จักรยานโบราณกับสังขาร - หน้า 3

ชื่อกระทู้: จักรยานโบราณกับสังขาร

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ samuinorman อ่านข้อความ
    ถ้าเขาไม่ว่าง มาเที่ยวสมุยถีบรถแล้วก็.....ว่าย(ไหว้)น้ำกันดีกว่า คลายเครียดบ้างส่องแต่อะไหล่เหนื่อยนะ ส่องมากหมดมากนะอย่าลืมประมูลของผมไปด้วยเนาะ
    เกียร์ดำ model อะไรถ้าเหลือใช้จัดมาให้ผมซักชุดนะครับ

Senior Member samuinorman's Avatar
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ Mix&Max10 อ่านข้อความ
    เกียร์ดำ model อะไรถ้าเหลือใช้จัดมาให้ผมซักชุดนะครับ
    มีแต่จะหาเพิ่มครับใส่นอร์แมนปั่นสบายๆสักหน่อยบ้านผ มตอนถีบออกสบายๆแต่ขากลับถีบขึ้เขาชัดๆแต่เรามองไม่อ อก แล้วอีกอย่างเราใส่เพิ่มเข้าไปเรื่อยรถก็หนักขึ้เรื่ อยครับ เอาไว้ปรองๆงานฝร้่งเยอะๆได้ใส่เกียร์เหมือนของคุณมด เลย

Senior Member บูรณาการเศษเหล็ก's Avatar
    ขอบคุณ
    0

หวัดดีครับพี่ๆ สมุยนอร์แมน
    ผมขอแนะนำตัวสักหิดก่อนนะครับ ผมชื่อบ่าว บ้านอยู่รัตภูมิ แค่ๆกับหาดใหญ่ ผมก็สนใจรถโบราณมากเหมือนกัน โดยเฉพาะรถถีบนิ เข้าเส้นเลย
    ที่บ้านผมกะมีอยู่ 3-4 คันแตว่าไม่ค่อยได้ถีบ เพราะทำงานอยู่เกาะพีพี เห็นพวกพี่ๆถีบกันแล้ว ผมนึกอยากจะกลับบ้านไปถีบรถมั่ง ผมว่าจะเอารูปรถถีบของผมลงให้พี่ๆแลมั่งนิ แต่ว่าทำไม่เป็น ไม่รู้ว่าจะมีโอกาศม่ายที่ว่าแถวๆบ้านพี่จะจัดงาน(รถ ถีบ)มั่ง จะได้ไปเที่ยว
    ไปขอปันรถถีบสักคันนิ

มาตรฐาน พี่บ่าว น้องบ่าว

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ บูรณาการเศษเหล็ก อ่านข้อความ
    หวัดดีครับพี่ๆ สมุยนอร์แมน
    ผมขอแนะนำตัวสักหิดก่อนนะครับ ผมชื่อบ่าว บ้านอยู่รัตภูมิ แค่ๆกับหาดใหญ่ ผมก็สนใจรถโบราณมากเหมือนกัน โดยเฉพาะรถถีบนิ เข้าเส้นเลย
    ที่บ้านผมกะมีอยู่ 3-4 คันแตว่าไม่ค่อยได้ถีบ เพราะทำงานอยู่เกาะพีพี เห็นพวกพี่ๆถีบกันแล้ว ผมนึกอยากจะกลับบ้านไปถีบรถมั่ง ผมว่าจะเอารูปรถถีบของผมลงให้พี่ๆแลมั่งนิ แต่ว่าทำไม่เป็น ไม่รู้ว่าจะมีโอกาศม่ายที่ว่าแถวๆบ้านพี่จะจัดงาน(รถ ถีบ)มั่ง จะได้ไปเที่ยว
    ไปขอปันรถถีบสักคันนิ
    สวีดัด สวัสดีครับคุณบ่าวยินดีที่ได้รู้จัก ผมมีน้องๆอยู่หาดใหญ่หลายคนน้องเขยก็อยู่หาดใหญ่แล้ว มีน้องเต้แทททูอีกคนครับ พอดีเมื่อคืนโพสต์ไม่ได้เลยดีครับที่ชอบเหมือนกันแบ่ งปันความรู้สนุกสนานเหมือนพี่เหมือนน้อง เห็นบอกอยู่เกาะppไม่เอารถไปถีบที่โน่นเลยละครับ ลงรูปไม่น่ายากครับนัดให้โทรบอกก็ได้ครับ0840762150ว ิทูร ครับเรื่องจัดถีบคงต้องรอสักนานนะไม่จัดก็มาเที่ยวปั ่นได้ เป็นทริปเล็กๆเสร็จแล้วไม่ต้องเป็นทุกข์จบแล้วก็จบเล ยยังไงก็ขอต้อนรับ+มิตรภาพด้วยดอกไม้แฟนผมเขาชอบดอกไม ้เราชอบรถเลยเอามารวมกันครับ(อะไรที่เราปั้นเองภูมิใ จมากเหมือนแฟนผมที่รอดอกไม้เตั้ง3ปีโน่นครับ)

รูป รูป      

มาตรฐาน เข้า รังตามเดิม

ขอต้อนรับคุณ iamfree กลับสู่เกาะสมุยอีกครั้ง ฝรั่งรอนอนแผ่ให้.......สักกันแย่แล้ว แล้วก็ เต้แทททูไม่มีเพื่อนคุยด้วย ส่วนผมไม่เป็นไรพอได้คุยหนุงหนิงกับเมีย แป่่ว(สำนักข่าวท้องถิ่น เป็นผู้เสาะแสะหาข่าว)

รูป รูป    
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย samuinorman_love : 04-03-2011 เมื่อ 20:07

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ samuinorman_love อ่านข้อความ
    ขอต้อนรับคุณ iamfree กลับสู่เกาะสมุยอีกครั้ง ฝรั่งรอนอนแผ่ให้.......สักกันแย่แล้ว แล้วก็ เต้แทททูไม่มีเพื่อนคุยด้วย ส่วนผมไม่เป็นไรพอได้คุยหนุงหนิงกับเมีย แป่่ว(สำนักข่าวท้องถิ่น เป็นผู้เสาะแสะหาข่าว)
    ขอบคุณครับพี่วิทูร ขอโทษด้วยที่งานถนนคนเดินไม่ได้เดินเข้าไปหา พอดีเหนื่อยๆกับงานในบ้านครับ
    ช่วงนี้ฝรั่งที่สมุยก็ปั่นจักรยานกันเยอะนะครับ ผมก็คิดฝันไปเรื่อยๆจะเป็นการดีมากเลย หากมาเที่ยวแล้วปั่นจักรยาน ไม่เป็นมลพิษ เข้าถึงรายละเอียดของวิถีชีวิตของคนสมุยแบบเดิมๆดี แล้วว่างๆจะพาจักรยานไปปรึกษาวิธีการซ่อมหน่อยครับ
    สักลาย สุราษฎร์ธานี วาดภาพ,งานศิลปะเกี่ยวกับมอเตอร์ไซค์ รถจักรยาน
    http://www.facebook.com/FreedomTattooSurat

มาตรฐาน จักรยานยกล้อหลัง .....;วา..วาดเสียว

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ iamfree อ่านข้อความ
    ขอบคุณครับพี่วิทูร ขอโทษด้วยที่งานถนนคนเดินไม่ได้เดินเข้าไปหา พอดีเหนื่อยๆกับงานในบ้านครับ
    ช่วงนี้ฝรั่งที่สมุยก็ปั่นจักรยานกันเยอะนะครับ ผมก็คิดฝันไปเรื่อยๆจะเป็นการดีมากเลย หากมาเที่ยวแล้วปั่นจักรยาน ไม่เป็นมลพิษ เข้าถึงรายละเอียดของวิถีชีวิตของคนสมุยแบบเดิมๆดี แล้วว่างๆจะพาจักรยานไปปรึกษาวิธีการซ่อมหน่อยครับ
    ช่วงนี้ฝรั่งถีบรถเยอะดีเข้ากับบรรยากาศปั้มปิดซ่อมพ อดีควันพิษก็น้อยลง เมื่อวานแวะไปดูรถท่านแล้วทำความสะอาดเล่นๆไปก่อนราเ ล่ย์26อะไหล่ยังพอมีให้เลือกหาเยอะ ตัวไหนผมมีไม่ต้องซื้อว่างๆเติมลมทำเบรคก็ขี่ได้ เมื่อวานเลยไปหาดหน้าพลานมาเก็บรูปมาฝากครับ

รูป รูป      
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย samuinorman_love : 06-03-2011 เมื่อ 10:16

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ samuinorman_love อ่านข้อความ
    ช่วงนี้ฝรั่งถีบรถเยอะดีเข้ากับบรรยากาศปั้มปิดซ่อมพ อดีควันพิษก็น้อยลง เมื่อวานแวะไปดูรถท่านแล้วทำความสะอาดเล่นๆไปก่อนราเ ล่ย์26อะไหล่ยังพอมีให้เลือกหาเยอะ ตัวไหนผมมีไม่ต้องซื้อว่างๆเติมลมทำเบรคก็ขี่ได้ เมื่อวานเลยไปหาดหน้าพลานมาเก็บรูปมาฝากครับ
    ขอบคุณครับพี่ ผมยังต้องศึกษาข้อมูลเกี่ยวกับจักรยานโบราณอีกเยอะเล ย(ถ้ามอไซค์โบราณพอรู้เรื่องบ้าง) คงต้องถามทั้งพี่วิทูรและเต้ไปพร้อมๆกััััััััน เมื่อวานนี้ก็ชวนเต้ไปดูจักรยานกันที่บางรัก เกือบ3ทุ่มแล้วครับ เอารูปรถพี่มาฝากครับ

แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย iamfree : 07-03-2011 เมื่อ 00:30
    สักลาย สุราษฎร์ธานี วาดภาพ,งานศิลปะเกี่ยวกับมอเตอร์ไซค์ รถจักรยาน
    http://www.facebook.com/FreedomTattooSurat

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ iamfree อ่านข้อความ
    ขอบคุณครับพี่ ผมยังต้องศึกษาข้อมูลเกี่ยวกับจักรยานโบราณอีกเยอะเล ย(ถ้ามอไซค์โบราณพอรู้เรื่องบ้าง) คงต้องถามทั้งพี่วิทูรและเต้ไปพร้อมๆกััััััััน เมื่อวานนี้ก็ชวนเต้ไปดูจักรยานกันที่บางรัก เกือบ3ทุ่มแล้วครับ เอารูปรถพี่มาฝากครับ

รูปสวยครับ

Name:  super-bike-lover.jpg
Views: 2801
Size:  52.1 KB

สงสัยคันนี้ทำจากไทรทาเนี่ยม แน่ๆ ครับ
    โบ ร า ณ ข า แร งส์
    Vintage Racing

"หลังองค์พระปฏิมา มีที่ว่างเสมอ "

Senior Member trangoldbike's Avatar
    สถานที่
    รถถีบโบราณตรัง
    ขอบคุณ
    3

เอาบรรยากาศมาให้ชม.....เล่นๆ

....จักรยานโบราณ .รัง...

<<<***[email protected]***>>>

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ new_hudson อ่านข้อความ
    รูปสวยครับ

สงสัยคันนี้ทำจากไทรทาเนี่ยม แน่ๆ ครับ
    คันนี้น่าจะโครงอลูฯ คงสู้ไททาเนี่ยมไม่ได้ แต่คงมีบางอย่างที่พอจะเปรียบมวยกันได้ครับ ^^

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ trangoldbike อ่านข้อความ
    เอาบรรยากาศมาให้ชม.....เล่นๆ

ถนนคนเดินของจ.ตรังวันไหนครับ พอดีวันที่17-18จะไปงานแต่งงานเพื่อนที่จ.ตรัง จะได้ไปเดินเที่ยวบ้างครับ

จริงๆจ.ตรังก็อยู่ไม่ไกลจากสุราษฎร์ฯมากนัก แต่ผมไม่ค่อยได้ไปแถวนั้นเลย

พอจะมีที่เที่ยว ที่จะสามารถเดินดูจักรยานหรือมอเตอร์ไซค์ไซค์โบราณบ้ างไหมครับ
    ขอบคุณครับ

Senior Member trangoldbike's Avatar
    สถานที่
    รถถีบโบราณตรัง
    ขอบคุณ
    3

วันที่ 18 นะครับ วันศุกร์-อาทิตย์ จะมี...ถนนคนเดิน

แต่รถจะไม่เยอะเหมือนในรูปนะครับ จะมี มอไซค์บ้าง จักรยานบ้าง อย่างละคันหละครับ
    ....จักรยานโบราณ .รัง...

<<<***[email protected]***>>>

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ trangoldbike อ่านข้อความ
    วันที่ 18 นะครับ วันศุกร์-อาทิตย์ จะมี...ถนนคนเดิน

แต่รถจะไม่เยอะเหมือนในรูปนะครับ จะมี มอไซค์บ้าง จักรยานบ้าง อย่างละคันหละครับ
    ขอบคุณครับ

มาตรฐาน ภาพดีเด่นในรอบเดือนของกระทู้ผมเลย

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ new_hudson อ่านข้อความ
    รูปสวยครับ

ถ้าสมมุติว่าให้แฟนผมนอนท่านี้นอนหนีบนอร์แมนมันจะออ กมายังงัยหน้อ แต่ไม่ใช่ชุดนี้ด้วยนะนุงผ้าถุงคร้าบ..นึกไม่ออก อิอิ แต่พูดจากใจจริงนะคุณฮัดสัน ภาพนี้โดนใจคอจักรยานทองแดงแบบพวกเราจริงๆ

Bookmarks