ขอเชิญร่วมงาน ขอนแก่น mini stallion classic วันที่ 16 กค. 54 นี้ - หน้า 7

ชื่อกระทู้: ขอเชิญร่วมงาน ขอนแก่น mini stallion classic วันที่ 16 กค. 54 นี้

Member mscmax's Avatar
    สถานที่
    แวงใหญ่สองล้อคลาสสิค
    ขอบคุณ
    0

Post แวงใหญ่สองล้อ

ไปด้วยคนนะครับ

Senior Member viewsonic's Avatar
    สถานที่
    K.M.7
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ sakvun อ่านข้อความ
    จุุดประสงค์ในการจัดงานนี้คืออะไรหลอคะ ไม่บอกรายละเอียดชัดเจนเลย
    แล้วรดที่เข้าประกวด รายละเอียดก็ไม่บอก
    ใบผ่านทางก็ไม่แจ้่งหั้ยทราบ
    รบกวนช่วยตอบคำถามด้วยคะ
    ตอบนู๋อ้อม จ๊ะ

จุดประสงค์ในงาน ที่ไมได้เอาลง ก้อเหมือนๆ กันทุกงานเช่นเคย ทำบุญให้กับโรงเรียนในพืนที่ แต่ พี่ไม่รู้ว่า จะลงไปเพื่อ เพราะบ้างกลุ่ม ก้อเขียนไปอย่างนี้ จบงานก้อลงกระเป๋าตัวเอง เหมือนเช่นเคย ถูกไหม.... งานเดียวนี้ ไม่ใช่งานทำบุญไปส่ะทุกงาน ไม่รู้นรกจะกินหัวไหม เขียนๆจุดประสงค์ไว้กันส่ะดิดี แต่สุดท้ายก้อเข้าคนจัดงาน

พี่ไม่ได้โจมตี หรือว่าใครนะ แค่เดียวนี้ มันเป้น แบบนี้กันเกือบหมด กลายเป้น ธรุกิจ กันไปแล้ว เรื่องจัดงาน บางกลุ่ม เปิดกลุ่มขึ้นมาเพือจัดงานหาเงินจิงไหมครับ เถียงผมสิ.....

เอาล่ะเข้าเรื่อง งานนี้ เป็นงาน เป็นงาน ของ บริษัท stallions เค้า ซึงเป้ง บริษัท จัดจำหน่าย รถ stallion mini ตอนนี้เค้าได้มาเปิด สาขา ที่ ขอนแก่น และ อุดร เค้าเลยอยากประชาสัมพันธ์ ให้ น้องๆพี่ๆ รู้จัก ( มันก้อ คือ กับงาน honda นั้นไง ) ทางบริษัท เค้าช่วยพี่ๆลงทุนจัดงานนี้ขึ้นมา แต่ หลังจบงานถ้ากำไร พวกพี่ๆ ก้อ เอาทุนคืน แล้ว กำไร ทั้งหมด ก็ไป บริจาค กันอีกที ...

แต่ถ้าน้องอ้อม กลัวว่าเงิน จะเข้ากระเป๋าใคร ก้อ มาที่นี้ได้ ตรวจสอบได้จ๊ะ ว่าค่าใช่จ่ายหมดไปเท่าไร แล้วจ่ายไปเท่าไร ... เอ้างี้ น้องอ้อม เดียวพี่ ขึ้น ค่าใช่จ่าย ที่พี่ส่งให้ บริษัท ดูอีก ความเห้งหนึงนะ อันนี้ ชักยาววว....
    MsN & Mail :
    [email protected]

HI5 รูปกิจกรรมบ้างส่วน
    http://km7korat.hi5.com

TEL. 089-84-82-87-8 ( รัก K.M.7 )
    TEL. 081-99-73-12-9 (พี่หน่อง ประธาน K.M.7)

ความอดทนเป้งสิงที่ขมขืน แต่ผลของมันหวานชืนเสมอ ฟก.เสือเก่า #34 ฟก.450192041

Senior Member viewsonic's Avatar
    สถานที่
    K.M.7
    ขอบคุณ
    0

ต่อ นู๋อ้อมจ๊ะ

อันนี้ เป้ง mail ที่พี่ส่ง บริษัท ( ขอปิด นะ เพราะเป้ง mail ติดต่องาน ของ stallions )

From: [email protected]
    To: [email protected]
    Subject: ค่าใช้จ่ายภายในงาน มินิ สตาเลียน ขอนแก่น
    Date: Sat, 11 Jun 2011 14:19:01 +0700

เป็น file PDF นะครับ...

จะเห็งได้ว่าค่าใช่จ่ายทั้งหมด 405,000 บาท อันนี้ คือ ค่าใช่จ่ายหลัก ครับ

อ้อม อาจจะ งง อันแลก เลยก้อ คือ ค่าห้อง พัก 37 ห้อง เรา จัดไว้ให้ staff กับ แขก vip ทั้งหมด พักฟรี รีสอดสถานที่จัดงาน....

แล้วก้อ ค่า เวที ตอนนี้ เปลียนเป้น เวทีใหญ่มากๆ ค่าใช่จ่าย ค่าเวที 70,000 บาท จากใน file ที่ลงไว้ 4 หมืน ครับ

น้อง อ้อม ก็คงเห้นนะครับว่า งานพี่ลงทุน เยอะมากๆ เงินที่เข้ามาอาจจะดูเยอะ แต่ถ้าหักค่าใช่จ่ายทั้งหมด คนที่เข้ามางาน ดูเหมือนว่าพี่ บริจาค กันน้อย....

รูป รูป
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย viewsonic : 13-07-2011 เมื่อ 15:00

TEL. 089-84-82-87-8 ( รัก K.M.7 )
    TEL. 081-99-73-12-9 (พี่หน่อง ประธาน K.M.7)

ความอดทนเป้งสิงที่ขมขืน แต่ผลของมันหวานชืนเสมอ ฟก.เสือเก่า #34 ฟก.450192041

Senior Member pram02177's Avatar
    สถานที่
    mcเมืองภูไท
    ขอบคุณ
    0

อัฟๆๆช่วยครับ

ถ้าบริจาคจริงก็ควรไปครับ

mcเมืองภูไท กาฬสินธุ์
    เดินทางไกล คือ' ประสบการณ์
    เสื้ออาร์ม คือ เสื้อเกียรติยศมีรถ คือ เพื่อน.....
    หรือ พาเราไป.... คนขับ คือ เรา มิตรภาพ
    คือ เพื่อนที่มีหัวใจรัก CLASSIC เหมือนกัน
    มิตรที่ดี คือ เพื่อนในกลุ่ม ออกทริป คือ ชีวิตและจิตใจ....

ไปได้ทุกที่ที่มีทริป
    ไปได้ทุกงานที่มีตัง

เวปกลุ่ม MCเมืองภูไท กาฬสินธุ์
    http://www.thaiscooter.com/forums/fo...play.php?f=469

เพจกลุ่ม MCเมืองภูไท กาฬสินธุ์
    http://www.facebook.com/MUANGPHUTAI?ref=hl

ประธาน ชมรมรถโบราณเมืองภูไท คลาสสิคคลับ เขาวง กาฬสินธุ์

สถานที่
    K.M.7
    ขอบคุณ
    0

ลืม อีกเรือ่งจ๊ะ เรื่องใบ ผ่านทาง ถ้า น้องเคยมางานพี่ จะเห็นได้ว่า พี่จะไม่ทำใบผ่านออกมา ตั้งแต่ โครงการ ครั้งที่ 3 จนตอนนี้ จะครั้งที่ 6 4ปี แล้วครับ ที ไม่ทำใบผ่านทางออกมา แต่เราก้อ เคลียตำรวจให้ อย่างล่าสุด เมือปลายปีทีแล้ว ก้อ เคลียผ่าน ตำรวจภาค3 ( ตำรวจภูธรจังหวัดชัยภูมิ ตำรวจภูธรจังหวัดนครราชสีมา ตำรวจภูธรจังหวัดบุรีรัมย์ ตำรวจภูธรจังหวัดยโสธร ตำรวจภูธรจังหวัดศรีสะเกษ ตำรวจภูธรจังหวัดสุรินทร์ ตำรวจภูธรจังหวัดอำนาจเจริญ ตำรวจภูธรจังหวัดอุบลราชธานี ) แค่นี้ก้อคงพอนะ

รู้ไหม เพราะ อะไร ถึงไม่เอา ใบผ่านทางมาลง เพราะ เดียวนี้พี่เห้ง แม้งถือใบผ่านทาง รถแม้งก้อเน่า คนก้อไม่ใส่หมวก ใส่ขาสั้นอีก รองเท้าแตะ ไม่ว่าจะเป้งคนขี่หรือคนซ่อน ทั้งสาวที่มาด้วยกัน ก้อจะแต่งตัวแบบนี้ แล้วเวลาขี่ วิ่งส่ะขวา แข่งกัน ไปตาย นี้เหรอ คลาสสิค....

พอถึงหน้าเจอด่าน ก้อยืนใบผ่านให้ตำรวจเค้าดู.... ( ทำไม พี่รู้ล่ะ ) พี่ขับรถยนต์ตามพวก มันนี้แหละ แต่พี่ก้อไม่ใส่เสื้ออาร์ม แต่งตัวธรรมดา ลองคิดดูเป็นคนอืน เค้าจะมองพวกเรายังไง

โดยปกติ พวกพี่จะเคลีย ให้อยู่แล้ว แต่มันขึ้นอยู่กับพวก เราทำตัวด้วยว่า ขับขี่ กันมาแนวไหน แว๊นกันมา หรือมาเลือยๆ ( พี่เคยขี่รถ กะพวก กลุ่มรถ เวส นะ เค้าก้อมาเลือยๆเร็วๆ แต่พี่ว่า มารยาทดีกว่าพวกเราเยอะ นี้แหละเป็นสาเหตุ ที่ทำให้ใครหลายๆคนที่ไม่รู้จักพวกเราจิงๆ ดูถูก....)

แล้วอีกเรื่อง ทำไม แม้งต้อง เบิ้ลรถกันว่ะ ถึงที่แล้วไม่จอด แม้งขี่วนกันไปเลือย.... เมาแล้วทำไมต้องขี่ นี้แหละที่ตายๆกัน....

พี่เคย ขับรถยนต์ตาม หลายกลุ่มทาง เพชรบูรณ์ ตอนไปเทียวส่วนตัว พี่ก้อว่า ทำไม เค้าไม่เห้ง แรงเหมือนทาง อิสานเราบ้าง ทางนู้น เค้าขี่ชิดซ้ายกันตลอดทาง แต่ความเร็วอาจจะเป้นร้อย ขับเป้งกลุุ่ม ไม่ใช่เอาแต่แรง ตัวใครตัวมัน....

พอๆๆ จบบๆ เดียวยาว นี้แหละ เป็น สาเหตุที่ ขายรถไปทั้งหมด แล้วก้อ ไม่ไปทริปไหน ก่ะเค้าเลย นอกจากงานสนิดกันจิงๆ หรือไม่ก้อต้องไปทำงานถ่ายรูปกัน.....

น้องจะเห็นว่า เดียวนี้ พี่เก่าๆ แก่ๆ หายไปไหนกันเกือบหมด ... เค้าไม่ได้หาย แค่เบือ ก่ะ การ ออกทริป ขี่รถเทียว สบายใจกว่าเยอะ ........

สถานที่
    K.M.7
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ pram02177 อ่านข้อความ
    อัฟๆๆช่วยครับ

ถ้าบริจาคจริงก็ควรไปครับ

mcเมืองภูไท กาฬสินธุ์
    เจอกันค๊าฟ แต่ผมไม่ได้ไปนะ ไปลาว ( กลับบ้านเข้าพรรษา คริคิร )

คนเซ่อ C เซอร์ boatclassic's Avatar
    สถานที่
    คนเซ่อ C เซอร์ Classic
    ขอบคุณ
    0

อัฟ ๆ

ครับ

Member taekorat's Avatar
    ขอบคุณ
    0

Thumbs up

Yes!!!

จัดไปๆ

Senior Member mydibza001's Avatar
    สถานที่
    คำเขื่อนแก้ว คลาสสิคไบค์
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน อัฟฟ คับ

เจอกัน แน่ นอน คับๆ คำเขื่อนแก้ว คลาสสิคไบค์ ยโสธร

Name:  1.JPG
Views: 235
Size:  103.7 KB

Name:  2.jpg
Views: 268
Size:  53.1 KB

Name:  3.jpg
Views: 211
Size:  47.0 KB

http://GO-mydibza003.hi5.com

http://[email protected]

จุดหมายปลายทาง นั้นคือรอยยิ้ม

Senior Member oomdrem100oom's Avatar
    ขอบคุณ
    0
    Blog Entries
    3

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ viewsonic อ่านข้อความ
    ลืม อีกเรือ่งจ๊ะ เรื่องใบ ผ่านทาง ถ้า น้องเคยมางานพี่ จะเห็นได้ว่า พี่จะไม่ทำใบผ่านออกมา ตั้งแต่ โครงการ ครั้งที่ 3 จนตอนนี้ จะครั้งที่ 6 4ปี แล้วครับ ที ไม่ทำใบผ่านทางออกมา แต่เราก้อ เคลียตำรวจให้ อย่างล่าสุด เมือปลายปีทีแล้ว ก้อ เคลียผ่าน ตำรวจภาค3 ( ตำรวจภูธรจังหวัดชัยภูมิ ตำรวจภูธรจังหวัดนครราชสีมา ตำรวจภูธรจังหวัดบุรีรัมย์ ตำรวจภูธรจังหวัดยโสธร ตำรวจภูธรจังหวัดศรีสะเกษ ตำรวจภูธรจังหวัดสุรินทร์ ตำรวจภูธรจังหวัดอำนาจเจริญ ตำรวจภูธรจังหวัดอุบลราชธานี ) แค่นี้ก้อคงพอนะ

รู้ไหม เพราะ อะไร ถึงไม่เอา ใบผ่านทางมาลง เพราะ เดียวนี้พี่เห้ง แม้งถือใบผ่านทาง รถแม้งก้อเน่า คนก้อไม่ใส่หมวก ใส่ขาสั้นอีก รองเท้าแตะ ไม่ว่าจะเป้งคนขี่หรือคนซ่อน ทั้งสาวที่มาด้วยกัน ก้อจะแต่งตัวแบบนี้ แล้วเวลาขี่ วิ่งส่ะขวา แข่งกัน ไปตาย นี้เหรอ คลาสสิค....

พอถึงหน้าเจอด่าน ก้อยืนใบผ่านให้ตำรวจเค้าดู.... ( ทำไม พี่รู้ล่ะ ) พี่ขับรถยนต์ตามพวก มันนี้แหละ แต่พี่ก้อไม่ใส่เสื้ออาร์ม แต่งตัวธรรมดา ลองคิดดูเป็นคนอืน เค้าจะมองพวกเรายังไง

โดยปกติ พวกพี่จะเคลีย ให้อยู่แล้ว แต่มันขึ้นอยู่กับพวก เราทำตัวด้วยว่า ขับขี่ กันมาแนวไหน แว๊นกันมา หรือมาเลือยๆ ( พี่เคยขี่รถ กะพวก กลุ่มรถ เวส นะ เค้าก้อมาเลือยๆเร็วๆ แต่พี่ว่า มารยาทดีกว่าพวกเราเยอะ นี้แหละเป็นสาเหตุ ที่ทำให้ใครหลายๆคนที่ไม่รู้จักพวกเราจิงๆ ดูถูก....)

แล้วอีกเรื่อง ทำไม แม้งต้อง เบิ้ลรถกันว่ะ ถึงที่แล้วไม่จอด แม้งขี่วนกันไปเลือย.... เมาแล้วทำไมต้องขี่ นี้แหละที่ตายๆกัน....

พี่เคย ขับรถยนต์ตาม หลายกลุ่มทาง เพชรบูรณ์ ตอนไปเทียวส่วนตัว พี่ก้อว่า ทำไม เค้าไม่เห้ง แรงเหมือนทาง อิสานเราบ้าง ทางนู้น เค้าขี่ชิดซ้ายกันตลอดทาง แต่ความเร็วอาจจะเป้นร้อย ขับเป้งกลุุ่ม ไม่ใช่เอาแต่แรง ตัวใครตัวมัน....

พอๆๆ จบบๆ เดียวยาว นี้แหละ เป็น สาเหตุที่ ขายรถไปทั้งหมด แล้วก้อ ไม่ไปทริปไหน ก่ะเค้าเลย นอกจากงานสนิดกันจิงๆ หรือไม่ก้อต้องไปทำงานถ่ายรูปกัน.....

น้องจะเห็นว่า เดียวนี้ พี่เก่าๆ แก่ๆ หายไปไหนกันเกือบหมด ... เค้าไม่ได้หาย แค่เบือ ก่ะ การ ออกทริป ขี่รถเทียว สบายใจกว่าเยอะ ........
    ยอมรับคับ สุดยอดจิงๆ พี่นิ คาราวะ

Senior Member pram02177's Avatar
    สถานที่
    mcเมืองภูไท
    ขอบคุณ
    0

ครับผมจัดไปครับ
    เดินทางไกล คือ' ประสบการณ์
    เสื้ออาร์ม คือ เสื้อเกียรติยศมีรถ คือ เพื่อน.....
    หรือ พาเราไป.... คนขับ คือ เรา มิตรภาพ
    คือ เพื่อนที่มีหัวใจรัก CLASSIC เหมือนกัน
    มิตรที่ดี คือ เพื่อนในกลุ่ม ออกทริป คือ ชีวิตและจิตใจ....

ไปได้ทุกที่ที่มีทริป
    ไปได้ทุกงานที่มีตัง

เวปกลุ่ม MCเมืองภูไท กาฬสินธุ์
    http://www.thaiscooter.com/forums/fo...play.php?f=469

เพจกลุ่ม MCเมืองภูไท กาฬสินธุ์
    http://www.facebook.com/MUANGPHUTAI?ref=hl

ประธาน ชมรมรถโบราณเมืองภูไท คลาสสิคคลับ เขาวง กาฬสินธุ์

Senior Member non707's Avatar
    สถานที่
    เด็กสมบูรณ์
    ขอบคุณ
    0
    Blog Entries
    4

อัฟช่วย ๆ^^ งานดีๆไม่ควรพลาด
    คลาสสิค รักสงบ.

FACEBOOK : https://www.facebook.com/kunanon.noreevong
    MsN : [email protected]

ชีวิตคบรถ.

ขาย c70 ชุบทั้งคัน เครื่องเวฟz มีเล่ม : http://www.thaiscooter.com/forums/sh...d.php?t=794635

Tha Kham Classic Bike sakvun's Avatar
    สถานที่
    ชมรมรถโบราณเมืองท่าข้าม สุราดและสองล้อลูกอิสานร้อยเอ็ดคลาสสิค
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ viewsonic อ่านข้อความ
    ตอบนู๋อ้อม จ๊ะ

จุดประสงค์ในงาน ที่ไมได้เอาลง ก้อเหมือนๆ กันทุกงานเช่นเคย ทำบุญให้กับโรงเรียนในพืนที่ แต่ พี่ไม่รู้ว่า จะลงไปเพื่อ เพราะบ้างกลุ่ม ก้อเขียนไปอย่างนี้ จบงานก้อลงกระเป๋าตัวเอง เหมือนเช่นเคย ถูกไหม.... งานเดียวนี้ ไม่ใช่งานทำบุญไปส่ะทุกงาน ไม่รู้นรกจะกินหัวไหม เขียนๆจุดประสงค์ไว้กันส่ะดิดี แต่สุดท้ายก้อเข้าคนจัดงาน

พี่ไม่ได้โจมตี หรือว่าใครนะ แค่เดียวนี้ มันเป้น แบบนี้กันเกือบหมด กลายเป้น ธรุกิจ กันไปแล้ว เรื่องจัดงาน บางกลุ่ม เปิดกลุ่มขึ้นมาเพือจัดงานหาเงินจิงไหมครับ เถียงผมสิ.....

เอาล่ะเข้าเรื่อง งานนี้ เป็นงาน เป็นงาน ของ บริษัท stallions เค้า ซึงเป้ง บริษัท จัดจำหน่าย รถ stallion mini ตอนนี้เค้าได้มาเปิด สาขา ที่ ขอนแก่น และ อุดร เค้าเลยอยากประชาสัมพันธ์ ให้ น้องๆพี่ๆ รู้จัก ( มันก้อ คือ กับงาน honda นั้นไง ) ทางบริษัท เค้าช่วยพี่ๆลงทุนจัดงานนี้ขึ้นมา แต่ หลังจบงานถ้ากำไร พวกพี่ๆ ก้อ เอาทุนคืน แล้ว กำไร ทั้งหมด ก็ไป บริจาค กันอีกที ...

แต่ถ้าน้องอ้อม กลัวว่าเงิน จะเข้ากระเป๋าใคร ก้อ มาที่นี้ได้ ตรวจสอบได้จ๊ะ ว่าค่าใช่จ่ายหมดไปเท่าไร แล้วจ่ายไปเท่าไร ... เอ้างี้ น้องอ้อม เดียวพี่ ขึ้น ค่าใช่จ่าย ที่พี่ส่งให้ บริษัท ดูอีก ความเห้งหนึงนะ อันนี้ ชักยาววว....

ตอบพี่รัก คะ
    ขอบคุณอย่างแรงคะ สำหรับคำตอบ อาจจะทำหั้ยครายหลายๆคน เข้าใจ และกระจ่างขึ้นมาก
    ส่วนตัวอ้อมแล้ว อ้อมไม่ได้ซีเรียสอะไรหรอกคะคุลพี่ เข้าใจอย่างแรงเลยว่า
    สมัยนี้ มันเป็นธุรกิจกันไปแล้วจริงๆ ถึงอ้อมจะเล่นรดไม่นาน แต่ ก็ รู้ซึ้งถึงกิจกรรมต่างๆที่เขาจัดขึ้นมาแต่ละที่ทั้งน ั้น
    แต่ีที่อยากรู้คำตอบ ก็คือว่า..... เผื่อบางคน เขาสนใจจะเดินทางมา หรือบางคนยังไม่เคยมางานแบบนี้ เขาอาจจะอยากรู้รายละเีอียด หรือวัตถุประสงค์ในการจัดงาน
    อ้อมเลยอยากหั้ยคนตั้งกระทู้ของงานนี้ เขาลงรายละเอียดพอสังเขป เพื่อเป็นทางการนิดหน่อย
    แต่ได้พี่รัก มาอธิบายซะละเอียด แบบนี้ มันเป็นผลดีต่อใครหลายๆคนคะ
    Classic...อยู่ที่ใจใช่วัตถุ...อายรึเปล่า?
    รถเก่าแซง!!!
    วิ่งด้วยใจ..ไปด้วยเบนซิน...ถ้าปั๊มปิด...ก็หาคนช่วย ยัน...

facebook : [email protected]

http://electronics30.hi5.com

Tha Kham Classic Bike sakvun's Avatar
    สถานที่
    ชมรมรถโบราณเมืองท่าข้าม สุราดและสองล้อลูกอิสานร้อยเอ็ดคลาสสิค
    ขอบคุณ
    0

ต่อ นู๋อ้อมจ๊ะ

อันนี้ เป้ง mail ที่พี่ส่ง บริษัท ( ขอปิด นะ เพราะเป้ง mail ติดต่องาน ของ stallions )

From: [email protected]
    To: [email protected]
    Subject: ค่าใช้จ่ายภายในงาน มินิ สตาเลียน ขอนแก่น
    Date: Sat, 11 Jun 2011 14:19:01 +0700

เป็น file PDF นะครับ...

จะเห็งได้ว่าค่าใช่จ่ายทั้งหมด 405,000 บาท อันนี้ คือ ค่าใช่จ่ายหลัก ครับ

อ้อม อาจจะ งง อันแลก เลยก้อ คือ ค่าห้อง พัก 37 ห้อง เรา จัดไว้ให้ staff กับ แขก vip ทั้งหมด พักฟรี รีสอดสถานที่จัดงาน....

แล้วก้อ ค่า เวที ตอนนี้ เปลียนเป้น เวทีใหญ่มากๆ ค่าใช่จ่าย ค่าเวที 70,000 บาท จากใน file ที่ลงไว้ 4 หมืน ครับ

น้อง อ้อม ก็คงเห้นนะครับว่า งานพี่ลงทุน เยอะมากๆ เงินที่เข้ามาอาจจะดูเยอะ แต่ถ้าหักค่าใช่จ่ายทั้งหมด คนที่เข้ามางาน ดูเหมือนว่าพี่ บริจาค กันน้อย....

ต่ออีกนะคะ พี่รักทีั่สุดยอดดดดดด

จะเห็นได้ว่าข้อมูลที่พี่รักลงหั้ยดูทางบอร์ด เป็นข้อมูลที่อาจจะเป็นความลับของคนที่จัดงานหรือใคร หลายๆคน ที่ไ่ม่ใช่งาน Stallion ครั้งนี้
    ต้องขอขอบคุณมากคะ สำหรับการไม่หมดเม็ด อยากหั้ยใครหลายๆกลุ่ม ที่จะจัดงาน น่จะมี ข้อมูลส่วนนี้ หั้ยผู้ร่วมงานหลายๆคนได้ทราบ จะดีมาก
    แต่อย่างที่ว่า มันเป็นธุรกิจไปซะแร้ววววว
    Classic...อยู่ที่ใจใช่วัตถุ...อายรึเปล่า?
    วิ่งด้วยใจ..ไปด้วยเบนซิน...ถ้าปั๊มปิด...ก็หาคนช่วย ยัน...

สถานที่
    ขอบคุณ
    0

ตอบพี่รัก อีกซักรอบ

เรื่องใบผ่านทาง ก็เป็นอีกเรื่อง ที่มีครายหลายๆ คน อยากได้ ครายหลายๆคนที่ว่า เขาอาจจะเป็นพวกกลุ่มทีี่ตั้งใจมา พบปะสังสรรค์ โดยตรง เขาอาจจะอยากมีไว้ เก็บไว้ พกพาแล้วมันเกิดความสบายใจ โอเค อาจจะไม่่ช่วยได้ 100 เปอเซนต์ เพราะถึงจะเคลียกับทางภูธร ทุกจังหวัด ภาคอิสานแล้วก็ตาม แต่ตำรวจบางท่าน เขาไม่สนใจนะคะ เขาถือว่าผิดกดหมาย กูจับหมด ไม่สน ลูกใครหลานใคร กูไม่แคร์ (อะไรแบบนี้) มันมีหลายแบบนะท่านตำรวจอะ บางคนก็ปล่อยไป ไม่แคร์สื่อ อิอิ
    แต่ถ้ามีไว้่หั้ย m.c. หลา่ยๆ คน มันก็เป็นเรื่องดีส่วนหนึ่งคะ (ความเห็นส่วนตัวนะจ๊ะ)
    แต่อย่างว่าเนอะ พี่รัก เด็กสมัยนี้ บางคนยังไม่มีใบขับขี่ ไม่มีบัตรประชาชน ยังเรียนไม่ถึงขั้นไหนเลย มาเล่นรด แต่งรด ตามสมัยนิยม เปลี่ยน แต่ง แปลง สวม หลายๆอย่างที่คิดว่าจะทำหั้ยรดมันแรง เสียงดัง แต่มันไม่คิดเลยว่า เป็นความคิดที่ผิดมากๆๆ
    ความคลาสสิค มันอยู่ที่วัตถุโบราณ ที่ขับเคลื่ิอนด้วยน้ำมันและแรงใจ ต่างหาก เด็กสมัยนี้ มีแต่พวกหัวเกรียนๆๆ อ้อมก็เบื่อนะ เวลาไปงานต่างๆ ทำไมชอบขับเร็ว ชอบเบิ้ลรดเสียงดัง ทำไปเพื่ออะไร เพื่อโชว์สมรรถนะ ของเครื่องยนต์หลอ แล้วมันดีตรงไหน
    ชอบขับรดยกล้อ แข่งกัน ไปถึงงาน ก็เมา เมาแล้วก็เต้น เต้นเส็จตีกัน ตีักันเส็จ ก็ขับรดกลับบ้านแข่งกัน แล้วมันคลาสสิคตรงไหนน๊ะ
    (นี่เป็นเหตุการณ์ที่เิกิดขึ้นจริงในสมัยนี้จิงๆ ทำหั้ยประชาชนเขามองพวก m.c.อย่างเรา ผิดไปกว่าแต่ก่อน)
    ส่วนใครที่เป็นคนคลาสสิคแบบสุดๆ ไม่ยึดติดวัตถุสมัยนิยม อ้อมก็ขอชื่นชมในความดีของท่าน เพราะอ้อมก็เป็นคนหนึ่ง ที่อนุรักษ์นิยมและวัตถุโบราณสืบไปคะ

Bookmarks