สาระพันปัญหา ตอนลอกสีรถ - หน้า 2

ชื่อกระทู้: สาระพันปัญหา ตอนลอกสีรถ

Black =^.^= เสี่ยปาล์ม's Avatar
    สถานที่
    ลุงสันเซอร์วิส
    ขอบคุณ
    0

กลับมาละ................

ก่อนอื่นต้องขอโทษคุณไพบูลย์ที่มาแจมกระทู้คุณไพบูลย ์นะครับ

ขอบคุณทุกท่านที่แสดงความคิดเห็น....
    เดี๊ยวจะลองดูก่อนตามที่ พี่Naymodx แจ้งมา อยากทำมานานแล้วรถคันนี้ แต่ลงทุนไปเยอะ
    เอาว่ะ............จะดู รู้งี้ตอนเปลี่ยนบังโซ่รถไป น่าจะตรวจสอบด้วยเลย 555

.................................................. ....................................
    สำหรับพี่ [email protected] เป็นรถจักรยานมหาชน ราเลย์หญิง 28 นิ้ว ธรรมดาๆ ครับ

ขายนาฬิกาแขวนผนังโบราณ ลอนดอน กระสือ และอื่นๆ อีกมากมาย

สถานีเพลงเก่าhttp://www.lifeupmusic.com/

สถานที่
    ชมรมจักรยานบ้านโซดา
    ขอบคุณ
    0

วันก่อนรบกวนพี่ PH_UD วันนี้รบกวนพี่ Paiboon ดวงผู้ใหญ่อุปถัมถ์จริง ๆ เลยผม
    อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ เสี่ยปาล์ม อ่านข้อความ
    กลับมาละ................

ก่อนอื่นต้องขอโทษคุณไพบูลย์ที่มาแจมกระทู้คุณไพบูลย ์นะครับ

ขอบคุณทุกท่านที่แสดงความคิดเห็น....
    เดี๊ยวจะลองดูก่อนตามที่ พี่Naymodx แจ้งมา อยากทำมานานแล้วรถคันนี้ แต่ลงทุนไปเยอะ
    เอาว่ะ............จะดู รู้งี้ตอนเปลี่ยนบังโซ่รถไป น่าจะตรวจสอบด้วยเลย 555
    .................................................. ....................................
    สำหรับพี่ [email protected] เป็นรถจักรยานมหาชน ราเลย์หญิง 28 นิ้ว ธรรมดาๆ ครับ
    วันนี้คุยกับพี่ Paiboon แกว่าไม่เป็นไรช่วย ๆ กันแสดงความเห็น....
    ใช่หุ้มโซ่ที่เอาไปจากผมหรือเปล่าอะ ถ้าใช่ อันนั้นไม่บุบเป็น nos
    ลองดูว่าสเตอร์กับจานได้ศูนย์กันหรือเปล่า ไหน ๆ ก็ไหน ๆ
    รื้อเพลามาดูด้วยว่าเบอร์อะไรถ้า Raleigh 28 ต้องใช้เพลาเบอร์ 8 ถ้าถอดมาแล้วไม่แท้โทรมาเด้อ
    มีnosเก็บไว้หลายดุ้น เดี๋ยวจัดให้

Black =^.^= เสี่ยปาล์ม's Avatar
    สถานที่
    ลุงสันเซอร์วิส
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ Naymodx อ่านข้อความ
    วันก่อนรบกวนพี่ PH_UD วันนี้รบกวนพี่ Paiboon ดวงผู้ใหญ่อุปถัมถ์จริง ๆ เลยผม

วันนี้คุยกับพี่ Paiboon แกว่าไม่เป็นไรช่วย ๆ กันแสดงความเห็น....
    ใช่หุ้มโซ่ที่เอาไปจากผมหรือเปล่าอะ ถ้าใช่ อันนั้นไม่บุบเป็น nos
    ลองดูว่าสเตอร์กับจานได้ศูนย์กันหรือเปล่า ไหน ๆ ก็ไหน ๆ
    รื้อเพลามาดูด้วยว่าเบอร์อะไรถ้า Raleigh 28 ต้องใช้เพลาเบอร์ 8 ถ้าถอดมาแล้วไม่แท้โทรมาเด้อ
    มีnosเก็บไว้หลายดุ้น เดี๋ยวจัดให้

เก็บไว้หลายดุ้น........ทำกับสพสมแหนมป้าย่น ซะงั้น
    บังโซ่จากพี่มดแหละครับ ไว้ว่างๆจะลองถอดดูครับ แท้งกิ้ว

ขายนาฬิกาแขวนผนังโบราณ ลอนดอน กระสือ และอื่นๆ อีกมากมาย

สถานีเพลงเก่าhttp://www.lifeupmusic.com/

paiboon's Avatar
    สถานที่
    โบราณขาเเรง
    ขอบคุณ
    166

เอารูปมาให้ดูต่อครับ ตั้งใจจะลอกสีหาลายน้ำ แต่ลายน้ำไม่ยอมขึ้นเครื่องบินมาด้วย

รูป รูป    

paiboon's Avatar
    สถานที่
    โบราณขาเเรง
    ขอบคุณ
    166

ฝากให้คุณชูชาติดูครับ

รูป รูป  

parisCN's Avatar
    ขอบคุณ
    219

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ paiboon อ่านข้อความ
    ฝากให้คุณชูชาติดูครับ
    ขอบคุณมากครับพี่ไพบูลย์ รถมาถึงคงต้องรบกวนพี่ไพบูลย์อีกนะครับ

birdshow's Avatar
    สถานที่
    หัวโบราณ
    ขอบคุณ
    0

Cool

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ paiboon อ่านข้อความ
    เอารูปมาให้ดูต่อครับ ตั้งใจจะลอกสีหาลายน้ำ แต่ลายน้ำไม่ยอมขึ้นเครื่องบินมาด้วย
    เมื่อลอกสีสร็จแล้วรบกวนพี่ไพบูลย์ นำรูปมาให้ศึกษาต่อด้วยคับ อยากเห็น
    นาย สันติภาพ ชัยเวทย์
    144/95 ถนนผังเมือง 4 ซอย 10 ตำบลสะเตง
    อำเภอเมือง จังหวัดยะลา 95000
    087-3943878-0849638080
    เลขที่บัญชีธ กรุงไทย 9321396489

em87รักจริง จริงใจ มีเวลาให้ แต่ไม่มีตังค์em87

=_U-50_='s Avatar
    ขอบคุณ
    0

ดันหน่อย

มีมาถามเผื่ออีกเรื่องครับพี่ ถ้ามันไม่ได้เป็นสีพ่นทับ แต่เป็นแล็กเกอร์ล่ะครับพี่ แบบเดียวกันจะทำได้มั้ยครับ

(ช่วงนี้ไม่ได้แวะไปเลยครับผม อดดูรถสวยๆเลย)
    :: __Classic life__
    * ตามประสาคนชอบของเก่า *

สถานที่
    ชมรมจักรยานบ้านโซดา
    ขอบคุณ
    0

ได้รับของแล้วครับพี่ไพบูลย์ ขอบคุณมากครับ ...

Bookmarks