ขออนุญาตลงนะครับ......ข่าวดีครับ เสียภาษีเปิดแล้ว - หน้า 2

ชื่อกระทู้: ขออนุญาตลงนะครับ......ข่าวดีครับ เสียภาษีเปิดแล้ว

Member
    ขอบคุณ
    0

sr เสียไม่เกิน 15000 ครับ

Junior Member
    ขอบคุณ
    0

เสียภาษีแล้ว มันมีป้ายทะเบียนด้วยไหมครับ(ถามแบบโง่ๆเลย ผมม่ะค่อยรู้เรื่อง)

แล้วถ้าไม่มีป้ายทะเบียน เวลาตำรวจเรียก จะทำยังไงดีครับ

Senior Member t-t-and-t's Avatar
    สถานที่
    ลาดกระบังคลาสสิคคลับ & ก้านกระทุ้งคลาดสิกคลับ
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ ton_c100 อ่านข้อความ
    ไปเจอเวปอื่นมาเลยเอามาให้ดูครับ หากลงผิดหมวดหมู่ ขออภัยด้วย แต่อยากให้ทุกคนทราบครับ

em94em94em94em94
    ข่าวดีๆๆๆๆๆ เพิ่งประชาสัมพันธ์เรื่องการเสียค่าปรับ การเสียภาษีรถช๊อปเปอร์ มาหมาด ๆ มีข่าวดีจากกรมสรรพสามิต มาแล้ว สำหรับเจ้าของรถ ผู้ครอบครองรถ ช๊อปเปอร์ รวมถึงรถจักยานยนต์ที่ประกอบจากชิ้นส่วนใช้แล้วที่นำ เข้ามาประกอบเป็นรถจักรยานยนต์ ตอนนี้กรมสรรพสามิตได้มีหนังสือด่วนที่สุด ลงวันที่ 6 สิงหาคม 2552 อนุญาตให้ท่านมายื่นชำระภาษี ตามราคาที่กรมสรรพสามิตประกาศ โดยไม่ต้องเสียค่าปรับฐานมีไว้ในครอบครองฯ ตามมาตรา 161(2) แต่ประการใด โดยมีระยะเวลาตั้งแต่วันที่ประกาศ ถึงวันที่ 25 กันยายน 2552 เท่านั้น ซึ่งหลังจากพ้นระยะเวลาดังกล่าวท่านที่ไม่ได้ชำระภาษ ีจะมีความผิดโดยต้องเสียทั้งภาษีและค่าปรับตามที่กฎห มายกำหนด โดยท่านจะต้องยื่นชำระภาษีในเขตท้องที่ตามภูมลำเนาขอ งเจ้าของรถ
    ขอแจ้งให้ท่านรีบติดต่อมาด่วนแลยนะครับ เพราะว่ารถบางคันไม่มีราคาตามประกาศ เจ้าหน้าที่จะต้องทำหนังสือ ขอราคาที่เป็นเกณฑ์ในการคำนวณภาษีจากกรมสรรพสามิต ซึ่งมันอาจจะล่าช้า กลัวว่าจะเลยระยะเวลาที่กรมสรรพสามิต กำหนด ถือว่าเป็นการ นิรโทษกรรมด้านภาษี ครั้งยิ่งใหญ่ของพวกเราชาวช๊อปเปอร์ ต้องการสอบถามรายละเอียดเพิ่มเติม ติดต่อได้ที่ สำนักงานสรรพสามิตทุกพื้นที่ ลำพูน ติดต่อที่สำนักงานสรรพสามิตพื้นที่ลำพูน 053-511039 หรือจะต่อมาที่ 112 ผมจะชี้แจงรายละเอียด หรือที่มือถือของผม 081-3662877 บุญชม สุวรรณรัตน์

em94em94em94em94em94
    ไม่ทราบว่าต้องเตรียมเอกสารอารายบ้างคับ...ต้องเอารถ ไปด้วยไหม พอดียังไม่ได้อินวอยย์นะคับ กลัวได้ช้าแล้วจะเสียโอกาศนะคับ

ว่าแต่พอเสียภาษีตัวนี้แล้ว เวลาเราเจอด่าน หรอตำรวจ จะเปนไงบ้างคับ ....
    ทางลัดเข้าบอร์ด ชมรมก้านกระทุ้งคลาดสิกคลับ ยินดีต้อนรับคับ..
    www.thaiscooter.com/club/kktcc
    ปล.ก้านกระทุ้งอยู่ตรงนี้ เราพร้อมที่จะแบ่งให้กับทุกคนเข้ามาอยู่ด้วยกันครับ ถึงจะเบียดเสียดแออัด แต่ก็อบอุ่นนะจ๊ะ(ออกจะร้อนนิดๆด้วย) ถึงจะ มาใหม่ มาเก่า มาแล้วมาอีก มาๆหายๆ มาบ้างไม่มาบ้าง มาประจำ มาจนเบื่อ มาจนรำคาญ มาแบบเหงาๆ มาแบบเกย์ๆ(อันนี่พาดพิง ถึงคนที่คุณก็รู้ว่าใคร) มาแบบไม่เมา(แต่กลับแบบเม๊าเมา กูเอง) มาแบบซุยๆ มาแบบไหนดีว่ะ พอเหอะ ถึงจะมาแบบไหนก็ไม่เป็นไรครับ ถ้าคุณเป็นชาวก้านจิงๆ ยังไงพี่ก็รักทุกคนเลย(สำเนียง+ท่า ป้าเบิร์ด)

JOEKUNG's Avatar
    สถานที่
    ฅ.ฅนคลาสสิคลพบุรี
    ขอบคุณ
    0

รอไปเรื่อยๆ
    ฅ.ฅนคลาสสิค ลพบุรี

๐Joe&Honda C100๐

โอนเงินมาที่นี้ที่เดียวเท่านั้นนะครับ
    980-5-34363-4 ธ.กรุงไทย ออมทรัพย์ สาขาลพบุรี

นายศุภชัย สุขธัมรงค์ 086-6697916 โจ้

ฝากเพจร้านด้วยครับ

https://www.facebook.com/pages/%E0%B...90392631016319

http://www.thaiscooter.com/forums/sh...d.php?t=688716 อะไหล่เครื่องเพียบ

Member warintorn's Avatar
    สถานที่
    วิบากคลาสสิค เชียงใหม่
    ขอบคุณ
    0

ตอบ ตำหนวดจับฐานนำรถNo-Bookมาขับขี่บนท้องถนนเทียบ ปรับตามระเบียบ

มันเป็น เส จับให้ดูก่อน ตื่นตูม บังคับเสียสรรพสามิตร ได้ข้อมูลพื้นฐาน
    หากไม่เป็นไปตามเป้า เริ่มจับอีก ตื่นตูมครั้งใหญ่ เสียสรรพสามิตรกันถ้วนหน้าแล้ว
    บังคับให้ไปทำทะเบียน จากนี้ไปก็จะได้ขี่รถแพงๆกันหละครับคุณพี่
    หนำ ใจจริงๆ
    "Classic อยู่ในหัวใจ"

JACK6666's Avatar
    สถานที่
    กลายพันธุ์
    ขอบคุณ
    0

ลองดูครับถ้าไหวก็จ่ายไป เผื่อว่าจะมีจดทะเบียนจะได้ไม่เสียโอกาส
    แต่ถ้าหนักมากๆ ก้ตามแต่ใครจะหนีทันอะครับ เอาใจช่วย
    แดดร้อนเมื่อไหร่เจอกัน
    JACK6666 แบบข้า มันยูสเซอร์เดียว
    ::::::::::
    เกิดมามีความบ้าเป็นของตัวเอง
    089-727-7339
    JACK SR ::เหลือแต่ข้าก็ขี่

อยากจะทำอะไรก็ทำ บาย บาย ton_c100's Avatar
    สถานที่
    ************* RICHTER SCALE LAEMCHABANG********
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ JACK6666 อ่านข้อความ
    ลองดูครับถ้าไหวก็จ่ายไป เผื่อว่าจะมีจดทะเบียนจะได้ไม่เสียโอกาส
    แต่ถ้าหนักมากๆ ก้ตามแต่ใครจะหนีทันอะครับ เอาใจช่วย

น่านสิครับ แต่ผมคงบายครับ ไม่มีตังค์ไปเสียหรอก ถูกหวยงวดนี้ก็ไม่แน่ครับ
    *****RICHTER SCALE *****[/FONT

Uploaded with ImageShack.us

อาณาเขตโชนแหลมฉบัง
    [/SIZE][/COLOR]ครับ ข้าวเหนียวปั้น
    E-mail=======[email protected]

Member fatboy-mania's Avatar
    สถานที่
    สิงห์เฒ่า CLUB
    ขอบคุณ
    0

Thumbs up

ต้องขอออกตัวกับพี่น้องในเว็บนี้ก่อนครับ ผมไม่ใช่รุ่นใหญ่ หรือ พวกที่ชอบอวดฉลาด นะครับ. พอดีว่าผมติดตามเรื่องการเสียภาษีสรรพสามิตฯรถ INVOICE มาตั้งแต่มีการเริ่มกวดจับของตำรวจ และ สรรพสามิตร. อย่าหลงประเด็นครับ รายละเอียดที่แท้จริงมันมีดังนี้ การจะขอจดทะเบียนกับสรรพสามิตร ประจำจังหวัดต่างๆนั้น สามารถทำได้ทุกจังหวัด ทั่วประเทศไทย 1.ให้ร้านที่จดทะเบียนกับสรรพสามิตร โดยถูกต้อง ไปดำเนินการขอเสียภาษีแทนคุณ คุณอาจจะไม่ได้ซื้อรถที่ร้านเขา แต่คุณอาจมีค่าเดินเรื่องให้เขานิดหน่อย แล้วแต่ตกลงกันเอง +++++++ หากทำได้ ไม่เสียค่าปรับแม้แต่บาทเดียว+++++++++ ราคาเสียภาษีเบ็ดเสร็จ ไม่น่าเกิน 7,000 บาท 2.หากคุณไม่ทำตามข้อ1 เดินดุ่มๆพร้อมเอกสาร เข้าไปขอเสียภาษีด้วยตนเอง สรรพสามิตร จะยิ้มย่อง (หมูมาแว้ว...) เขาทำให้คุณได้ครับ ราคาเสียภาษีขั้นต้นตามข้อ1+++++++คือ 7,000+ค่าปรับตามดุลพินิจ = เท่าไหร่ครับ ถามคนที่เคยไปเสียวิธีที่ 2 ไม่เกิน 15,000 ใช่ไหมครับ ตามข้อ 2 คือคุณต้องถูกปรับ เพราะคุณไม่ใช่ร้านที่จดทะเบียนกับ สรรพสามิตร แต่คุณดำเนินการประกอบรถเอง หรือจ้างบุคคลอื่นที่ไม่จดทะเบียนฯ ประกอบให้ สรุปคือข้อ 2 คุณผิดนั้นแหละเขาถึงต้องปรับเพิ่ม ++++++++ts32 พี่น้องครับ ง่ายๆครับลองไปถามร้านซ่อมรถ หรือ ร้านนำเข้ารถ INVOICE ในจังหวัดของท่าน ว่ามีร้านไหนที่ได้จดทะเบียนกับสรรพสามิตร โดยถูกต้องแล้ว แล้วขอร้อง หรือ จ้างให้เขาเดินเรื่องเสียภาษีให้ท่าน ท่านจะเสียภาษี YAMAHA SR400 ในราคาไม่เกิน 7,000 บาท ครับผม. เพื่อนผมอยู่ นครสวรรค์ เสียภาษี STEED 400 แค่ 8,000 กว่าบาทเองครับ CONFIRM ครับผม.
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย fatboy-mania : 12-08-2009 เมื่อ 22:57
    พรุ่งนี้ก็เช้าแล้ว คิดอะไรมากมาย

042375191 mee123's Avatar
    สถานที่
    ไร้สังกัด
    ขอบคุณ
    0

Smile คับ

ดีๆๆคับเสียแล้วสบายจัย

paZzerby7's Avatar
    สถานที่
    C crew Custom
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ fatboy-mania อ่านข้อความ
    ต้องขอออกตัวกับพี่น้องในเว็บนี้ก่อนครับ ผมไม่ใช่รุ่นใหญ่ หรือ พวกที่ชอบอวดฉลาด นะครับ. พอดีว่าผมติดตามเรื่องการเสียภาษีสรรพสามิตฯรถ INVOICE มาตั้งแต่มีการเริ่มกวดจับของตำรวจ และ สรรพสามิตร. อย่าหลงประเด็นครับ รายละเอียดที่แท้จริงมันมีดังนี้ การจะขอจดทะเบียนกับสรรพสามิตร ประจำจังหวัดต่างๆนั้น สามารถทำได้ทุกจังหวัด ทั่วประเทศไทย 1.ให้ร้านที่จดทะเบียนกับสรรพสามิตร โดยถูกต้อง ไปดำเนินการขอเสียภาษีแทนคุณ คุณอาจจะไม่ได้ซื้อรถที่ร้านเขา แต่คุณอาจมีค่าเดินเรื่องให้เขานิดหน่อย แล้วแต่ตกลงกันเอง +++++++ หากทำได้ ไม่เสียค่าปรับแม้แต่บาทเดียว+++++++++ ราคาเสียภาษีเบ็ดเสร็จ ไม่น่าเกิน 7,000 บาท 2.หากคุณไม่ทำตามข้อ1 เดินดุ่มๆพร้อมเอกสาร เข้าไปขอเสียภาษีด้วยตนเอง สรรพสามิตร จะยิ้มย่อง (หมูมาแว้ว...) เขาทำให้คุณได้ครับ ราคาเสียภาษีขั้นต้นตามข้อ1+++++++คือ 7,000+ค่าปรับตามดุลพินิจ = เท่าไหร่ครับ ถามคนที่เคยไปเสียวิธีที่ 2 ไม่เกิน 15,000 ใช่ไหมครับ ตามข้อ 2 คือคุณต้องถูกปรับ เพราะคุณไม่ใช่ร้านที่จดทะเบียนกับ สรรพสามิตร แต่คุณดำเนินการประกอบรถเอง หรือจ้างบุคคลอื่นที่ไม่จดทะเบียนฯ ประกอบให้ สรุปคือข้อ 2 คุณผิดนั้นแหละเขาถึงต้องปรับเพิ่ม ++++++++ts32 พี่น้องครับ ง่ายๆครับลองไปถามร้านซ่อมรถ หรือ ร้านนำเข้ารถ INVOICE ในจังหวัดของท่าน ว่ามีร้านไหนที่ได้จดทะเบียนกับสรรพสามิตร โดยถูกต้องแล้ว แล้วขอร้อง หรือ จ้างให้เขาเดินเรื่องเสียภาษีให้ท่าน ท่านจะเสียภาษี YAMAHA SR400 ในราคาไม่เกิน 7,000 บาท ครับผม. เพื่อนผมอยู่ นครสวรรค์ เสียภาษี STEED 400 แค่ 8,000 กว่าบาทเองครับ CONFIRM ครับผม.
    แล้วSR จะประมาณเท่าไร อยากรู้ครับ เพื่อความสบายใจ
    TeL.081 4115 415
    ธนาคารกสิกรไทย สาขาพัทยาใต้ 330-2-09829-9 PERA E-mail: [email protected]
    ส่งของที่ --> พีระ ชวลิตนิติธรรม 257/32 ม.10 ต.หนองปรือ อ.บางละมุง จ.ชลบุรี 20150

facebook me
    ชีวิตกู ไม่รถ ก็ผู้หญิง
    ตรวจสอบภาษีรถค้างชำระ

นำเงินทำบุญมาใช้จ่าย หาเงินด้วยการหลอกผู้อื่นด้วยความเชื่อ บาปกรรม!!!!

JACK6666's Avatar
    สถานที่
    กลายพันธุ์
    ขอบคุณ
    0

Sr 400 เลขเครื่องขึ้นด้วย 2h6 เสียที่ราคา 6500 บาท
    ไปถามมาเองที่ สรรพสามิตร จ.สุราษฎร์ โทร 077-221156
    พี่กระจ่าง ครับ ( ถ้าจ่ายแบบมีค่าปรับแบบเมื่อก่อนก็หมื่นห้าพันกว่าบา ทครับ )
    จากนี้ไปก็สุดแต่ใครจะคิดจะทำครับ มีปัญหาโทรถามพี่เขาได้ครับ
    ผมก็หมดหน้าที่เพื่อนที่ใช้สองล้ออ่ะครับ
    แดดร้อนเมื่อไหร่เจอกัน
    JACK6666 แบบข้า มันยูสเซอร์เดียว
    ::::::::::
    เกิดมามีความบ้าเป็นของตัวเอง
    089-727-7339
    JACK SR ::เหลือแต่ข้าก็ขี่

Member aof_26_26's Avatar
    สถานที่
    ไม่มีสังกัด
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน *-*

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ NU_JEEP อ่านข้อความ
    อยากรู้จังค่ะ

ว่า sr 400

จะเสียเท่าไหร่ค่ะ
    ประมาณ6500บาทไทยคับ

Junior Member srsrsrsr's Avatar
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน เสียครั้งเดวจบหรือปีต่อปีคับผู้รู้ตอบหน่อยคับขอบคุ นคับ

เสียครั้งเดวจบหรือปีต่อปีคับผู้รู้ตอบหน่อยคับขอบคุ นคับ

Senior Member yoshimaru's Avatar
    ขอบคุณ
    0

รออ่านต่อไปคับ
    MADE IN TAI HAND

JOKER33's Avatar
    สถานที่
    BANG-OR-CLUB
    ขอบคุณ
    0

เยี้ยมเลย
    ใช้ชีวิตพอเพียงกับ SR 400

Bookmarks