ความจริงวันนี้ กับ งานรถเก่า ที่แย่ลง ทุกๆวัน " - หน้า 4

ชื่อกระทู้: ความจริงวันนี้ กับ งานรถเก่า ที่แย่ลง ทุกๆวัน "

Senior Member อิสสระชน ฅนคลาสสิค's Avatar
    สถานที่
    ป.เป้ อิสระชน นนททบุรี & จันทรเกษม คลาสสิค
    ขอบคุณ
    0

ติดต่อ

081-2487465 true
    089-0611709 12Call

เลขบัญชี K-Bank สาขา เซ็นทรั่น รัตนาธิเบศร์

391-2-74243-0
    ไม่คิดตามเขา เมื่อเรารู้ว่าเรา มาถูกทาง

suwan khamson's Avatar
    สถานที่
    เคียวเกี่ยวดาว ชลบุรี
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ mhong อ่านข้อความ
    เรามาเปลี่ยนจากการออกทริปเทียวงานเป็นการชวนกันเที่ ยวเหมือนเมื่อ 10 ปีที่แล้ว
    อย่างเช่น. ที่เขาใหญ่ เราเคยไปช่วยทำกิจกรรมร่วมกับเจ้าหน้าที่อุทยานเขาให ญ่ทำแนวกันไฟป่า
    และวันที่ 5 วันพ่อ เราก็เคยนัดกันไปเที่ยวเขาใหญ่ ก็หลายกลุ่ม ไม่มีภาคเวที แสงสีเสียง มีเพียงการนั่งสังสรรค์ กินข้าว พูดคุย แลกเปลี่ยนความรู้กัน (จริงๆ)
    อย่างที่ หนองคาย ไปดูบั้งไฟพญานาค ที่บ้านป๋าฮวดและน้องบอย ยังไม่มีการจัดภาคเวที วันนั้นก็ไปกันประมาณสองร้อยกว่าคันได้ เรายังสนุกกันได้ มีความสุขกันได้ โดยไม่มีการแสดง บนเวทีให้เราดูเหมือนสมัยนี้ด้วยซ้ำ

ถ้าเรา ลองเปลี่ยนให้วันวานย้อนกลับคืนมา โดยการ นัดกันไปเที่ยวสักครั้งหนึ่ง ที่ใดที่หนึ่ง เพื่อที่เราจะได้รู้จักกันมากขึ้น เพราะสมัยนี้ ไปเที่ยวงานกัน ก็แทบจะไม่ได้คุยอะไรกันเลย ส่วนมากก็หนักไปทางภาคเวที มันก็เหมือนกับเราไปดูคอนเสิร์ต เที่ยวงานวัด แล้วจะมีประโยชน์อะไร ในเมื่อจุดประสงค์เราก็เพื่อสร้างสรรค์สังคม แลกเปลี่ยนความรู้กันมิใช่หรือ
    แล้วเดี๋ยวนี้ คนที่มาร่วมงาน ไม่ค่อยมีใครนอนค้างคืน ส่วนใหญ่พอภาคเวทีจบ...ก็พากันกลับบ้าน ทำให้เกิดอุบัติเหตุ และเกิดการกระทบกระทั่งกันระหว่างทางซึ่งมันก็มีปัญห าตามมาอีกหลายๆอย่าง
    เราลองมาเที่ยวแบบไม่มีภาคเวทีดูบ้างมั้ย จะได้รู้จักกันจริงๆ เหมือนอดีตที่เคยเป็น ( หากข้อความนี้ ไปกระทบกระทั่งใครเข้า ต้องกราบขอโทษด้วย)
    .........ใครเห็นด้วยยกมือขึ้น.........ใครอยากไปด้ว ยยกมือขึ้น......
    ดีสุดๆเลยพี่ชาย น้องชายเอาด้วยยกกลุ่มครับ
    เส้นทางสายเปลี่ยว ไปกับเคียวเกี่ยวดาว

ชมรมรถโบราณเคียวเกี่ยวดาว คลาสสิค บ่อวิน ชลบุรี
    เอก เคียวเกี่ยวดาว 083-7610639
    ทำในสิ่งที่รัก และจง รักในสิ่งที่ทำ.....
    ...3 เกียร์ ชื้อข้าวชื้อแกง จะแรงได้ไง เอ้อ...

Senior Member kilur-hm's Avatar
    สถานที่
    RAYONG HONDA CLASSIC TOURING TEAM
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ Parman_Kan อ่านข้อความ
    นี่ๆ ... ตอบผมให้ชื่นใจทีสิครับ ว่า ทริปต่างๆ จัดขึ้นมาเพื่ออะไรกัน...

- สร้างสรรสังคม ช่วยเหลือสังคม (ตรงไหนเหรอ...ขี่รถไปพกของไปช่วยกันด้วยเหรอ อาจจะมีก็ส่วนน้อย)
    - สร้างความสามัคคีในสังคมรถคลาสสิค (เมื่อก่อนอาจจะใช่ แต่เดี๋ยวนี้มันมากเกินไปแล้ว ไม่มีใครควบคุมไหวหรอ เด็กเลวมันเยอะ แล้วคนดีๆ ที่ไหนจะดูแลไหว)
    - ต้านยาเสพติด หรืออะไรที่ยกมาอ้างให้ดูดีเวลาจัดงาน (สุดท้ายก็แดกเหล้า ดูดยา มั่วหญิง อายุก็ไม่ถึง 20 ให้เพียบ ดูแลไหวไหมท่านผู้จัดทั้งหลาย)
    -อะไร ต่อมิอะไร ที่ยกมาอ้างให้ดูดีเวลาจัดงาน (หลอกตังเอง กันทั้งนั้น)

สุดท้ายก็เปลี่ยนที่กินเหล้ากันนั่นเอง... ไม่ว่าจะรถเล็ก รถใหญ่ รถโครตใหญ่...

ถ้าอยากช่วยเหลือสังคมกันจริงๆ ก็จัดงานให้มันเรีบยง่าย...ได้ไหมล่ะ...แล้วเงินที่ไ ด้จากสปอนเซอร์ทั้งหลาย ก็เอาไปทำกิจกรรมงานบุญอะไรได้เต็มที่ ไม่ต้องไปจ่ายค่าดนตรี เวที โคโยตี้ อะไรอีกมากมายที่ต้องจ่ายๆๆๆๆ แล้วเหลือเท่าไหร่ ทำบุญจริงเท่าไหร่ ได้กำไรกันเท่าไหร่...แล้วเด็กๆ ที่มันเป็น ของปลอม จะได้ไม่ไปงาน เพราะมันไม่สนุกเหมือนที่ผ่านๆ มา ก็จะเหลือไว้แค่คนที่อยากไปจริงๆ แล้วมันก็คงไม่ต้องมาตีกัน ไม่ต้องมาแว๊นรถกัน แต่คงทำไม่ได้หรอกเพราะทุกวันนี้ การจัดงานเป็นเรื่องของธุรกิจมากกว่า คนจัด หรือ ไม่ใครก็ใคร ต้องได้กำไร...(อย่ามาโกหกตาใสนะว่าไม่ได้กำไรเล๊ย งานบุญทำด้วยใจ อาจจะมีแต่น้อยมาก) สุดท้ายไม่ว่ารถเล็ก รถใหญ่ รถโครตใหญ่ หรือรถเฮี๊ย ห่า อะไรก็แล้วแต่ ถ้าเป็นอยู่อย่างนี้ ก็มีแต่เสื่อและทรามลง ไปเรื่อยๆ ไม่ได้มาสอนสั่งใครนะ แต่พูดตามที่เห็น เห็นมาไม่มากหรอก เพราะไม่ได้เป็นคนที่วิ่งทริปเป็นบ้าเป็นหลัง ไม่ใช่ไม่ชอบนะ แต่ สิ่งที่สร้างภาพกันขึ้นมา มัน "ของปลอม" ทั้งนั้น ตั้งชื่อโครงการซะสวยหรูที่แท้ก็แหกตาหาแดกกัน...เดิ นสายจัดกันไปทั่วประเทศ คนจัดงานเห็นแก่ตัวโกยเงินให้พวกตัวเอง เค้าอิ่มกันไปเท่าไหร่แล้ว...ส่วนเด็กเกรียนๆทั้งหลา ย ก็วิ่งตามเค้าไป...เพราะมันโก้ เท่ ดูดี ...ผม(กู)ก็ไม่ใช่คนดีอะไรมากมาย แต่กล้าเถึยงไหม ที่เอ่ยมานี่ผมคิดไปเองคนเดียว...

รักสังคมเก่าๆ งานแบบเก่าๆ ที่แทบจะไม่มีอีกแล้วในปัจจุบัน...
    อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ mhong อ่านข้อความ
    เรามาเปลี่ยนจากการออกทริปเทียวงานเป็นการชวนกันเที่ ยวเหมือนเมื่อ 10 ปีที่แล้ว
    อย่างเช่น. ที่เขาใหญ่ เราเคยไปช่วยทำกิจกรรมร่วมกับเจ้าหน้าที่อุทยานเขาให ญ่ทำแนวกันไฟป่า
    และวันที่ 5 วันพ่อ เราก็เคยนัดกันไปเที่ยวเขาใหญ่ ก็หลายกลุ่ม ไม่มีภาคเวที แสงสีเสียง มีเพียงการนั่งสังสรรค์ กินข้าว พูดคุย แลกเปลี่ยนความรู้กัน (จริงๆ)
    อย่างที่ หนองคาย ไปดูบั้งไฟพญานาค ที่บ้านป๋าฮวดและน้องบอย ยังไม่มีการจัดภาคเวที วันนั้นก็ไปกันประมาณสองร้อยกว่าคันได้ เรายังสนุกกันได้ มีความสุขกันได้ โดยไม่มีการแสดง บนเวทีให้เราดูเหมือนสมัยนี้ด้วยซ้ำ

ถ้าเรา ลองเปลี่ยนให้วันวานย้อนกลับคืนมา โดยการ นัดกันไปเที่ยวสักครั้งหนึ่ง ที่ใดที่หนึ่ง เพื่อที่เราจะได้รู้จักกันมากขึ้น เพราะสมัยนี้ ไปเที่ยวงานกัน ก็แทบจะไม่ได้คุยอะไรกันเลย ส่วนมากก็หนักไปทางภาคเวที มันก็เหมือนกับเราไปดูคอนเสิร์ต เที่ยวงานวัด แล้วจะมีประโยชน์อะไร ในเมื่อจุดประสงค์เราก็เพื่อสร้างสรรค์สังคม แลกเปลี่ยนความรู้กันมิใช่หรือ
    แล้วเดี๋ยวนี้ คนที่มาร่วมงาน ไม่ค่อยมีใครนอนค้างคืน ส่วนใหญ่พอภาคเวทีจบ...ก็พากันกลับบ้าน ทำให้เกิดอุบัติเหตุ และเกิดการกระทบกระทั่งกันระหว่างทางซึ่งมันก็มีปัญห าตามมาอีกหลายๆอย่าง
    เราลองมาเที่ยวแบบไม่มีภาคเวทีดูบ้างมั้ย จะได้รู้จักกันจริงๆ เหมือนอดีตที่เคยเป็น ( หากข้อความนี้ ไปกระทบกระทั่งใครเข้า ต้องกราบขอโทษด้วย)
    .........ใครเห็นด้วยยกมือขึ้น.........ใครอยากไปด้ว ยยกมือขึ้น......
    อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ suwan khamson อ่านข้อความ
    ดีสุดๆเลยพี่ชาย น้องชายเอาด้วยยกกลุ่มครับ

สองมือเลยครับ...น้า
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย kilur-hm : 27-11-2011 เมื่อ 15:15
    KILUR-HM RAYONG

สนใจสินค้า 085-1557751

ชื่อ น.ส.ธัณย์สิตา เศรษฐาโชติศิริ ธ.กรุงเทพ ส.ระยอง<Tunsita S.> เลขบัญชี 277-4-28307-7

มิตรภาพไม่ได้วัดที่ CC.. แต่มันอยู่ที่ระยะทาง........

B E R S A T U mr.kk's Avatar
    สถานที่
    ชมรมรถเก่าแร้งคอย
    ขอบคุณ
    0

ต้องยอมรับ ว่าทุกอย่างในโลกล้วนย่อมมีการเปลี่ยนแปลง

ขอให้บอกกันให้ชัด เน้นนะครับ บอกกันให้ชัดว่าการจัดงานนั้นจุดประสงค์เพื่ออะไร

จัดเพื่อทำบุญ ก็ให้ชัดเจนว่า รายได้ต้องเอาไปทำบุญ คนมาร่วมงานเค้าจะได้สบายใจ

จัดเพื่อทำบุญครึ่งนึง กรรมการครึ่งนึง ก็ให้ชัดเจนไปเลยว่าใครได้ไปอย่างไร

จัดเพื่อเป็นธุระกิจ เอาตังค์ใส่กระเป๋า ก็ให้ชัดเจน คนที่เข้าร่วมงานจะได้รู้ไว้ไม่คิดมาก

ต้องเข้าใจว่าเราไม่สามารถบังคับเจ้าภาพในการจัดงานไ ด้ว่าเค้าต้องจัดแล้วเอากำไรไปทำบุญ

ต้องเข้าใจว่าเราไม่สามารถบังคับผู้ที่เข้าร่วมงาน จะต้องไปงานบุญแท้ๆเท่านั้น

ทุกอย่างคือสิทธิ ของผู้จัด และ ผู้เข้าร่วมงาน

ลองสังเกตุดูครับว่า ในการจัดงาน ที่ใดมุ่งหวังในผลประโยชน์ ที่นั่นย่อมมีความแตกแยก ไม่มากก็น้อย

อย่าไปคาดหวังอะไรกับวงการมากมาย มันคือสิ่งที่ผ่านเข้ามาในชีวิตช่วงหนึ่ง ของแต่ละคนไม่เท่ากัน

หลายคนยังเป็นนักเรียน / นักศึกษา หน้าที่หลักคือ เรียนหนังสือ เป็นลูกที่ดีของพ่อแม่

หลายคนทำงาน หน้าที่หลักคือ ทำงานหาเลี้ยงครอบครัว เป็นพลเมืองที่ดีของสังคม

ขอเพียง ...ชาวเรา... อย่าท้อแท้ กับสิ่งที่เห็นในปัจจุบัน

ขอเพียง ...ชาวเรา... ยึดมั่น มั่นคง ในหลักการ

ด้วยความเคารพ

ชุมทางแร้งคอย สระบุรี
    นา - วี - ตา - มู - กา - ตอ - กี - ตอ - กา - เซะ - กา - มู

ปักษ์ใต้รูเมาะฮ์กีตอ

...เรานี้รักสงบ แต่ถึงรบไม่ขลาด...

เราชาวนครฯ อยู่เมืองพระ มั่นอยู่ในสัจจะ ศีลธรรม กอปรกรรมดี มีมานะพากเพียร ไม่เบียดเบียน ทำอันตรายผู้ใด

ขอบคุณ WEBMASTER THAISCOOTER.COM ศูนย์รวมข้อมูลข่าวสารที่ทำให้เรารู้จักกัน

Senior Member Parman_Kan's Avatar
    สถานที่
    " ParmaN & Retro KAnchannaburi " (มีสมอง)
    ขอบคุณ
    0
    Blog Entries
    1

ประเด็นหลักที่ร่ายกันมานี่ ไม่ได้มุ่งเรื่อง กำไรของการจัดงาน หรือสิทธิการไปร่วมงานสักเท่าไหนหรอกนะครับ ผมว่า พี่ๆ น้องๆ ที่ ร่ายกันมาเค้าอยากให้ สังคมมันดีเหมือนยุคแรกๆ ที่ไม่มีเด็กแว๊น เด็กเกรียน และพฤติกรรมทรามๆ ต่างๆ มากกว่า ที่อยากจะรุ้ว่าใครจัดไปทำอะไร จัดแล้วได้เท่าไหร่ เค้าอยากรู้ว่าจัดงานยังไง ให้ไอ้พวกส้นตีนเหล่านั้น หมดไปมากกว่านะครับ...สังคมดีต้องช่วยกัน...ผมว่าทุก ท่านทำได้ ....ส่วนหน้าที่หลักในชีวิตจริง ที่ท่านว่ามาก็ถูกต้องทั้งหมด...แต่พวกท่านผู้จัด จะจัดการกับผู้มาร่วมงานที่เป็น แกะดำของวงการได้อย่างไร ตะหาก...ด้วยความเคารพ เก่ง ปาร์แมน...
    [SIGPIC][/SIGPIC]
    ร้าน Retro Kanchanaburi...
    รับทำรถตู้โฟล์คเพื่อการค้าครับ...
    Tel...084-073-0084
    เก่ง ปาร์แมน & เรทโทร กาญจนบุรี
    ...

Senior Member
    สถานที่
    ชมรมรถโบราณวานรสัญจร
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน ออกไป

เกรียน แว๊นซ์ ทราม เถื่อน

ออกไปจากสังคมเราเหอะขอร้อง

พวกเราทำกันมาดีแล้ว

อย่าให้ความชั่วของพวกนายมาแปดเปื้อนวงการเราเลย

ชมรมรถโบราณวานรสัญจร

ร้าน บ้านรถสวยบริการ ณ โกสุมมหานคร เยื้องศูนย์คูโบต้า อ.โกสุมพิสัยครับ

085-6097759 เม วานรสัญจร

http://www.facebook.com/memoclassicclub
    FACKBOOK ของ เม วานรสัญจรครับ

https://www.facebook.com/memobbhkosum
    FACKBOOK ของร้านบ้านรถสวยบริการ ณ โกสุมมหานคร สินค้าเพียบ

นายศักดิ์พงศ์ เตชะอุไรวงศ์
    หมายเลขบัญชี 410-0-20851-0
    ธนาคารกรุงไทย
    สาขาโกสุมพิสัย (ออมทรัพย์)

Tha Kham Classic Bike sakvun's Avatar
    สถานที่
    ชมรมรถโบราณเมืองท่าข้าม สุราดและสองล้อลูกอิสานร้อยเอ็ดคลาสสิค
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ mr.kk อ่านข้อความ

ต้องยอมรับ ว่าทุกอย่างในโลกล้วนย่อมมีการเปลี่ยนแปลง

ขอให้บอกกันให้ชัด เน้นนะครับ บอกกันให้ชัดว่าการจัดงานนั้นจุดประสงค์เพื่ออะไร

จัดเพื่อทำบุญ ก็ให้ชัดเจนว่า รายได้ต้องเอาไปทำบุญ คนมาร่วมงานเค้าจะได้สบายใจ

จัดเพื่อทำบุญครึ่งนึง กรรมการครึ่งนึง ก็ให้ชัดเจนไปเลยว่าใครได้ไปอย่างไร

จัดเพื่อเป็นธุระกิจ เอาตังค์ใส่กระเป๋า ก็ให้ชัดเจน คนที่เข้าร่วมงานจะได้รู้ไว้ไม่คิดมาก

ต้องเข้าใจว่าเราไม่สามารถบังคับเจ้าภาพในการจัดงานไ ด้ว่าเค้าต้องจัดแล้วเอากำไรไปทำบุญ

ต้องเข้าใจว่าเราไม่สามารถบังคับผู้ที่เข้าร่วมงาน จะต้องไปงานบุญแท้ๆเท่านั้น

ทุกอย่างคือสิทธิ ของผู้จัด และ ผู้เข้าร่วมงาน

ลองสังเกตุดูครับว่า ในการจัดงาน ที่ใดมุ่งหวังในผลประโยชน์ ที่นั่นย่อมมีความแตกแยก ไม่มากก็น้อย

อย่าไปคาดหวังอะไรกับวงการมากมาย มันคือสิ่งที่ผ่านเข้ามาในชีวิตช่วงหนึ่ง ของแต่ละคนไม่เท่ากัน

หลายคนยังเป็นนักเรียน / นักศึกษา หน้าที่หลักคือ เรียนหนังสือ เป็นลูกที่ดีของพ่อแม่

หลายคนทำงาน หน้าที่หลักคือ ทำงานหาเลี้ยงครอบครัว เป็นพลเมืองที่ดีของสังคม

ขอเพียง ...ชาวเรา... อย่าท้อแท้ กับสิ่งที่เห็นในปัจจุบัน

ขอเพียง ...ชาวเรา... ยึดมั่น มั่นคง ในหลักการ

นับถือท่านก้อง อย่างแรงคะ ถูกต้องที่สุด.....
    Classic...อยู่ที่ใจใช่วัตถุ...อายรึเปล่า?
    รถเก่าแซง!!!
    วิ่งด้วยใจ..ไปด้วยเบนซิน...ถ้าปั๊มปิด...ก็หาคนช่วย ยัน...

facebook : [email protected]

[email protected]
    http://electronics30.hi5.com

Tha Kham Classic Bike sakvun's Avatar
    สถานที่
    ชมรมรถโบราณเมืองท่าข้าม สุราดและสองล้อลูกอิสานร้อยเอ็ดคลาสสิค
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ Parman_Kan อ่านข้อความ
    ประเด็นหลักที่ร่ายกันมานี่ ไม่ได้มุ่งเรื่อง กำไรของการจัดงาน หรือสิทธิการไปร่วมงานสักเท่าไหนหรอกนะครับ ผมว่า พี่ๆ น้องๆ ที่ ร่ายกันมาเค้าอยากให้ สังคมมันดีเหมือนยุคแรกๆ ที่ไม่มีเด็กแว๊น เด็กเกรียน และพฤติกรรมทรามๆ ต่างๆ มากกว่า ที่อยากจะรุ้ว่าใครจัดไปทำอะไร จัดแล้วได้เท่าไหร่ เค้าอยากรู้ว่าจัดงานยังไง ให้ไอ้พวกส้นตีนเหล่านั้น หมดไปมากกว่านะครับ...สังคมดีต้องช่วยกัน...ผมว่าทุก ท่านทำได้ ....ส่วนหน้าที่หลักในชีวิตจริง ที่ท่านว่ามาก็ถูกต้องทั้งหมด...แต่พวกท่านผู้จัด จะจัดการกับผู้มาร่วมงานที่เป็น แกะดำของวงการได้อย่างไร ตะหาก...ด้วยความเคารพ เก่ง ปาร์แมน...
    ด้วยความเคารพ ท่านเก่ง เช่นกันคะ
    Classic...อยู่ที่ใจใช่วัตถุ...อายรึเปล่า?
    วิ่งด้วยใจ..ไปด้วยเบนซิน...ถ้าปั๊มปิด...ก็หาคนช่วย ยัน...

สถานที่
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ maybakam อ่านข้อความ
    เกรียน แว๊นซ์ ทราม เถื่อน

ออกไปจากสังคมเราเหอะขอร้อง

พวกเราทำกันมาดีแล้ว

อย่าให้ความชั่วของพวกนายมาแปดเปื้อนวงการเราเลย
    ท่านเมย์ ไอ้คนพวกนี้มันบอกยากพี่ ขนาดพ่อแม่มันยังเอาไม่อยู่เล้ย

tle///'s Avatar
    สถานที่
    เฉิ่ม ณ โคราช
    ขอบคุณ
    0

Member GuLa.R.Pao's Avatar
    สถานที่
    ชมรมอนุรักษ์รถโบราณ สาย 4 คลาสสิค.
    ขอบคุณ
    0

ทุกวันนี้คนมองว่าเราเป็นปัญหาสังคมไปแล้วคับพี่น้อง พร้อมกันทีคับกับเหตุการณ์แบบนี้ ก่อนจะไม่มีงานหาเราได้พบปะสังสรรค์กันคับ

Senior Member อิสสระชน ฅนคลาสสิค's Avatar
    สถานที่
    ป.เป้ อิสระชน นนททบุรี & จันทรเกษม คลาสสิค
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน เป้ อิสระชน นนทบุรี

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ mr.kk อ่านข้อความ

ถูกต้องอย่างแรงครับพี่ก้อง
    ติดต่อ

081-2487465 true
    089-0611709 12Call

เลขบัญชี K-Bank สาขา เซ็นทรั่น รัตนาธิเบศร์

391-2-74243-0
    ไม่คิดตามเขา เมื่อเรารู้ว่าเรา มาถูกทาง

DK77888's Avatar
    สถานที่
    ด่านเกวียน คลาสสิค สโมสร
    ขอบคุณ
    0

เห็นด้วย
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย DK77888 : 30-11-2011 เมื่อ 09:43

mcdongluang's Avatar
    สถานที่
    อ.ดงหลวง จ.มุกดาหาร
    ขอบคุณ
    0

ชมรมรถโบราณ อ.ดงหลวง จ.มุกดาหาร 2549
    เชิญแวะเยี่ยมทักทาย ชมภาพตลอดการเดินทางจากอดีต-ปัจจุบันของพวกเรา
    >> http://www.thaiscooter.com/club/dongluang <<

http://www.facebook.com/jimmy285
    นาย พีรวัฒน์ ปิ่นเมือง ธนาคาร ไทยพาณิชย์
    บัญชี ออมทรัพย์ เลขที่บัญชี 892-220565-3

(MAEJO-75)
    088-5612162(JIMMY)

Junior Member +หล่อเถ้าทึง+'s Avatar
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ ดาร์กี้ อ่านข้อความ
    ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ KM RD V3

สำหรับการจัดงานนี้ เราควรจะเน้นเรื่องการเชื่อมความสัมพันธ์กันมากกว่าน ี้ครับ ไม่ใช่เน้นกันไปที่ความบันเทิงเท่านั้น จะเอาอะไรมาอ้างก็แล้วแต่ แต่ผู้จัดควรจะมีสำนึกที่ดีมากกว่านี้ในการจัด ไม่ใช่จัดเพื่อแนะนำแต่กลุ่มตัวเองเท่านั้น หรือประสงค์การเป็นที่ยอมรับ อยากดังหรือยิ่งใหญ่ แต่นั่นคุณยังไม่รู้จักกับใครเลยนะ ต่อให้คุณจัดงานดีแทบตาย ก็คงไม่มีใครมายอมรับอะไรคุณหรอก ก็เพราะมันไม่ได้รู้จักกันจริงๆไงครับ คุณอยากแนะนำตัว คุณเอามิตรภาพเข้าไปหาไปแนะนำตัวกับเค้าสิครับ ไม่ใช่แค่จัดงานแล้วมันจะดูยิ่งใหญ่ได้นะครับ ผมเองผ่านการจัดงานใหญ่ๆระดับประเทศมากกว่างานที่มีเ วทีแค่นี้มาเยอะ อยู่ทั้งเบื้องหน้าและเบื้องหลัง ผมเองยังไม่เห็นรู้สึกว่าตัวเองยิ่้งใหญ่อะไรเลย เพราะถ้าผมไม่มีเพื่อน หรือไม่มีมิตรภาพที่ดีต่อใครจริงๆ ผมก็คงไม่มีวันนี้หรอกครับ ผมอยู่วงการมาได้ถึงวันนี้ เพราะคำว่า มิตรภาพ ตัวเดียวเท่านั้น ไม่ได้ไปอวดเบ่งเอาอะไร หรือจัดงานเพื่อให้เกิดการยอมรับเพียงเท่านั้นครับ ผมขอบอกเลยว่ามันไม่ยั่งยืน ใครที่จัดงานเป็นผลประโยชน์อยู่ก็จงรู้ไว้เลยนะครับ นั่นคุณได้แค่เงิน แต่มันไม่ได้ใจกันหรอก สิ่งที่คุณได้มันก็แค่ประเดี๋ยวประด๋าว ไม่นานคนก็ลืมกันหมดแล้วครับ แต่ถ้าคุณรู้จักสร้างมิตรภาพเพื่อมอบให้กันและกันแล้ วล่ะก็ ปีนี้หรืออีก10ปีข้างหน้า ก็ยังมีคนรู้จักคุณแน่นอน เพราะมันมีความหมายในความรู้สึกให้น่าจดจำและยั่งยืน มันมีค่ามากมายกว่าเยอะครับ อย่าอยู่แค่ตัวเองกันอยู่เลยครับ เรามาร่วมสร้างสิ่งใหม่ๆที่ดี สร้างความประทับใจใหม่ๆร่วมกันเถอะครับ วันวานที่ผ่านมาดี มันก็ดีอยู่แล้ว แต่ถ้าวันนี้เราไม่รู้จักสร้างมันให้ดีขึ้นกัน มันก็จะอยู่แค่นั้น มันไม่มีทางออกไปไหนได้หรอกครับ อย่าหมดหวังในการทำความดีซึ่งกันและกันครับ แม้วันนี้ไม่มีคนเห็น แต่คนที่คิดดีกับคุณและรักคุณ เค้ามองเห็นแน่นอนครับ จริงๆเรื่องที่ผมมีอยู่ในหัว ผมเองก็ยังอยากที่จะพูดมันอยู่ แต่วันนี้ผมขอพูดไว้แค่นี้ก่อนนะครับ แต่ถ้าใครอยากคุยกับผมจริงๆ หรืออยากฟังคำอธิบายเพิ่มเติมก็มาพบมาเจอกันที่ลานพร ะบรมรูปทรงม้า ก.ท.ม. ยินดีต้อนรับนะครับ ผมไปที่นั่นทุกเสาร์แรก ของต้นเดือน หรือโทรมาหามาคุยกันก่อนได้ที่เบอร์ 081-792-0382 ครับ

Bookmarks