Kuru ล้อกล้วยช่วยทีครับ

ชื่อกระทู้: Kuru ล้อกล้วยช่วยทีครับ

มาตรฐาน Kuru ล้อกล้วยช่วยทีครับ

ตอนนี้เริ่มอยากหารองเท้าให้เจ้า 800

ใจอยากได้ล้อกล้วย ขอบ 13" 5 รู 108 แต่มันช่างหายากจริงๆ

จึ่งคิดว่าถ้าเป็น 4 รู มันน่าจะง่ายกว่าไหม

เลยอยากรู้ว่า 4 รู ร้อย เท่าไหร่ครับ ที่หาง่าย (มีขายกันทั่วไป)

แล้วแปลงสเปเซอร์ จาก 5 รู เป็น 4 รูจ ะมีปัญหาตามมาไหม

ราคาประมาณเท่าไหร่

ขอบคุณครับ

nUn_Su's Avatar
    สถานที่
    Mazda 800 Club Thailand
    ขอบคุณ
    225

แปลงสเปเซอร์จะทำให้ล้อยื่นล้นซุ้มล้อครับ โหลดมากไม่ได้ติดซุ้มครับ แนะนำให้เจาะดุมครับ เป็น4รู114 ครับ ใส่ล้อได้เกือบทุกรุ่นครับ โหลดต่ำๆให้มุดซุ้ม สวยอย่าบอกใครเชียว ส่วนการเจาะดุมก้อให้ร้านกลึงใหญ่ๆทำได้เลยครับ คงไม่เกินความสามารถเสี่ยปุ๊ หรอกครับ...อิอิ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย nUn_Su : 27-06-2010 เมื่อ 16:31

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ nun_su อ่านข้อความ
    แปลงสเปเซอร์จะทำให้ล้อยื่นล้นซุ้มล้อครับ โหลดมากไม่ได้ติดซุ้มครับ แนะนำให้เจาะดุมครับ เป็น4รู114 ครับ ใส่ล้อได้เกือบทุกรุ่นครับ โหลดต่ำๆให้มุดซุ้ม สวยอย่าบอกใครเชียว ส่วนการเจาะดุมก้อให้ร้านกลึงใหญ่ๆทำได้เลยครับ คงไม่เกินความสามารถเสี่ยปุ๊ หรอกครับ...อิอิ
    ขอบคุณครับเทพ diy

ท่านนันครับ ที่บ้านพอจะเหลือกล้วย 13" ไหมครับ

Senior Member Uckero's Avatar
    ขอบคุณ
    0

สี่รูร้อยโปดดดดดดดด

หาล้อได้เยอะเรย

sk9991's Avatar
    สถานที่
    สายวี บางแค..
    ขอบคุณ
    2,123

ท่านพี่ปุ๊ครับ น้องมี5รูขอบ13ครับแต่เป็นล้อแม็กมี2วงครับพรุ่งนี้น ้องจะลงรูปให้ดูครับ น้องเห็นมันแปลกดีเลยเก็บมาครับ เผื่อพี่ปุ๊ชอบครับ แต่ไม่ใช้กล้วยนะครับ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย sk9991 : 27-06-2010 เมื่อ 17:37

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ sk9991 อ่านข้อความ
    ท่านพี่ปุ๊ครับ น้องมี5รูขอบ13ครับแต่เป็นล้อแม็กมี2วงครับพรุ่งนี้น ้องจะลงรูปให้ดูครับ น้องเห็นมันแปลกดีเลยเก็บมาครับ เผื่อพี่ปุ๊ชอบครับ แต่ไม่ใช้กล้วยนะครับ
    รอชมครับ

แล้วมี 2 ล้อจะใส่ยังไงครับ

บ่แม้นมอเตอร์ไซร์เด้อครับ

สถานที่
    ขอบคุณ
    225

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ Pu-eternal อ่านข้อความ
    ขอบคุณครับเทพ diy

ท่านนันครับ ที่บ้านพอจะเหลือกล้วย 13" ไหมครับ
    ตอนนี้เหลือไม่กี่หวีแล้วครับ ครับ......

sk9991's Avatar
    สถานที่
    สายวี บางแค..
    ขอบคุณ
    2,123

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ Pu-eternal อ่านข้อความ
    รอชมครับ

แล้วมี 2 ล้อจะใส่ยังไงครับ

บ่แม้นมอเตอร์ไซร์เด้อครับ
    สวัสดีครับพี่ปุ๊ครับ ขออภัยครับเมื่อวานน้องออกต่างจังหวัดครับ ลองดูครับมี2วงครับผม ถ้าท่านพี่จะเอาน้องจะส่งให้ครับ และถ้าเจออีกจะเก็บใว้ให้ครับผม

Name:  DSC03396.JPG
Views: 207
Size:  142.0 KB

Senior Member badboy234's Avatar
    ขอบคุณ
    0

ผมแปลงสเปเซอร์ใช้อยู่ไม่มีปัญหาอะไรนะครับ ใส่ได้วิ่งได้ปกติ ส่วนเรื่องโหลดก็อย่าโหลดเยอะสิครับพี่นัน
    รถผมไม่แรง!! แค่ใครอย่ามาแซงแล้วปาดหน้า!! เด๊วเจอกันนนนน!!!!!

สถานที่
    ขอบคุณ
    225

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ badboy234 อ่านข้อความ
    ผมแปลงสเปเซอร์ใช้อยู่ไม่มีปัญหาอะไรนะครับ ใส่ได้วิ่งได้ปกติ ส่วนเรื่องโหลดก็อย่าโหลดเยอะสิครับพี่นัน
    ครับน้องปุ๊....แต่พี่ต้องบรรทุกสาวๆนักศึกษาไปเรียน นั้นสิครับ ก้อเลยกลัวติดซุ้มล้อ สาวๆมีแต่อ้วนๆ อิอิ

ส่วนเรื่องล้อกล้วยผมว่าท่านปุ๊ เค้าคงหาได้แล้วมั่งครับ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย nUn_Su : 01-07-2010 เมื่อ 11:49

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ nUn_Su อ่านข้อความ
    ครับน้องปุ๊....แต่พี่ต้องบรรทุกสาวๆนักศึกษาไปเรียน นั้นสิครับ ก้อเลยกลัวติดซุ้มล้อ สาวๆมีแต่อ้วนๆ อิอิ

ส่วนเรื่องล้อกล้วยผมว่าท่านปุ๊ เค้าคงหาได้แล้วมั่งครับ
    ยังหาไม่ได้ครับ

เดี่ยวผมจะโทรไปปรึกษาท่านนะครับ

สถานที่
    ขอบคุณ
    225

พี่ใส่ ขอบ 14 กว้าง6นิ้ว อันนี้ไม่ได้ใส่สเปเซอร์น่ะครับ ล้อหลังไม่ติดซุ้มถ้าโหลดแป๊กๆได้แน่ แต่ล้อหน้าสังเกตุดีๆติดล้นซุ้มมานิดนึง โหลดมากไม่ได้แน่ครับ....

วิธีแก้ล้อหน้า ก้อคงต้องเปลี่ยนซีรี่ยาง หรือไม่ก้อหาล้อกว้างสัก 5.5 นิ้วมาใส่ หรือไม่ก้อหาล้อที่ Offset บวกมากกว่านี่ แต่มันหายากส์ครับ...พี่ก้อยังแก้ไม่ได้เลยครับผม
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย nUn_Su : 01-07-2010 เมื่อ 12:46

Senior Member badboy234's Avatar
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ nUn_Su อ่านข้อความ
    พี่ใส่ ขอบ 14 กว้าง6นิ้ว อันนี้ไม่ได้ใส่สเปเซอร์น่ะครับ ล้อหลังไม่ติดซุ้มถ้าโหลดแป๊กๆได้แน่ แต่ล้อหน้าสังเกตุดีๆติดล้นซุ้มมานิดนึง โหลดมากไม่ได้แน่ครับ....

วิธีแก้ล้อหน้า ก้อคงต้องเปลี่ยนซีรี่ยาง หรือไม่ก้อหาล้อกว้างสัก 5.5 นิ้วมาใส่ หรือไม่ก้อหาล้อที่ Offset บวกมากกว่านี่ แต่มันหายากส์ครับ...พี่ก้อยังแก้ไม่ได้เลยครับผม
    ถ้าเยอะทุกไม่หมดบอกผมนะเด๊วจะไปช่วยทุกครับพี่นัน
    รถผมไม่แรง!! แค่ใครอย่ามาแซงแล้วปาดหน้า!! เด๊วเจอกันนนนน!!!!!

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ nun_su อ่านข้อความ

วิธีแก้ล้อหน้า ก้อคงต้องเปลี่ยนซีรี่ยาง หรือไม่ก้อหาล้อกว้างสัก 5.5 นิ้วมาใส่ หรือไม่ก้อหาล้อที่ offset บวกมากกว่านี่ แต่มันหายากส์ครับ...พี่ก้อยังแก้ไม่ได้เลยครับผม
    โปรเจคใส่สเปอร์เซอร์อด

ต่อไปหาร้านเจาะดุม ถ้ามีโปรเจคนี้ดำเนินต่อ

ถ้าไม่มีร้านทำได้ คงต้องล้อเดิมครับ e11e11e11

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ badboy234 อ่านข้อความ
    ถ้าเยอะทุกไม่หมดบอกผมนะเด๊วจะไปช่วยทุกครับพี่ นัน

Bookmarks