mazda 1000 แม่โจ้ เชียงใหม่ มาใหม่ค่ะ - หน้า 3

ชื่อกระทู้: mazda 1000 แม่โจ้ เชียงใหม่ มาใหม่ค่ะ

vw_jacky's Avatar
    ขอบคุณ
    9
    Blog Entries
    1

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ vespa ff อ่านข้อความ

โอ๊วววว ชอบมากมายเช่นกันครับท่าน
    โอ้ยยยยย . . . Net อืด หรือ คอมผมคร้าบบบบ ช้าๆๆๆๆๆๆ . . .
    ทักทายและยินดีครับ มาแทรกช่วงไหนไม่รู้ รู้ แต่ว่า แม่ทัพหลวง(นาวี)
    อารมณ์ศิลปินสุดๆ และบางแค ไม่มีอะไหล่ คอพับยันครับแน่นอน

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ jodeci อ่านข้อความ
    นี่ไงท่านโด่งทางหนีเมีย 555 ก้าวพ้นหรือเปล่าก็ไม่รู้ ยิ่งขาสั้นๆทั้งคู่ - -"

คำนวนจากความสูงแล้ว น่าจะเอาเรื่องอยู่ครับท่าน เมื่อมีชีวิตเป็นเดิมพัน พ้นไม่พ้นก็ต้องไปละครับ แต่...... เรามาตกลงกันก่อน
    .....ใครคิวแรกครับ........

jodeci's Avatar
    สถานที่
    Mazda RWP
    ขอบคุณ
    869

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ DonGDonGDonG อ่านข้อความ
    คำนวนจากความสูงแล้ว น่าจะเอาเรื่องอยู่ครับท่าน เมื่อมีชีวิตเป็นเดิมพัน พ้นไม่พ้นก็ต้องไปละครับ แต่...... เรามาตกลงกันก่อน
    .....ใครคิวแรกครับ........
    เอ่อ...ท่านโด่งครับ ถ้าเราวิ่งผ่านช่องนี้พร้อมกันผมว่าติดฝาข้างทั้งคู่ แน่ๆ และผมเป็นน้องแล้วท่านเป็นอ้าย ผมเสียสละให้ท่านไปก่อนครับ แล้วมันก็ดูสูงด้วย ผมว่าเราสองคนอาจจะล้มฟาดตกม้าตายเอาง่ายๆนะครับ แค่กระโดดหนังยังโดดไม่ผ่านเลย....

jodeci's Avatar
    สถานที่
    Mazda RWP
    ขอบคุณ
    869

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ แมงม่อน อ่านข้อความ
    คุณๆรู้จักคำนี้ใช่ ใหม สู้ยิบตา นอกจาก เราจะโดนเก็บค่าที่แล้ว ค่าใบอณุญาติต่างๆนาๆ

ค่าลิขสิทธิ์ที่แพงมาหาโหด

เราไม่มีเงินกันมากมายหลอกคับ

บางคนเอาเงินเก็บมารวมทุน

บางคนเอาเงินเดือนมารวมทุน

บางคนเอาเงินที่ขายอะใหล่รถมารวมทุน

บางคนเอาเงินที่ต้องจ่ายค่าหอ มารวมทุน

บางคนยืมเงินพ่อแม่พี่น้องที่ตัวเองพอจะหยิบยืมได้มา รวมทุน

บางคนเอาค่าขนมที่พ่อแม่โอนให้มารวมทุน

คนละเล็กคนล่ะน้อย เก็บหอมรอมริบมารวมกัน จนมีร้าน เริ่มจาก 5000 บาทค่ามัดจำที่

เป็น มาถึงวันนี้ เป็น 100000 ใช่คับ เป็นแสน อ่านไม่ผิดคับ

.................................................. .................................................. .

ขอหยิบยืมถ้อยคำของอดีตประธานชมรมเวสป้าแม่โจ้ คือคุณ ชัดเจน
    (ซึ่งตอนนี้ก็ยังกุมหัวใจน้องๆใว้อย่างเหนียวแน่น)

สองครั้งแล้วที่คนหัวใจเวสรวมตัวกันอีกครั้ง
    พี่ทำชมรมเวสมา 6 ปี กี่รุ่นกี่รุนก็ยังรักกันเหมือนเดิม
    มีอยู่เรื่องเดียวเท่านั้นที่ทำให้ชมรมเวสแยกคือ
    ...........ทุกคนเรียนจบแล้วก็กลับบ้าน............. ..
    มีอยู่เรื่องนี้เท่านั้นแหละที่ไม่สามารถติดต่อสื่อส าร ร่วมทริป
    หรือทำกิจกรรมต่าง ๆ อย่างที่พี่ ทำให้กับน้องในการออกทริปแต่ละครั้ง
    อยากให้น้องชมรมที่เข้ามาใหม่ และน้องที่เข้ามาแล้วที่ทำตัวห่างเหินมีใจให้กับ
    ชมรมเวสป้าบ้าง
    .....ยิ่งตอนนี้เรามีชมรมเป็นของตนเองแล้ว รุ่นแรกก็มีชมรมที่ สบายดี
    รุ่นสอง ที่มั่งมี รุ่นปัจจุบันที่ ร้านเรา ไม่อยากให้ธุระกิจมาแทนที่ความสัมพันธ์ ความรักของคนต่างพ่อ ต่างแม่
    ต่างที่ ต่างทาง ต่างถึ่นฐานเกิด มาทำให้ควารักความสัมพันธ์เปลี่ยนไปเพียงสิ่งที่มีค่ าที่ถูกเรียกว่า เงิน
    ถ้าจะให้นับเป็นเงินที่ลงทุนไปกับเพื่อน พี่ น้อง ในชมรมเวส ตลอดระยะเวลา 6 ปีนั้นมากกว่าเงินที่
    ลงทุนทำร้านเสียอีก
    ถ้ามีเงินมากมายแต่กลับต้องอยู่โดยไม่มีเพื่อนเงินก็ ไม่มีค่า
    ที่ทำร้านเลาขึ้นมานี้ไม่ได้จ้างสถาปันนิก ไม่รูปแบบ ใช้แต่ความร่วมมือ และความสมัครใจช่วยกันสร้างขึ้นมา
    แต่ถ้าจะคิดเป็นธุรกิจก็ต้องคิดค่าจ้างให้คนที่เขามา ช่วยด้วยถึงจะไม่มีสิ่งใดติดค้างกัน
    ............อยากให้น้องๆ ชาวชมรมรับรู้ไว้สักนิดที่เรารวมกันได้ทุกวันนี้ทั้ง หญิงและชายเรามารวมกันได้อย่างไร ไม่มีคะแนนให้ ไม่ได้จ้างมารวม แล้วเรารวมกันได้อย่างไร?

.................................................. ..............................................

อยากบอกให้ทุกคนทราบว่า

หากแม้นเรายังรักกันอยู่
    ไม่ว่าจะอีกค่าปรับ
    ไม่ว่าจะอีกกี่ครั้งที่มีการกลั่นแกล้งกัน
    ไม่ว่าคุณจะเป็นใคร ตำรวจ ลิขสิทธิ์ต่างๆนา ทั้งตัวจริงและแอบอ้าง หรือ คนที่ไม่ใจนักเลงพอ คอยกลั่นแกล้งกัน

โปรดรู้ใว้เถอะ พวกเราจักกอดกันใว้ให้แน่นที่สุดน้ำตาที่ใหลไม่ใช่เพ ราะเราเหนื่อยหรือท้อ

แต่ใหลเพราะพวกเราก็ได้รู้จักคำว่าเพื่อน เพื่อนแท้

พวกคุณเอาเงินกำไรอันน้อยนิดที่พวกเราพอจะมีในแต่ละเ ืดือนไปได้

แต่พวกคุณทำให้เราแตกแยกกันไม่ได้

จำใว้

กว่าจะมีที่ตรงนี้คุณคิดว่ามันง่ายเหรอ หัวใจหลายๆดวงมาหล่อหลอมกัน เป็นคุณ คุณคิดว่ามันง่ายเหรอ

อยากมีโอกาศต้อนรับกลุ่มมาสด้าไทยแลนบ้างสักครั้ง อยากให้พวกท่านมารับรู้ว่าเราอยู่กันยังไงรักกันยังไ ง และคำว่าสามัคคี มันมีพลัง อย่างมหาศาล สักวันคงได้เลี้ยงข้าวพวกท่านทุกคนนะครับ bY แมงม่อน
    เราไม่รู้จักท่านมาก่อน แต่นิยมในจิตใจของพี่น้องของท่าน สหายของท่าน แนวทางของพวกท่าน ขอเป็นกำลังใจให้ท่านต่อสู้ต่อไป เราไม่เคยคืนคำถ้าเราได้มั่นสัญญา หวังว่าสักวันเช่นกัน คงได้เข้าไปคารวะและเป็นส่วนหนึ่งในโลกของพวกท่าน หวังไว้ว่าธงมาสด้าไรด์วิธไพรด์คงได้ไปโบกสบัดในอนาจ ักรของท่านเช่นกันครับ

vespa ff's Avatar
    สถานที่
    ขับไปตามใจ ตามอารมณ์
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ jodeci อ่านข้อความ
    เราไม่รู้จักท่านมาก่อน แต่นิยมในจิตใจของพี่น้องของท่าน สหายของท่าน แนวทางของพวกท่าน ขอเป็นกำลังใจให้ท่านต่อสู้ต่อไป เราไม่เคยคืนคำถ้าเราได้มั่นสัญญา หวังว่าสักวันเช่นกัน คงได้เข้าไปคารวะและเป็นส่วนหนึ่งในโลกของพวกท่าน หวังไว้ว่าธงมาสด้าไรด์วิธไพรด์คงได้ไปโบกสบัดในอนาจ ักรของท่านเช่นกันครับ

ยินดีต้อนรับอย่างยิ่งขอรับ
    FUll Moon Home.
    บริการห้องพัก รายวัน- รายเดือน
    ห้องพัก โมเดิร์น สไตล์
    ท่ามกลางบรรยากาศอันแสนร่มรื่น

088-4067769

www.facebook.com/pages/Full-Moon-Home

105/1 ม. 10 ต.ป่าไผ่ อ.สันทรายจ.เชียงใหม่, Chiang Mai, Thailand 50210

เลขที่บัญชี 714-214083-1 นาย พิทักษ์ พฤกษาวิลัยงาม ธนาคารไทยพาณิชน์ จำกัด สาขาย่อย ถนนโชตนา (เชียงใหม่) ออมทรัพย์

[email protected]

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ แมงม่อน อ่านข้อความ

แจ้งท่านวี อันเป็นที่รักยิ่งของมาสด้าคลับ
    และนู๋ฮอท ขวัญใจชาวมาสด้า
    ม่อนออกมาจากชมรมนั้นแล้ว ร้านนั้นก็เป็นอดีต และจะเลือกจดจำแต่สิ่งที่ดีๆที่พวกเขาเคยมอบให้

เนื้อเพลง อย่าหมิ่นน้ำใจกันเลย พลพล
    เนื้อเพลง อย่าหมิ่นน้ำใจกันเลย พลพล

พี่พอแล้ว พี่ยอมแล้ว พี่บอกแล้ว พี่คิดว่าเป็น
    เคราะห์กรรม พี่ปลงแล้ว ตั้งแต่นั้น
    พี่ยืนยัน จริงๆพี่ลืม หมดแล้ว ไม่เคยคิด ไม่เคยแค้น
    พี่ยังซึ้ง นึกถึงคืนวัน ดีๆ จากวันนั้น จนวันนี้
    ที่ยังมี ในใจก็คือ เป็นห่วง โถใครจะมี ใจคอ ไปโกรธเคือง
    โถคนที่เคย มีใจ เคยรักกัน พี่เจ็บจริงๆ น้องเอ๋ย
    ไม่น่าพูดคำ คำนี้ เมื่อไม่รัก เมื่อหมดรัก
    พี่ก็ยอม ไม่เป็นไร อย่าหมิ่นน้ำใจ กันเลย
    จะโกรธไหม จะเกลียดไหม ช่างไม่รู้ ไม่เห็นน้ำใจ
    พี่เลย โอ้ใจเอ๋ย ไม่น่าเลย
    ไม่น่าลืม ว่าเราน่ะเคย รักกัน
    โถใครจะมี ใจคอ ไปโกรธเคือง โถคนที่เคย มีใจ เคยรักกัน
    พี่เจ็บจริงๆ น้องเอ๋ย ไม่น่าพูดคำ คำนี้
    เมื่อไม่รัก เมื่อหมดรัก พี่ก็ยอม ไม่เป็นไร
    อย่าหมิ่นน้ำใจ กันเลย
    โถใครจะมี ใจคอ ไปโกรธเคือง
    โถคนที่เคย มีใจ เคยรักกัน พี่เจ็บจริงๆ น้องเอ๋ย
    ไม่น่าพูดคำ คำนี้ เมื่อไม่รัก เมื่อหมดรัก
    พี่ก็ยอม ไม่เป็นไร อย่าหมิ่นน้ำใจ กันเลย
    พี่เจ็บจริงๆ น้องเอ๋ย ไม่น่าพูดคำ คำนี้
    เมื่อไม่รัก เมื่อหมดรัก พี่ก็ยอม ไม่เป็นไร
    อย่าหมิ่นน้ำใจ กันเลย อย่าหมิ่นน้ำใจ พี่เลย

ทุกครั้งที่ฟังเพลงนี้ มันรู้สึกแบบเพลงนี้จิงๆ
    ปล.ทุกวันนี้เบื่อหน้าผู้หญิงเสื้อเหลืงมากเอียงคอจะ หักมาตั่งแต่ 2009 แล้ว ก็ยังเปลี่ยนไม่เป็นซะที
    ไทยสกุตเตอร์อยากแท้หยั่งถึง หรือ เรานี่อ่อนหัดซะจิงๆ
    อ่าน.. น่า...ครั้งหนึ่งในชีวิตที่เราต้องเจอกันทุกคน ความสุขเก็บใส่กระเป๋า ความทุกข์ทิ้งลงถัง
    แต่ ..หมู่บ้านมาสด้าไรด์วิธไพรด์ มีแต่รอยยิ้ม เวลาเปิดเข้ามา ขอบอก 555

Junior Member แมงม่อน's Avatar
    สถานที่
    ชมรมหอพัก ม.แม่โจ้
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ นู๋ฮออท อ่านข้อความ
    อ่าน.. น่า...ครั้งหนึ่งในชีวิตที่เราต้องเจอกันทุกคน ความสุขเก็บใส่กระเป๋า ความทุกข์ทิ้งลงถัง
    แต่ ..หมู่บ้านมาสด้าไรด์วิธไพรด์ มีแต่รอยยิ้ม เวลาเปิดเข้ามา ขอบอก 555

ขอบใจมากจ๊ะ สาวน้อยบ้านไร่
    [email protected](ม่อน)
    มือถือ 088-4008188

Member mutudulu's Avatar
    สถานที่
    mutudulu
    ขอบคุณ
    0

ขอบใจมากจ๊ะ สาวน้อยบ้านไร่
    ชีวิตน่าชีวิต....เป็นกำลังใจให้นะคับ

Name:  DSC04125.JPG
Views: 962
Size:  94.4 KB

Junior Member แมงม่อน's Avatar
    สถานที่
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ mutudulu อ่านข้อความ
    ชีวิตน่าชีวิต....เป็นกำลังใจให้นะคับ

Name:  DSC04125.JPG
Views: 962
Size:  94.4 KB
    แหม ม่อนยิ้มอยู่นานเลยนะเนี่ยกว่าจะพิมพ์ได้

คือ จิงๆอ่ะ ม่อนสบายใจดีค่ะ ไม่ได้อะไรแล้ว
    แต่ด้วย ท่าลิโพของคุณเนี่ย มันน่ารักดีนะ
    ว่างๆ เดี่ยวทำเหล้าป๊อกซ่า ให้ท่านๆดื่ม ตอบแทนน้ำใจที่หลั่งใหลมา ให้กำลังใจ
    แต่ทุกวันนี้ ม่อนสบายใจดีแล้วจิงๆค่ะ
    ขอบคุณมากๆ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย แมงม่อน : 18-07-2010 เมื่อ 15:21

Member mutudulu's Avatar
    สถานที่
    mutudulu
    ขอบคุณ
    0

รักทุกคนนะ จุ๊บๆ
    รักทุกคนแบบนี้แฟนไม่ว่าหรอคับ

สถานที่
    ขอบคุณ
    0

รักแบบ รักเพื่อน พี่น้อง อะไรงี้ ความรักมีหลายรูปแบบ ถ้าแฟนม่อนว่า เค้าคงเป็นคนที่แย่มากๆเลยล่ะ
    จิงป่ะ

sk9991's Avatar
    สถานที่
    สายวี บางแค..
    ขอบคุณ
    2,123

แหม ม่อนยิ้มอยู่นานเลยนะเนี่ยกว่าจะพิมพ์ได้

คือ จิงๆอ่ะ ม่อนสบายใจดีค่ะ ไม่ได้อะไรแล้ว
    แต่ด้วย ท่าลิโพของคุณเนี่ย มันน่ารักดีนะ
    ว่างๆ เดี่ยวทำเหล้าป๊อกซ่า ให้ท่านๆดื่ม ตอบแทนน้ำใจที่หลั่งใหลมา ให้กำลังใจ
    แต่ทุกวันนี้ ม่อนสบายใจดีแล้วจิงๆค่ะ
    ขอบคุณมากๆ
    สวัสดีครับคุณม่อนครับ เป็นกําลังใจให้อีกคนครับ ชีวิตก็เป็นแค่เกม เกมอะไรซักอย่าง เจ็บชําครวนครางไม่นานก็หาย............

สถานที่
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ sk9991 อ่านข้อความ
    สวัสดีครับคุณม่อนครับ เป็นกําลังใจให้อีกคนครับ ชีวิตก็เป็นแค่เกม เกมอะไรซักอย่าง เจ็บชําครวนครางไม่นานก็หาย............

สงสัยชีวิตม่อนคงเป็นเกม วิสเก๊สลิ้งค์ คุณคือจุดอ่อน คุนทำดีแล้วแต่ยังไม่พอ เชิญออกค่ะ555555555555555555+++

เด่วนะ ขอขำก่อน5555555555++

แล้วก็ อืมม 55+ ขอบพระคุณกราบแทบตักงามๆ 3 จึก 1 2 3 โอเค ครบล่ะ
    ขอบคุณที่มาเป็นกำลังใจนะคะ

ปล. ม่อนไม่เข้าใจว่า 55+ ทำไมต้องครวญครวงด้วย ม่อนไม่ได้มีอารมณ์เสียวซ่านเลยนะ ม่อนจะครางทำไม555+

แล้วก็อีกอย่าง ท่านนะ ตกภาษาไทยนะ
    เรามาเล่นเกมส์จับผิดคำกันดีกว่า ว่าท่านเขียนผิดกี่คำ
    ใครนับครบ มารับเหล้า ยาปลา ปิ้ง หอmn การ์เด้นได้เลย คะ5555++
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย แมงม่อน : 18-07-2010 เมื่อ 18:21

sk9991's Avatar
    สถานที่
    สายวี บางแค..
    ขอบคุณ
    2,123

สงสัยชีวิตม่อนคงเป็นเกม วิสเก๊สลิ้งค์ คุณคือจุดอ่อน คุนทำดีแล้วแต่ยังไม่พอ เชิญออกค่ะ555555555555555555+++

เด่วนะ ขอขำก่อน5555555555++

แล้วก็ อืมม 55+ ขอบพระคุณกราบแทบตักงามๆ 3 จึก 1 2 3 โอเค ครบล่ะ
    ขอบคุณที่ม่เป็นกำลังใจนะคะ

ปล. ม่อนไม่เข้าใจว่า 55+ ทำไมต้องครวญครวงด้วย ม่อนไม่ได้มีอารมณ์เสียวซ่านเลยนะ ม่อนจะครางทำไม555+

แล้วก็อีกอย่าง ท่านนะ ตกภาษาไทยนะ
    เรามาเล่นเกมส์จับผิดคำกันดีกว่า ว่าท่านเขียนผิดกี่คำ
    ใครนับครบ มารับเหล้า ยาปลา ปิ้ง หอmn การ์เด้นได้เลย คะ5555++
    555ต้องกราบขออภัยครับ คือผมตก วิทย์ คณิต อังกฤษ ภาษาไทย แต่ที่จบมาใด้คือเป็นนักกีฬาให้เขาครับ55555555555 ขออภัย.นําหูนําตาไหลเลยตู5555

สถานที่
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน รูปวันศุกร์ที่16/7/53 กาดโฮ๊ะ

Name:  1.1.jpg
Views: 914
Size:  143.3 KB

มีปัญญาลงได้รูปเดียวจริงๆ
    โน๊ตมาเอาไปลง ในท่าบังคับซะนะ
    ขอบใจมากที่ไปกลับรถมาให้

เด่วพี่ต้องพยายามลงรูปอื่นๆอีกเห่ออออ เหนื่อยใจ มันอยากจิงๆ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย แมงม่อน : 18-07-2010 เมื่อ 19:44

Bookmarks