ระวังนะครับพี่ๆน้องๆ...ผมไม่อยากให้ทุกๆคนเป็นเหมือ นผม - หน้า 2

ชื่อกระทู้: ระวังนะครับพี่ๆน้องๆ...ผมไม่อยากให้ทุกๆคนเป็นเหมือ นผม

Senior Member BusoH69's Avatar
    ขอบคุณ
    0

ดราม่าละ

เอ๊า เครียร์ๆกันไป

Junior Member
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ purezer อ่านข้อความ
    สำหรับเพื่อนๆพี่ๆน้องๆ ที่อยากฟังรายละเอียดนะครับ....(ที่จิงผมก้อพลาดเองด ้วยแหละ ไว้ใจคนมากเกินไป หลงนึกว่าคนที่มีความชื่นชอบคล้ายๆกันจะเปนคนดี)

สำหรับนายnaytanva (ผมขอระบุชื่อเลย ไม่สนครับ ผมเสียตังค์แล้ว)

คือ ตอนแรก นายnaytanva ได้โพสประกาศขาย อะไหล่ โครง เครื่อง ทะเบียนไว้ต่างๆนานา รายการมากมาย

แล้วผมก้อมีรถ k125 ที่เพิ่งได้รับจากลูกพี่ลูกน้องมาหมาดๆ (เขาต้องไปเรียนต่อต่างประเทศ..ปกติเขาจะไว้ขับในมหา ลัย)

ผมจึงเสาะแสวงหา ทะเบียนเล่ม เอาไว้ต่อ ใจผมก้อคิดว่าถ้ามันมีก้อดีมากๆ ถ้ามันไม่มีก้อแล้วไป

ผมจึงไปเจอกระทู้ของนายnaytanva เข้าเขาประกาศขายไว้

ผมจึงโพสให้นายnaytanva ตอบกลับ...พอตกเยนนายnaytanva ก้อตอบกลับมา แต่โทเบอร์ที่ไม่ใช่เบอร์ที่โพสไว้(ผมก้อเพิ่งสังเกต ุ)

ก้อพูดจาค่อนข้างดี มีประโยคนึงที่ผมเริ่มเชื่อใจตรงที่มันบอกว่า"เรามันก้อคนเล่นรถเหมือนกัน เข้าใจกันดี ว่าเป็นยังไง"

นายnaytanva จึงตกลงกันว่ามันจะส่งems แล้วจะแจ้งหมายเลขบัญชีให้ผมโอนตัง เนื่องจากมันทำงานด้านโรงแรมเลยไม่มีเวลาว่างที่จะไป ส่งของ มันจะว่างเฉพาะตอนเยนนี้

หลังจาดโอน นายnaytanva จะส่งemsมาให้...แล้วก้อถามผมว่ามีเรื่องไม่ไว้ใจอะไ ร บอกกันได้...ผมเลยบอกว่า ผมไม่อยากโดนโกง ผมจะโอนให้แค่ครึ่งเดียวก่อน

นายnaytanva ก้อตกปากรับคำ และเมื่อนายnaytanva ส่งemsเสร็จเรียบร้อย มันก็จะส่งหมายเลขบัญชีมาให้

พอผมได้รับsmsหมายเลขบัญชี ผมก็โอนเงินครึ่งนึงไปให้...แล้วโทไปหาอีกครั้ง ว่าได้รับหรือยัง

(ผมเริ่มตะหงิดใจแล้ว ตรงที่ทำไมมันรีบร้อนจะเอาตังค์และรีบส่งของมากมายขน าดนั้น)

พอมันได้รับการโอน มันก้อบอกว่าจะขอให้โอนเพิ่มอีก200ได้ไหม...ผมสงสัยแ ระ อีก200 จะโอนทำแมวอารายฟ่ะ

นายnaytanva อ้างว่า จะไปจัดการธุระส่วนตัว ผมก้ออ้างกลับ ผมเดินทางแล้ว ไม่สามารถโอนเงินให้ได้

เสร็จแล้วมันบอกว่า มันจะเอาเลขems มายืนยันและส่งมาทางsms ว่ามันได้ส่งจิง

...เท่านั้นแหละ หายตามstep ปิดเครื่องไม่ได้รับการตอบรับใดๆๆทั้งสิ้น

.............เรื่องของผมคงพอเป็นอุทาหรณ์ให้เพื่อนๆ หลายคน ไม่มากก้อน้อยนะครับ เพื่อนๆๆอย่าไปหลงเชื่อ การสั่งสินค้าทางเนตมาก

ควรหาอะไรมายืนยันให้แน่ใจก่อน หรือก้อไปรับของด้วยตนเองดีกว่าครับ.......

พี่คับ....งถ้าด่าคนผิดเเล้วพี่จะทำอย่างไร

จำไว้นะ กล้าด่า ต้องกล้ารับผิดชอบ

ผมชื่อ ธันวา เป็นเจ้าของ Naytanva กระทู้นี้

ผมไม่เคยขายของทาง EMS

คนที่ผมขายเล่มให้ พร้อมกับรถ เค้ามาซื้อที่บ้านผมไป

ผมขอเคลียร์ด้วย 0845794142

สามารถนัดเจอผมได้เลย สามารถตรวจสอบบัญชีได้เลย

ผมขอร้องนะคับ ก่อนที่จะด่าคัย ดูหน่อย เพราะจะทำให้ผมเสียหาย
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย naytanva : 13-10-2010 เมื่อ 01:43

ขอบคุณ
    0

กล้าด่า...ก้อต้องกล้ารับนะ (ขอให้เป็นอุทาหรณ์ของคัยอีกหลายคน ที่ไม่คิดก่อนทำ เเละทำให้คนอื่นเสียหาย)

ผมชื่อ วันเฉลิมชัย จุลพันธ์

อยู่บ้านเลขที่ 66/1 ม 4 ต.หนองยาง อ.หนองฉาง จ.อุทัยธานี

ปัจจุบัน เรียนที่ มหาวิทยาลัยราชภัฏพระนคร (กทม)

เบอร์โทร 0845794142

ปัจจุบัน พักอยู่ที่หอพัก พลโยธิน 55 เเยก 6

(กรุณาตรวจสอบกระทู้ผมด้วย ว่าในกระทู้มีการขายของ เเบบที่คนๆนี้กล่าวหาผมไว้)

ถ้าคุณเป็นลูกผู้ชายพอ อยากเห็นกระทู้ขอโทษ เท่านั้นก็พอเเล้ว

เเต่ถ้าต้องการรูปถ่าย สำเนาบัตรประชาชน สำเนาทะเบียนบ้า ก็ได้นะ

เพราะผมบริสุทธิ์ใจ (สุดท้ายก้อต้องฝากไว้เป็นอุทาหรณ์เเล้วกัน ผมไม่ถือโทดโกรดคุณหรอก คนเราก็ต้องมีผิดพาดกันได้

Member
    ขอบคุณ
    0

อาจเข้าใจผิดกันได้ครับ
    ค่อย ๆ คุยกันดี ๆ ครับ

ขอบคุณ
    0

คุณnaytanva ครับ ผอขอโทดด้วยที่ผมเช้าใจผิด...คุณ...อย่างมาก แต่ที่ผมซื้อไปและผมก็ได้ตรวจสอบไปเกือบหมด ยกว้นเบอร์โทร...อันนี้ผมสะเหร่าเอง...คุณไม่ต้องเอา ประวัติส่วนตัวมาบอกในที่สาธารณหรอกครับ เพราะที่ผมโดนไปเขาใช้ประวัติในprofileของคุณหมดทุกอ ย่าง ผมก้อเลยไม่รู้ว่าจิงหรือเท็จเพียงใด...ถ้าไม่ใช่คุณ ผมก็ขอโทดด้วยก็แล้วกันครับ...คนที่ผมอยากด่าคงไม่ใช ่คุณ....ชื่อเสียงคุออาจจะเสีย ผมแก้ต่างให้ได้ แต่ตังค์ผมล่ะ ใครจะมาเอาคืนได้.....ผมก้อเลยด่าแค่ในนี้ จะให้ผมโทไปบอกน้องที่สั่งของคุณด้วยเลยไหม ว่าผมเข้าใจผิด.....ยังไงผมก็ขอโทดคุณก้อแล้วกัน

แต่สุดท้ายนี้ ผมก็โดนหลอกขายอยู่ดี....!!!

ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ naytanva อ่านข้อความ
    กล้าด่า...ก้อต้องกล้ารับนะ (ขอให้เป็นอุทาหรณ์ของคัยอีกหลายคน ที่ไม่คิดก่อนทำ เเละทำให้คนอื่นเสียหาย)

ผมชื่อ วันเฉลิมชัย จุลพันธ์

อยู่บ้านเลขที่ 66/1 ม 4 ต.หนองยาง อ.หนองฉาง จ.อุทัยธานี

ปัจจุบัน เรียนที่ มหาวิทยาลัยราชภัฏพระนคร (กทม)

เบอร์โทร 0845794142

ปัจจุบัน พักอยู่ที่หอพัก พลโยธิน 55 เเยก 6

(กรุณาตรวจสอบกระทู้ผมด้วย ว่าในกระทู้มีการขายของ เเบบที่คนๆนี้กล่าวหาผมไว้)

ถ้าคุณเป็นลูกผู้ชายพอ อยากเห็นกระทู้ขอโทษ เท่านั้นก็พอเเล้ว

เเต่ถ้าต้องการรูปถ่าย สำเนาบัตรประชาชน สำเนาทะเบียนบ้า ก็ได้นะ

เพราะผมบริสุทธิ์ใจ (สุดท้ายก้อต้องฝากไว้เป็นอุทาหรณ์เเล้วกัน ผมไม่ถือโทดโกรดคุณหรอก คนเราก็ต้องมีผิดพาดกันได้
    ผมก้ออยากให้เปนอุทาหรณ์สำหรับใครหลายคนด้วย ที่ไปหลงเชื่อกับการขายทางอินเตอร์เนต และที่ผมได้ตรวจสอบแล้วครับ สามารถดูได้

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ purezer อ่านข้อความ
    โอเครครับ เพื่อน ผมจะจัดมันหนักๆๆเลย...ให้มันรู้ซะบ้างผมก้อเพื่อนเย อะเหมือนกัน

ไอ้สันดานพวกนี้ต้องโดนตีนลูบหน้า!!!

มันใช้ชื่อในกระทู้ว่า naytanva

มันเรียกตะเองว่า เอก

มันบอกว่าตะเองทำงานโรงแรม แถวนครนายก

ชื่อบัญชีมัน phairat

เลขที่บัญชี 1861433614

ธ.กรุงศรีอยุธยา

เบอร์โทรมัน 089-547-5035,084-579-4142

ปล.หวังว่าเพื่อนๆๆที่เจอ จะไม่หลงไปเชื่อมันนะครับ...จะประนามให้ถึงที่สุด!!!
    ลองเข้าไปดูกระทู้นี้หน่อยนะครับ จะได้ไม่เข้าใจผิดกัน และจะได้ไม่คาใจ ไม่ใช่คุณคนเดียวหรอกครับที่โดน มีเป็นร้อย
    ที่โดน สังเกตที่ชื่อและหมายเลขบัญชีนะครับ จะซื้อขายก็ระวังกันหน่อย

http://www.thaiscooter.com/forums/sh...d.php?t=461261
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย a'nouise : 13-10-2010 เมื่อ 03:19
    ทรงพระเจริญยิ่งยืนนาน

chart-2519's Avatar
    สถานที่
    ม้านิลมังกรไรเดอร์
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ a'nouise อ่านข้อความ
    ลองเข้าไปดูกระทู้นี้หน่อยนะครับ จะได้ไม่เข้าใจผิดกัน และจะได้ไม่คาใจ ไม่ใช่คุณคนเดียวหรอกครับที่โดน มีเป็นร้อย
    ที่โดน สังเกตที่ชื่อและหมายเลขบัญชีนะครับ จะซื้อขายก็ระวังกันหน่อย

http://www.thaiscooter.com/forums/sh...d.php?t=461261
    พวกโจรนี่ ทำให้สุจริตชนเดือดร้อนกันไปหมด ทั้งคนซื้อ-คนขายขาดความมั่นใจไปบ้าง จะซื้อ ขาย
    ก็เช็ค กันดีๆครับ จริงๆก็ดูได้หลายอย่าง เช่น ข้อมูลส่วนตัว ที่อยู่/เบอร์โทร/หมายเลขบัญชี อีกอย่าง
    เบอร์โทร เป็นเบอร์เดียวกับเจ้าของ กะทู้รึเปล่า ระวังพวกสวมรอยด้วยนะครับ คนซื้อ เสียตังแล้ว ก็อยากได้ของ
    คนขายของก็อยากได้ตัง แต่ไอ้โจร มันไม่ได้คิดอย่างเราครับ พี่ น้อง
    ชาติ เพ 092-4244-659 เบอร์ร้าน 038-653-688

สำหรับ โอนเงิน
    กรุงไทย ออมทรัพย์ สาขา บ้านเพ ------ น.ส. กชพรรณ สุวรรณ----- 223-1-14565-0

สำหรับ ส่งของ
    ชูชาติ บรรจงการ ------ 4/1 ม.5 ถนน ศาลาสังกะสี ต.เพ อ.เมือง จ.ระยอง 21160

สินค้าทุกชิ้น ดูให้มั่นใจว่าใช่ ก่อนตัดสินใจ น๊ะจ๊ะ (ไม่รับจองสินค้า โอนก่อนมีสิทธิ์ก่อน)
    ข้าพเจ้า คือ ประชาชน ของ พระราชา

ขอบคุณ
    0

ขอบคุณที่ขอโทษ เพื่อเป็นอุทาหรณ์กับเพื่อนๆคนอื่น

Name:  เรืื่อง1.jpg
Views: 113
Size:  44.0 KB

Name:  เรืื่อง2.jpg
Views: 111
Size:  53.8 KB

Senior Member aloha1991's Avatar
    ขอบคุณ
    0

สงสัยโดนไอมิจฉาชีพสวมรอยแล้วละครับ

Bookmarks