Pongpana Conversation - หน้า 4

หน้าที่ 4 จากทั้งหมด 65 หน้า แรกแรก 1 2 3 4 5 6 7 8 9 10 11 12 13 14 54 ... หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย

ชื่อกระทู้: Pongpana Conversation

Senior Member thai-korea's Avatar
    ขอบคุณ
    0

Question

ผมก็ชักไม่แน่ใจซะแล้วว่าฟ้าฝนจะเป็นใจให้เรามั้ยเนี ่ย
    ก็มันเล่นตกกันทุกวันเลย ตอนนี้มันก็ยังตกอยู่นะเนี่ย<08.50>งานเข้าอีกแล้วว..ว..ว....ว...ว..ว.ว...
    รถน้องเต้ก็ ok เลยนะสีสวยดี ชอบกันสะบัดเสียดายไม่ได้ลองขี่ถ้ามีโอกาสขอลองหน่อยนะครับป๋า
    เห็นในรูปที่ถ่ายมาข้าง Vego ทำไมใส่บันไดข้างแล้วล่ะครับพี่......?
    Thank You สำหรับรูปเสียดายคนละคันกับที่ผมชอบ ไม่งั้นละก็คงยั่วกิเลสผมมากกว่านี้ 55555555

Senior Member thai-korea's Avatar
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ pong-pana อ่านข้อความ
    ขอใช้สิทธิพาดพิงนะครับน้าตู่ เป็นแค่เพียงข่าวโคมลอย เชื่อไม่ได้เลยครับ
    ส่วนเรื่องไปทำบุญ จะไปกันเมื่อไหร่ รบกวนบอกล่วงหน้าด้วยนะครับ
    แต่ทริปเพชรบูรณ์ผมคงไม่ได้ไปด้วยแน่ เพราะไม่ค่อยว่างครับ
    ขออนุญาตลุกขึ้นอภิปรายหน่อยครับ ท่านประธาน เนื่องจากชื่อของกระผมไม่ได้บอกนะครับว่าเกี่ยวกับใค รและเรื่องอะไร
    ไม่ได้ตั้งใจที่จะพาดพิงผู้ใด และยังไม่เคยเอ่ยนามให้ผู้ใดเสื่อมเสียนะครับท่าน ผมต้องบอกว่าผม บริสุทธิใจจริงๆครับ ส่วนผู้ใดใช้สิทธิพาดพิงนั้น ก็ให้ท่านประธานเป็นผู้วินิจฉัยว่า ไปพาดพิงในเรื่องใดครับท่านประธานที่เคารพ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย thai-korea : 14-05-2008 เมื่อ 09:16

Senior Member jeenjeab's Avatar
    สถานที่
    PONGPANA RIDER CLUB
    ขอบคุณ
    0

ขอให้ท่าน pong - pana
    ถอนคำว่าข่าวโคมลอย ด้วยครับ
    เรื่องราวจะเป็นอย่างไรผมไม่ยุ่งด้วย
    แต่ขอให้ถอนคำว่า ข่าวโคมลอย ออก
    ด้วยเถอะครับ ฟังแล้วไม่สุภาพครับ
    อย่าให้พี่ตู่ต้องปวดหัวกับเรื่องนี้เลย
    พี่น้องครับ ts23ts23ts23
    รายงานสภาพอากาศวันนี้ อากาศ ครึ้ม
    ช่วง เช้า ช่วงบ่าย มีแดดแล้วครับ ค่อย
    ใจชี้นขึ้นหน่อยไม่มีฝนครับวันนี้
    เรื่อง บันไดข้าง VIGO นั้นใจจริงผม
    ก็ไม่อยากใส่หรอกครับ แต่ว่า พ่อแม่
    ภรรยา และ ลูกผมขึ้นกันลำบากครับ
    สรสารครับก็เลยใส่เสียดีกว่าครับ

ขอบคุณ
    0

มันมาอีกแล้วๆๆๆๆครับพี่น้อง ฝนครับมากันทุกวันเลยครับ
    แล้วจะรอดมั้ยเนี่ยตู 14.35 น.

Senior Member jeenjeab's Avatar
    สถานที่
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ thai-korea อ่านข้อความ
    มันมาอีกแล้วๆๆๆๆครับพี่น้อง ฝนครับมากันทุกวันเลยครับ
    แล้วจะรอดมั้ยเนี่ยตู 14.35 น.
    ณ เวลานี้ที่ชัยนาท เริ่มมีลม และฝนตกปลอย ๆ เล็กน้อยครับ
    เวลา 21.30 น.

Junior Member
    ขอบคุณ
    0

ผมขอถอนคำพูดก็ได้ครับ ถ้าหากจะทำให้สภาแห่งนี้สงบ!!!
    เปลี่ยนเรื่องมาคุยเรื่องดินฟ้าอากาศก็ดีครับ
    เมื่อวานนี้ที่กรุงเทพฯ ฝนตกหนักมากครับ
    เหมือนกับฟ้ารั่วก็ว่าได้
    ทริปเพชรบูรณ์ของพวกพี่ๆ จะรอดมั้ยครับนี่!!
    ส่วนเรื่องนอกสภาค่อยว่ากันอีกทีนะครับ

ขอบคุณ
    0

Cool

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ pong-pana อ่านข้อความ
    ผมขอถอนคำพูดก็ได้ครับ ถ้าหากจะทำให้สภาแห่งนี้สงบ!!!
    เปลี่ยนเรื่องมาคุยเรื่องดินฟ้าอากาศก็ดีครับ
    เมื่อวานนี้ที่กรุงเทพฯ ฝนตกหนักมากครับ
    เหมือนกับฟ้ารั่วก็ว่าได้
    ทริปเพชรบูรณ์ของพวกพี่ๆ จะรอดมั้ยครับนี่!!
    ส่วนเรื่องนอกสภาค่อยว่ากันอีกทีนะครับ
    ขอบคุณครับท่าน pong-pana
    วันนี้ไม่มีฝน ไม่มีแดดอีกเช่นกัน มันครึ้มทั้งวัน อากาศดีครับ อย่างงี้ชอบ(นอน)
    อยากให้วันเดินทาง เป็นแบบนี้จัง หรือว่างัยครับท่านสมาชิกทุกท่าน
    เสียดายที่ไม่ได้ร่วมเดินทางกับท่าน pong-pana ไม่งั้นได้ปะมือกันอีกย...า......ว
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย thai-korea : 15-05-2008 เมื่อ 12:54

ขอบคุณ
    0

Talking

เรียนท่านผู้ร่วมเดินทาง
    ทางผมมีผู้ร่วมทริปนี้เพิ่มอีก 2 ท่านขอรับ
    ท่านที่ 1 อาจารย์ ชัยนันท์ เป็นอาจารย์ประจำ ม.ราชภัฎวลัยลงค์กร (ติสสสสสุดๆๆๆๆ) เชิญทุกท่านสัมผัสความติสของแกได้ครับแล้วจะรู้เอง ใช้ BMW R1200 (jameborn)
    ท่านที่ 2 น้องโอมเป็นบุตรชายผู้เดียวของพี่แตนเราเองครับว่างพ อดีก็เลยชวนไปด้วยกัน
    การเดินทางของเราต้องสนุกมากขึ้นแน่ๆ

สถานที่
    ขอบคุณ
    0

วันนี้ตอนเช้ามีฝนตกมาเล็กน้อยเท่านั้น
    จากนั้นก็มีแดดแต่ไม่มากอากาศกำลังดีครับหาก
    เป็นเช่นนี้ตลอดไปก็เยี่ยมเลยครับ แต่ยังไงก็ต้อง
    ดูสถานการณ์ ไปเรื่อย ๆ ครับเอาแน่เอานอนไม่ได้
    ส่วนเรื่องมีสมาชิกในการเดินทางเพิ่มนั้น
    มีความยินดีเป็นอย่างยิ่งครับ ทริปนี้ไม่ธรรมดา
    แน่ครับ
    และต้องขอขอบคุณท่านโป่งที่ถอนคำพูด
    ทำให้เรื่องราวจบลงแต่โดยดี เรื่องอย่างนี้ต้อง
    คุยกันนอกรอบครับผมเห็นด้วย ขอขอบคุณท่าน
    มา ณ ที่นี้ด้วยครับ ที่ทำให้สภาแห่งนี้สงบ
    อากาศน่ะเวลานี้ 15.30 น.ท้องฟ้าปลอดโปร่ง
    อากาศแจ่มใส มีแดดออกแจ่มมากครับที่นี่em97
    รายงานสภาพอากาศน่ะเวลา 16.30 น.
    ครึ้ม ๆ ยังไงชอบกล เมื่อกี้แดดยังออกอยู่เลย
    ยังของมันเนี่ย แต่ฝนก็ไม่ตก เดาใจไม่ถูก
    เลยเนี่ย
    ณ เวลา 4 ทุ่ม ฝนกระหน่ำลงมาแล้วครับ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย jeenjeab : 15-05-2008 เมื่อ 22:08

Junior Member
    ขอบคุณ
    0

สวัสดีตอนเช้าครับ
    ทำงานวันสุดท้ายแล้ว
    สำหรับ long weekend
    เดือนหน้าก็ไม่มีวันหยุดแล้ว
    เปิดเทอมแล้ว รถติด ...หาย!!!

ขอบคุณ
    0

Talking

สวัสดีตอนเช้าครับ
    ทำงานวันสุดท้ายแล้ว
    สำหรับ long weekend
    เดือนหน้าก็ไม่มีวันหยุดแล้ว
    เปิดเทอมแล้ว รถติด ...หาย!!!
    Good Afternoon :;:;
    ผมท่านมื้อเที่ยงเรียบร้อยแล้วท่านทานหรือยังครับ/
    ถ้ายังไปเจอกันหน่อยเป็นงัยอาทิตย์นี้หยุดยาวด้วย?
    ที่นี่ก็เปิดเรียนอาทิตย์แรกเหมือนกันไม่เห็นรถมันจะ ติดเลยครับท่าน,มันดับหมดทุกคันเลยคราบ"ขำขำฮาฮา"
    จะได้อารมณ์ดีครับทุกท่าน byeๆ
    Oh!เกือบลืมบอกอากาศที่นี่
    VERY HOT...T..T
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย thai-korea : 16-05-2008 เมื่อ 12:00

สถานที่
    ขอบคุณ
    0

ที่นี่อากาศแจ่มใสมากครับแดดออกแต่เช้า
    ถ้าเป็นอย่างนี้เรื่อย ๆ ก็แหล่มไปเลยครับ

LONG WEEKEND นี้ ฝากเที่ยวด้วยน่ะครับท่าน
    อย่าหักโหม ให้มากของบางอย่างเก็บไว้ใช้งานตอน
    มีอายุมากขึ้นก็ได้น่ะครับ
    เปิดเทอมที่นี่ก็คึกคักดีครับ เด็กแว๊นเต็มไปหมด
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย jeenjeab : 16-05-2008 เมื่อ 12:29

สถานที่
    ขอบคุณ
    0

em97 พี่ตู่ครับยินดีที่ได้ออกทริป OFF ROAD กับพี่ตู่
    ครับ ใครบอกว่า ชัยนาทไม่มีที่เที่ยว OFF ROAD
    ไม่จริง ครับ ไม่จริง em97

Member tu pongpana's Avatar
    ขอบคุณ
    0

ข้อมูลเพิ่มเติม ดุข่าวตอนกลางวันที่โน่น น้ำท่วม ครับพี่น้อง ยังไงซะลองเช็ค อีกทีว่าท่วมที่ไหนบ้าง เดี๋ยวไปแล้ว
    ไม่สนุก
    ปล. ถ้าถอนยิกเหลี่ยมอย่าถอนนะเพราะมัน................. ...............

Member tu pongpana's Avatar
    ขอบคุณ
    0

อย่าดังไปอายยยยยยยยยยยยยยยยย เขาอ่ะดิ

หน้าที่ 4 จากทั้งหมด 65 หน้า แรกแรก 1 2 3 4 5 6 7 8 9 10 11 12 13 14 54 ... หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย

Bookmarks