ตลาดร้อยปี สุพรรณบุรี

ชื่อกระทู้: ตลาดร้อยปี สุพรรณบุรี

Senior Member jeenjeab's Avatar
    สถานที่
    PONGPANA RIDER CLUB
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน ตลาดร้อยปี สุพรรณบุรี

em97 เป็นสถานที่ ที่น่าไปที่นึงครับ พาครอบครัวไป
    เที่ยวมา น่าเดินซื้อของ น่าถ่ายรูป อาหารของกิน
    เพียบพร้อมครับ คุยกับท่านไว้แล้ว โอกาสว่าง ๆ
    ไปเดินเที่ยว ถ่ายรูปกันครับ รับรอง AMAZING
    THAILAND ครับ เดี๋ยวจะต้อง RIDER ไป
    อีกเที่ยวให้ได้

ของเล่นเด็ก หรือ ขนมของเด็กสมัยก่อนหาซื้อได้ที่นี่ครับ

เด็กคนนี้ช๊อปปิ้งของเล่นเพียบ

ร้านบ้านโค้กนี่ เกี่ยวกับโค้กล้วน ๆ แต่ไม่ด้เข้าไปขางในเพราะว่าเสียค่าเข้า
    แถมยังถ่ายรูปข้างในไม่ได้อีกต่างหาก

ร้านบะหมีนี่ มาตามคำแนะนำของพี่ตั๊กแนะนำมา อร่อยครับรับรอง

หน้าตาชามเด็ด

ของฝากติดไม้ติดมือก่อนกลับบ้าน นึกว่ากุ้งพันอ้อย ที่แท้ ทอดมันปลากราย
    นี่เอง !!!! สนน ราคาที่ 7 ไม้ 100 บาท

ข้าวแกงร้านป้า คนนี้ กับข้าวน่ากินมาก ๆ เลยติดแพนงซี่โครงหมูกลับมา 1 ถุง

แพนงซี่โครงหมู

ร้านนี่ก็เกี่ยวกับพวก ติ่มซำ ซาลาเปา แต่ยังไม่ได้ลอง คราวหน้าไม่พลาด

ร้านขายเป็ดพะโล้ เป็ดย่าง

ร้านไอติมผลไม้ ครับ ลุงแกใจดีมาก ๆ น้องจีนเอาไอติมจากแกมาแล้วทำตก
    พื้น ก็เลยเอาอันใหม่ โดยที่แกไม่คิดตังค์ อันที่น้องจีน ทำตก แต่ผมก็จ่ายเงิน
    ให้แกไป เกรงใจครับ ขอบคุณ คุณลุงน้ำใจงามอีกครั้ง

ไปครั้งนี้ถ่ายรูปมาน้อยทั้ง ๆ ที่ยังมีอะไรให้น่าถ่าย
    อีกเยอะแยะ แต่เนื่องจากเอาลิงไปด้วย จึงต้องดูลิง
    ไปด้วยถ่ายไปด้วย ลำบากมาก ยังเดินไม่ทั่วเลย
    เดี๋ยวรอไปอีกทีพร้อม ท่านโป่งอีกรอบ ว่างเมื่อ-
    ไหร่ นัดมาได้เลยน่ะครับ ป๋าอูนว่าไง
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย jeenjeab : 04-06-2008 เมื่อ 16:06

Senior Member thai-korea's Avatar
    ขอบคุณ
    0

Thumbs up family man

เดี๋ยวนี้เป็น Familyman ดีนะครับ มีแผนอะไรอยู่ในใจรึเปล่าครับคุน Jeen-Jeab
    ยิ่งใกล้จะมีทริปแบบเร่งด่วนแบบนี้รู้สึกว่าจะเอาใจก ัน
    เป็นพิเศษ แต่ถ้าทำด้วยความเป็น familyman นะ
    มีคนอยากเป็นครอบครัวเดียวกับคุณด้วยล่ะ

Senior Member jeenjeab's Avatar
    สถานที่
    PONGPANA RIDER CLUB
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ thai-korea อ่านข้อความ

เดี๋ยวนี้เป็น Familyman ดีนะครับ มีแผนอะไรอยู่ในใจรึเปล่าครับคุน Jeen-Jeab
    ยิ่งใกล้จะมีทริปแบบเร่งด่วนแบบนี้รู้สึกว่าจะเอาใจก ัน
    เป็นพิเศษ แต่ถ้าทำด้วยความเป็น familyman นะ
    มีคนอยากเป็นครอบครัวเดียวกับคุณด้วยล่ะ

แหม ไม่ได้เป็น FAMILY MAN อะไรหรอกครับ บ้านผมไม่เคยไปกัน ก็เลยชวนกันไปเที่ยว ที่นี่ AMZING ดี ของเยอะด้วยยังเดินไม่ทั่วเลย เห็นท่านเค้าก็อยากไปน่ะที่เนี่ย ว่าง ๆ ค่อยนัดไปกัน ของกินก็เยอะ น่าถ่ายรูป ยังเดินไม่ทั่วเลย

ว่าแต่ น้อง ๆ 3 คนนี่ คงเลี้ยงไม่ไหวครับ เพราะปลายปีนี่ก็มีสมาชิกออกมาช่วยใช้ตังค์ด้วยแล้วค รับ ยกให้ป๋าอูนแล้วกันครับ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย jeenjeab : 03-06-2008 เมื่อ 16:02

Bookmarks