บองโก้: Grand Father of Hipster! - หน้า 2

ชื่อกระทู้: บองโก้: Grand Father of Hipster!

Senior Member klonglao's Avatar
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ jodeci อ่านข้อความ
    ความสนุกสนานของมาสด้าแคมป์บางแคกำลังจะกลับมาครับ ผมน้องวีคนเดิม(คนที่ทำอะไรก็บรรลัยนั่นแหละครับ - -")กำลังทำรถเล็กๆหนึ่งคันครับ เป็นรถตู้เก่าๆที่เขาเรียกว่าบองโก้ ก็เลยอยากจะขอฝากเนื้อฝากตัวกับพี่ๆ ท่านแม่ทัพทั้งหลายช่วยเอ็นดูน้องวีด้วยนะครับ น้องวีไม่ได้มาขออะไหล่ครับแต่มาขอความรักและความสนุ กสนานครั้งใหม่ครับ ในโปรเจคนี้ให้ชื่อว่าGrand Father of Hipsterเพื่อให้แสดงออกถึงความสนุกสนานของน้องวีและผองเพื่อ นครับ พึ่งลงมือไปได้นิดหน่อยเองครับ ทำเองกับพี่ๆที่มาFeaturingครับ

มันจะสร้างแรงบันดาลใจให้ใครอีกหลายๆคน ท่านแม่ทัพ

boy115's Avatar
    สถานที่
    กากอยคลับ...mazda club
    ขอบคุณ
    189

เมือวานนี้ได้มีโอกาศสนทนากับพี่ชาย
    น้ำเสียงมีความสุขมาก
    ไม่รุ้ว่าดีใจที่บองโก้จะวิ่งได้หรือเรื่องอื่น555
    เล่นไปตามงบ...เเล้วจะจบสวย
    ราคาไม่เท่าไหร่ แต่ยิ่งใหญ่ในความรู้สึก

[email protected]
    โอนเงิน
    หมายเลขบัญชี6450092397 ณรงค์ศักดิ์ ทับทิมเงิน
    ธ.กรุงเทพสาขาบิ๊กซีพิษณุโลก
    ส่งของ
    ณรงค์ศักดิ์ ทับทิมเงิน 1090/9ถ.บรมไตรโลกนารถ ต.ในเมือง อ.เมือง จ.พิษณุโลก65000
    DTAC0845911478

เฟสบุค https://www.facebook.com/boy115

Senior Member RD-VINAI's Avatar
    ขอบคุณ
    0
    Blog Entries
    1

เดี๋ยวไปนั้งชม ใกล้ๆเลยครับงานนี้..........เอาใจช่วยครับ

jodeci's Avatar
    สถานที่
    Mazda RWP
    ขอบคุณ
    869

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ boy115 อ่านข้อความ
    เมือวานนี้ได้มีโอกาศสนทนากับพี่ชาย
    น้ำเสียงมีความสุขมาก
    ไม่รุ้ว่าดีใจที่บองโก้จะวิ่งได้หรือเรื่องอื่น555
    เมื่อวานต่อให้เป็นมาสด้าสุดเทพหรืออะไหล่หายาก ไอ้วีก็ไม่สนแล้วครับ น้ำเสียงบอกว่าหน้าตามีความสุขมากๆครับพี่บอย 555 เมื่อวานยังเอาไปฝันต่อครับ อิอิ

a_tez's Avatar
    สถานที่
    Mazda Club Thailand/จักรยานฝั่งธน
    ขอบคุณ
    1

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ jodeci อ่านข้อความ
    ความสนุกสนานของมาสด้าแคมป์บางแคกำลังจะกลับมาครับ ผมน้องวีคนเดิม(คนที่ทำอะไรก็บรรลัยนั่นแหละครับ - -")กำลังทำรถเล็กๆหนึ่งคันครับ เป็นรถตู้เก่าๆที่เขาเรียกว่าบองโก้ ก็เลยอยากจะขอฝากเนื้อฝากตัวกับพี่ๆ ท่านแม่ทัพทั้งหลายช่วยเอ็นดูน้องวีด้วยนะครับ น้องวีไม่ได้มาขออะไหล่ครับแต่มาขอความรักและความสนุ กสนานครั้งใหม่ครับ ในโปรเจคนี้ให้ชื่อว่าGrand Father of Hipsterเพื่อให้แสดงออกถึงความสนุกสนานของน้องวีและผองเพื่อ นครับ พึ่งลงมือไปได้นิดหน่อยเองครับ ทำเองกับพี่ๆที่มาFeaturingครับ

คิดถึง ขอนั่งไปด้วยที่ไหนก็ไป...........

Senior Member chevit's Avatar
    สถานที่
    Mazda Club Thailand
    ขอบคุณ
    616

เมื่อวานล้างๆถูๆบองโก้ เจ้าบองโก้ดันให้เลขเด็ด แต่เลขนี่ซิผมจำไม่ได้ต้องถามแม่ทัพ555

สถานที่
    Mazda RWP
    ขอบคุณ
    869

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ chevit อ่านข้อความ
    เมื่อวานล้างๆถูๆบองโก้ เจ้าบองโก้ดันให้เลขเด็ด แต่เลขนี่ซิผมจำไม่ได้ต้องถามแม่ทัพ555
    5555 ขอบพระคุณมากๆครับพี่หมอโอ๊ค เมื่อวานผมดีใจอยู่สามเรื่องครับ

พี่โอ๊คได้กรุณามาช่วย แถมให้พี่โอ๊คทำเองหมดไม่ได้ช่วยอะไรเลย ข้าวก็ไม่ได้เลี้ยงแต่คราวหน้าต้องให้ผมเลี้ยงข้าวนะ ครับ

พี่โอ๊คทำให้ผมเจอเลขทะเบียน ผมดีใจมากๆครับที่เจอเลขทะเบียนเพราะมันทำให้มประหยั ดไปสี่พันบาท 5555 ตอนนี้ผมสามารถทำเรื่องโอนรถเป็นชื่อของผมได้แล้วครั บจะได้จัดการมันได้อย่างสมน้ำสมเนื้อครับ

พี่โอ๊คเป็นพยานให้ผมครับ ในสามสิบวินาทีที่ได้เรียนสายกับน้องเปา อย่างน้อยฝั่งผมพี่โอ๊คก็เป็นพยานว่าผมมีความสุขเพีย งใดที่ได้เรียนสายกับซูปเปอร์สตาร์ในดวงใจ เป็นเรื่องเหลือเชื่อในชีวิตที่พี่โอเขาทำให้ผมครับ ผมคิดว่าอีบองโก้ของผมเป็นของขวัญล้ำค่าที่มันจะเกิด มา...ไม่เด่นไม่ดังเหมือนป้าแดงกับอีพรหล้าแน่นอนครั บ ห้าห้าห้าห้า

ขอบคุณพี่โอกับพี่โอ๊คนะครับ

ปล. วันนี้ผมเอาอะไหล่มาเพิ่มจนครบแล้วครับ เหลือทำสีก็ประกอบส่วนหน้าได้เลย วันใหนผมพร้อม สถานการณ์คลี่คลายแล้ว ขอเรียนเชิญพี่โอ๊คนะครับ เพราะไอ้วีประกอบเองคงบรรลัยแน่ๆ - -"

สถานที่
    Mazda RWP
    ขอบคุณ
    869

แบบนี้ครับพี่โอ๊คที่ผมเล็งๆไว้ครับ การขัดสีเฉพาะจุดแล้วลงแล๊คเกอร์เคลือบไว้ ไล่โทนสีแบบไม่ได้ตั้งใจ

ส่วนรูปรถและอะไหล่กำลังเรียบเรียงให้สหายทั้งหลายได ้ศึกษาด้วย โปรเจคอีรหล้าก็ยังไม่เสร็จแต่ขอปล่อยเรื่องราวพวกนี ้ก่อนครับ ว่างมากกกกกครับ 5555

Senior Member chevit's Avatar
    สถานที่
    Mazda Club Thailand
    ขอบคุณ
    616

ถ้าลูกพี่จะเอาสีแบบนี้เด็กๆครับ เดี๋ยวสถาณะการณ์น้ำคลี่คลาย ผมจะขนปั๊มลมไปทิ้งไว้ที่บางแคให้ครับ คราวนี้เราจัดหนักได้ทั้งคันเลยครับ555 ถ้าจะยกกระดองต้องยืมฟ๊อกลิฟต์พี่ตั๋งครับ555
    แบบนี้ครับพี่โอ๊คที่ผมเล็งๆไว้ครับ การขัดสีเฉพาะจุดแล้วลงแล๊คเกอร์เคลือบไว้ ไล่โทนสีแบบไม่ได้ตั้งใจ

ส่วนรูปรถและอะไหล่กำลังเรียบเรียงให้สหายทั้งหลายได ้ศึกษาด้วย โปรเจคอีรหล้าก็ยังไม่เสร็จแต่ขอปล่อยเรื่องราวพวกนี ้ก่อนครับ ว่างมากกกกกครับ 5555

vw_jacky's Avatar
    ขอบคุณ
    9
    Blog Entries
    1

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ chevit อ่านข้อความ
    ถ้าลูกพี่จะเอาสีแบบนี้เด็กๆครับ เดี๋ยวสถาณะการณ์น้ำคลี่คลาย ผมจะขนปั๊มลมไปทิ้งไว้ที่บางแคให้ครับ คราวนี้เราจัดหนักได้ทั้งคันเลยครับ555 ถ้าจะยกกระดองต้องยืมฟ๊อกลิฟต์พี่ตั๋งครับ555
    เอาด้วยคน พ่นสีเขียวไปโอนเป็นชื่อก่อน แล้วค่อยมาจัดการ"มณีฉาย"น่ะครับ "เอามันไว้ก่อน" ครับ

สถานที่
    Mazda RWP
    ขอบคุณ
    869

เท่าที่ผมวางเฟสไว้ก็ทำช่วงหน้าเสร็จแล้วก็ย้ายไปทำช ่วงหลัง จากนั้นก็ขยับมาทำเบรกกับเกียร์ให้เรียบร้อย เปลี่ยนชุดกลไกของพวงมาลัยให้มันใหม่ สดเสมอ 555 แล้วค่อยย้ายไปทำเครื่อง พอได้ช่วงล่างที่ใหม่ เกียร์แน่น ระบบควบคุมมั่นใจ ระบบเบรกแม่นยำ เครื่องเดินเหินได้สะดวก ก็ค่อยมาคิดแล้วว่าจะทำอะไรกับบอดี้ดี ถ้าได้โฟล๊คลิฟมายกกระดองออกนะ เจ๋งโคตรๆๆๆๆ

ผมไม่เห็นด้วยที่ว่ารถดีๆจะต้องมาตายที่อู่แล้วไม่ได ้วิ่ง บางทีนี่อาจจะเป็นแนวรบอีกแบบหนึ่งที่จะเป็นแรงบันดา ลใจให้คนรักรถเปลี่ยนแนวการทำรถก็ได้ 555 คือช่วงล่างขั้นเทพ ห้องเครื่องใหม่มาก แต่รถเน่าทั้งคัน 5555

พูดสนุกๆเรื่องห้องโดยสารต่างๆ โชคดีที่พัฒยนต์อยู่ไม่ไกลจากบ้าน เราสามารถวิ่งเทียบพวกยางต่างๆได้สะดวก ไม่ว่ายางกระจก ยางประตู ยางรองต่างๆมีหมด ผมเลยไม่ค่อยกังวลเท่าไหร่ และพวกน๊อตต่างๆทางอ้อมน้อยมีร้านน๊อตที่ใหญ่มาก สามารถเบิกน๊อตชุบดีๆมาเสริมทัพได้ครับ และที่สำคัญได้เจ๊กช่วยสนับสนุนเรื่องอะไหล่ ไอ้ครั้นจะไปค้นในบางแคถือว่ายากครับ ไปหาที่เจ๊กง่ายกว่าครับ 5555

ทำให้มันสนุกไว้ก่อน....

Senior Member octzilla's Avatar
    สถานที่
    Mazda club thailand
    ขอบคุณ
    3

เอาลุงนมข้นไปเล่นด้วยอิ..แกอยากเป็นทหารแล้วววว555
    @ วันที่ฉันออกเดินทาง ทุกหนทางอบอุ่น ท่ามกลางสายลมแห่งความรัก @
    ..........................MONKEY TERRITORY

นายเตชินท์ คุ้มเกษ 180/2 ซอย จรัญสนิทวงศ์ แขวงวัดท่าพระ เขต บางกอกใหญ่ กรุงเทพฯ 10600
    มือถือ : 087-5888-699 e-mail : [email protected]

nUn_Su's Avatar
    สถานที่
    Mazda 800 Club Thailand
    ขอบคุณ
    225

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ ting2220 อ่านข้อความ
    รอชมอยู่ครับ นั่งแถวหน้าเลย
    อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ yuhoo02 อ่านข้อความ
    รอชมด้วยคนครับ
    ผมรอขับ...

สถานที่
    Mazda RWP
    ขอบคุณ
    869

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ nUn_Su อ่านข้อความ
    ผมรอขับ...
    เมื่อเช้างูลายๆหนีเข้าไปหลบอยู่ในแผงข้างในรถ หาเท่าไหร่ก็หาไม่เจอ ก้เลยได้ยินว่าลองเอาพริกไทไปโรยไว้ไล่งูหรือไม่ก็บี บมะนาวไล่ ผมก็เลยเอาพริกไทไปโรยไว้ตามซอกต่างๆหวังว่ามันจะได้ กลิ่นแล้วหนีออกมา ปรากฎว่าได้ผลครับ...

ไอ้วีจามฮัดชิ้ว วิ่งออกจากรถแทบไม่ทัน

Senior Member vespeno90's Avatar
    ขอบคุณ
    315

เมื่อเช้างูลายๆหนีเข้าไปหลบอยู่ในแผงข้างในรถ หาเท่าไหร่ก็หาไม่เจอ ก้เลยได้ยินว่าลองเอาพริกไทไปโรยไว้ไล่งูหรือไม่ก็บี บมะนาวไล่ ผมก็เลยเอาพริกไทไปโรยไว้ตามซอกต่างๆหวังว่ามันจะได้ กลิ่นแล้วหนีออกมา ปรากฎว่าได้ผลครับ...

ไอ้วีจามฮัดชิ้ว วิ่งออกจากรถแทบไม่ทัน
    555++เคยไปอ่านเจอมาว่ามะนาวใช้ไม่ได้ผลครับพี่กำนัน (จริงเท็จอย่างไรไก็ม่ทราบเหมือนกันครับ) หรือว่าเค้าให้เราบีบมะนาวใส่พริกไทตอนมันอยู่ในจานแ ล้วครับ..ตรึกโป๊ะ - -"

Bookmarks