ขออณุญาติถาม ข้อแตกต่าง โครง-เครื่อง ไทย กับ อินวอย

ชื่อกระทู้: ขออณุญาติถาม ข้อแตกต่าง โครง-เครื่อง ไทย กับ อินวอย

Member
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน ขออณุญาติถาม ข้อแตกต่าง โครง-เครื่อง ไทย กับ อินวอย

ขออณุญาติถาม ข้อแตกต่าง โครง-เครื่อง ไทย กับ อินวอย

โครงและ เครื่องไทย กับโครงและเครื่อง อินวอย มีข้อแตกต่างไหมครับ

และที่ อยากรู้มากๆเลย คือ เลข เครื่องกับ เลขโครง นี่เหมือนกันมั้ยครับ

ขอบคุณล่วงหน้าครับem95
    I love C92 & C95

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ eieimund อ่านข้อความ

โครงและ เครื่องไทย กับโครงและเครื่อง อินวอย มีข้อแตกต่างไหมครับ

และที่ อยากรู้มากๆเลย คือ เลข เครื่องกับ เลขโครง นี่เหมือนกันมั้ยครับ

ขอบคุณล่วงหน้าครับem95
    โครงไทยกับโครงอินวอยถ้ารุ่นเดียวกันก็เหมือนกันยังก ะแพะกับแกะเลยครับ
    ส่วนเลขเครื่องกับเลขโครงถามใหม่
    คำถามไม่ชัด ตอบไม่ได้ครับ

Member
    ขอบคุณ
    0

ขอคุณคับพี่ ทิดอ่ำ

เลขเครื่อง กับเลขโครง อินวอย นี่ ใช้ตอก ลงไป เหมือนกับของไทย รึป่าวครับ

จะมีข้อ แตกต่าง ของ ตัวเลขบ้างรึป่าวครับ

ขอบคุณมากๆ ล่วงหน้า นะครับ

การรันตัวเลข ไม่ต่างกันครับ แต่ จะต่างกันล็อตนำเข้ามา จะไม่เคยจดทะเบียนในไทยครับ
    เหมาะแก่การสวมทะเบียนที่ไม่ลงเลขโครงในเล่ม ไม่ขึ้นไม่ซ้ำโครงในไทย
    ทางกายภาพ โครงญี่ปุ่น แห้ง สวย ไม่ผุ ไม่บิดเบี้ยวไม่โดนต่อหางปลาเป็นปลาหางนกยูง ซุ้มล้อไม่เพี้ยน สีบางดี
    ใช้งานน้อย ทั้งเครื่องทั้งโครง

เครื่อง ส่วนมากที่เห็นต่อแบตเปลี่ยนน้ำมันเครื่องล้างคาบูใช ้ได้เลย ไม่มีควันเงียบ แน่น แต่ ใช้ไป ใช้ไป ไม่รู้นะครับ ตามสภาพ40ปีUp แต่ดีกว่าของไทยแน่นอน คนไทยใช้งานโหด มาก
    เลขโครง สมมุติ นะครับ เลขโครง C92 - 8039393 เลขเครื่อง C92E- 8039429 สามตัวแรกจะเหมือนกันครับ แต่ไม่จำเป็นเสมอไปครับ การแจ้งเปลี่ยนเครื่องเป็นได้ สมัยนั้นปกติทั่วไปครับ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Volume C : 25-07-2009 เมื่อ 16:17

Member
    ขอบคุณ
    0

[quote=Volume C;2496065]การรันตัวเลข ไม่ต่างกันครับ แต่ จะต่างกันล็อตนำเข้ามา จะไม่เคยจดทะเบียนในไทยครับ
    เหมาะแก่การสวมทะเบียนที่ไม่ลงเลขโครงในเล่ม ไม่ขึ้นไม่ซ้ำโครงในไทย
    ทางกายภาพ โครงญี่ปุ่น แห้ง สวย ไม่ผุ ไม่บิดเบี้ยวไม่โดนต่อหางปลาเป็นปลาหางนกยูง ซุ้มล้อไม่เพี้ยน สีบางดี
    ใช้งานน้อย ทั้งเครื่องทั้งโครง

เครื่อง ส่วนมากที่เห็นต่อแบตเปลี่ยนน้ำมันเครื่องล้างคาบูใช ้ได้เลย ไม่มีควันเงียบ แน่น แต่ ใช้ไป ใช้ไป ไม่รู้นะครับ ตามสภาพ40ปีUp แต่ดีกว่าของไทยแน่นอน คนไทยใช้งานโหด มาก
    เลขโครง สมมุติ นะครับ เลขโครง C92 - 8039393 เลขเครื่อง C92E- 8039429 สามตัวแรกจะเหมือนกันครับ แต่ไม่จำเป็นเสมอไปครับ การแจ้งเปลี่ยนเครื่องเป็นได้ สมัยนั้นปกติทั่วไปครับ[/quote

ขอบคุณมากๆๆๆๆๆๆ เลยครับ

em95

rongPTB's Avatar
    สถานที่
    พาสเท้นส์ไบค์ สุพรรณบุรี
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ Volume C อ่านข้อความ
    การรันตัวเลข ไม่ต่างกันครับ แต่ จะต่างกันล็อตนำเข้ามา จะไม่เคยจดทะเบียนในไทยครับ

เลขโครง สมมุติ นะครับ เลขโครง C92 - 8039393 เลขเครื่อง C92E- 8039429 สามตัวแรกจะเหมือนกันครับ แต่ไม่จำเป็นเสมอไปครับ การแจ้งเปลี่ยนเครื่องเป็นได้ สมัยนั้นปกติทั่วไปครับ

em90 em90 em90
    ครอบครัวคลาสสิค พาสเท้นส์ไบค์ สุพรรณบุรี

Bookmarks