@@ ป้าเฟื่องฟ้า มาสด้าพัน 2512 @@

ชื่อกระทู้: @@ ป้าเฟื่องฟ้า มาสด้าพัน 2512 @@

มาตรฐาน @@ ป้าเฟื่องฟ้า มาสด้าพัน 2512 @@

ป้าเฟื่องฟ้า สมาชิกใหม่ มาสด้าพัน ทะเบียนแจ้งครอบครอง 2512 มือหนึ่งจากเจ้าของ ทะเบียน ขส ได้มาครอบครองวันที่ 24 มกราคม 2554 เมื่อวานนี้เอง สดๆร้อนๆ กับการแปลงโฉมให้เหมือนกับรูปจากท่านสมาชิกที่ได้ post เอาไว้ สี ฟ้า ขาว ที่มาของ "เฟื่องฟ้า" ส่วนความเป็นป้าเพราะจดทะเบียนครอบครองปี 2512 ตามสมุดคู่มือเล่มที่สอง หลังจากเล่มที่หนึ่งชำระภาษีไม่ขาดต่อจนเต็มเล่ม . .

โอนจากคุณโตโต้ ราชบุรี ที่เป้นธุระจัดการ เปลี่ยนสีให้ตามใจฉัน . . ต่อภาษี . . ทำเรื่องโอน . . ให้เสร็จเรียบร้อย . . พร้อมทั้งขอทะเบียนใหม่ . . บร 3798 . . ณ. ราชบุรี

ส่วนถิ่นฐานพำนัก . . รามอินทรา 60 กรุงเทพมหานคร . . ที่เหลือ เชิญ ทัศนา

Name:  nong Fah_resize_resize.jpg
Views: 636
Size:  76.9 KB

Name:  IMG_7636.jpg
Views: 497
Size:  42.6 KB

รูป รูป  

Senior Member jeap_bond_007's Avatar
    สถานที่
    Mazda Club Thailand
    ขอบคุณ
    12

สวยแล้วครับ เกือบเหมือนแล้ว พยายามอีกนิด

กระจังหน้า 1000 ที่ลพบุรีมีเยอะครับ แต่วิ่งอยู่บนถนนทั้งนั้นเลย

a_tez's Avatar
    สถานที่
    Mazda Club Thailand/จักรยานฝั่งธน
    ขอบคุณ
    1

สวยงามครับ ขอต้อนรับสู่ มิตรภาพที่กำลังจะเกิดขึ้น เตรียมตัวรับให้ดีๆ......555+

boy115's Avatar
    สถานที่
    กากอยคลับ...mazda club
    ขอบคุณ
    189

สวยครับ...ไม่ต้องเหนื่อยเเล้ว....
    รุ่นพี่อีเขียวผม5ปีครับของผมจด2517
    ยินดีต้อนรับครับบ้านหลังนี้ไหญ่ขึ้นทุกวัน...
    เล่นไปตามงบ...เเล้วจะจบสวย
    ราคาไม่เท่าไหร่ แต่ยิ่งใหญ่ในความรู้สึก

[email protected]
    โอนเงิน
    หมายเลขบัญชี6450092397 ณรงค์ศักดิ์ ทับทิมเงิน
    ธ.กรุงเทพสาขาบิ๊กซีพิษณุโลก
    ส่งของ
    ณรงค์ศักดิ์ ทับทิมเงิน 1090/9ถ.บรมไตรโลกนารถ ต.ในเมือง อ.เมือง จ.พิษณุโลก65000
    DTAC0845911478

เฟสบุค https://www.facebook.com/boy115

เมื่อวานนี้แป๊ะข้างบ้านเดินออกกำลัง . . แวะเข้ามาคุยด้วย

แป๊ะ . . รถใคร ? ?
    ผม . . รถผมเอง

แป๊ะ . . รถรุ่นนี้เมื่อ 40 ปีที่แล้วเยอะมาก เยอะมาก เพราะไม่มีรถกระบะ เมื่อก่อนนี้วิ่งตามถนนมีแต่รถรุ่นนี้ . . แล้วลื้อซื้อมาทำไม
    ผม . . ซื้อมาเอาไว้ขนของ ไม่มีรถกระบะใช้ . . (ใช้ขนมิตรภาพ) . .

.
    .

ปล. ยังขาดอะไหล่อีกหลายๆอย่างครับ ที่อยากได้มากที่สุด . .หลังคาสองแถวแบบคุณ "ปุ๊ทะริ" ครับ เผื่อตกงานจะได้เอามา ขับรถสองแถวส่งแอ๋วเรียนราม . .

Senior Member powerdome's Avatar
    ขอบคุณ
    0

สวยครับโอนผ่านง่ายดีจัีงครับ

Senior Member ชินจัง's Avatar
    สถานที่
    อิสระ
    ขอบคุณ
    0

สวยครับ ฝาท้ายเล็กผมมีนะสนใจแบ่งไปใช้ได้
    ถ้าเราเห็นเขาเป็นแค่เศษเหล็กวิ่งได้ เราคงสนใจและเห็นคุณค่าเขาแค่ เศษเหล็ก ผุๆพังๆเท่านั้น
    ถ้าเราเห็นเขาเป็นปฏิมากรรมที่มีคุณค่า เราคงรักและดูแลเขาเช่นของรักที่ควรหวงแหนและควรเก็บ รักษา
    ชินจัง service 083-7345029
    V
    http://www.thaiscooter.com/forums/sh...d.php?t=514145

Senior Member Mr.DAN CHIANGMAI's Avatar
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ nathan อ่านข้อความ
    เมื่อวานนี้แป๊ะข้างบ้านเดินออกกำลัง . . แวะเข้ามาคุยด้วย

แป๊ะ . . รถรุ่นนี้เมื่อ 40 ปีที่แล้วเยอะมาก เยอะมาก เพราะไม่มีรถกระบะ เมื่อก่อนนี้วิ่งตามถนนมีแต่รถรุ่นนี้ . . แล้วลื้อซื้อมาทำไม
    ผม . . ซื้อมาเอาไว้ขนของ ไม่มีรถกระบะใช้ . . (ใช้ขนมิตรภาพ) . .

.
    .

ปล. ยังขาดอะไหล่อีกหลายๆอย่างครับ ที่อยากได้มากที่สุด . .หลังคาสองแถวแบบคุณ "ปุ๊ทะริ" ครับ เผื่อตกงานจะได้เอามา ขับรถสองแถวส่งแอ๋วเรียนราม . .
    กด like ให้ข้อความนี้หน่อยครับ สั้น ๆ ได้ใจความ

Senior Member ปุ๊ทะริ's Avatar
    ขอบคุณ
    245

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ nathan อ่านข้อความ

.
    .

.....สั่งตรงจากลำปางเลยท่านอิอิ....แล้วมาจอดคิวที่ สนามหลวงรับ..นศ.ธรรมศาตร์กันอ่ะอิอิอิ.....

Senior Member ArtiiE's Avatar
    ขอบคุณ
    0

สวยงาม มาก ค๊าบบบ
    Mazda Club Thailand Southern Territory

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ ปุ๊ทะริ อ่านข้อความ
    .....สั่งตรงจากลำปางเลยท่านอิอิ....แล้วมาจอดคิวที่ สนามหลวงรับ..นศ.ธรรมศาตร์กันอ่ะอิอิอิ.....

น่าน น น น . . เอานักศึกษา (วิชาทหาร) ธรรมศาสตร์มาล่อ . . รบกวน "คุณปุ๊" ติดต่อสอบถามให้หน่อยสิครับ อยากทราบราคาค่าตัวหลังคาแบบนั้นเด๊ะๆ . . เพราะถ้าราคาแรงแพงเกินงบคุณนายจัดให้จะได้เปลี่ยนแน วเป็นติดคอกไม้ . . แทน . .

ส่วนซอยศาลหลักเมืองนั้น ว่างๆมีโอกาสแวะไปแจม ครับ . . ปัญหาคือ . . หลังหกโมงเย็นนี้สิครับ . . ผมพวกพลังแสงอาทิตย์ ยิ่งค่ำๆ ดึกๆ ดื่นๆ สายตาไม่ค่อยดี . . เวลามองอะไรๆ (สาว) ต้องมองใกล้ๆ ถึง ใกล้ๆมากๆ ๆ ๆ . .

Senior Member ปุ๊ทะริ's Avatar
    ขอบคุณ
    245

น่าน น น น . . เอานักศึกษา (วิชาทหาร) ธรรมศาสตร์มาล่อ . . รบกวน "คุณปุ๊" ติดต่อสอบถามให้หน่อยสิครับ อยากทราบราคาค่าตัวหลังคาแบบนั้นเด๊ะๆ . . เพราะถ้าราคาแรงแพงเกินงบคุณนายจัดให้จะได้เปลี่ยนแน วเป็นติดคอกไม้ . . แทน . .

ส่วนซอยศาลหลักเมืองนั้น ว่างๆมีโอกาสแวะไปแจม ครับ . . ปัญหาคือ . . หลังหกโมงเย็นนี้สิครับ . . ผมพวกพลังแสงอาทิตย์ ยิ่งค่ำๆ ดึกๆ ดื่นๆ สายตาไม่ค่อยดี . . เวลามองอะไรๆ (สาว) ต้องมองใกล้ๆ ถึง ใกล้ๆมากๆ ๆ ๆ . .
    ........55555ไอ้เรื่องสายตาพอแนะนำว่าใส่แว่นขยาย.. ..แต่หลังคานี้ผมไม่ทราบราคาเหมือนกัน...เพราะของผมท ่านแม่ทัพประทานให้เป็นของขวัญปีใหม่เลยก็ว่าได้ครับ ...(แกให้แล้วไม่คืน..บอกว่ารกบ้านอ่ะ555)เข้าทาง...

Senior Member markky's Avatar
    ขอบคุณ
    0

ป้าเฟื่องฟ้า สมาชิกใหม่ มาสด้าพัน ทะเบียนแจ้งครอบครอง 2512 มือหนึ่งจากเจ้าของ ทะเบียน ขส ได้มาครอบครองวันที่ 24 มกราคม 2554 เมื่อวานนี้เอง สดๆร้อนๆ กับการแปลงโฉมให้เหมือนกับรูปจากท่านสมาชิกที่ได้ post เอาไว้ สี ฟ้า ขาว ที่มาของ "เฟื่องฟ้า" ส่วนความเป็นป้าเพราะจดทะเบียนครอบครองปี 2512 ตามสมุดคู่มือเล่มที่สอง หลังจากเล่มที่หนึ่งชำระภาษีไม่ขาดต่อจนเต็มเล่ม . .

โอนจากคุณโตโต้ ราชบุรี ที่เป้นธุระจัดการ เปลี่ยนสีให้ตามใจฉัน . . ต่อภาษี . . ทำเรื่องโอน . . ให้เสร็จเรียบร้อย . . พร้อมทั้งขอทะเบียนใหม่ . . บร 3798 . . ณ. ราชบุรี

ส่วนถิ่นฐานพำนัก . . รามอินทรา 60 กรุงเทพมหานคร . . ที่เหลือ เชิญ ทัศนา

Name:  nong Fah_resize_resize.jpg
Views: 636
Size:  76.9 KB

Name:  IMG_7636.jpg
Views: 497
Size:  42.6 KB
    รถสภาพสวยมากเลยครับ..^ ^

Bookmarks