##ผมบ้าไปหรือเปล่าครับที่ซื้อ mazda1000 ครั้งละ 4 คัน## - หน้า 13

หน้าที่ 13 จากทั้งหมด 17 หน้า แรกแรก ... 3 4 5 6 7 8 9 10 11 12 13 14 15 16 17 หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย

ชื่อกระทู้: ##ผมบ้าไปหรือเปล่าครับที่ซื้อ mazda1000 ครั้งละ 4 คัน##

noom_greenhouse's Avatar
    ขอบคุณ
    0

ติดตามเรื่องราวของพี่ชายคนนี้อยู่ตลอดนะครับ หืมมมมม แบบว่าของพี่แต่ละอย่างนี่ผมยอม ++" 5555555

jodeci's Avatar
    สถานที่
    Mazda RWP
    ขอบคุณ
    869

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ chatupong อ่านข้อความ
    ตามที่คุณนันท์ว่านั่นแหละครับคุณ jodeci 555
    ไม่มีขายทั่วไปครับ พรรคพวกที่ทำงานอยู่ที่ airline แห่งหนึ่งช่วยจัดการให้ครับ
    สายเส้นเล็กนิดเดียวครับ จ่ายครั้งเดียวใช้ได้ตลอดชีวิตครับ 555
    ตัว adapter เป็น stanless แท้ ๆ ครับ (บางรุ่นที่ต้องใช้หัวเทเปอร์ต้องไปกลึงหัวอีกนิดหน่ อยครับ)
    ผมก็ได้แต่มองๆครับ ชอบอะไรที่มันใช้ได้ตลอดชีวิตครับ เดี๋ยวขอไปหาความรู้เพิ่มเติมก่อนนะครับ ขอบคุณมากๆครับทั้งนายหัวและท่านวีระชัยครับ

Junior Member IMY939's Avatar
    สถานที่
    Mazda Club Thailand
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ chatupong อ่านข้อความ
    ขอบคุณครับ สภาพรถทุกอย่างผ่านหมดครับ เพราะก่อนมาก็รื้อช่วงล่างมาเรียบร้อยแล้วครับ
    ยกเว้นการ load เตี้ยที่ทำให้จังหวะการเล่นตัวในกรณีที่ลงหลุมหรือช่ วงที่ spring กับโช้คต้องทำงานมากกว่าปกติ แต่เขาทำงานได้น้อยไปครับ ทำใัห้มีอาการเป๋ครับ
    แต่ถ้ารู้จังหวะก็ไม่มีอะไรมากครับ
    หากขับในเมืองหรือถนนเรียบ ๆ สบายครับ ผมว่าคันนี้ถ้าเหยียบหมดน่าจะทำความเร็วได้ถึง 150 กม./ชม.ครับ เพราะไปควักไส้ใส่
    ลูกสูบของ 1200 มาเรียบร้อยแล้วครับ
    ข้าน้อย ขอคาราวะ ขอรับ ครับท่าน
    ผมเหยียบเจ้าคุณปู่ครั้งหนึ่ง ลองมาแบบ บ้า ระห่ำ ก็ได้แค่ 125 กม./ชม. สุดๆล่ะครับ
    Mazda 1000 '1974 {BPB-55 Standard}

nUn_Su's Avatar
    สถานที่
    Mazda 800 Club Thailand
    ขอบคุณ
    225

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ jodeci อ่านข้อความ
    ผมก็ได้แต่มองๆครับ ชอบอะไรที่มันใช้ได้ตลอดชีวิตครับ เดี๋ยวขอไปหาความรู้เพิ่มเติมก่อนนะครับ ขอบคุณมากๆครับทั้งนายหัวและท่านวีระชัยครับ
    อีพรหล้าไม่ต้องถึงขนาดนี้หรอกครับ เน้นลูกทุ่งๆครับ แต่คนเห็นแล้ว.ให้ร้อง " เฮ้ยคุณคิดกันได้ไง "

รถอะไรของคุณเนี๊ย มาสด้าพันรุ่นนี้มันมีแบบนี้ด้วยเหรอ เฮ้ยอันนี้ทำได้ไง มันติดมากับรถเหรอ ผมว่าคนเห็นก้อจะถามท่านแบบนี้แหละครับ จริงมั้ยท่านวี 5555

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ noom_greenhouse อ่านข้อความ
    ติดตามเรื่องราวของพี่ชายคนนี้อยู่ตลอดนะครับ หืมมมมม แบบว่าของพี่แต่ละอย่างนี่ผมยอม ++" 5555555
    คนมีเพื่อนเยอะก็อย่างนี้แหละครับ มีอะไรดี ๆ เขาก็เผื่อแผ่มาให้ เหมือนที่หนุ่มเให้กับพี่นั่นแหละครับ ขอบคุณครับ
    ว่าก็ว่าเถอะ ช้างเ้หยียบของพี่ยังไม่มีปัญญาแต่งให้สวยเหมือนของห นุ่มเลยครับ คันขาวนั่นสุดยอดจริง ๆ ครับ

คันนี้ของใครเอ่ย ?

แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย chatupong : 31-07-2010 เมื่อ 03:04

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ jodeci อ่านข้อความ
    เพิ่มเติมนิดหนึ่งครับ สายที่ว่าไม่ใช่สายถักที่วัยรุ่นบางกลุ่มเขาใช้กันนะ ครับ
    ถ้าจะพูดโม้ ๆ กันหน่อยก็ต้องบอกว่า สายนี้เขาใช้กับระบบน้ำมันบางชนิด บางจุดของเครื่องบินบางรุ่นครับ (ฟังเพื่อนโม้ให้ฟังอีกทีครับ ผิดถูกประการใดผมไม่ยืนยันครับ เพราะคนที่โม้ให้ฟังเขาอยู่ airline ครับ ส่วนผมอยู่ในห้องกับ air Mitsu ครับคุณ jodeci 555)

ภาพเมื่อใส่เสร็จแล้วประมาณนี้ครับ เสียดายที่ภาพมืดไปนิดหนึ่งครับ

แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย chatupong : 31-07-2010 เมื่อ 03:02

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ IMY939 อ่านข้อความ
    ข้าน้อย ขอคาราวะ ขอรับ ครับท่าน
    ผมเหยียบเจ้าคุณปู่ครั้งหนึ่ง ลองมาแบบ บ้า ระห่ำ ก็ได้แค่ 125 กม./ชม. สุดๆล่ะครับ
    เมื่อวานคันสีฟ้ามีคนขับล่องใต้ไปแล้วครับ โดยออกเดินทางตอนเช้าประมาณ 08.00 น. ถึงสุราษฏร์ธานีราว 5 โมงเย็นครับ ข่าวแจ้งว่ารอบนี้เติมน้ำมันไม่ถึง 2,000 บาทครับ กล้าทำความเร็วได้ถึง 130 - 135 กม./ชม. ครับ และข่าวยังแจ้งเข้ามาว่า เหนื่อยมากครับ 555

แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย chatupong : 31-07-2010 เมื่อ 02:46

jodeci's Avatar
    สถานที่
    Mazda RWP
    ขอบคุณ
    869

เพิ่มเติมนิดหนึ่งครับ สายที่ว่าไม่ใช่สายถักที่วัยรุ่นบางกลุ่มเขาใช้กันนะ ครับ
    ถ้าจะพูดโม้ ๆ กันหน่อยก็ต้องบอกว่า สายนี้เขาใช้กับระบบน้ำมันบางชนิด บางจุดของเครื่องบินบางรุ่นครับ (ฟังเพื่อนโม้ให้ฟังอีกทีครับ ผิดถูกประการใดผมไม่ยืนยันครับ เพราะคนที่โม้ให้ฟังเขาอยู่ airline ครับ ส่วนผมอยู่ในห้องกับ air Mitsu ครับคุณ jodeci 555)

ภาพเมื่อใส่เสร็จแล้วประมาณนี้ครับ เสียดายที่ภาพมืดไปนิดหนึ่งครับ

สวยและมีประโยชน์แบบนี้ ผมว่ามันก็เหมาะสมด้วยราคาและคุณของมันครับ บางเรื่องผมก็ไม่รู้เรื่องหรอกครับนายหัว ก็มาหาอ่านหาเก็บจากพี่ๆน้องๆเหมือนกัน ผมว่าพี่น้องชาวมาสด้านิสัยดี ไม่ค่อยหวงความรู้ครับ คงมีโอกาสได้หามาใส่บ้าง 5555

สวยและมีประโยชน์แบบนี้ ผมว่ามันก็เหมาะสมด้วยราคาและคุณของมันครับ บางเรื่องผมก็ไม่รู้เรื่องหรอกครับนายหัว ก็มาหาอ่านหาเก็บจากพี่ๆน้องๆเหมือนกัน ผมว่าพี่น้องชาวมาสด้านิสัยดี ไม่ค่อยหวงความรู้ครับ คงมีโอกาสได้หามาใส่บ้าง 5555
    ความรู้ของคุณ jodeci มาจากพี่ ๆ น้อง ๆ ใน board นี้ ส่วนของผมมาจากการโดนฟันมาครับ 555

รบกวนคุณแดนหน่อยครับ
    1. กันชนหน้า 1 ชุด
    2. กระจังหน้า 2-3 ชุด
    3. กระจกมองหลัง 3 ชุด (แบบมีตัว m ครับ)
    4. เหล็กที่กระจกหลัง (เป็นซี่ ๆ ) เรียกไม่ถูกครับ 2 ชุด
    5.ฝากระบะท้าย 2 ฝาครับ (แบบตัวหนังสือเล็กครับ)

พอมีของไหมครับ ? ราคามิตรภาพแบบลำปางไม่เอานะครับ 555
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย chatupong : 31-07-2010 เมื่อ 11:57

TOOK_14's Avatar
    สถานที่
    -
    ขอบคุณ
    0

ความรู้ของคุณ jodeci มาจากพี่ ๆ น้อง ๆ ใน board นี้ ส่วนของผมมาจากการโดนฟันมาครับ 555
    5555555อารมย์ขันเยาะจริงๆ จัดเสื้อเกราะสักตัวมั๊ยพี่.....

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ TOOK_14 อ่านข้อความ
    5555555อารมย์ขันเยาะจริงๆ จัดเสื้อเกราะสักตัวมั๊ยพี่.....
    คนใต้ส่วนใหญ่ก็นิสัยตรงไปตรงมาอย่างนี้แหละครับคุณ Took_14 ถ้าไม่เข้าใจคบยากครับ แต่ถ้าเข้าใจจะยั่งยืนครับ 555

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ TOOK_14 อ่านข้อความ
    นู๋ขอ..เสื้อจับ..มีใม......อิอิ

nUn_Su's Avatar
    สถานที่
    Mazda 800 Club Thailand
    ขอบคุณ
    225

คนใต้ส่วนใหญ่ก็นิสัยตรงไปตรงมาอย่างนี้แหละครับคุณ Took_14 ถ้าไม่เข้าใจคบยากครับ แต่ถ้าเข้าใจจะยั่งยืนครับ 555

เอ้า...ก้อคนนึงอยู่ภูเก็ต คนนึงอยู่สุราษ คนใต้ทั้งคู่น่ะครับ

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ nUn_Su อ่านข้อความ
    เอ้า...ก้อคนนึงอยู่ภูเก็ต คนนึงอยู่สุราษ คนใต้ทั้งคู่น่ะครับ
    555

หน้าที่ 13 จากทั้งหมด 17 หน้า แรกแรก ... 3 4 5 6 7 8 9 10 11 12 13 14 15 16 17 หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย

Bookmarks