ถามเรื่องเข็มความร้อน

ชื่อกระทู้: ถามเรื่องเข็มความร้อน

มาตรฐาน ถามเรื่องเข็มความร้อน

Familia 1300 5เกียร์ หน้าปัดตัวนี้จะมีเข็มความร้อน น้ำมัน และไฟชาร์ตอยู่ในอันเดียวกัน

มีข้อสงสัยเรื่องเข็มความร้อน

-พอดับเครื่อง เข็มความร้อนตีไปที่ Hot
    -แต่พอติดเครื่อง เข็มความร้อนตีมาที่ Cold

วิ่งไปสักพัก ขึ้นมานิดๆ แต่ไม่เกินกลางหน้าปัด

สงสัยว่า ดับเครื่อง เข็มตีไปที่ Hot นี่เป็นปกติไหมครับ ไม่เคยเจอครับ แปลกๆ งง

ขอบคุณครับ

ดับเครื่อง ปิดกุญแจ เข็มตีไป Hot สุดเลย
    Name:  IMG526.jpg
Views: 188
Size:  28.8 KB
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Golf-GTI : 18-11-2011 เมื่อ 17:29

เปิดกุญแจตอนเช้า ติดเครื่องแล้ว เข็มตีมาที่ Cold
    Name:  IMG527.jpg
Views: 186

Senior Member kittisayam's Avatar
    ขอบคุณ
    0

ปกติครับ ของผมเครื่อง 1200 4 เกียร์ก็เป็นแบบนี้แหละ
    ดังแต่ท่อ ล้อไม่หมุน

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ kittisayam อ่านข้อความ
    ปกติครับ ของผมเครื่อง 1200 4 เกียร์ก็เป็นแบบนี้แหละ
    ขอบคุณครับ เพิ่งจะสังเกต นึกว่ามันผิดปกติ
    ที่แท้มันปะหลาดกว่ายี่ห้ออื่น รุ่นอื่นๆ เป็นงงเลย

Junior Member kampan's Avatar
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ Golf-GTI อ่านข้อความ
    ขอบคุณครับ เพิ่งจะสังเกต นึกว่ามันผิดปกติ
    ที่แท้มันปะหลาดกว่ายี่ห้ออื่น รุ่นอื่นๆ เป็นงงเลย
    ของผมเนี้ยขึ้นเหมือนเข็ววัดรอบเลยครับ เร่งเครืื่องแล้วขึ้นตามเลย
    พี่ๆเข้าบอกให้ผมเช็ค กาวดู หายจริงๆ ครับ

รับทราบครับ สรุปว่าปกติ เวลาดับเครื่องแล้วต้องตีไป Hot

วันนี้กลับจาก พัทยา จะเข้ามารับพัสดุไปรษณีย์ที่ กทม. กลัวไม่ทันเที่ยง

เหยียบ 120 ตลอดทาง บางช่วงอัดไป 140 ความร้อนไม่ขึ้น อยู่แค่ตรงกลาง แจ่มดี หายห่วงเรื่องเครื่องละ

Senior Member ปุ๊ทะริ's Avatar
    ขอบคุณ
    245

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ Golf-GTI อ่านข้อความ
    เปิดกุญแจตอนเช้า ติดเครื่องแล้ว เข็มตีมาที่ Cold
    Name:  IMG527.jpg
Views: 186
    ......................เกจวัดค่าแบตรี่อยู่ฝั่งลบแสด งว่าไฟอ่อนนะครับ....ลองเช็คแบตรี่และไดร์ชาตร์ด้วยน ะครับ..

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ ปุ๊ทะริ อ่านข้อความ
    ......................เกจวัดค่าแบตรี่อยู่ฝั่งลบแสด งว่าไฟอ่อนนะครับ....ลองเช็คแบตรี่และไดร์ชาตร์ด้วยน ะครับ..
    รับทราบครับท่านพี่
    จอดไว้หลายวันน่ะครับ เมื่อวานวิ่งทางไกลจากพัทยา ชาร์ตเต็มๆ ตอนนี้ปกติละครับ

Familia 1300 5เกียร์ หน้าปัดตัวนี้จะมีเข็มความร้อน น้ำมัน และไฟชาร์ตอยู่ในอันเดียวกัน

มีข้อสงสัยเรื่องเข็มความร้อน

-พอดับเครื่อง เข็มความร้อนตีไปที่ Hot
    -แต่พอติดเครื่อง เข็มความร้อนตีมาที่ Cold

วิ่งไปสักพัก ขึ้นมานิดๆ แต่ไม่เกินกลางหน้าปัด

สงสัยว่า ดับเครื่อง เข็มตีไปที่ Hot นี่เป็นปกติไหมครับ ไม่เคยเจอครับ แปลกๆ งง

ขอบคุณครับ
    เป็นปกติคับ ของผมก้อเป็นแบบนี้คับ

Bookmarks