ปลุกกระแสซูซูกิ wolf (T90)/stinger (T125)

ชื่อกระทู้: ปลุกกระแสซูซูกิ wolf (T90)/stinger (T125)

Senior Member hellboy's Avatar
    สถานที่
    โดนไล่ออกแล้ว
    ขอบคุณ
    2

มาตรฐาน ปลุกกระแสซูซูกิ wolf (T90)/stinger (T125)

พอดีที่บ้านมีอยู่คันนึงเลยอยากปลุกกระแสซักหน่อยเพร าะไม่ค่อยเห็นในเวปนี้เท่าไหร
    ใครมีอะไหล่แล้วพอแบ่งได้ก็บอกกันบ้างนะ
    หรือถ้าเพื่อนๆพี่ๆมีไว้ในครอบครองก็รบกวนโชว์ตัวหน่ อยนะครับ
    ผมบอย 081-9722020

Name:  1969_T125-Stiger_ad1_600.jpg
Views: 5098
Size:  128.7 KB

Name:  1969_T125-Stinger_450.jpg
Views: 4864
Size:  61.6 KB
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย hellboy : 26-02-2007 เมื่อ 16:23 เหตุผล: เพิ่ม
    Senior Member hellboy's Avatar
    สถานที่
    ขอบคุณ
    2

มาตรฐาน ....

มาจากเวปญี่ปุ่น

Name:  P5120016.jpg
Views: 4138
Size:  19.7 KB

Name:  P5120012.jpg
Views: 4417
Size:  35.8 KB
    Junior Member sarajuid's Avatar
    สถานที่
    นายายอามคลาสสิค
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน .

อิอิ..........เอาทุกรุ่นเลยหรือบอย เหอะๆ ตัวไหนมีเยอะแบ่งๆกันบ้างน่ะครับ
    ขอให้เจอไวๆเน้อ........................
    สถานที่
    ขอบคุณ
    2

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ sarajuid อ่านข้อความ
    อิอิ..........เอาทุกรุ่นเลยหรือบอย เหอะๆ ตัวไหนมีเยอะแบ่งๆกันบ้างน่ะครับ
    ขอให้เจอไวๆเน้อ........................
    ขอบคุณครับพี่
    ใครมีรถก็เอามาโชว์กันอีกนะครับ
    เดิมไม่เดิม....มีเครื่องเดิมหรือเปลื่ยนเครื่อง...ไ ม่ว่ากันครับ
    อยากรู้ว่าบ้านเรามีอยู่เยอะไหม

ตอนนี้รถผมยังไม่ได้ทำครับตามเก็บอะไหล่อยู่(ขาดไฟเล ี้ยวเรือนไมล์กล่องใส่แบตฯ)
    เลยเอารูปจากตามเวปลงไปก่อนครับ
    Name:  1970_T125-II_sales1a_225.jpg
Views: 4075
Size:  25.8 KB

Name:  img186a2e79zik9zj.jpg
Views: 4457
Size:  51.0 KB
    สถานที่
    ขอบคุณ
    2

ไม่มีใครมีมาโชว์บ้างเลยหรอ em89
    Senior Member Jo - Black Bull's Avatar
    สถานที่
    Black Bull
    ขอบคุณ
    0

Exclamation *** - ^^ - ***

.

มีแค่ไหน ...... เอามาให้ดูแค่นั้น ครับ

.
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Jo - Black Bull : 13-05-2007 เมื่อ 15:38
    สถานที่
    ขอบคุณ
    2

เยื่ยมครับ.../\2

ครัยมีเอามาโชว์กันอีก
    Senior Member nunjang's Avatar
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน ไม่สวยอย่าว่ากันนะ

เอามาแบ่งกันดูไม่สวยก็ขอโทษด้วยนะครับ

รูป รูป    
    สถานที่
    ขอบคุณ
    2

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ nunjang อ่านข้อความ
    เอามาแบ่งกันดูไม่สวยก็ขอโทษด้วยนะครับ
    รถสวยมากเลยครับ...em24 เสียดายNo-Book
    อะไหล่โดยรวม...ก็เดิมๆดีครับ...ปลายท่อกับกันร้อนยั งอยู่ครบ(รุ่นนี้มันสวยตรงนี้แหละ)
    ถ้าเอากล่องใส่แบตกับกรองอากาศมาใส่จะทำให้รถสมบูรณ์ มากขึ้น
    แล้วเป็นรุ่น T90 หรือ T125 ครับ
    เห็นลงโพสว่าจะเปลี่ยนเครื่อง...ตอนนี้เครื่องที่ติด อยู่กับรถมีปัญหาหรือครับ ?
    และเห็นลงขายด้วย..ถ้าจะขายยังงัยลองโทรมาคุยกับผมก่ อนก็ได้
    (เพราะคุณไม่ลงเบอร์ไว้เลยไม่รู้จะโทรหาคุณอย่างไง). .
    สนใจจะซื้อครับ
    081-9722020 บอย

ว้า จาโกรธกันก้ออีตรงนี้แหละ ดัน ชอบเลี้ยง ทั้งหมา(ป่า ) แมว(ป่า) เหมือนๆ กันเลย ยังงัย ก็เลี้ยง หมา(ป่า)ไว้ตัวเดียวก็พอนะ พี่ยังไม่มีหมา(ป่า)สักตัวเลย แบ่งๆๆกันบ้างนะ เผื่อจะได้พาหมาไปวิ่งออกกำลังกายกันเน่อ อือ อือ อยากได้ เหมือนกัน 0859297001 em89
    สถานที่
    ขอบคุณ
    2

[QUOTE=tuy.city;730155]ว้า จาโกรธกันก้ออีตรงนี้แหละ ดัน ชอบเลี้ยง ทั้งหมา(ป่า ) แมว(ป่า) เหมือนๆ กันเลย ยังงัย ก็เลี้ยง หมา(ป่า)ไว้ตัวเดียวก็พอนะ พี่ยังไม่มีหมา(ป่า)สักตัวเลย แบ่งๆๆกันบ้างนะ เผื่อจะได้พาหมาไปวิ่งออกกำลังกายกันเน่อ อือ อือ อยากได้ เหมือนกัน 0859297001

พอดีไอ้หมาป่าที่ผมมีเป็นรถเก่าของพ่อผมครับ ยังปลุกไม่ขึ้นเลย หาอะไหล่ไม่ได้
    ส่วนแมวที่ชอบเพราะผมชอบรถ2สูบ2ท่อ2คาร์บูครับ
    จริงๆมีตระกูล CB 160/175 อีกแต่เสียงมันสู้2จังหวะไม่ได้เลยไม่ค่อยได้เอามาขี ่ครับ
    แล้วมันมีตัวไหนที่เป็นรถ2สูบ2ท่อ2คาร์บูอีกนะ ?

2 สูบ 2คาบูร์ ก็นี้งัย cb ทั้งหลายแหล่ เช่น cb125 ถ้า cd จะมี 2 สูบ 1 คาบูล์ ครับ ผมมี รถรัสเซีย ชื่อ อูราน เป็นเครื่องบลอคเซอร์ ใช้เพลา ถ้าจำไม่ผิด 750 cc ก็มี 2 สูบ 2 คาบูร์ สูบนอนครับ นี่ผมจะไปดู ฮอนด้า 3 สูบ 3 คาบูร์ เป็นรถ คล้ายๆ พวก super 4 แต่มี 3 สูบ ไม่เคยเห็นมาก่อน รหัส nx 400 r .ใช่หรือเป่าไม่แน่ใจ เดี้ยวขอไปดูก่อน เห็นคนขายบอกรถอย่างในหนังผู้หญิงข้าใครอย่าแตะ เอาคุย คุย มาไม่เหงาดีครับ พรุ่งนี้มาคุยใหม่นะครับ
    สถานที่
    ขอบคุณ
    2

คุยกันได้ครับพี่....

พูดถึงวูฟเท่าที่เห็นในเวฟนี้โผ่ลมาไม่ถึง 10 คัน
    ล่าสุดก็คันสีน้ำเงิน (ที่คนโพสไปขุดกระทู้นี้ขึ้นมา-ขอขอบคุณไว้นะที่นี้ด้วย)

ส่วนเรื่องตัวรถจากที่ผมไปคุยกับร้านเก่าๆ..ตอนที่ออ กขายใหม่ๆคนนิยมแค่แป็ปเดียว
    เพราะเวลาไปขี่แข่งกันแล้วแล้วสู้ ยามาฮ่าหรือฮอนด้าไม่ได้..เด็กแว๊นสมัยนั้นเลยขายทิ้ งหมด
    บางส่วนก็ไปเอาเครื่อง เอร้อยมาใส่แทน..เพราะไม่จุกจิก
    ทำให้ตอนนี้รถถึงไม่ค่อยมีในบ้านเรา..หรือถ้ามีก็โดน เปลื่ยนเครื่อง

ส่วนเรื่องอะไหล่ก็หายากมากกกกกกก...ไปตามร้านเก่าๆก ็ไม่ค่อยเจอ
    แต่แปลกดีเจอเบาะบ่อยมาก....ทีอะไหล่ตัวอื่นหาไม่มี. ..มีแต่เบาะ (สงสัยรุ่นนี้เบาะเสียบ่อย)
    แล้วพอมาช่วงหลังประมาณตั้งแต่ปลายปีที่แล้ว...ช่วงท ี่พ่อค้าคนไทยเริ่มเอาอะไหล่ไปขายใน อี-เบย์
    ผมก็ได้รู้ว่า จริงๆแล้วอะไหล่วูฟในไทยมีเยอะมาก (แต่ผมหาไม่เจอเอง)
    เพราะอะไหล่วูฟที่ขายอยู่ในอีเบย์มากกว่า50 %..คนขายอยู่กรุงเทพทั้งนั้นเลยครับ
    น่าเสียดายครับที่ติดต่อโดยตรงกับพี่ๆในอีเบย์ไม่ได้ (หวังจะได้ราคาคนไทยไม่ต้องเสียค่าชิบปิ้ง+นายหน้าอิ เบย์)
    ที่จะรู้ก็มีอยู่ร้านเดียวคือร้านคุณตั้มดินแดงเพราะ แกทำlink จากเวปแกไปเข้าอีเบย์
    ไอ้ครั้นจะซื้อผ่านอี-เบย์ราคาก็จับไม่ลงเลยครับ
    เสียดายครับของอยู่ในบ้านเราแท้ๆ
    ที่ตลาดรัชดาก็ไม่มีเคยถามพ่อค้าเขาก็บอกว่าในไทยรถน ้อยไม่รู้จะขายใคร
    (อยากบอกให้พ่อค้ารู้ไว้ ผมก็มีอยู่นะครับพี่เอามาขายผมก่อนได้ไหมครับ...
    คนขายก็ได้เงินสดจากผมไปเลย..ไวด้วยแถมไม่ยุ่งยากต้อ งส่งmail ไม่ต้องเสียค่านายหน้าอีก)
    ก็แค่บ่นเท่านั้น..ตั้งกะทู้มาเป็นปียังไม่มีใครเอาม าขายเลย em89

วันนี้ผมโทรไปถามเรื่องหมาป่าเห็นลงในเน็ทว่าขาย ปรากฎว่าเป็นเครื่องท่อเดียวผมถามเจ้าของเขาว่าหมาป่ ามีเครื่องท่อเดียวด้วยเหรอ เขาบอกมี ทั้งรุ่น 2 ท่อ และ 1ท่อ ไอ้เราก็ไม่มีความรู้เสียด้วย และไม่เคยเห็นตัวจริงเสียที ช่วยบอกเอาบุญหน่อยครับ ถ้าเกิดเราเจออะไหล่ หมาป่าแล้วจะรู้ได้ยังงัยว่าเป็นอะไหล่ของหมาป่าจะได ้มาบอก เพื่อนๆ ช่วยหาให้อีกแรงงัยครับ
    สถานที่
    ขอบคุณ
    2

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ tuy.city อ่านข้อความ
    วันนี้ผมโทรไปถามเรื่องหมาป่าเห็นลงในเน็ทว่าขาย ปรากฎว่าเป็นเครื่องท่อเดียวผมถามเจ้าของเขาว่าหมาป่ ามีเครื่องท่อเดียวด้วยเหรอ เขาบอกมี ทั้งรุ่น 2 ท่อ และ 1ท่อ ไอ้เราก็ไม่มีความรู้เสียด้วย และไม่เคยเห็นตัวจริงเสียที ช่วยบอกเอาบุญหน่อยครับ ถ้าเกิดเราเจออะไหล่ หมาป่าแล้วจะรู้ได้ยังงัยว่าเป็นอะไหล่ของหมาป่าจะได ้มาบอก เพื่อนๆ ช่วยหาให้อีกแรงงัยครับ

ก็อย่างที่ผมบอกงัยครับว่าบางทีสมัยก่อนก็มีพวกขี้เก ียจซ่อมแล้วเปลี่ยนเป็นเครื่องสูบเดียวพวก A100
    หมาป่ายังงัยก็ต้อง 2 สูบ 2 ท่อ 2 คาร์บู ถึงจะเป็นหมาป่าครับ
    แต่ถ้าโครงสมบูรณ์แล้วไม่แพงก็น่าซื้อเก็บไว้...ผมยั งซื้อไว้โครงนึงเลย(แต่ไม่ค่อยสมบูรณ์เท่าไหร่)
    ส่วนเรื่องดูว่าอะไหล่ตัวไหนใช่..ผมใช้อยู่สองวิธีคร ับ
    1.ไปหาซื้อหนังสือ part no. ของรุ่นนี้มาให้ได้ แล้วก็เอาไปเช็คกับอะไหล่
    แต่วิธีนี้ถ้าอะไหล่ไม่มี part กำกับ ก็จบ
    2.ต้องลองหารถให้ได้แล้วรื้อรถดูทุกชิ้นทุกชิ้น ใส่ใจ ชอบมัน รักมัน หลงไหล คลั่งไคลฝันถึงมัน
    แล้วจะจำมันได้ครับ....ผมใช้วิธีนี้กับแมว..หลับยังฝ ันถึงเลย..
    แต่หมายังไม่ถึงเวลารื้อครับ..ยังหาอะไหล่ไม่ได้เลย em99