เรืองร้อนใจของชาวรถเล็ก โดยเฉพาะชาว Cครับ

ชื่อกระทู้: เรืองร้อนใจของชาวรถเล็ก โดยเฉพาะชาว Cครับ

Senior Member kilur-hm's Avatar
    สถานที่
    RAYONG HONDA CLASSIC TOURING TEAM
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน เรืองร้อนใจของชาวรถเล็ก โดยเฉพาะชาว Cครับ

ด้วยช่วงนี่เป็นฤดูกาล จัดงาน และการทัวแล้วนะครับสำหรับชาว2ล้อ ปัญหาที่เกิดตอนนี่ที่น่าเป็นหว่งในวงการของเราชาวรถ เล็ก คือมีงานที่ไหนไม่ว่า งานรถใหญ่ งานรถเล็กของเราเอง จะมีการดื่มสุรา แล้วก็จบโดยการทะเลาะวิวาทกัน เกือบทุกงาน และที่หนักใจที่สุดคือจะเป็นพวกเราชาวล้อเล็กเกือบทุ กครั้งด้วยกันนะครับ ตอนนี่หลายงานเค้าเริ่มที่จะคิดหนักในการที่จะนำรถเล ็กเข้ามารวมงานด้วยแล้วนะครับ เช่นในเร็วฯฯนี่ที่งานบางแสน ได้ข่าวมาว่ารถเล็กโดยเฉพาะC จะไม่ได้เข้าไปจอดในงานแล้วนะครับจะให้จอดนอกงาน เพราะเขากลัวการทะเลาะวิวาท (ข่าวนี่ยังไม่ได้กรองให้แน่นะครับถ้าผิดพลาดประการใ ดขอโทษด้วยนะครับ แต่ถ้าเป็นอย่างหลายฯฯงานที่ผ่านมาเหตุการที่ผมได้ยิ นมาคงเป็นจริงในไม่ช้าแน่ครับ) จึงอยากหาแนวทางในการป้องกัน ให้เราชาวรถเล็กได้ร่วมงาน ร่วมสังคมกับพี่น้องชาว2ล้อได้อย่างสบายใจนะครับ (จึงขอความเห็นจากพี่ฯฯเพื่อนฯฯชมรมใหญ่ฯฯให้ความคิด เห็นและหาแนวทางในการเข้าร่วมงานเพื่อความสุขและศักด ิ์ศรีของเราชาวชาวรถเล็กด้วยนะครับ) em90
    KILUR-HM RAYONG

สนใจสินค้า 085-1557751

ชื่อ น.ส.ธัณย์สิตา เศรษฐาโชติศิริ ธ.กรุงเทพ ส.ระยอง<Tunsita S.> เลขบัญชี 277-4-28307-7

มิตรภาพไม่ได้วัดที่ CC.. แต่มันอยู่ที่ระยะทาง........

Member คชเสนีย์๑๗๗'s Avatar
    สถานที่
    รถโบราณ คชเสนีย์๑๗๗ นาเฉลียง
    ขอบคุณ
    0

ผมเห็นด้วยครับเราชาวCต้องมาทำความเขาใจกันใหม่นะครั บ ที่เราออกทริปเพื่อทำกิจกรรมรวมกันไม่ใช่ไปตีกัน
    ผมวิ่งมา3ปีแล้ว พึ่งจะเริ่มเห็นปีนี้แหละครับที่มีการทะเลาะวิวารกัน ตอนแรกก็ดีใจนะครับที่มีการเกิดกลุ่มใหม่ๆขึ้นมาเรื่ อยๆ แต่มันกับเกิดปัญหานี้เกิดขึ้น ผมอยากให้ประธานกลุ่มทุกกลุ่มไปทำความเข้าใจกับสมาชิ กว่าเราชาวCคือพี่น้องกันถึงจะร้อยพ่อพันแม่ก็ตาม พอไปถึงจุดๆนั้นเราต้องทำความรู้จักกันเข้าใจกันช่วย กัน ไม่ใช่ต่างคนต่างมาต่างอยู่ เราต้องช่วยเหลือกันมากว่า
    em90em90em90em90em90

Junior Member สถาพร's Avatar
    สถานที่
    บึงบูรพาคลาสลิค
    ขอบคุณ
    0

ป๋มในฐานะ ชาวclassicคนหนึ่ง ก้ขอให้หัวหน้ากลุ่มทุกคนช่วย ดูกานด้วยนะคร๊าบ เราชาวclassicมีจุดมุ่งหมายเดียวกันอย่าทะเลาะวิวาทก านเลยนะคร๊าบ อย่างไงก้ขอให้ทุกคนรักกันเหมือนมะก่อนนะคร๊าบ อย่ามีเรื่องกานเลย

Senior Member NUENG92's Avatar
    สถานที่
    CHUMSAENG CLASSIC NAKHONSAWAN THAILAND
    ขอบคุณ
    1

em23 เช็งครับ รถผมสงบนิ่งมาหลายเดือนแล้ว ช่วงนี้ ได้ข่าวแทบทุกงานมีเรื่องกันตลอด ไม่รู้เหมือนกันว่ามันเกิดอะไรขึ้นกับ วงการ 2 ล้อ ( C ) อย่างพวกเรา ผมว่าก่อนจะขี่ควรถามตัวเองก่อนนะว่า เราจะขี่เพื่ออะไร หาเหตุผลก่อนนะ การที่ขี่มาไกลแล้วมาตีกันนี่หรือเหตุผล แล้วถ้าอยากจะตีกัน ก็นัดกันไปตีเลย นั่งรถทัวไปตีกันเลย ไม่ต้องขี่ไปนะรถ แล้วตีกันให้มันตายกันไปเลย ไอ้พวกเดนมนุษย์จะได้หมดไปซะที มันจะทำให้คนที่เขามีใจรักจริงขี่กันอย่างปลอดภัย ไม่ต้องมากังวนว่าจะโดนลูกหลงไปด้วย ขอระบายหน่อยนะครับ คงเข้าใจนะ /\
    วิหคผลัดถิ่น

ทุกชีวิตทำมาหากิน บนแผ่นดินสยาม
    ข้าวและน้ำที่กินทุกคำ จดจำสำนึกคุณ

เลขบัญชี
    นางสาว ศิริพร ชื่นบุญ 626 1 29143 8 ธ.กรุงไทย สาขาตากฟ้า
    โทร. 087-7460329 หนึ่ง

ส่งของ
    นาย รติกร ทรัพย์สมาน 134 ม.2 ต.ตากฟ้า อ.ตากฟ้า จ.นครสวรรค์ 60190

ฝากเพจด้วยครับ
    https://www.facebook.com/#!/NuengNnjShop

Member ST.Lucifer's Avatar
    สถานที่
    ST.Lucifer Classic Club
    ขอบคุณ
    0

Thumbs down ST.Lucifer Classic Club

ผมว่า การที่มีเรื่องกันเป็นปัญหามากๆครับใน ปัจจุบัน ขึ้นอยู่กับประธานชมรมนะครับ ว่า เค้าดูแลลูกทีม เค้ายังไง ยังไงก็ฝาก ประธานชมรม คุยกันก่อนออกทริปก็แล้วกันนะครับ ...
    em98
    *** เสนอนะครับ ถ้ากลุ่มไหนมีปัญหา งดทริป 3 ทริป แล้วประกาศขึ้นเวป และ งาน ว่า ชมรม...ดังกล่าว! ห้ามเข้างาน ***
    กลุ่ม..........งดทริป

ให้ทุกกลุ่มรู้ๆไปเลยว่า กลุ่มนี้มีปัญหา *** ที่สำคัญเรื่องอาจจะมาจากคน คนเดียว เป็นเรื่องและ กลุ่มๆเดียวมีปัญหา ก็ทำให้ภาพรวมของกลุ่มรถโบราณ ไม่ดีครับ

*** งด 3 ทริป มีอีกครั้ง ใบแดง ไปเลย

พี่น้องรถโบราณคิดว่ายังไงกันละครับ em99
    Trip ไหนๆเราไม่หวั่นถ้ามีตัง

!!!ล้อครบสต๊าดติดเบรคมีเจอกัน!!!

/\7/\7/\7/\7

ST.Lucifer Classic Club

( กลุ่ม อนุรักษ์รถโบราณ...ท่าแร่คลาสสิค )

em24 ท่าแร่จังหวัดสกลนคร /\2

เด็ก ST. = Saint ( นักบุญ )

Senior Member kilur-hm's Avatar
    สถานที่
    RAYONG HONDA CLASSIC TOURING TEAM
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน ช่วยกันครับ

ใช้ครับเราต้องช่วยกันหาแนวทางป้องกัน เพื่อสังคมรถเล็กของพวกเรา

ชื่อ น.ส.ธัณย์สิตา เศรษฐาโชติศิริ ธ.กรุงเทพ ส.ระยอง<Tunsita S.> เลขบัญชี 277-4-28307-7

มิตรภาพไม่ได้วัดที่ CC.. แต่มันอยู่ที่ระยะทาง........

Senior Member FIRE MIKE's Avatar
    สถานที่
    เก๊าเก่า บางกอก
    ขอบคุณ
    0

Talking

ครับยังไงก็ช่วย ๆ กันหน่อยครับ เห็นใจเจ้าภาพงานครับกว่าเค้าจะจัดงานได้เค้าต้องเตร ียมการเท่าไหร่ แต่งานกลับมาพังเพราะคนไม่กี่คน ยังไงใครมีวิธีที่จะทำให้เรื่องนี้มันหมดไปจากสังคมร ถคลาสสิคของพวกเราลองเสนอมาครับ ช่วย ๆ กันครับ เพื่อสังคมรถคลาสสิคของเราจะได้อยู่กับพวกเราไปนาน ๆ ครับ

คลิกเลยครับ

Humnoi Member ผู้ไม่ประสงค์ออกนาม's Avatar
    สถานที่
    โบราณแมน อะจึ๋งๆปู้นๆ
    ขอบคุณ
    0

Thumbs down

มาตรฐานของคนดูไม่ออกหรอกครับเวลาเข้างานมันเลือกไม่ ได้จริงๆ ว่าใครจะไปมีเรื่องหรือทำไม่ดียังไง แล้วอีกอย่างบางกลุ่มก็ใช้ว่าจะมีหัวหน้า บางทีมีแต่รุ่นเดียวกัน ไม่บอกกันไม่พอ แถมช่วยกันมีเรื่องอีกเนี่ยสำคัญ
    ปัญหาพวกนี้ผมว่าแก้ยากครับ เพราะมีกลุ่มเยอะมากเดี๋ยวนี้ แล้วแต่ละกลุ่มก็ไม่ได้รู้จักกัน ไม่เหมือนก่อนหน้านี้ กลุ่มไม่เยอะมาก มีแต่กลุ่มใหญ่ๆ ไปไหนมาไหนทักทายกันแบบพี่แบบน้อง รู้จักและให้เกียรติกัน ปัญหาทุกอย่างเกิดชึ้นก็สามารถคุยกันได้ เคลียได้

ต้องทำใจครับ ภาวนาเอาว่างานต่อๆไปขออย่าให้มีเลย แล้วก็ภาวนาว่าให้คนที่คิดที่จะทำไม่ดี รู้ตัวและแก้ไขตัวเองในงานต่อๆไปครับ อย่าต้องรอให้มีข่าวไม่ดีเกี่ยวกับรถc ลงหนังสือพิมพ์หน้า 1 เลยเห็นทีไรแล้วมันช้ำใจทุกที

ปาล์มโบราณแมน สองล้อจัตุรัส'46

สถานที่
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน ผมมีข้อเสนอครับ

ก่อนอื่นเราต้องมาลงทะเบียนกลุ่มชมรมกันก่อนน่าจะดีน ะครับ คือ ชมรมนี่ มีผู้ประสานงาน หรือประธานคือใคร ร่วมไปถึงผู้ที่จะรับผิดชอบสมาชิกในกลุ่มด้วยนะครับ เช่นเราแบ่งเป็นภาคหรือจังหวัดก็ได้นะครับ แต่ละจังหวัดให้หากลุ่มที่เป็นกลางคือกลุ่มที่ประสาน งานกับกลุ่มอื่นฯฯได้ทั้งหมดในจังหวัด และประสานงานให้หัวน่ากลุ่มนั้นฯดูแลสมาชิกในกลุ่มให ้มีระเบียบ และมีมารยาททางสังคม แค่นี่เราก็เริ่มคุ้มสมาชิกชมรมได้ในระดับหนึ่งแล้วน ะครับ และเรื่องกฎค่าโทษที่เราจะลงโทษชมรมที่ก่อเรื่องเดี่ ยวเรามาลงมะติอีกทีครับ ถ้าเพื่อนฯฯเห็นด้วยเดียวจะเปิดกะทู้ลงทะเบียนกัน ใครมีข้อคิดใดฯฯช่วยกันนะครับยิ่งปล่อยไว้นานยิ่งหนั กนะครับem90

สาวก VESPA & LAM's Avatar
    สถานที่
    Crave Scooter Club
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ kilur-hm อ่านข้อความ
    ก่อนอื่นเราต้องมาลงทะเบียนกลุ่มชมรมกันก่อนน่าจะดีน ะครับ คือ ชมรมนี่ มีผู้ประสานงาน หรือประธานคือใคร ร่วมไปถึงผู้ที่จะรับผิดชอบสมาชิกในกลุ่มด้วยนะครับ เช่นเราแบ่งเป็นภาคหรือจังหวัดก็ได้นะครับ แต่ละจังหวัดให้หากลุ่มที่เป็นกลางคือกลุ่มที่ประสาน งานกับกลุ่มอื่นฯฯได้ทั้งหมดในจังหวัด และประสานงานให้หัวน่ากลุ่มนั้นฯดูแลสมาชิกในกลุ่มให ้มีระเบียบ และมีมารยาททางสังคม แค่นี่เราก็เริ่มคุ้มสมาชิกชมรมได้ในระดับหนึ่งแล้วน ะครับ และเรื่องกฎค่าโทษที่เราจะลงโทษชมรมที่ก่อเรื่องเดี่ ยวเรามาลงมะติอีกทีครับ ถ้าเพื่อนฯฯเห็นด้วยเดียวจะเปิดกะทู้ลงทะเบียนกัน ใครมีข้อคิดใดฯฯช่วยกันนะครับยิ่งปล่อยไว้นานยิ่งหนั กนะครับem90
    เรื่องนี้ผมเคยพูดไปครั้ง1แล้วครับ แต่ไม่มีใครให้ความสนใจ แล้วก็ไปตั้งเป็นสมาพัน ภาคเหนือกัน แต่สุดท้าย ก็หวัหน้ากลุ่ม2กลุ่มมีเรื่องกันเองเลย แล้วแบบนี้จะให้เด็กๆไม่มีเรื่องกันได้ไง แถมพอมีเรื่องมาก็สั่งแบน เพียงกลุ่มเดียว ไม่แบนทั้งคู่ ถึงแม้ว่าอีกกลุ่มจะลงไม้ลงมือก่อน แต่อย่าลืมนะครับว่าอีกฝ่ายก็มีส่วนยั่วยุให้เกิดเรื ่องด้วยครับ แต่ก่อนพวกผมก็ช่วยวิ่งงานพวกคุณอยู่ครับแต่มาระยะหล ังผมไปมา4งานตีกันทุกงาน ของหายทุกงาน แล้วงานที่พวกผมไม่ได้ไปก็มีข่าวตีกันตลอด เลยทำให้พวกผมเลิกวิ่งงานแล้ว หันมาออกทริปส่วนตัวกันครับ สนุกกว่าปลอดภัยกว่า ได้ทำบุญเหมือนกันครับ

Senior Member ll3elong_classic's Avatar
    สถานที่
    METALGANGSTER
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน ผมเห็นด้วยครับ

ผมว่าเราน่าจะหันมาทำให้เป็นระบบระเบียบน่ะครับ สั่งระเบียบรัดมาจัดการเลยไมครับผมว่าน่ะครับก่อนออก ทริปเราน่าจะมีการอบรมกติกามารยาทกันก่อนน่ะผมว่าผมส ังเกตตอนเนี่ย c มันเริ่มไม่คลาสสิคแล้วมันออกแนวแรงกันหมดน่ะครับเคร ื่องเดิมเนี่ยไม่เหลือผมเห็นบางคันวิ่งยังจะรวดผมก็ย อมรับว่าผมก็ทามไปเยอะวิ่งก็ยอมรับว่ามันก็แรงแต่พออ อกทริปจิงก็ต้องรอเครื่องเดิมขับไปใจเย็นปลอดภัยดีคร ับทำมาก็วิ่งได้ไม่เต็มสักเท่าไรตอนเนี่ยกระแส anti พวกเรามันเริ่มแรงน่ะครับเพราะท่อรถพวกทันดังยังกับเ ครื่องบินดังลั่นซอยเพื่ออะไรครับทำไปเพื่อให้ชาวบ้า นว่าเหรอครับผมว่าเรามาตั้งกฏกติกา มารยาท ร่วมกันสักทีเถอะครับ มันถึงเวลาแล้วครับ เราก็มีการศึกษาน่ะครับคุยกันดีๆก็ได้ครับ โลกสวยงามได้เพราะมือเรา สังคมรถโบราณจะอยู่ได้และสงบสุขรักกันเหมือนพี่น้องม ันก็อยู่ที่การกระทำของพวกทานทุกคนฝากไว้ด้วยครับ

Crave Scooter สายหล่ม Chaojeen love vespa's Avatar
    สถานที่
    ~ { Crave ☼ C|assic} ~
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ สาวก VESPA & LAM อ่านข้อความ
    เรื่องนี้ผมเคยพูดไปครั้ง1แล้วครับ แต่ไม่มีใครให้ความสนใจ แล้วก็ไปตั้งเป็นสมาพัน ภาคเหนือกัน แต่สุดท้าย ก็หวัหน้ากลุ่ม2กลุ่มมีเรื่องกันเองเลย แล้วแบบนี้จะให้เด็กๆไม่มีเรื่องกันได้ไง แถมพอมีเรื่องมาก็สั่งแบน เพียงกลุ่มเดียว ไม่แบนทั้งคู่ ถึงแม้ว่าอีกกลุ่มจะลงไม้ลงมือก่อน แต่อย่าลืมนะครับว่าอีกฝ่ายก็มีส่วนยั่วยุให้เกิดเรื ่องด้วยครับ แต่ก่อนพวกผมก็ช่วยวิ่งงานพวกคุณอยู่ครับแต่มาระยะหล ังผมไปมา4งานตีกันทุกงาน ของหายทุกงาน แล้วงานที่พวกผมไม่ได้ไปก็มีข่าวตีกันตลอด เลยทำให้พวกผมเลิกวิ่งงานแล้ว หันมาออกทริปส่วนตัวกันครับ สนุกกว่าปลอดภัยกว่า ได้ทำบุญเหมือนกันครับ
    ใช่ครับพี่หนุ่มการจัดงานรวมรถของชาวซี ระยะหลังๆมาตีกันทุกงานเลยครับ โดยเฉพาะงานที่วิเชียรบุรี เรื่องนี้มันเข้าไปถึงหูของกรมตำรวจ ทางกรมตำรวจเค้าสั่งให้สะกัดจับรถซีบ้านเรา(อำเภอหล่ มสัก)ทุกคันไม่เว้นหน้าใครทั้งนั้น รถของใครมีทะเบียนก็โชคดีไป รถของใครNo-Bookก็โดดยึด เห้อ!!
    พี่น้องครับถ้างานมันไม่น่าวิ่งต่อไปแล้ว ผมว่าแต่ล่ะกลุ่ม แต่ล่ะชมรม จัดทัวร์กันเองดีกว่าครับ ทัวร์ทำบุญให้กับสถานที่ต่างๆ สนุกกว่าเยอะครับ !! แถมยังปลอดภัยจากภัยต่างๆ นานา อะไหล่รถของเราก็ไม่หายด้วยครับ!!

/\2www.thaiscooter.com/forums >>เวปที่ผมรัก!!/\2
    http://www.thaiscooter.com/forums/fo...play.php?f=255 >>มาม่ะมาหื่น

...................{{ความหื่ไม่เคยปราณีผม}}

Crave Scooter สายหล่ม Chaojeen love vespa's Avatar
    สถานที่
    ~ { Crave ☼ C|assic} ~
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ ll3elong_classic อ่านข้อความ
    ผมว่าเราน่าจะหันมาทำให้เป็นระบบระเบียบน่ะครับ สั่งระเบียบรัดมาจัดการเลยไมครับผมว่าน่ะครับก่อนออก ทริปเราน่าจะมีการอบรมกติกามารยาทกันก่อนน่ะผมว่าผมส ังเกตตอนเนี่ย c มันเริ่มไม่คลาสสิคแล้วมันออกแนวแรงกันหมดน่ะครับเคร ื่องเดิมเนี่ยไม่เหลือผมเห็นบางคันวิ่งยังจะรวดผมก็ย อมรับว่าผมก็ทามไปเยอะวิ่งก็ยอมรับว่ามันก็แรงแต่พออ อกทริปจิงก็ต้องรอเครื่องเดิมขับไปใจเย็นปลอดภัยดีคร ับทำมาก็วิ่งได้ไม่เต็มสักเท่าไรตอนเนี่ยกระแส anti พวกเรามันเริ่มแรงน่ะครับเพราะท่อรถพวกทันดังยังกับเ ครื่องบินดังลั่นซอยเพื่ออะไรครับทำไปเพื่อให้ชาวบ้า นว่าเหรอครับผมว่าเรามาตั้งกฏกติกา มารยาท ร่วมกันสักทีเถอะครับ มันถึงเวลาแล้วครับ เราก็มีการศึกษาน่ะครับคุยกันดีๆก็ได้ครับ โลกสวยงามได้เพราะมือเรา สังคมรถโบราณจะอยู่ได้และสงบสุขรักกันเหมือนพี่น้องม ันก็อยู่ที่การกระทำของพวกทานทุกคนฝากไว้ด้วยครับ
    ผมเห็นด้วยกับพี่ครับ สังคมรถโบราณของเราจะยังอยู่ หรือว่าจะล้มสลายมันก็ขึ้นกับพวกเรา!!

/\2www.thaiscooter.com/forums >>เวปที่ผมรัก!!/\2
    http://www.thaiscooter.com/forums/fo...play.php?f=255 >>มาม่ะมาหื่น

...................{{ความหื่ไม่เคยปราณีผม}}

สถานที่
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน เรามาช่วยกันนะครับ

ตอนนี่ผมเริ่มประสานงานทางภาคตะวันออกไปบางแล้วนะครั บ โดยจะมีพี่แดง moto cafeเป็นผู้ช่วยประชาสัมพันให้กับชมรมอื่น ที่เขาอยากให้เกิดสังคมดีฯของเราชาวคลาสสิครถเล็กนะค รับ

Junior Member NaKaMuRa's Avatar
    ขอบคุณ
    0

Lightbulb

เห็นด้วยครับ เพราะคนส่วนน้อย มันชอบทำให้ คนส่วนมากเขาเสียเรื่อย
    ไม่เหมือน 3-4 ปีก่อนเลยครับ ไม่เคยเป็นแบบนี้ พูดมาแล้ว เศร้าใจem84
    Classic คือ /\7 เดินทางไกล คือ ประสบการณ์

ยามเวิ้นโพล้ เพล้เร้กเก้ ออกัส เฝ้าคอยคนฮัก นั่งแลซันเซต

Bookmarks