ณ.ลานพระบรมรูปทรงม้า. - หน้า 67

หน้าที่ 67 จากทั้งหมด 70 หน้า แรกแรก ... 17 57 58 59 60 61 62 63 64 65 66 67 68 69 70 หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย

ชื่อกระทู้: ณ.ลานพระบรมรูปทรงม้า.

Senior Member KM RD V3's Avatar
    สถานที่
    BIKE HERO CLASSIC SECTION SIAM
    ขอบคุณ
    0

ณ.ลานพระบรมรูปทรงม้ารอบนี้เพลาดี.. เรามาพบกันวันเสาร์ที่4กุมภาพันธ์นี้กันนะจ้ะ.. แต่เนื่องด้วยรอบนี้ผมเองติดภาระกิจ..โดนรับชวนไปร่ว มกิจกรรมงานหนึ่ง..ซึ่งไม่อาจหลีกเลี่ยงได้ ผมคงไม่ได้ไปพบปะพูดคุยกับทุกๆคนในรอบนี้ได้นะครับ.. แต่ผมจะไปพบปะทุกๆคนที่ลานพระบรมรูปทรงม้าในรอบกลางเ ดือนนี้นะครับ.. จึงขอเรียนมาเพื่อทราบกันนะจ๊ะ..

BIKE HERO DISCO POWER.

Senior Member KM RD V3's Avatar
    สถานที่
    BIKE HERO CLASSIC SECTION SIAM
    ขอบคุณ
    0

ช่วยกันหน่อยนะครับ.. เพื่ออะไรๆในวงการเรามันจะได้ดีขึ้นกว่าที่เป็นอยู่ท ุกวันนี้กันนะครับ.. อย่าปล่อยอะไรให้มันต้องแย่ลงไปจนต้องพบกับจุดจบกันเ ลยนะครับ.. มาช่วยกันทำวงการเราให้มันเบาขึ้นเถอะนะครับ

มันเป็นสิ่งสำคัญเราต้องบอกต่อกับเพื่อนรักของเราครั บ.. เราขอตั้งข้อรังเกียจกันไว้ตรงนี้เลยนะครับ.. ช่วยๆกันครับ ถ้าอยากให้วงการเรามันดีกว่านี้.. หรือกลับไปเป็นเหมือนเมื่อก่อน

ที่ผ่านมาเรานิ่ง และปล่อยให้มันเรื้อรังมานานแล้ว.. วันนี้เราจะหยุด ไม่ไปงานต่างๆอย่างนี้.. ถ้าผู้จัดมีจุดประสงค์ที่เคลือบแฝง ไม่จริงใจ หรือไม่หวังดีต่อวงการจริงๆ.. เราขอต่อต้านครับ..

เรากลับมาเหมือนเดิมใหม่ได้ครับ.. ใครที่ไม่รู้หรือยังไม่เข้าใจ ว่าเราจัดงานคลาสสิคเพื่ออะไรจริงๆ ผมมีคำตอบตรงนี้..และคนที่อยู่ในวงการนี้มานานก็บอกไ ด้..ผู้ใหญ่ในวงการหลายๆท่านก็มีคำตอบแบบผมครับ.. วันนี้มันไม่เหมือนวันนั้นแล้วครับสิ่งดีๆ.. ย่ำแย่ลงทุกวันจนจะดูไม่ได้กันอยู่แล้วครับ..

ก่อนไปงานไหน.. คิดและดูกันให้ดีนะครับ.. ผมไม่ได้ห้าม ถ้าคุณอยากไป แต่คุณลองถามตัวคุณเองแล้วกัน ว่าอยากไปไหม?? กับงานที่ไม่มีคนสนใจกัน งานที่ไม่มีมิตรภาพอะไรให้แก่กันเลย งานที่เอาแต่มันส์เพียงอย่างเดียว โดยลืมนึกถึงวัฒนธรรมดีๆที่เคยมีกันมา งานที่เอาความบันเทิงเป็นใหญ่มากกว่าการทำบุญ และการศึกษาหาความรู้จากรถคลาสสิคจริงๆร่วมกัน จัดให้มีดนตรี มีโคโยตี้ ผ่านมาแล้วก็ผ่านไปแค่นั้น ถ้าหากคุณมีหัวใจที่รักรถคลาสสิคจริงๆแล้ว ผมว่าคุณตอบตัวเองได้นะครับ.. สำหรับผม ผมขอเลือกงานที่จะไปแน่นอนครับ

น้าขอขอบใจรูปโลโก้สวยๆ Credit หลานมารถ Zeus พัทยา ครับ

สถานที่
    ขอบคุณ
    0

Smile รวพลคนรักษ์รถเดิม

ถ้าชอบ.. ขอชวนมาแชร์ครับ..
    เพราะที่นี่มีข้อมูล..เพื่อการเรียนรู้มากมายเกี่ยวก ับรถคลาสสิค ในนี้ และสามราถสอบถามหาความรู้เพิ่มเติมเพื่อแบ่งปันกันได ้ที่นี่นะครับ..ตามลิ้งค์..

http://www.facebook.com/pages/%E0%B8...88026341260891

สถานที่
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ KM RD V3 อ่านข้อความ
    มีเรื่องราวบางเรื่อง ที่ผมรู้สึกมาเป็นระยะๆ คิดจะเขียนมันขึ้นมาหลายครั้ง แต่ก็ปฏิเสธตัวเองมาโดยตลอด..เพราะคิดเสมอว่า เมื่อเราทำไปแล้ว เราให้ไปแล้ว ก็ไม่ควรหวังคิดอะไรกลับคืนมา มันเป็นความสุขทางใจที่ได้ชื่นชมพวกเค้าในภายหลัง โดยส่วนตัวของตัวเองที่ได้อยู่ตรงนี้.. มีเพื่อน มีพี่ มีน้อง มีลูกๆหลานๆที่น่ารัก ผมพอใจแล้ว

..ผมเองอยู่เบื้องหลังคนที่คิดว่าตัวเองดังหลายๆคน คนที่คิดว่าตัวเองมีชื่อเส...ียงแล้ว คนที่คิดว่าตัวเองเป็นที่ยอมรับ ฯลฯ

ด้วย ความเศร้าใจนะครับ สิ่งที่ผมทำให้ มันมาจากมิตรภาพในหัวใจเท่านั้น แต่กลับทำให้พวกคุณหลงตัวเองกันไปซะได้ โหยหาอะไรกันหนักหนาเหรอครับ? ชีวิตคนเราก็เท่านี้.. สิ่งที่ผมมีให้และนำเสนอพวกคุณออกไป..ก็เพื่อให้เป็น วิทยาทานแก่คนรุ่นใหม่ ได้มาชื่นชมร่วมกัน..

แต่ที่ไหนได้พวกคุณเองกลับทำตัว เอาตัวไปอวดดีกับสิ่งที่แค่ได้มีตรงนี้ คิดว่าตัวเองเป็นดาราใหญ่ไปซะอย่าง นั้น.. ทำไมไม่ละอายใจกันบ้างเลย.. กว่าที่คุณจะมาอยู่ตรงนี้ ผมถามจริงๆเลย มีใครสนใจคุณบ้าง นิสัยคุณเอาใครที่ไหนกันครับ?? ถ้าคนที่เค้าศรัทธาคุณได้รู้ความจริงบางอย่าง ว่าคนอย่างคุณมันไม่เคยเอาใคร ไม่สำนึกอะไรบ้างเลย พวกเค้าเองจะยังศรัทธาคุณไหม??

อย่าหลงทำตัวเองเหมือนเป็นเทพเป็น เทวดาที่คนต้องมาห้อมล้อมกันนักเลย.. คุณไม่คิดอะไรบ้างหรือครับว่า คุณมีวันนี้เพราะใคร? ผมไม่ได้คิดว่ามันเป็นเรื่องบุญคุณหรืออะไรนะครับ เพราะผมถือว่าผมเต็มใจให้กันไปแล้ว แต่ผมละอายใจตัวเองที่เคยนำเสนอคนอย่างคุณ.. จนต้องมานั่งเขียนอะไรอย่างนี้.. สิ่งที่เคยมีในวันนั้น..มันเป็นความ ผิดพลาดของตัวผมเอง ที่ผมจะยอมรับมันโดยดีครับ ..ผมได้แต่หวังใจว่า วันนึงข้างหน้า คนที่ห้อมล้อมและศรัทธาคุณ คงจะรู้ความจริง ว่านิสัยที่แท้จริงของพวกคุณนั้นเป็นยังไงบ้าง วันนั้นก็รับตัวเองให้ได้(อย่างผมที่เคยพลาดคิดดีกับ พวกคุณมา) ทำตัวให้ถูก และรักษาชื่อเสียงของคุณไว้ให้ดีก็แล้วกันนะครับ..

สำหรับผมวันนี้.. ผมก็ยังเป็นคนเดิม เหมือนเดิมครับ จะอีกกี่ปี เพื่อนแท้ของผมเท่านั้นที่เค้ารู้ความจริง แค่นี้ผมก็พอใจแล้วครับ ผมไม่ใช่คนมีชื่อเสียงโด่งดัง และไม่ใช่มาเฟียที่ไหนในประเทศนี้ ผมมีแค่หัวใจที่มีแต่มิตรภาพกับทุกคนเท่านั้นเองครับ เดียว BIKE HEROฯ

ฟังกันเพลินๆนะครับ.. http://www.youtube.com/watch?v=y7-9ywttbvE

สิ่งที่ผมทำมาแต่ก่อนนั้น ผมเพียงแค่ต้องให้ภาพต่างๆมันออกมาดูดีกว่า อยากให้สังคมเรามันดีขึ้น อยากให้ทุกๆคนได้มีความหมายร่วมกัน มีมิตรภาพที่ดีต่อกันจริงๆ.. ไม่ได้อยากสนับสนุนส่งเสริมให้มันเป็นแบบนั้นเลยจริง ๆนะครับ..

จะอย่างไรก็แล้วแต่.. ผมเคยอยู่แบบเงียบๆข้างหลังมาโดยตลอดตั้งแต่นิตยสาร คลาสสิค ไรเดอร์..ตั้งใจที่จะไม่แสดงตัวแต่แรกแล้ว แต่ก็ไม่วายที่จะมีคนต่อว่าหรือนินทากันมาตลอดในทางท ี่เค้าไม่เคยได้รู้จักผมเลย และไม่เข้าใจว่าจริงๆแล้วผมทำอะไร เพราะไม่เคยมีใครมาพูดอะไรกับผมบ้างเลยครับ แต่ในวันนี้ผมขอบอกตรงนี้ดังๆชัดๆเลยว่า ผมเองช่วยเป็น ประธานที่ปรึกษา ให้กับนิตยสาร สยามคลาสสิคโซน ในตอนนี้อยู่ครับ และไม่ได้มีผลประโยชน์ใดๆแอบแฝงเป็นตัวเงินกับใครแน่ นอน ผมมีเงินเดือนกินครับ ลูกสาวคนเดียวก็โตเป็นสาวทำงานหาเงินได้แล้ว แม้ผมจะไม่ใช่คนรวย แต่ผมก็ไม่ได้ไปทำอะไรให้ใครเดือดร้อนอะไร หรือไปหาเงินด้วยวิธีต่างๆด้วยจิตใจที่ไม่บริสุทธิ์ ในคราบธุรกิจแอบแฝงต่างๆแน่นอน
    สำหรับวงการนี้ ผมดำรงตัวเองอยู่กับคำว่ามิตรภาพเท่านั้น ไม่ว่าใครจะเป็นอย่างไร ถ้ามีมิตรภาพที่ดีกับผมแล้วผมจะไปหาไปคุยครับ แม้สิ่งต่างๆที่ผมเคยพูดบอกกันในนี้มันจะต้องทำให้ผม รู้สึกว่าผมหยิกเล็บเจ็บเนื้ออยู่เสมอก็ตาม วันนี้ผมขอแสดงตัวเองชัดๆตรงนี้เลยนะครับ ใครมีอะไรที่สงสัยเกี่ยวกับตัวผมก็ให้มาถามผมได้เลยน ะครับ ผมมีเหตุผลกับทุกคำตอบ และทุกสิ่งที่ผมทำอยู่ตรงนี้แน่นอนครับ ตัวผมหาไม่ยากครับ เราสามารถมาพบกันได้ที่ลานพระบรมรูปทรงม้าทุกเสาร์แร ก และเสาร์ที่3ของเดือนนะครับ ถ้าผมไม่ได้มาในเสาร์ใดเสาร์หนึ่ง(เนื่องจากงานประจำ ที่บริษัท) แต่ใน2เสาร์นี้ผมมาแน่นอนครับ.. ขอขอบคุณทุกคนที่อ่านจนจบนะครับ เดียว bike hero

Senior Member ple_mutu's Avatar
    ขอบคุณ
    0

สวดยอดออออ

สถานที่
    ขอบคุณ
    0

เสาร์นี้แล้วนะครับ.. เสาร์ที่3ของเดือน..

สถานที่
    ขอบคุณ
    0

Lightbulb แด่หัวใจของชาวคลาสสิคทุกดวง

ในหัวคิดของผม..
    แม้จะเป็นเหมือนการหยิกเล็บเจ็บเนื้ออีกครั้ง ผมก็อยากจะขอบอก
    ปัญหาในสังคมชาวคลาสสิคเราตอนนี้ มันยังแก้ได้ครับ โดยเริ่มต้นที่ตัวเราก่อน หลังจากนั้นก็บอกต่อกัน กับเพื่อนๆ คนรู้จัก คนในหมู่บ้าน จนแตกต่อกันไปในจังหวัดเดียวกันครับ เราต้องเข้าหาพูดคุยกันให้มากขึ้น ไม่ใช่ต่างคนต่างอยู่แบบแต่ก่อน เราต้องเข้าหาพูดคุยกันโดยใช้มิตรภาพนำหน้าครับ เลิกอวดดีต่อกัน แล้วหันมามองกันอย่างเป็นมิตรให้มากขึ้น อย่างเช่นเจอใครที่ไหนขี่รถคลาสสิค เราก็สามารถเข้าไปหาเข้าไปคุยได้เองเลย โดยไม่ต้องรอความเข้าใจต่อกันให้มันวุ่นวาย รอยยิ้มเนี่ย ใช้นำหน้ากันไปเถอะครับ ไม่สิ้นเปลืองอะไร เข้าไปพูดคุยทำความรู้จักกันโดยเอารถเป็นสื่อนำ ไม่ใช่ขับเข้าไปอวด แนะนำตัวต่อกัน ถ้าเค้าเด็กกว่าเราเราก็พูดคุยแนะนำ แต่ถ้าเค้าผู้ใหญ่กว่าก็พูดคุยชื่นชมกันไป ใช้ไม่ยากหรอกครับมิตรภาพน่ะ ยังไงเราก็ชอบรถ2ล้อเหมือนกันอยู่แล้ว อย่ารอให้เค้าคิดหรือเข้าใจกันแค่ตอนที่เราเจอหน้า หรือเอาแต่อยู่ในกลุ่มของเรา หรือเค้าเองอย่างนั้น ให้ไปก่อนเถอะครับมันไม่มีอะไรเสียหรอก เผลอๆเราเองอาจจะได้อะไรดีๆกลับมาบ้างก็ได้นะครับ แต่ผมไม่อยากให้เราคิดหวังอย่างนั้น แต่ควรเข้าใจและใฝ่หาจะดีกว่าครับ และถ้าเราเองรู้อะไรในวงการนี้มากกว่าก็พูดคุยแนะนำ หรือแสดงความเห็นต่อกันไปเลย เค้าคงไม่เกลียดคนที่คุยดีกับเค้าหรอกนะครับเพื่อนระ หว่างทางกลุ่มนั้น

สำหรับผู้ใหญ่ในวงการเองก็ควรจะจริงจัง จริงใจกันให้มากกว่าที่เป็นอยู่นี้ ไม่ใช่มองปัญหาเพียงแค่เป็นปัญหา แต่ควรมองปัญหาบนความเข้าใจที่ดีร่วมกัน มีอะไรก็คุยก็บอกกัน ไม่ใช่เอาแต่เก็บไว้คิดอะไรคนเดียวแล้วก็เอามาต่อว่า กัน อย่าทำอะไรเพียงแค่สร้างภาพให้เด็กมันดู เราต้องนำและทำจริงโดยเริ่มจากสิ่งเล็กๆครับ ไม่ใช่จะเอาใหญ่ๆแล้วเหมาทำกันขึ้นมา ในฐานะที่ผมเองก็เป็นผู้ใหญ่คนหนึ่งตรงนี้ ผมก็ถูๆไถๆกับลานพระรูปฯมาแล้ว2ปีกว่าๆ สิ่งที่มีตรงนี้แม้มันจะยังดูกระท่อนกระแท่นกันอยู่ แต่มันก็เกิดสิ่งดีๆขึ้นมาแล้วกับกิจกรรมต่างๆที่แม้ ไม่มากมายอะไร แต่ที่สำคัญก็คือเด็กรุ่นใหม่ๆตรงนี้ได้รู้และเข้าใจ วัฒนธรรมที่ดีของชาวคลาสสิคที่เรามีอยู่ครับ ไม่ใช่เอาแต่คิดจัดกันแต่งานใหญ่ๆ เลิกอยู่กันบนผลประโยชน์ทับซ้อนกันซะที เลิกหาพวกหาฝูงในการจัดตั้งองค์กรต่างๆให้มันวุ่นวาย เราเริ่มทำจากสิ่งง่ายๆตรงนี้ ไม่ต้องทำกันเป็นแบบจิตอาสากันหรอกนะครับ แค่แต่ละคนมีสำนึกอาสา มีมิตรภาพจริงๆ ความจริงใจต่อกันนั้นสำคัญที่สุด ผมรู้ว่าทุกคนไม่ใช่คนดีที่สุด แต่เราสามารถมาทำให้มันดีที่สุดร่วมกันตรงนี้ได้นะคร ับ

สำหรับการจัดงานนั้น รถคลาสสิคไม่ใช่สังคมของการแข่งขันครับ แต่เราคือสังคมของการแบ่งปัน เพราะรถที่เราต่างคนต่างมี ไม่ใช่รถที่ทุกคนจะมีได้ครับ ผมจึงไม่อยากให้เราเอามาคิดอวดกัน แต่ควรคิดถึงการศึกษาหาความรู้ร่วมกัน แบ่งปันกัน เช่นผมเองเคยมีอะไหล่รถที่ไม่ได้ใช้(เพราะไม่ตรงกับร ถรุ่นผม)ผมก็เอาให้กับคนที่มีรถรุ่นนั้นไปใช้ฟรีๆเลย ครับ เราต่างช่วยต่อเติมซึ่งกันและกัน เพื่อความสมบูรณ์ร่วมกัน นี่คือตัวอย่างน้ำใจที่เราพึงมีให้แก่กันจริงๆครับ วัฒนธรรมที่ดีเราเริ่มกันมาจากตรงนี้ครับ และผมขอบอกว่ารถคลาสสิคที่ดีนั้นไม่จำเป็นที่จะต้องเ ดิม สวย ครบ เสมอไป แค่เราค่อยๆเก็บค่อยๆทำอย่างตั้งใจ แท้บ้างเทียมบ้าง มันเป็นเรื่องธรรมดาครับ เพราะรถคลาสสิคเหล่านี้มีอายุแล้ว แต่ควรอยู่บนรูปทรงเดิมๆ เพราะมันดูไม่น่าเบื่อครับ เพราะฉะนั้นความรู้สึกผมเอง ผมจึงอยากให้เลิกจัดการประกวดรถไปซะ รูปแบบงานเราควรจัดงานกันแบบมีตติ้ง ไม่ใช่มีเวทีคอนเสริ์ต เพราะมันจะไม่เจอกัน มันคุยกันไม่รู้เรื่อง ที่สำคัญคือมันไม่ได้มิตรภาพอะไรที่ขยายวงออกไปเลยใน งานนั้น อยู่ในงานก็ได้แต่นั่งกันอยู่เป็นกระจุกกับเพื่อนในก ลุ่มเท่านั้น นี่มันงานรถคลาสสิคหรืองานคอนเสริ์ตที่มาเปลี่ยนสถาน ที่กินเหล้ากันแน่
    ผมอยากให้คนจัดงาน เน้นที่การสร้างประโยชน์ร่วมกันให้มากกว่านี้ครับ ที่จริงแล้วสังคมเรามีพลังตรงนี้อยู่มาก แต่ไม่เคยได้นำไปใช้อะไรเลยในการสร้างสรรค์ นอกจากแค่มาร่วมสนุกกันเฉยๆเท่านั้นเอง เราไม่เคยได้ลำบากด้วยกัน นั่นคือเหตุผลว่างานคลาสสิคสมัยนี้มันจึงไม่น่าจดจำเ หมือนงานสมัยก่อนนั่นเองครับ

สำหรับสิ่งที่ผมได้บอกทุกคนในที่ตรงนี้เป็นเพียงบางส ่วนคร่าวๆเท่านั้น ที่เราจะคิดทำร่วมกันได้ ผมขอพลังแบ่งปันตรงนี้กันหน่อยนะครับ มาร่วมกันทำสิ่งดีๆให้มันเกิดขึ้น สิ่งที่จะมีร่วมกันตรงนี้ คือสำนึกที่ดีที่เรามีต่อมิตรภาพครับ จะไม่มีใครบังคับใคร ไม่มีใครนำใคร แต่ในวันนี้เราจะใช้พลังหัวใจที่ต่างคนต่างมี ใช้พลังร่วมกันไปตรงนี้ คุณทำ ผมทำ เราต่างคนต่างทำในสิ่งดี แบ่งปันและบอกต่อ ผมรับรองได้ว่าความหมายดีๆจะเกิดขึ้นกับชีวิตคุณแน่น อนครับ

หัวใจของชาวคลาสสิคเราคือมิตรภาพครับ หาใช่สิ่งอื่นใดไม่ กับรถคลาสสิคที่เราชอบ มันคือทางเชื่อมของมิตรภาพนะครับ เรามาใช้มันเชื่อมต่อกันด้วยมิตรภาพ เพื่อให้เกิดความรู้สึกใหม่ๆดีๆที่แตกต่อร่วมกันตรงน ี้เถอะนะครับ เพื่อนเอย เดียว bike hero

อยากรู้ว่ามิตรภาพเป็นอย่างไร ผมมีคำตอบอยู่ที่ลานพระบรมรูปทรงม้าทุกเดือนครับ

สถานที่
    ขอบคุณ
    0

ณ.ลานพระบรมรูปทรงม้ารอบหน้านี้.. วันที่3-4มีนาคมนะครับ
    แต่รอบนี้ผมจะไม่ได้เข้าไปที่ลานฯ เพราะติดเดินทางไปทำกิจกรรมโครงการอาหารกลางวันเด็ก. .ร่วมกับทางเจ้าหน้าที่โรงเรียนบ้านแม่ตำ ๋ อ.เสริมงาม จ.ลำปาง ครับ โดยผมจะเดินทางออกจากกรุงเทพฯ ในคืนวันที่1มีนาคมนี้ คนเดียวจากกรุงเทพฯพร้อมเจ้าปืนโตคู่ใจ สำหรับใครที่สะดวกและว่างก็ขอชวนกันที่ลานพระบรมรูปท รงม้านะครับ..

และสำหรับเงินที่ได้รับบริจาค จากงานเปิดตัวหนังสือ สยามคลาสสิคโซน ที่จ.สุพรรณบุรี(ส่งมอบโดยหลานย้ง มหาชัย) ประมูลได้โดยกลุ่มsrบางซ้าย อยุธยา จำนวน3,000บาทก็จะถูกนำไปทำบุญในงานนี้ด้วยนะครับ..

รูป รูป  
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย KM RD V3 : 24-02-2012 เมื่อ 12:29

Member Fullsolut's Avatar
    สถานที่
    O H m 'S c r a p .
    ขอบคุณ
    0

นาย เลนิน สังวาลทอง 730-0-14931-6 ธนาคารกรุงไทย

Tel 080-9977261 True (โอห์ม Scrap)

ร ะ ห ว่ า ง ท า ง อ า จ จ ะ เ ป ลี่ ย น ไ ป

แ ต่ ป ล า ย ท า ง ยั ง ค ง เ ห มื อ น เ ดิ ม

สถานที่
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ KM RD V3 อ่านข้อความ
    ณ.ลานพระบรมรูปทรงม้ารอบหน้านี้.. วันที่3-4มีนาคมนะครับ
    แต่รอบนี้ผมจะไม่ได้เข้าไปที่ลานฯ เพราะติดเดินทางไปทำกิจกรรมโครงการอาหารกลางวันเด็ก. .ร่วมกับทางเจ้าหน้าที่โรงเรียนบ้านแม่ตำ ๋ อ.เสริมงาม จ.ลำปาง ครับ โดยผมจะเดินทางออกจากกรุงเทพฯ ในคืนวันที่1มีนาคมนี้ คนเดียวจากกรุงเทพฯพร้อมเจ้าปืนโตคู่ใจ สำหรับใครที่สะดวกและว่างก็ขอชวนกันที่ลานพระบรมรูปท รงม้านะครับ..

และสำหรับเงินที่ได้รับบริจาค จากงานเปิดตัวหนังสือ สยามคลาสสิคโซน ที่จ.สุพรรณบุรี(ส่งมอบโดยหลานย้ง มหาชัย) ประมูลได้โดยกลุ่มsrบางซ้าย อยุธยา จำนวน3,000บาทก็จะถูกนำไปทำบุญในงานนี้ด้วยนะครับ..
    อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ Fullsolut อ่านข้อความ

กำหนดการ
    -ทุกคนทุกกลุ่มพร้อมกันที่โรงเรียนในวันที่2มีนาคมนี้ เวลา9.00น.
    -ร่วมเลี้ยงอาหารกลางวันเด็ก
    -สันทนาการต่างๆร่วมกับเด็กๆ
    -พูดคุยแลกเปลี่ยนความรู้และของที่ระลึกระหว่างกัน
    -แยกย้ายกันกลับ

ป.ล.สำหรับผมเองจะอยู่ท่องเที่ยวต่อในเมืองลำปางอีก1 วันก่อนกลับเข้ากรุงเทพฯ

Senior Member รถเต่าเมืองแป้'s Avatar
    สถานที่
    รถเฒ่าเมืองแป้
    ขอบคุณ
    0

เดินทางปลอดภัย เน้อ

แล้วปะกั๋น คับ
    ร ถ เ ฒ่ า เ มื อ ง แ ป้
    081-7967656
    คิดคลาสสิค ทำคลาสสิค คบคลาสสิค ชีวิตมีแต่คลาสสิค
    พวกเรา คือ ผีเสื้อแห่งท้องถนน
    บอร์ด กลุ่มรถเฒ่าเมืองแป้

Senior Member รถเต่าเมืองแป้'s Avatar
    สถานที่
    ขอบคุณ
    0

ผ่านไปเป็นที่เรียบร้อย
    กิจกรรมดีดีของชาว ณ พระบรมรูปทรงม้าและชาวคลาสสิคภาคเหนือ

ถ้าชาวคลาสสิคร่วมมือกันทำกิจกรรมแบบนี้มากๆ นอกจากจะช่วยสนับสนุนการศึกษาของชาติแล้ว
    ความประทับใจชาวคลาสสิคของเด็กๆที่ผู้ใหญ่ใจดีร่วมกั นทำ
    จะเป็นแรงผลักดันให้พวกเขาเหล่านั้นสานต่อคลาสสิคทำด ีไม่มัแว๊นในรุ่นต่อๆไป มาร่วมกันทำดีไม่มีแว๊นกันเถอะครับ

กิจกรรมนี้นอกจากมีน้าเดี่ยว ไบค์ฮีโร่ตัวแทนชาวลานพระรูปที่บินเดี่ยวมาจากบางกอก แล้ว
    ก็มี ไก่และน้องตากสิน ลำปางสกูีดเตอร์ เบิร์ดและน้องๆหนองกระทิงคลาสสิค ป๋าดุลย์และน้องๆลำปางคลาสสิค
    และรถเฒ่าเมืองแป้ ครับ

ขอบคุณการต้อนรับอันอบอุ่นจากนักเรียนและคุณครูโรงเร ียนบ้านแม่ต๋ำครับ
    มีโอกาศเราจะไปเยี่ยมอีกเน้อ

ตามไปดูภาพได้ที่นี่ นะครับ
    http://www.thaiscooter.com/forums/sh...d.php?t=632279

รูป รูป      
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย รถเต่าเมืองแป้ : 03-03-2012 เมื่อ 08:09
    081-7967656
    คิดคลาสสิค ทำคลาสสิค คบคลาสสิค ชีวิตมีแต่คลาสสิค

สถานที่
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ รถเต่าเมืองแป้ อ่านข้อความ
    ผ่านไปเป็นที่เรียบร้อย
    กิจกรรมดีดีของชาว ณ พระบรมรูปทรงม้าและชาวคลาสสิคภาคเหนือ

ถ้าชาวคลาสสิคร่วมมือกันทำกิจกรรมแบบนี้มากๆ นอกจากจะช่วยสนับสนุนการศึกษาของชาติแล้ว
    ความประทับใจชาวคลาสสิคของเด็กๆที่ผู้ใหญ่ใจดีร่วมกั นทำ
    จะเป็นแรงผลักดันให้พวกเขาเหล่านั้นสานต่อคลาสสิคทำด ีไม่มัแว๊นในรุ่นต่อๆไป มาร่วมกันทำดีไม่มีแว๊นกันเถอะครับ

กิจกรรมนี้นอกจากมีน้าเดี่ยว ไบค์ฮีโร่ตัวแทนชาวลานพระรูปที่บินเดี่ยวมาจากบางกอก แล้ว
    ก็มี ไก่และน้องตากสิน ลำปางสกูีดเตอร์ เบิร์ดและน้องๆหนองกระทิงคลาสสิค ป๋าดุลย์และน้องๆลำปางคลาสสิค
    และรถเฒ่าเมืองแป้ ครับ

ขอบคุณการต้อนรับอันอบอุ่นจากนักเรียนและคุณครูโรงเร ียนบ้านแม่ต๋ำครับ
    มีโอกาศเราจะไปเยี่ยมอีกเน้อ

ตามไปดูภาพได้ที่นี่ นะครับ
    http://www.thaiscooter.com/forums/sh...d.php?t=632279

โห.. พี่ รูปผมนี่ หัวแบนจริงๆ..อิอิ ขอบคุณพิเศษแด่พี่แมวมากๆนะครับ กับธงลานพระบรมรูปทรงม้าผืนสวย.. ที่ให้ผมมาเล่นแร่แรธาตุ..เปิดประมูลไปในงานเปิดตัวห นังสือ สยามคลาสสิคโซน จนนำไปสู่กการทำบุญในครั้งนี้..ขอบคุณมากนะครับ..

สถานที่
    ขอบคุณ
    0

โห.. พี่ รูปผมนี่ หัวแบนจริงๆ..อิอิ ขอบคุณพิเศษแด่พี่แมวมากๆนะครับ กับธงลานพระบรมรูปทรงม้าผืนสวย.. ที่ให้ผมมาเล่นแร่แรธาตุ..เปิดประมูลไปในงานเปิดตัวห นังสือ สยามคลาสสิคโซน จนนำไปสู่กการทำบุญในครั้งนี้..ขอบคุณมากนะครับ..
    งั้นต้องรูปนี้

แต่ดูท่าน้าของหลานๆจะเปลี่ยนแนวกระมัง

๕๕๕ ๕๕๕ ๕๕๕

รูป รูป  
    081-7967656

สถานที่
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ รถเต่าเมืองแป้ อ่านข้อความ
    งั้นต้องรูปนี้

แต่ดูท่าน้าของหลานๆจะเปลี่ยนแนวกระมัง

๕๕๕ ๕๕๕ ๕๕๕
    แนวคลาสสิคเหมือนเดิมนะครับพี่..

ลานพระบรมรูปทรงม้ารอบหน้า..เพลาดี เรามีนัดกันที่..ลานสาธารณะแห่งนี้ 17มี.ค.นี้นะจ๊ะ.. ใครสะดวกและว่าง(ไม่มีทริป)ก็ขอชวนกันมานะครับ..

หน้าที่ 67 จากทั้งหมด 70 หน้า แรกแรก ... 17 57 58 59 60 61 62 63 64 65 66 67 68 69 70 หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย

Bookmarks