก

มันอยู่ ที่ว่า มันจะแก้ ได้หรือ ไม่ได้

เรื่องนี้ผมก็เห็น ใจ พวกพี่ๆเค้าจัดงาน เตรียมงานกันเต็มที่

แต่สุดท้ายแล้ว มันเสียที่ไฟ เพื่อนๆ พี่น้อง สองล้อ คงจะอภัยให้กันได้นะครับ

เรื่องแบบนี้มันไม่มีใครอยากให้เกิดขึ้นกันหรอกครับ เสียหายครับผม

ยังไง ผมก็ เอาใจช่วย พี่ๆ ทุกคนนะครับ จงสู้ต่อไป เพื่ออุดมการณ์ของชาว สองล้อ ^^

สู้ ๆ ยังไง ถ้าปีหน้าจัดอีก ผมก็ไปอยู่แล้ว คนเรามันอยู่ที่หัวใจ

ถึงจะไม่มีงาน เราก็ยังเป็นสองล้อเหมือนเดิม

ให้คุณคิดนะ ที่ไปงาน คิดแค่ว่าจะไป ดูวงดนตรี นะหรือ เคยคิดที่จะสร้างความสัมพันธ์ไมตรี แก่กันบ้างหรือปล่าว

งานล่มแค่นี้ อย่าไปด่าอย่าไปว่าให้เค้าเลย เค้าทำกันเต็มที่เพื่อที่จะให้งาน ทุกงาน ออกมาดี

คนล้มอย่าเหยีบซ้ำ

สู้ต่อไปครับ เพื่ออุดมการณ์ของพี่จอนนี่ ! !
    ติดต่อ 082-3806193 บีม 24 ช.ม.

บอร์ดกลุ่ม : ชมรมรถเก่าคำเขื่อนแก้วคลาสสิคไบค์

Facebook : บีม คำเขื่อนแก้วคลาสสิคไบค์

รูปงาน : สองล้อร่วมใจทำดีเพื่อสังคมครั้งที่ 1

ที่อยู่ : วศิน มานุช 413/1 ถ.สาครวาศรี ต.ลุมพุก อ.คำเขื่อนแก้ว จ.ยโสธร 35110

ชื่อบัญชี : นายวศิน มานุช ธนาคารออมสิน สาขาคำเขื่อนแก้ว เลขบัญชี 020-0581-6463-1

ชมรมรถเก่าคำเขื่อนแก้วคลาสสิคไบค์

Senior Member วิริยะ's Avatar
    สถานที่
    ชมรมอนุรักษ์รถโบราณมุกดาหาร
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ Piak_BoranUBON อ่านข้อความ

ผมว่าถ้าไฟไม่ดับงานจะหนุกมากเลยคับ

ทางเข้างานเปลี่ยวจังเลย ผมขี่เข้าไปคันเดียวเหมือนหลงทางเลย

ปีหน้าเอาใหม่คับ

ขอป้ายบอกทางเยอะๆกว่านี้นะคับ

ไม่เปนไรคับ คนเรามันต้องมีอะไรผิดพลาดบ้างๆๆ

เอาใจช่วยคับผม

แต่สงสารพวกที่มาจากกรุงเทพ กับโคราชจัง

มาไกลแต่งานล่มอะ

สงสารพวกพี่เค้าจัง

เราหัวใจเดียวกัน ควรให้อภัยกันนะคับ ชาวรถเก่าทั้งหลายๆๆ

Senior Member AB_100cc's Avatar
    สถานที่
    MAHASARAKHAM HONDA CLASSIC CLUB 2002
    ขอบคุณ
    0

ไม่เปงไรคับพี่เอาใหม่งานผมก็เคยเกิดเหตุการณ์แบบนี้

แต่งานก้อนำเนิดไปได้ด้วยดี
    ขอแค่ทุกคนในงานมีส่วนร่วมไม่ทำให้เกิดความวุ้นวายแล ้วงานก็จะดีเอง
    เรามาทำบุญมาพบปะกันเพื่อความสามัคคี
    ไม่ใช้มาดื่ม
    ไม่ใช้มาดูมิส
    ก็ยังดีที่รถทางแต่ละกลุ่มมีไฟสวยๆให้เราดูอิอิ

ไงก็เอ่ใจช่วยนะครับ คนล้มก็อย่าเหยีบซ้ำคนเราก็ผิดพลาดกันได้
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย AB_100cc : 07-03-2010 เมื่อ 17:35
    มิตรภาพไม่มีวันศูนย์หาย ขอแค่เดินทางด้วยน้ำใจ

E-mail [email protected] (เมล์นี้ใช้ทั้ง hi5,Facebook)
    Tel.
    081-3697668

หน้าที่ 25 จากทั้งหมด 28 หน้า แรกแรก ... 15 16 17 18 19 20 21 22 23 24 25 26 27 28 หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย

Bookmarks