ชาวมาสด้าไม่ทราบว่าท่านใดทำอาชีพอะไรบ้างครับ

ชื่อกระทู้: ชาวมาสด้าไม่ทราบว่าท่านใดทำอาชีพอะไรบ้างครับ

Senior Member badboy234's Avatar
    ขอบคุณ
    0

Thumbs up ชาวมาสด้าไม่ทราบว่าท่านใดทำอาชีพอะไรบ้างครับ

อยากทราบว่าชาวmของเราทำอาชีพอะไรบ้างอ่าครับ
    เผื่อมีอะไรจะได้ช่วยๆกันได้ครับ
    รบกวนบอกอาชีพและที่อยู่ด้วยนะครับ
    ปล.ความคิดพี่โอครับ

ส่วนของผมปลั๊กครับ ทำงานอยู่คณะสาธารณสุขศาสตร์ มหาวิทยาลัยบูรพา (อยู่บางแสน)
    ตำแหน่งนักวิชาการโสตทัศนูปกรณ์ มีปัญหาเกี่ยวกับคอมพอช่วยได้ครับแต่ยังไม่ค่อยเก่งเ ท่าไรนะคร๊าบ
    อยู่ที่ชลบุรี บ้านสวนนะครับว่างๆใครมาแถวนี้แวะมาทักทายได้เลยจ้า 086-8234332
    รถผมไม่แรง!! แค่ใครอย่ามาแซงแล้วปาดหน้า!! เด๊วเจอกันนนนน!!!!!

jodeci's Avatar
    สถานที่
    Mazda RWP
    ขอบคุณ
    869

ตั้งแต่ได้เสียกับเจ๊ปุ๊ก็ไม่ทำอะไรครับ เกาะเจ๊ไปวันๆ รวยครับ ดูของเล่นก่อน 55555 ส่วนอีเจ๊ก็ไล่จับผู้ชายเป็นอาชีพครับ - -"

ปล. เริ่มก็เละ......

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ jodeci อ่านข้อความ
    ตั้งแต่ได้เสียกับเจ๊ปุ๊ก็ไม่ทำอะไรครับ เกาะเจ๊ไปวันๆ รวยครับ ดูของเล่นก่อน 55555 ส่วนอีเจ๊ก็ไล่จับผู้ชายเป็นอาชีพครับ - -"

ปล. เริ่มก็เละ......
    นั่นไง

แค่คอมเม้นที่ 2 ก็เริ่มละ

"คนที่คุณก็รู้ว่าใคร" 55555555

สถานที่
    Mazda RWP
    ขอบคุณ
    869

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ Pu-eternal อ่านข้อความ
    นั่นไง

แค่คอมเม้นที่ 2 ก็เริ่มละ

"คนที่คุณก็รู้ว่าใคร" 55555555
    55555

นาวี ครับ

หัวหน้าฝ่ายบริการข้อมูลทั่วไป โรงแรมสุโขทัยครับ มีลูกน้องทั้งหมด20ชีวิตที่ต้องดูแล ผมตอบได้ทุกคำถามครับ เชี่ยวชาญเรื่องที่ไม่เป็นเรื่องครับ - -" ชอบบี้นมหนูด้วย อิอิ

เจ๊ ปุ๊ ค๊า
    ตำแหน่งพนักงานรายวันทั่วไป
    ทำอยู่หลายที่ค๊า
    โรงานรีดเหล็ก (Eternal metal product co.ltd)
    โรงแรม (iHotel)
    โรงงานผลิตปุ๋ย (Taxi)
    โรงงานใบยาสูบ (ยาเส้น)
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Pu-eternal : 22-08-2011 เมื่อ 13:37

sk9991's Avatar
    สถานที่
    สายวี บางแค..
    ขอบคุณ
    2,123

แหม่พ่อหนุ่ม ไวจริงๆเลย ผมประกอบอาชีพรับจ้างครับ...5555 หรือบ้านๆก็ลูกจ้างเขานั้นเหละครับ...ท่าน ทําเกี่ยวกับให้สินเชื่อทางการเงินครับ เช่นรับจัดไฟแนนซ์ ที่ดิน รถกะบะ 6ล้อ 10ล้อ แม็กโค เครื่องมือหนักทุกชนิด ซื่อขายรถ กะบะ 6ล้อ 10ล้อ แม็กโค ทุกชนิดครับ หากท่านที่สนใจเพียงแนะนํามาขอสินเชื่อหรือซื้อรถกับ เราๆมีค่าคอมมิชชั่นให้คันละ10,000 ครับ ตําแหน่งตัวผม คือ ผจก.ฝ่ายสินเชื่อครับ หรือถ้าภาษาราชการคือ ผจก.ฝ่ายธุรกิจสัมพันธ์ ครับ ที่ตั้ง อ.สองพี่น้องครับ
    ปล.รับจัดไฟแนนซ์ทั่วประเทศครับผม พิเศษ!สําหรับชาวมาสด้าหากมีการซื้อขายหรือแนะนําอาจ ใด้มากกว่า10'000 ครับ........555555555

สถานที่
    Mazda RWP
    ขอบคุณ
    869

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ Pu-eternal อ่านข้อความ
    เจ๊ ปุ๊ ค๊า
    ตำแหน่งพนักงานรายวันทั่วไป
    ทำอยู่หลายที่ค๊า
    โรงานรีดเหล็ก (Eternal metal product co.ltd)
    โรงแรม (iHotel)
    โรงงานผลิตปุ๋ย (Taxi)
    โรงงานใบยาสูบ (ยาเส้นตรา พญานาค และอีกกว่า 10 ยี่ห้อ)
    โอ๊ย...อีเจ๊ ทำไมตำแหน่งมันเยอะขนาดนี้หงะ เอายาเส้นมาสูบหน่อยซิ แค่อ่านก็มึนแล้วววว

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ jodeci อ่านข้อความ
    โอ๊ย...อีเจ๊ ทำไมตำแหน่งมันเยอะขนาดนี้หงะ เอายาเส้นมาสูบหน่อยซิ แค่อ่านก็มึนแล้วววว
    จะโดนไล่ออกอยู่แล้วค๊า

ประมาณว่า วันๆมึ ง ทำไรบ้าง

นอกจาก มองจอคอมพิวเตอร์ 55555
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Pu-eternal : 02-08-2010 เมื่อ 18:17

vw_jacky's Avatar
    ขอบคุณ
    9
    Blog Entries
    1

ชื่อผมแจ็ค(กี้) เพื่อนเติมให้สมัยเรียน ป. แต่ชอบน่ะ(คนละอย่างกะใจไม่ด้านพอ)
    อาชีพสุจริต ผู้ชายขายน้ำ บริการทั้งหญิงและชาย ราคากันเอง ถูกใจให้ฟรีครับ(งดเบิ้ลน่ะ)
    ฝนตกครับ งดให้บริการหนึ่งวัน ผมเป็นพ่อค้าเต็มตัวครับ ขายทุกอย่างที่อยากขาย ไม่เว้นแม้แต่เพื่อน อิ อิ
    ให้ราคางามก็ได้สิ่งนั้นไป แต่ถ้าคุยถูกคอส่วนใหญ่จะให้ฟรีครับ เศรษฐกิจนำพาเรื่องราวต่างๆ มีอีกมากมาย
    พร่ำอีกแล้ว หาที่ลงก่อนครับ ห้า ห้า ไม่ชอบรสชาตฺสิ่งมึนเมา แต่ชอบบรรยากาศตอนเมาครับ

คอมพิวเตอร์ไม่เก่งครับ เครื่องพังไปสองเครื่องยังไม่มีปัญญาทำเลยครับ ใช้อย่างเดียว(สงสัยผิดวิธี)
    รู้แต่ว่าตอนนี้ บู๊ทไม่ขึ้น ท่านปลั๊กมีแผ่นบูทม่ะ ผมเบื่อร้านซ่อมล่ะอยากทำเองบ้างแต่ไม่รอด ห้า ห้า

Senior Member badboy234's Avatar
    ขอบคุณ
    0

จะโดนไล่ออกอยู่แล้วค๊า

ประมาณว่า วันๆมึ ง ทำไรบ้าง

นอกจาก มองจอคอมพิวเตอร์ 55555
    เจ๊อยากได้ยาสูบตราพญานาคถูกๆอ่าจ๊ะ มีไหมจ๊ะ พอดีที่บ้านขายของส่งอยู่อ่ะจ้า อิอิ
    รถผมไม่แรง!! แค่ใครอย่ามาแซงแล้วปาดหน้า!! เด๊วเจอกันนนนน!!!!!

ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ vw_jacky อ่านข้อความ
    ชื่อผมแจ็ค(กี้) เพื่อนเติมให้สมัยเรียน ป. แต่ชอบน่ะ(คนละอย่างกะใจไม่ด้านพอ)
    อาชีพสุจริต ผู้ชายขายน้ำ บริการทั้งหญิงและชาย ราคากันเอง ถูกใจให้ฟรีครับ(งดเบิ้ลน่ะ)
    ฝนตกครับ งดให้บริการหนึ่งวัน ผมเป็นพ่อค้าเต็มตัวครับ ขายทุกอย่างที่อยากขาย ไม่เว้นแม้แต่เพื่อน อิ อิ
    ให้ราคางามก็ได้สิ่งนั้นไป แต่ถ้าคุยถูกคอส่วนใหญ่จะให้ฟรีครับ เศรษฐกิจนำพาเรื่องราวต่างๆ มีอีกมากมาย
    พร่ำอีกแล้ว หาที่ลงก่อนครับ ห้า ห้า ไม่ชอบรสชาตฺสิ่งมึนเมา แต่ชอบบรรยากาศตอนเมาครับ

คอมพิวเตอร์ไม่เก่งครับ เครื่องพังไปสองเครื่องยังไม่มีปัญญาทำเลยครับ ใช้อย่างเดียว(สงสัยผิดวิธี)
    รู้แต่ว่าตอนนี้ บู๊ทไม่ขึ้น ท่านปลั๊กมีแผ่นบูทม่ะ ผมเบื่อร้านซ่อมล่ะอยากทำเองบ้างแต่ไม่รอด ห้า ห้า
    มีครับผม เด๊วพรุ่งนี้อัพให้ครับแล้วจะโพสบอกอีกทีไม่ทราบว่าเ ป็นไรอ่าครับ

ขอบคุณ
    9
    1

ลืมบอกสถานที่ เสาร์อาทิตย์ ตั้งแต่แปดโมงเช้าถึงสีโมงเย็น ประจำที่ตลาดน้ำคลองลัดมะยม(เขตตลิ่งชัน)กทม.
    และทุกวัน(ก่อนนั้นสนามหลวง)ตั้งแต่มืดๆ ถึงตีสอง ข้างศาลอาญา กทม. ที่เหลือนอนอย่างเดียวครับ พักสมอง(หลังจากใช้มาอย่างหนัก)
    อนาคตคิดไว้จะเป็นตัวแทนจำหน่ายอะไหล่แท้ "มาสด้า" จากนายห้างใหญ่ แต่เพียงผู้เดียว ห้า ห้า ฮิ้ว

Member FreeSize's Avatar
    ขอบคุณ
    0

ชื่อ กี ครับ ปัจจุบันทำงานอยู่สำนักงานจัดหางานชลบุรี

เป็นขี้ข้าเค้าครับ 555 เป็นพนักงานอัตราจ้าง จะโดนออกตอนไหนก็ได้

เคยทำอยู่ ศูนย์มะเร็งชล กะ รพ.เอกชล เป็นเจ้าหน้าที่คอมครับ

ซ่อมคอมได้เหมียนกันถึงไม่เก่งแต่ก็ไปได้ครับ

อยากเป็นเจ้าหน้าที่โสตมั่งจังนิ 555 คุณปลั๊กมีรับบอกที เมื่อไม่นานเพื่อนพึ่งจาชวนไปทำที่หอสมุด แต่ไม่ได้ไป

ขอบคุณ
    9
    1

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ badboy234 อ่านข้อความ
    มีครับผม เด๊วพรุ่งนี้อัพให้ครับแล้วจะโพสบอกอีกทีไม่ทราบว่าเ ป็นไรอ่าครับ
    จอดำครับ ฮูหยินเอางานส่งเมล์ครับ จอดำทั้งหมดเลย รีสตาร์ทก็ไม่ขึ้น อีกเครื่องช่างบอกเมนบอร์ดพัง อีกเครื่องฮาร์ดดิสเจ้ง และล่าสุดเครื่องเครื่องส่วนตัวผม
    จอดำครับพี่น้อง คงไม่เกี่ยวกับ พ.ร.ก.(พนักงานรื้อกองขยะอะไหล่) ที่ยังคงอยู่น่ะ นี่ถึงได้ใช้เครื่องผลไม้แหว่ง(Apple) อันแสนทรมานอยู่เนี๊ยะครับท่านปลั๊ก

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ badboy234 อ่านข้อความ
    เจ๊อยากได้ยาสูบตราพญานาคถูกๆอ่าจ๊ะ มีไหมจ๊ะ พอดีที่บ้านขายของส่งอยู่อ่ะจ้า อิอิ
    มีซิค๊า

ดีใจจังมีคนรู้จักด้วย ยาเส้นบ้านแพง

ซื้อจากเอเย่นแถวนั้นราคาจะถูกกว่าโรงงานนะค๊าาาา

ปกติจะมีรถมารับบ่อยๆ ค๊า

Bookmarks