คนบ้ารถถีบคุยกัน(2) - หน้า 81

หน้าที่ 81 จากทั้งหมด 222 หน้า แรกแรก ... 31 71 72 73 74 75 76 77 78 79 80 81 82 83 84 85 86 87 88 89 90 91 131 181 ... หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย
กำลังแสดงผล 1,201 ถึง 1,215 จากทั้งหมด 3328

ชื่อกระทู้: คนบ้ารถถีบคุยกัน(2)

junior member gai1977's Avatar
    ขอบคุณ
    0

Cool

ขอบคุณครับคุณcrankเพิ่งกลับจากซ้อมดนตรีครับพรุ่งนี ้มีเล่นที่jjmallว่าจะแวบไปพารากอนซะหน่อย
    กับที่centralปิ่นเกล้ามีรถถีบโบราณ

crank's Avatar
    สถานที่
    ka*ma*rom
    ขอบคุณ
    6

ไม่เป็นไรครับ คุณไก่(ที่บ้านผมเค้าชอบเพลงรอ)
    Meine Ehre heist Treue
    crank High voltage

Junior Member derm's Avatar
    สถานที่
    Nakronprathom Scooter Club
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน ถามหน่อยครับ

หวัดดีครับ ผมชอบวงพี่ มันดีครับ
    พี่ไก่ครับ รบกวนถาม Central ปิ่นเกล้า มีงานรถจักยานด้วยหรือครับ

junior member gai1977's Avatar
    ขอบคุณ
    0

Cool

เพื่อนบอกผมอีกทีครับเมื่อพุธที่ผ่านมา บอกหลายคนครับผมยังไม่ได้ไปไปแต่พารากอนครับตอนนี้วง ผมมีเล่นประจำที่bangkok bar ข้าวสารวันอาทิตย์ห้าทุ่มตรงข้ามโรงแรมเวียงใต้ครับเ จอกันได้ครับ
    คุณcrankเรียนinteriorหรือเปล่าผมจบinteriorลาดกระบั งครับ
    ส่วนพุธนี้มีเล่นที่เชอราตันกระบี่ครับ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย gai1977 : 23-05-2009 เมื่อ 12:52

utaa_67's Avatar
    ขอบคุณ
    0

พี่ไก่ครับถ้ารบกวนมาเล่นที่ร้านต้องแลกกะ ฮัมเบอร์กี่คันครับ อิอิ เด็กเสิร์ฟที่ร้านน่า รักนะพี่
    ผมได้ข่าวว่าเพื่อนพี่ซื้อ nokia music express ให้เด็กเสิร์ฟจิงป่ะพี่ เจ้าของร้านนั้นเพื่อนผมเอง
    ปล. จักรยาน 24 สวยมากครับ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย utaa_67 : 23-05-2009 เมื่อ 13:13
    ......ใช้ชีวิตให้สนุก มีความสุขกับการทำจักรยาน......

Junior Member derm's Avatar
    สถานที่
    Nakronprathom Scooter Club
    ขอบคุณ
    0

Talking ขอบคุณครับ

ขอบคุณครับพี่ไก่ ผมกับเพื่อนชอบวงพี่มากเลยเพื่อนผมมี cd ชุดแรกของพวกพี่ด้วย
    ตอนมาเล่นที่ศิลปากร นครปฐม เพื่อนผมเขาไปขอลายเซนต์พวกพี่ด้วย ฝนตกแต่ก็มันดี
    (ผมดูจากรูปถ่าย)วันไหนผมไม่ได้ไปหรอกครับ เสียดาย.....

ขอบคุณ
    0

Cool

ยังไม่เคยไปเล่นในตัวเมืองกาญจน์เคยแต่เล่นในหุบเขาค รับ วงผมนักดนตรีก็10คนแล้วรวมsoundengineerและstageกับร ถตู้อีกก็ปาไปเกือบ20ชีวิตร้านพังแน่ครับhahaถ้ามีโอ กาสแวะไปแน่นอนครับส่วนnokiaเดี๋ยวcheckข่าวให้แต่คิ ดว่าไม่จริงเพราะยังไม่มีจะกินเลยครับ
    ส่วนคุณderm cdชุดแรกปั๊มใหม่มีขายที่น้องท่าพระจันทร์เหมือนล๊อต แรกทุกประการ(ผมออกแบบเอง)แต่เงินก็ไม่เคยได้อีกเลยค รับhaha
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย gai1977 : 23-05-2009 เมื่อ 13:36

สถานที่
    ka*ma*rom
    ขอบคุณ
    6

Cool

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ gai1977 อ่านข้อความ
    เพื่อนบอกผมอีกทีครับเมื่อพุธที่ผ่านมา บอกหลายคนครับผมยังไม่ได้ไปไปแต่พารากอนครับตอนนี้วง ผมมีเล่นประจำที่bangkok bar ข้าวสารวันอาทิตย์ห้าทุ่มตรงข้ามโรงแรมเวียงใต้ครับเ จอกันได้ครับ
    คุณcrankเรียนinteriorหรือเปล่าผมจบinteriorลาดกระบั งครับ
    ส่วนพุธนี้มีเล่นที่เชอราตันกระบี่ครับ
    คุณไก่ผมจบ นฤมิตศิลป์ จุฬาฯครับ ตอนนี้ทำงานinteriorกับlanscape ครับ ก่อนหน้านั้นเป็นผู้ช่วยอาร์ตได กับผู้ช่วยโปรดักชั่นดีไซน์เนอร์ครับ ทำหนังโฆษณากับหนังใหญ่ครับ

ขอบคุณ
    0

Cool

เพิ่งกลับจากกินโคขุนมาครับ ผมจบinteriorแต่ไม่เคยแต่งบ้านให้ใคร ตอนนี้โดนบังคับให้เป็นอาร์ตได(กำกับศิลป์-อาชีพหลัก-เป็นผู้ช่วยสนุกกว่าครับ)ทำหนังโฆษณาต่างประเทศ(เงิน ดีกว่าซึ่งตอนนี้งานน้อยมาก)ส่วนหนังใหญ่ทำไม่ไหวเพร าะชอบทัวร์เล่นดนตรี(อาชีพเสริม)มากกว่าครับ
    มีงานด่วนครับคืนอาทิตย์เล่นข้าวสารเช้ามืดจันทร์ไปs et ฉากที่จันทบุรีต่อพุธโชว์ที่เชอราตันกระบี่จังหวะงาน มาคว้าไว้ก่อนเหนื่อยหน่อยแต่สนุกมากกว่าครับ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย gai1977 : 23-05-2009 เมื่อ 23:10

สถานที่
    ka*ma*rom
    ขอบคุณ
    6

หนังนอกเงินดีครับ กับข้าวในกองก็อร่อย ทำผมอ้วนอยู่ตั้งนานครับ สุดท้ายค้นพบว่าชอบขลุกอยู่กับต้นไม้ และคนน้อยๆ ก็ ลงตัวที่บ้านและสวนครับ ลูกชายน่ารักครับชื่ออะไรครับ ท่าทางจะเหงานะครับเพราะพ่อไม่ค่อยอยู่บ้าน555

ขอบคุณ
    0

แม๊กกี้ครับแสบมากบินมาจากเชียงใหม่ตอนเด็กใส่กรงอยู ่ใต้ท้องเครื่องมา200บาทขนส่งถูกมากครับ
    พอไม่มีงานผมก็อยู่บ้านตลอดครับดูหนังฟังเพลงปั่นรถแ ละอ่านหนังสือตอนนี้ผมบ้าหนังสือป่าของชาลี เอี่ยมกระสินธุ์,วัธนา บุญยัง,เปลว ปัทมา เริ่มจะดูนกเป็นstepต่อไปแต่บ้ารถถีบซะก่อนhahaha
    ลองอ่านbioscopeเล่มล่าสุดปกdead poet societyผมเขียนscoopไปเทศกาลหนังที่hollandครับแรงบั นดาลใจในงานเขียนของผมคือ 'รงค์ วงษ์สวรรค์ครับ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย gai1977 : 23-05-2009 เมื่อ 23:39

สถานที่
    ka*ma*rom
    ขอบคุณ
    6

ตั้งแต่ห่างออกมาก็ไม่ค่อยได้จับเลยครับ Bioscope ของพี่ธิดาไว้จะตามอ่านนะครับ ไม่รู้ข่าวสารเป็นไงบ้าง ครับ
    พญาอินทรีย์ผมชอบสำนวนของท่านนะครับ ได้ความรู้สึกและอารมณ์ของชาวคณะโก๋หลังวัง ถ้าเป็นเมื่อหลายปีก่อนฟังคลื่นวิทยุที่อาเทวัญ มนะภูติจัดรายการวิทยุก็ยิ่งเข้ากันดีครับ ไม่ทราบว่าเคยได้ฟังบ้างมั้ย ครับ

Black =^.^= เสี่ยปาล์ม's Avatar
    สถานที่
    ลุงสันเซอร์วิส
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ crank อ่านข้อความ
    ตั้งแต่ห่างออกมาก็ไม่ค่อยได้จับเลยครับ Bioscope ของพี่ธิดาไว้จะตามอ่านนะครับ ไม่รู้ข่าวสารเป็นไงบ้าง ครับ
    พญาอินทรีย์ผมชอบสำนวนของท่านนะครับ ได้ความรู้สึกและอารมณ์ของชาวคณะโก๋หลังวัง ถ้าเป็นเมื่อหลายปีก่อนฟังคลื่นวิทยุที่อาเทวัญ มนะภูติจัดรายการวิทยุก็ยิ่งเข้ากันดีครับ ไม่ทราบว่าเคยได้ฟังบ้างมั้ย ครับ

คุณcrankทำงานอยู่ บ้านและสวนหรือครับ....ถ้าใช้รู้จักคนชื่อมิ้มไหม เป็นหญิง....เสียงออกแนวแว๊ดๆหน่อย.....ถ้ารู้จักฝาก บอกว่าที่บ้านให้อภัยแล้วเด้อ เหอ
    ตัวจะขาวๆ แนวๆ ๆ...

ขายนาฬิกาแขวนผนังโบราณ ลอนดอน กระสือ และอื่นๆ อีกมากมาย

สถานีเพลงเก่าhttp://www.lifeupmusic.com/

ขอบคุณ
    0

คุณเทวัญก็ฟังบ้าง เคยฟังคุณวิฑูร วทัญญูบ้างเหมือนกัน ร๊อคล้วน ส่วนใหญ่ฟังจากcdที่บ้านครับ
    ผมเป็นพวกเมทัลเฮดmegadethนี่ฮีโร่เลย แฮร์แบนด์ต้องมอทลี่ครู ร๊อคก็ชอบคิสส์ บริทท์ชอบthestonerosesมากๆกับโพรเกรสสีฟอย่างวงyes, mike oldfieldรู้จักมั๊ยครับเก่าจัดทั้งนั้น

สถานที่
    ka*ma*rom
    ขอบคุณ
    6

เปล่าครับ ผมไม่ได้ทำงานที่บ้านและสวนครับ
    ผมนี่โก๋หลังวังล้วนๆครับ เอลวิส คลิฟ เดอะบีทเทิ้ล ถ้ามาแนวนี้พอได้อยู่ครับ ชอบมากจนต้องตามอาเทวัญ ไปฟังแกจัดสดที่ เรดิโอซิตี้ครับ ช่วงหลังเริ่มขยับไปฟังแจ็ส บอสซา บลู โซล เพลงบรรเลง ครับ ออกแนวไปเรื่อยๆเหนื่อยก็พัก สบายๆครับ ก็เหมือนกับปั่นจักรยานเก่าครับ รีบร้อนมากไม่ได้ ไปเรื่อยๆ เหนื่อยก็ยกขึ้นรถครับ

หน้าที่ 81 จากทั้งหมด 222 หน้า แรกแรก ... 31 71 72 73 74 75 76 77 78 79 80 81 82 83 84 85 86 87 88 89 90 91 131 181 ... หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย

Bookmarks