สอบถามเรื่องเบอร์สีหน่อยครับ

ชื่อกระทู้: สอบถามเรื่องเบอร์สีหน่อยครับ

Junior Member
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน สอบถามเรื่องเบอร์สีหน่อยครับ

อยากทราบเบอร์สีขาวของ fl2 ครับใครทราบช่วยบอกหน่อยครับจะทำสีใหม่

นักบิดไร้สังกัด/PX.CLUB ฝูงบิน px.'s Avatar
    สถานที่
    PX.Club Thailand
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ lastwizard อ่านข้อความ
    อยากทราบเบอร์สีขาวของ fl2 ครับใครทราบช่วยบอกหน่อยครับจะทำสีใหม่
    มีรถอยู่รึเปล่าล่ะครับ ถ้ามีก็ไปที่ร้านรับผสมสีเลย ให้เค้าเทียบเบอร์ให้ แตถ้าไม่มีรถ ก็ไปที่ร้านผสมสีเช่นเดิม แล้วให้เค้าเอาแม่แบบสีมาให้ดู หลังจากนั้นเราก็ทำการเลือกสีที่คิดว่าใกล้เคียงมากท ี่สุดได้เลยครับ ถ้าจะเอาแม่สีของรถจริงๆคงจะยาก เพราะว่าการผสมสีแต่ละครั้ง มันจะมีน้ำหนักในการผสมแตกกต่างกันออกไปบ้างไม่มากก็ น้อย

https://www.facebook.com/puttinun.nab

PX.CLUB THAILAND

Junior Member
    ขอบคุณ
    0

มีรถครับแต่จะเปลี่ยนสีครับเลยอยากทราบเบอร์สีขาว

นักบิดไร้สังกัด/PX.CLUB ฝูงบิน px.'s Avatar
    สถานที่
    PX.Club Thailand
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ lastwizard อ่านข้อความ
    มีรถครับแต่จะเปลี่ยนสีครับเลยอยากทราบเบอร์สีขาว
    ก็อย่างที่ผมบอกนั่นแหละครับ เบอร์สีจริงๆของโรงงานผลิตคงหาลำบาก เราต้องเอารถไปเทียบเบอร์สีที่ร้านผสมสีเลยครับ สะดวกกว่า สีใกล้เคียงกันมาก และทีสำคัญอยู่ที่การผสมสีและการพ่น ว่าจะพ่นกี่รอบ เพราะน้ำหนักสีจะแตกต่างกันออกไป

https://www.facebook.com/puttinun.nab

PX.CLUB THAILAND

แป๊ะตง_888's Avatar
    สถานที่
    มิคกี้เมาส์สกู๊ตเตอร์คลับ
    ขอบคุณ
    0

ผมก็ลืมจดเบอร์สีขาว fl2 ไว้ด้วยสิ พอดีขายรถไปแล้วหน่ะ แต่เท่าที่เห็นเบอร์สี ความขาว บอกร้านสีก็ได้ท่าน สีขาวแม่สีจำรหัสไม่ได้ แต่ร้านผสมสีรถยนต์เค้ารู้ครับ หรือ ขาวจ๊วะน่าเจี๊ย เพราะสีขาวที่ทำเวสป้า ไม่หยอดสีครีม ไม่หยอดสีอื่นเข้าไปครับ
    <><><><> MiCkEy MoUsE ScOoTeR ShOp <><><><>

นายชานนท์ กุลชาติชัย
    เลขบัญชี 360 - 0 - 87777 - 7
    บัญชีเงินฝากสะสมทรัพย์
    ธนาคารกรุงเทพจำกัด(มหาชน)
    สาขาวังทอง ( จ.พิษณุโลก )
    Tel.084 - 6886 - 456
    เว็บไซต์ตรวจเช็คสิ่งของ และ พัสดุไปรษณีย์ไทยครับ

http://track.thailandpost.co.th/trac...t/Default.aspx
    ++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++ ++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++ ++++++++
    Copy light @ Made In Thailand.

Bookmarks