รบกวนชาว มาสด้า ดูรถคันนี้ให้หน่อยครับ - หน้า 34

หน้าที่ 34 จากทั้งหมด 52 หน้า แรกแรก ... 24 25 26 27 28 29 30 31 32 33 34 35 36 37 38 39 40 41 42 43 44 ... หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย

ชื่อกระทู้: รบกวนชาว มาสด้า ดูรถคันนี้ให้หน่อยครับ

jodeci's Avatar
    สถานที่
    Mazda RWP
    ขอบคุณ
    869

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ a_tez อ่านข้อความ
    อ้าวพี่เช................หายไวๆนะครับ
    (ป.ล. พ่อมันยังไม่สลด.............ล้อเล่นครับ เเล้วได้ชุดยังครับ)
    เมื่อวานกลับจากโรงพยาบาลตอน3ทุ่ม เขาเชิญให้กลับไปก่อนแต่ผมไม่ยอมเพราะอยากจะนอนเฝ้าไ ข้ลูก หมอก็บอกว่าเหลือกรงข้างๆยังว่างอยู่ - -"

วันนี้ตอนเย็นจึงจะไปรับได้เพราะว่าจะได้รอผลเลือดจา กแล๊ปก่อน ชุดยังไม่ได้แต่ว่ารู้แล้วว่าอยากจะแต่งตัวแบบใหน แค่คิดนั่งขี้ยังหัวเราะเลย 555

a_tez's Avatar
    สถานที่
    Mazda Club Thailand/จักรยานฝั่งธน
    ขอบคุณ
    1

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ jodeci อ่านข้อความ
    เมื่อวานกลับจากโรงพยาบาลตอน3ทุ่ม เขาเชิญให้กลับไปก่อนแต่ผมไม่ยอมเพราะอยากจะนอนเฝ้าไ ข้ลูก หมอก็บอกว่าเหลือกรงข้างๆยังว่างอยู่ - -"

วันนี้ตอนเย็นจึงจะไปรับได้เพราะว่าจะได้รอผลเลือดจา กแล๊ปก่อน ชุดยังไม่ได้แต่ว่ารู้แล้วว่าอยากจะแต่งตัวแบบใหน แค่คิดนั่งขี้ยังหัวเราะเลย 555
    ตอนนี้ไม่มีเรื่องอะไรจะร้อนเเรงไปกว่าการหาชุดไปงาน เเต่งเพื่อนวิน...............5555+

Senior Member vespeno90's Avatar
    ขอบคุณ
    315

[QUOTE=jodeci;5955904]งานงอกครับ ลูกชายเลือดไหลไม่หยุด วิ่งชนรั้ว นอนค้างโรงพยาบาลหนึ่งคืนครับ เย็นนี้ต้องไปรับ งดงานรื่นเริงหนึ่งวัน............ต้องรักษาอย่างน้อ ย6เดือนครับเพราะว่าเจอพยาธิในเลือดอีก งานนี้ต้องประคบประหงมกันหน่อยครับ อีกกี่แสนก็ต้องรักษาเขาหละครับ มีลูกชายตัวเดียวเป็นทายาท - -"

พยาธิในเลือดอันนี้ต้องระวังหน่อยครับ......ขอให้พี่ เชหายไวๆนะครับ

sk9991's Avatar
    สถานที่
    สายวี บางแค..
    ขอบคุณ
    2,123

[QUOTE=vespeno90;5957268]
    อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ jodeci อ่านข้อความ
    งานงอกครับ ลูกชายเลือดไหลไม่หยุด วิ่งชนรั้ว นอนค้างโรงพยาบาลหนึ่งคืนครับ เย็นนี้ต้องไปรับ งดงานรื่นเริงหนึ่งวัน............ต้องรักษาอย่างน้อ ย6เดือนครับเพราะว่าเจอพยาธิในเลือดอีก งานนี้ต้องประคบประหงมกันหน่อยครับ อีกกี่แสนก็ต้องรักษาเขาหละครับ มีลูกชายตัวเดียวเป็นทายาท - -"

พยาธิในเลือดอันนี้ต้องระวังหน่อยครับ......ขอให้พี่ เชหายไวๆนะครับ
    ของบ๋อได่ลืมเด้ออ....... ยังไม่ว่างถอด มัวแต่ลองชุดไปงานแต่งอยู่ครับผม5555
    น้องเชหายไวๆนะครับลูกพี่..

สถานที่
    Mazda RWP
    ขอบคุณ
    869

[QUOTE=vespeno90;5957268]
    งานงอกครับ ลูกชายเลือดไหลไม่หยุด วิ่งชนรั้ว นอนค้างโรงพยาบาลหนึ่งคืนครับ เย็นนี้ต้องไปรับ งดงานรื่นเริงหนึ่งวัน............ต้องรักษาอย่างน้อ ย6เดือนครับเพราะว่าเจอพยาธิในเลือดอีก งานนี้ต้องประคบประหงมกันหน่อยครับ อีกกี่แสนก็ต้องรักษาเขาหละครับ มีลูกชายตัวเดียวเป็นทายาท - -"

พี่เชปลอดภัยแล้วครับ เลือดหยุดตั้งแต่ตอนกลางคืน ตอนแรกก็กังวลว่าพี่เชจะทานอาหารที่รพ.เตรียมได้หรือ เปล่า ก็ว่าจะให้คุณแม่บ้านเอาอาหารไปส่ง ปรากฎว่าคุณหมอบอกว่าพี่เชทานอาหารเช้าได้เอง -*- (ปกติลูกของผมจะมีแม่นมคอยป้อนอาหารครับ ทานเองไม่เป็น)

และตอนเช้าก็ออกมาเดินเล่นได้แล้ว และก็ไม่ต้องกังวลว่าจะเหงามีเพื่อนร่วมห้องเป็นไซบี เรียนเหมือนกัน ผมเลยโล่งอกเลยที่ไม่ต้องให้พ่อหมาไปนอนเป็นเพื่อน - -"

เย็นนี้ก็ไปรับกลับบ้านได้แล้วครับ ขอบคุณพี่ๆทุกท่าน พี่ชิและสหายทั้งโลกมาสด้าและโลกไซเบอร์ดาวดวงอื่นที ่เป็นห่วงลูกชายผม...

ทุกชีวิตล้วนรักและผูกพันกันต่างเพียงห้วงเวลาและควา มสัมพันธ์ อย่าลืมนะครับ ทำให้สนุกไว้ก่อนแล้วเราจะไม่เสียดายเลยที่ได้ลงมือท ำ...

ปล. หมอคนนี้หัวใจหล่อมากกกกกกกก ถ้ามีน้องสาวจะแนะนำให้รู้จัก...เสียดายมีแต่เพื่อนส าว - -"

Senior Member chevit's Avatar
    สถานที่
    Mazda Club Thailand
    ขอบคุณ
    616

หัวแป๊บmazda รุ่นเก่าเกลียวหยาบกว่ารุ่นใหม่นิดหน่อยครับ ผมก็งานเข้าแบบท่านนี่แหละครับ
    ปล.พี่เช หายเร็วๆครับ
    งานงอกเล็กน้อยที่ไปเอาสายเบรกของมาสด้าproceed B1500มาใส่เกลียวไม่เหมือนกันเลยไปค้นดูในคลังแสง เจอถุงสายเบรกของมาสด้า1000-1200แท้ แท้ไม่แท้ไม่รู้ รู้ว่าไอ้ดุกใช้ของดีแน่นอน 555

ที่ต้องตัดท่อเดิมทิ้งเพราะว่าสนิมมันกินไปหมดแล้วแล ะก็ไม่สามารถขันเกลียวเพื่อจะทำserviceในอนาคตได้ ก็เลยต้องตัดขึ้นงานใหม่ครับ

ติดตั้งเข้าไปใหม่แบบนี้ครับ

ส่วนชุดเบรกหน้าได้ประกอบกลับเข้าไปแล้ว สิ่งที่ทำทั้งหมดมีดังนี้ครับ

- ขัดสนิมจานเบรกใน
    - พ่นสีจานเบรกในใหม่ ด้วยสีทนความร้อน
    - ซื้อลูกเบี้ยวตั้งเบรกหน้ามาใหม่ทั้งสองข้าง
    - เปลี่ยนกิ๊บล๊อคผ้าเบรกใหม่
    - เอาแม่ปั้มไปแลกกับเจ๊กโดยเอาข้างที่มีสกรูไล่ลมมา

ผมคิดว่าเบรกที่ดีต้องแห้งๆแบบนี้ครับ มีผงฝุ่นได้แต่ห้ามมีคราบน้ำมันครับ ติดตั้งเข้าไปที่ล้อแล้วแต่งานเข้าครับ เลยต้องรีบไปทำธุระก่อนครับ....

แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย chevit : 27-04-2011 เมื่อ 16:26

Senior Member vespeno90's Avatar
    ขอบคุณ
    315

[QUOTE=sk9991;5957452]
    อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ vespeno90 อ่านข้อความ

ของบ๋อได่ลืมเด้ออ....... ยังไม่ว่างถอด มัวแต่ลองชุดไปงานแต่งอยู่ครับผม5555
    น้องเชหายไวๆนะครับลูกพี่..

มิได้รีบครับท่านปลัดโอ....ใจอยากไปรับเองที่งานแต่ง ท่านวินเหมือนกันครับแต่ยังคิดหาข้ออ้างกะทาบ้านบ่ได ้เด้อ

Senior Member kratae's Avatar
    ขอบคุณ
    0

[QUOTE=jodeci;5957738]
    อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ vespeno90 อ่านข้อความ

พี่เชปลอดภัยแล้วครับ เลือดหยุดตั้งแต่ตอนกลางคืน ตอนแรกก็กังวลว่าพี่เชจะทานอาหารที่รพ.เตรียมได้หรือ เปล่า ก็ว่าจะให้คุณแม่บ้านเอาอาหารไปส่ง ปรากฎว่าคุณหมอบอกว่าพี่เชทานอาหารเช้าได้เอง -*- (ปกติลูกของผมจะมีแม่นมคอยป้อนอาหารครับ ทานเองไม่เป็น)

และตอนเช้าก็ออกมาเดินเล่นได้แล้ว และก็ไม่ต้องกังวลว่าจะเหงามีเพื่อนร่วมห้องเป็นไซบี เรียนเหมือนกัน ผมเลยโล่งอกเลยที่ไม่ต้องให้พ่อหมาไปนอนเป็นเพื่อน - -"

เย็นนี้ก็ไปรับกลับบ้านได้แล้วครับ ขอบคุณพี่ๆทุกท่าน พี่ชิและสหายทั้งโลกมาสด้าและโลกไซเบอร์ดาวดวงอื่นที ่เป็นห่วงลูกชายผม...

ทุกชีวิตล้วนรักและผูกพันกันต่างเพียงห้วงเวลาและควา มสัมพันธ์ อย่าลืมนะครับ ทำให้สนุกไว้ก่อนแล้วเราจะไม่เสียดายเลยที่ได้ลงมือท ำ...

ปล. หมอคนนี้หัวใจหล่อมากกกกกกกก ถ้ามีน้องสาวจะแนะนำให้รู้จัก...เสียดายมีแต่เพื่อนส าว - -"

พี่เชไปทำอีท่าไหนคะนั่น.......
    หายไวๆคะ...

ยีนดีกับท่านอุ๊ยด้วยอีกคนคะ...........สู้ๆนะค๊า... ..อยู่ในบ้านมาสด้าไม่มีอะไรต้องห่วงอยู่แล้ว
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย kratae : 27-04-2011 เมื่อ 18:17

สถานที่
    Mazda RWP
    ขอบคุณ
    869

[QUOTE=kratae;5959468]

พี่เชไปทำอีท่าไหนคะนั่น.......
    หายไวๆคะ...

ยีนดีกับท่านอุ๊ยด้วยอีกคนคะ...........สู้ๆนะค๊า... ..อยู่ในบ้านมาสด้าไม่มีอะไรต้องห่วงอยู่แล้ว
    พี่เชวิ่งชนรั้วเหล็กครับ เหล็กเสียบเข้าไปในรูจมูกเลือดไหลไม่หยุด ต้องวางยาให้ซึมจะได้ห้ามเลือดได้และหมอก็สงสัยว่าทำ ไมเลือดถึงไหลไม่หยุดก็เลยส่งเลือดเข้าตรวจที่แล๊ปแล ้วก็ให้นอนค้างที่รพ.หนึ่งคืนเพื่อดูอาการ ก็ปรากฎว่าพี่เชเป็นพยาธิในเลือดทำให้เกล็ดเลือดเขาม ีน้อย หมาทั่วๆไปมีเกล็ดเลือดประมาณ2แสนกว่าๆ แต่น้องเชมีหมื่นต้นๆ....เศร้า

ก็เลยต้องรักษาต่ออีกราวๆหนึ่งเดือนด้วยการบำรุงเลือ ด สร้างเกล็ดเลือด ฆ่าพยาธิในเลือดและก็ตัดวงจรเห็บหมัดในเรือนนอนและก็ หยอดยาฆ่าเห็บหมัดอย่างสม่ำเสมอและก็ต้องเอาพี่เชไปท ำความสะอาดฟันด้วย หมอชมว่าน่ารักแต่ปากเหม็น 5555

ค่ารักษาพยาบาลคุณลูกวันเดียวเอาพ่อมันจนไปเลย....แต ่ลืมไป เอาไฟท้ายแปดร้อยมาแลกซักคู่ก็อยู่ตัวแล้ว 555

Senior Member jeap_bond_007's Avatar
    สถานที่
    ขอบคุณ
    12

น่าสงสารพี่เชแท้ ๆ ขนาดรั้วยังไม่หลบพี่เชเลย จะเป็นกำลังใจให้ครับ อีก 6 เดือนพี่เชจะต้องหายดีแน่นอน

ปล. ไฟท้าย 800 ช่วยให้พ่อหมาหายจนได้จริงเหรอครับ????

ขอบคุณ
    315

[QUOTE=jodeci;5960572][QUOTE=kratae;5959468]

พี่เชวิ่งชนรั้วเหล็กครับ เหล็กเสียบเข้าไปในรูจมูกเลือดไหลไม่หยุด ต้องวางยาให้ซึมจะได้ห้ามเลือดได้และหมอก็สงสัยว่าทำ ไมเลือดถึงไหลไม่หยุดก็เลยส่งเลือดเข้าตรวจที่แล๊ปแล ้วก็ให้นอนค้างที่รพ.หนึ่งคืนเพื่อดูอาการ ก็ปรากฎว่าพี่เชเป็นพยาธิในเลือดทำให้เกล็ดเลือดเขาม ีน้อย หมาทั่วๆไปมีเกล็ดเลือดประมาณ2แสนกว่าๆ แต่น้องเชมีหมื่นต้นๆ....เศร้า

ก็เลยต้องรักษาต่ออีกราวๆหนึ่งเดือนด้วยการบำรุงเลือ ด สร้างเกล็ดเลือด ฆ่าพยาธิในเลือดและก็ตัดวงจรเห็บหมัดในเรือนนอนและก็ หยอดยาฆ่าเห็บหมัดอย่างสม่ำเสมอและก็ต้องเอาพี่เชไปท ำความสะอาดฟันด้วย หมอชมว่าน่ารักแต่ปากเหม็น 5555

ค่ารักษาพยาบาลคุณลูกวันเดียวเอาพ่อมันจนไปเลย....แต ่ลืมไป เอาไฟท้ายแปดร้อยมาแลกซักคู่ก็อยู่ตัวแล้ว 555

คุณหมาที่บ้านผมก็เคยเป็นครับท่านแม่ทัพ มันอยู่ดีๆก็จามออกมาเป็นเลือดไหลไม่ยอมหยุด....เกล็ ดเลือดประมาณต่ำมากๆ หมอหมาบอกสาเหตุจากเห็บหมัดนั่นแหละครับตัวการ
    ดีนะครับว่าที่ปากน้ำโพค่ารักษาแค่ไฟท้าย800ข้างเดีย วครับ 55+

ปล.ต้องระวังตัวอื่นด้วยนะครับท่านแม่ทัพเพราะมันมีเ ชื้อ

สถานที่
    Mazda RWP
    ขอบคุณ
    869

ขอบคุณครับ ตอนนี้ผมรู้สึกว่าเห็บหมัดที่บ้านอาจจะไม่รู้ว่าหายน ะกำลังจะตามมาในไม่ช้า 5555 เพราะว่าพ่อหมาอาจจะทำการฆ่าหมู่ล้างเผ่าพันธุ์ทั้งส วน ส่วนหมาตัวอื่นๆคงต้องกันไม่ให้เล่นกับน้องเชแล้วครั บ ก็คงต้องสร้างความสนใจอื่นๆให้เขาเล่นแทน แต่กำลังใจเขาดีมากครับ

หมอบอกว่าน้องเชได้เพื่อนใหม่แต่ไซบีเรียนอีกตัวนิสั ยดุและก้าวร้าว ต่างจากน้องเชที่เรียบร้อยมาก เป็นขวัญใจสาวๆที่รพ. พ่อหมาก็เลยยิ้มแป้นเลย ลูกตูเป็นเด็กดี 5555

Senior Member jeap_bond_007's Avatar
    สถานที่
    ขอบคุณ
    12

ขอบคุณครับ ตอนนี้ผมรู้สึกว่าเห็บหมัดที่บ้านอาจจะไม่รู้ว่าหายน ะกำลังจะตามมาในไม่ช้า 5555 เพราะว่าพ่อหมาอาจจะทำการฆ่าหมู่ล้างเผ่าพันธุ์ทั้งส วน ส่วนหมาตัวอื่นๆคงต้องกันไม่ให้เล่นกับน้องเชแล้วครั บ ก็คงต้องสร้างความสนใจอื่นๆให้เขาเล่นแทน แต่กำลังใจเขาดีมากครับ

หมอบอกว่าน้องเชได้เพื่อนใหม่แต่ไซบีเรียนอีกตัวนิสั ยดุและก้าวร้าว ต่างจากน้องเชที่เรียบร้อยมาก เป็นขวัญใจสาวๆที่รพ. พ่อหมาก็เลยยิ้มแป้นเลย ลูกตูเป็นเด็กดี 5555
    55555 ยินดีด้วยครับ เป็นดั่งคำโบราณว่าไว้ "ลูกไม้หล่นไม่ไกลต้น"

สถานที่
    Mazda RWP
    ขอบคุณ
    869

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ jeap_bond_007 อ่านข้อความ
    55555 ยินดีด้วยครับ เป็นดั่งคำโบราณว่าไว้ "ลูกไม้หล่นไม่ไกลต้น"
    อย่าหาว่าเว่อร์เลยนะครับ ผมสั่งรื้อรั้วนั่นแล้วครับ โทษฐานไม่หลบพี่เช

สถานที่
    Mazda RWP
    ขอบคุณ
    869

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ jeap_bond_007 อ่านข้อความ
    ลืมบอกไปว่า แม่หมาสั่งจัดทัพใหม่ครับ ให้บริวารไปเล่นในสวน ส่วนพี่เชให้เล่นในบริเวณบ้านแทน พ่อหมางานงอกมากมายต้องย้ายรถ รื้อรั้ว และทำวคามสะอาดบ้านพี่เชครั้งใหญ่...

หน้าที่ 34 จากทั้งหมด 52 หน้า แรกแรก ... 24 25 26 27 28 29 30 31 32 33 34 35 36 37 38 39 40 41 42 43 44 ... หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย

Bookmarks