ร่วมด้วย ช่วยกัน....ฮอนด้าหมู 92/95/คุยกัน ภาค 3 - หน้า 51

หน้าที่ 51 จากทั้งหมด 53 หน้า แรกแรก ... 41 42 43 44 45 46 47 48 49 50 51 52 53 หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย

ชื่อกระทู้: ร่วมด้วย ช่วยกัน....ฮอนด้าหมู 92/95/คุยกัน ภาค 3

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ Dezcibell อ่านข้อความ
    ขอถามไรหน่อยคับ ว่า คาร์บู ผ้าปั๊มเนี่ย เอาชุดซ่อม ของรุ่นไหนใช้ได้บ้างคับ
    cd 125 ครับ
    นาย โสภณ แหวนทองคำ
    ธ.กรุงเทพ 119-0-78242-3
    Tel. 089-693-2002

HONDA MOTOR CO.,LTD

Dezcibell's Avatar
    สถานที่
    Ngamsawai Race Only.
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ Rabbit 13 อ่านข้อความ
    cd 125 ครับ
    ขอบคุณค๊าบบ

ขอสอบถามผู้รู้ด้วยครับ
    1.รู้สึกว่ารถกินน้ำมันมากกว่าปกติ สามารถตรวจเช็คจากจุดใหนได้บ้าง(เช่นคาร์บูหรืออื่นๆ )
    2.ถ้าแบตหมด เราสามารถสตาร์ทเท้าได้มั๊ยครับ

Marlboro marlboro's Avatar
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน หน้าปัทม์ไมล์

ขอถามเรื่องไมล์ครับ...

จะถอดเปลี่ยนหน้าปัทม์ไมล์ ทุกอย่างถอดได้หมดติดตรงเข็มไมล์ครับ มันดึงไม่ออกแล้วก็ไม่กล้าบังคับขมขื่นกลัวหักครับ

พี่ๆคนไหนเคยถอดหรือรู้วิธีการถอด ช่วยแนะนำหน่อยครับ

ขอบคุณล่วงหน้าครับ
    cowboy on the vintagebike

::: You get the best out of others when you give the best of yourself. :::

Junior Member
    ขอบคุณ
    0

ถามเรื่องสตาร์ทมือหน่อยครับ มันเป็นไรไม่รู้ ถ้าเครื่องไม่ร้อนสตาร์ทไม่ได้

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ hermit95 อ่านข้อความ
    ถามเรื่องสตาร์ทมือหน่อยครับ มันเป็นไรไม่รู้ ถ้าเครื่องไม่ร้อนสตาร์ทไม่ได้
    เครื่องร้อน สตาร์ทมือได้ ก็คือ มีการปั่นไฟเข้าแบตได้เต็มที่ครับ
    เครื่องเย็น สตาร์ทมือไม่ได้ ก็แปลว่า ในแบตไฟไม่พอครับ

เช็ค แบต
    เช็คฟิลคอยล์ เช็คไดสตาร์ทด้วยก็ดีครับ เช็คออโต้สตาร์ท แผ่นชาร์ท

แต่หมูจริงใช้งานไปก็จะเป็นอาการนี้กันทุกคันครับ เช้าๆเครื่องเย็นๆสตาร์ทเท้าไปก่อนครับ

Bank C95's Avatar
    สถานที่
    Honda C92-95 Thailand
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ dj_dayday อ่านข้อความ
    ขอสอบถามผู้รู้ด้วยครับ
    1.รู้สึกว่ารถกินน้ำมันมากกว่าปกติ สามารถตรวจเช็คจากจุดใหนได้บ้าง(เช่นคาร์บูหรืออื่นๆ )
    2.ถ้าแบตหมด เราสามารถสตาร์ทเท้าได้มั๊ยครับ
    1 ปรับต้องเข็มเร่ง
    2เเบตหมดคงต้องจูงไปชาตหละครับ
    ใครที่สนใจรถตระกลูหมู c92-95 แวะมาได้ที่นี้ เรามี บ้านหมู แล้วครับ ตาม link
    http://www.thaiscooter.com/forums/fo...prune=-1&f=242
    ขอเชิญเข้ามาเป็นครอบครัวเดียวกัน แบบหมูๆ

0099 สาขาซอยรามคำแหง 24 ไทยพาณิชย์
    เลขที่บัญชี 099-237097-7 ออมทรัพย์ สิริชัย กัลยา ณ กิตติ

Tel. 0895556859

อาจตอบกระทู้ช้าเพราะติดงานนะครับต้องขออภัยไว้ก่อนน ะครับ

ขอเป็นข้าใต้พระบาททุกชาติไป ทรงพระเจริญยิ่งยืนนาน

ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ Volume C อ่านข้อความ
    เครื่องร้อน สตาร์ทมือได้ ก็คือ มีการปั่นไฟเข้าแบตได้เต็มที่ครับ
    เครื่องเย็น สตาร์ทมือไม่ได้ ก็แปลว่า ในแบตไฟไม่พอครับ

เช็ค แบต
    เช็คฟิลคอยล์ เช็คไดสตาร์ทด้วยก็ดีครับ เช็คออโต้สตาร์ท แผ่นชาร์ท

แต่หมูจริงใช้งานไปก็จะเป็นอาการนี้กันทุกคันครับ เช้าๆเครื่องเย็นๆสตาร์ทเท้าไปก่อนครับ
    ขอบคุณมากครับคุณ volume C ที่ชี้แนะem95

Senior Member smallfram_cud42's Avatar
    สถานที่
    Vespa Service
    ขอบคุณ
    0

เห็นเค้าว่ากันว่า หมู จบยาก...เพราะอะไรหรอครับ???

Junior Member ao_samui's Avatar
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ smallfram_cud42 อ่านข้อความ
    เห็นเค้าว่ากันว่า หมู จบยาก...เพราะอะไรหรอครับ???
    เพราะช่างเก่งๆหายากรึปล่าวครับ
    สาวก K125

Bigg's Avatar
    สถานที่
    ลำพัง
    ขอบคุณ
    0
    Blog Entries
    1

อยากทราบว่า รถเซียงกง เราจะมีวิธีดูอย่างไร เเล้วมันต่างกับรถที่ทั่วๆๆไปอย่างไร ใครรู้ช่วยชี้แนะทีรับ ขอบคุณครับ
    เ ก็ บ วั น นี้ - พ รุ่ ง นี้ ก็ เ ก่ า

นาย สุวิชญ์ สันธิ เลขที่บัญชี 523-0-36843-2 ธ.กรุงเทพ

ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ marlboro อ่านข้อความ
    ขอถามเรื่องไมล์ครับ...

จะถอดเปลี่ยนหน้าปัทม์ไมล์ ทุกอย่างถอดได้หมดติดตรงเข็มไมล์ครับ มันดึงไม่ออกแล้วก็ไม่กล้าบังคับขมขื่นกลัวหักครับ

พี่ๆคนไหนเคยถอดหรือรู้วิธีการถอด ช่วยแนะนำหน่อยครับ

ขอบคุณล่วงหน้าครับ
    ใช้คีมแบบที่ช่างผูกเหล็กอันเล็ก ประคองค่อย ๆ ดึงออก ง่าย ๆๆ ครับ

ขอบคุณ
    0

เปิดฝาหัวสูบตัวบนด้านซ้ายมือ เพื่อดูโซ่และตัวตั้งวาล์วว่ามีน้ำมันหรือเปล่า สงสัยน้ำมันเครื่องไม่ขึ้น นะครับ มีแต่ไฟกับน้ำมันเบนซิน ร้อนชัวร์
    โทร. 0894222528 รับทำหมู ซีดีไอ วิ่งร้อยแน่ ๆ

ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ pard 79 อ่านข้อความ
    ผมซื้อโครงเครื่องมาครับเดิมไม่ติด เอามาทำ เปลี่ยนปล๊อก แสตนดาดพร้อมลูกสูบ (92)
    ไม่ได้อัดก้านใหม่เพราะยังพอใช้ได้หลวมนิดหน่อย คาบูเดิม
    ครั้งแรกขับกลับก็ร้อนจน ดับ จอดให้เย็น สัก 10 นาทีก็สตาร์ท 2 - 3 ที่ก็ติด ขี่ต่อได้
    ครั้งที่ สองเอากลับไปเช็คใหม่มันมีอาการเขกเล็กด้วยในจังหวะเ ร่งถ้าร้อน แต่ลงเขาไม่ดัง
    ครั้งนี้ช่างบอกว่าเจียหัวลูกสูบนิดหน่อย เสียงเบาลง ทำเสร็จแล้วขับกลับเลย
    ยังร้อนครับแต่ระยะร้อนแล้วดับมันไกลขึ้น ประมาณ 10 กม.ร้อนแล้วดับไปเลย จอด10 นาทีขี่ได้ครับ
    ตอนนี้ขี่ใกล้ๆได้ครับ3-4 กิโลสบาย สตาร์ทติดง่าย ที่เดียว ยังไม่กล้าอัด เพราะร้อนดับอยู่ครับ
    ขอความกรุณาผู้รู้ช่วยชี้แนะอีกที่ครับ

ขอบพระคุณอย่างสูงครับ
    น้ำมันเครื่องไม่ขึ้นแน่นอน ลองเช็คน้ำมันเครื่องด้านซ้าย หัวบนฝาสูบดูครับว่ามีน้ำมันเครื่องที่โซ่ราวลิ้นหรื อเปล่า
    สงสัยสอบถามได้ 0894222528 ให้คำปรึกษาฟรี รับทำซีดีไอ วิ่งร้อย ๆๆ แน่

Junior Member civil s90's Avatar
    สถานที่
    รถเก่าเมืองสองย่า
    ขอบคุณ
    0

ถ้าผมจะเอาหมูตอกเลขโคลง กะเครื่องใหม่ ให้ตรงกับเล่มทะเบียนดีมั้ยครับ
    หรือว่าจะขี่แบบเดิมดี แบบNo-Book
    อยากได้แบบเลขตรงกับเล่ม แต่ตอกแล้วกลัวจับได้ครับ
    เพื่อน ก็เหมือนน้ำ เฉยๆ แต่ขาดไม่ได้
    แฟน ก็เหมือนข้าว บางทีไม่หิว แต่ต้องกิน
    ชู้ ก็เหมือนเหล้า รู้ว่าไม่ดี แต่ก็ชอบ
    กิ๊ก ก็เหมือนน้ำหวาน นานๆทีก็โอ มากไปก็เลี่ยน
    แฟนเพื่อน ก็เหมือนเหล้าเถื่อน ร้อนแรง และอันตราย
    เลขบัญชี 6182043692 ธนาคาร ทหารไทย สาขาเซ็นทรัลภูเก็ต ชื่อ จิระศักดิ์ กรรณ์ราย
    Jirasak kanrai 084-8416789

หน้าที่ 51 จากทั้งหมด 53 หน้า แรกแรก ... 41 42 43 44 45 46 47 48 49 50 51 52 53 หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย

Bookmarks