ของข้างทางสอนอะไรคุณบ้าง

ชื่อกระทู้: ของข้างทางสอนอะไรคุณบ้าง

Senior Member miwesan's Avatar
    สถานที่
    ESAN CLASSIC สว่างแดนดิน สกลนคร
    ขอบคุณ
    0
    Blog Entries
    1

Thumbs up ของข้างทางสอนอะไรคุณบ้าง

ผมเชื่อว่า ทุกทริป และทุกการเดินทางของคนแต่ละคน จะมีเรื่องประทับใจที่แตกต่างกันออกไป
    บางคนชอบบรรยากาศสองข้างทางที่สวยงาม บางคนชอบขณะขับรถ และบางคนหลงไหลในมิตรภาพ สองข้างทาง ที่กำลังจะลดและหดหายลงไป ช่วยกันนะครับๆ เพราะถ้าตกเป็นคุณอยู่ในสถานะการที่ไม่สามารถช่วยเหล ือตัวเองได้ น่าจะเป็นคำตอบที่ดีที่สุดที่คุณจะตอบกับตัวเอง

classic ทุกคนคือเพื่อนกันคือพี่น้องกัน ช่วยเหลือซึ่งกันและกันครับแล้วคุณจะได้คำว่า มิตร ที่จริงใจ

Junior Member phokaoton's Avatar
    สถานที่
    ลวะปุระ คลาสสิค ลพบุรี
    ขอบคุณ
    0

มีความสุขครับ
    สุขที่ด้ายช่วย
    สุขที่ด้ายให้
    สุขที่ด้ายมิตรภาพดีๆทุกการเดินทาง.
    จงออกไปหาสิ่งดีๆหั้ยกับชีวิตครับ..พี่น้องสองล้อ
    เพื่อนแท้คืออะไร บางคนเกิดมาก็ไม่มีวันเข้าใจ !cool

mcdongluang's Avatar
    สถานที่
    อ.ดงหลวง จ.มุกดาหาร
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ miwesan อ่านข้อความ
    ผมเชื่อว่า ทุกทริป และทุกการเดินทางของคนแต่ละคน จะมีเรื่องประทับใจที่แตกต่างกันออกไป
    บางคนชอบบรรยากาศสองข้างทางที่สวยงาม บางคนชอบขณะขับรถ และบางคนหลงไหลในมิตรภาพ สองข้างทาง ที่กำลังจะลดและหดหายลงไป ช่วยกันนะครับๆ เพราะถ้าตกเป็นคุณอยู่ในสถานะการที่ไม่สามารถช่วยเหล ือตัวเองได้ น่าจะเป็นคำตอบที่ดีที่สุดที่คุณจะตอบกับตัวเอง

classic ทุกคนคือเพื่อนกันคือพี่น้องกัน ช่วยเหลือซึ่งกันและกันครับแล้วคุณจะได้คำว่า มิตร ที่จริงใจ
    ถูกใจ มากครับ<<< MC ดงหลวง มุกดาหาร เป็นกำลังใจให้ พี่น้อง e-san

ชมรมรถโบราณ อ.ดงหลวง จ.มุกดาหาร 2549
    เชิญแวะเยี่ยมทักทาย ชมภาพตลอดการเดินทางจากอดีต-ปัจจุบันของพวกเรา
    >> http://www.thaiscooter.com/club/dongluang <<

http://www.facebook.com/jimmy285
    นาย พีรวัฒน์ ปิ่นเมือง ธนาคาร ไทยพาณิชย์
    บัญชี ออมทรัพย์ เลขที่บัญชี 892-220565-3

(MAEJO-75)
    088-5612162(JIMMY)

Senior Member miwesan's Avatar
    สถานที่
    ESAN CLASSIC สว่างแดนดิน สกลนคร
    ขอบคุณ
    0
    1

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ mcdongluang อ่านข้อความ
    ถูกใจ มากครับ<<< MC ดงหลวง มุกดาหาร เป็นกำลังใจให้ พี่น้อง e-san

ครับผม Mc ดงหลวง

คนเราต้องมีน้ำใจซึ่งกันและกันครับ

taekung's Avatar
    ขอบคุณ
    0

สองข้างทางได้สอนให้ผมรู้ว่ามิตรภาพมีอยู่จริงและผมก ็ชอบการให้ขับรถไปเรื่อยๆโดยไม่มีุจุดสิ้นสุดนั่นแหล ะความสุขของผม
    แต่ดันมาขับคลาสสิคด้วยเลยเจอมิตรภาพมากมาย รักคลาสสิค รักมิตรภาพครับผม
    โทร : 088-1495180 เต้

เลขบัญชี 615-0-45367-7
    นาย ธรรมสรณ์ ทอง
    ธนาคาร กรุงไทย

ทำดีให้คนเกรงดีกว่าเป็นนักเลงให้คนกลัว !

สถานที่
    ขอบคุณ
    0
    1

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ taekung อ่านข้อความ
    สองข้างทางได้สอนให้ผมรู้ว่ามิตรภาพมีอยู่จริงและผมก ็ชอบการให้ขับรถไปเรื่อยๆโดยไม่มีุจุดสิ้นสุดนั่นแหล ะความสุขของผม
    แต่ดันมาขับคลาสสิคด้วยเลยเจอมิตรภาพมากมาย รักคลาสสิค รักมิตรภาพครับผม
    โอ้โฮ้!!! อยากให้ทุกคนคิดแบบนี้ครับ สังคมรถคลาสสิคจะได้ไม่เป็นเหมือนตอนนี้

ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ miwesan อ่านข้อความ
    โอ้โฮ้!!! อยากให้ทุกคนคิดแบบนี้ครับ สังคมรถคลาสสิคจะได้ไม่เป็นเหมือนตอนนี้
    ผมก็ยังเป็นแค่เด็กอายุ 17 คนนึงแหละครับความคิดความอ่านยังน้อยครับ
    แต่ผมชอบการขับรถไปเรื่อยๆแบบไปเจอเพื่อนเจออะไรหลาย ๆอย่างมันมีความสุขมากครับ
    ผมเล่นรถคลาสสิคมาตั้งแต่อายุ 13 ปี ตอนนั่น ม.1 ครับสืบทอดรถคันแรกมาจากลุงข้างบ้านครับ ซี70 ครับผมเอามาปั่นเสร็จก็มีเพื่อนๆ น้าๆ แถวบ้านผม ที่มีใจรักในสิ่งเดียวกันคือการขับรถก็เลยได้ชวนขับร ถไปเที่ยวบ้าง
    แต่ตอนนั่นยังไม่มีงานเยอะแบบนี้ครับนานๆจะมีครั้งหน ึ่งแล้วแต่ล่ะครั้งสนุกมากครับสนุกของผมคือการเจอเพื ่อนน่ะครับ เพื่อนกันทั้งงานครับแต่ก่อนอ่ะ แต่เดี๋ยวนี้งานบ่อยมากครับช่วงนี้เลยพักวิ่งไปชั่วค ราวครับแอบทำรถไปด้วย อิอิ
    คลาสสิค คือมิตรภาพที่ยั่งยืน !!

ทำดีให้คนเกรงดีกว่าเป็นนักเลงให้คนกลัว !

Buddy_สองล้อแห่มาลัย Buddy_chaly08's Avatar
    สถานที่
    สองล้อแห่มาลัย มหาชนะชัยไรเดอร์
    ขอบคุณ
    0

ส่วนตัวผมหลงไหลในเส้นทางคับ
    อยากเจอะเส้นทางใหม่ๆๆ
    ธรรมชาติสองข้างทางดูดีๆๆมันาองอะไรเราเยอะเลย
    ประวัติการขายคับ ลิ้งตัวอาจเข้าไม่ได้ แต่คลิกขวาตรงชื่อผมแล้วเลือกกระทู้ทั้งหมด
    http://www.thaiscooter.com/forums/se...archid=6845277
    [COLOR="red"][SIZE="4"]
    สนับสนุนการจัดงานแบบสร้างสรรค์

สถานที่
    ขอบคุณ
    0
    1

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ taekung อ่านข้อความ
    ผมก็ยังเป็นแค่เด็กอายุ 17 คนนึงแหละครับความคิดความอ่านยังน้อยครับ
    แต่ผมชอบการขับรถไปเรื่อยๆแบบไปเจอเพื่อนเจออะไรหลาย ๆอย่างมันมีความสุขมากครับ
    ผมเล่นรถคลาสสิคมาตั้งแต่อายุ 13 ปี ตอนนั่น ม.1 ครับสืบทอดรถคันแรกมาจากลุงข้างบ้านครับ ซี70 ครับผมเอามาปั่นเสร็จก็มีเพื่อนๆ น้าๆ แถวบ้านผม ที่มีใจรักในสิ่งเดียวกันคือการขับรถก็เลยได้ชวนขับร ถไปเที่ยวบ้าง
    แต่ตอนนั่นยังไม่มีงานเยอะแบบนี้ครับนานๆจะมีครั้งหน ึ่งแล้วแต่ล่ะครั้งสนุกมากครับสนุกของผมคือการเจอเพื ่อนน่ะครับ เพื่อนกันทั้งงานครับแต่ก่อนอ่ะ แต่เดี๋ยวนี้งานบ่อยมากครับช่วงนี้เลยพักวิ่งไปชั่วค ราวครับแอบทำรถไปด้วย อิอิ
    คลาสสิค คือมิตรภาพที่ยั่งยืน !!

ครับผม พผมก็ขี่รถ c ตอนยุ ม.1 เหมือนกัน ตอนนั้นผมขี่ c70 แต่มาวิ่งทริปจริงจังก็ตอน ม.3 ช่วงนั้นยังไม่มีกลุ่มเลย
    เล่นเอาตอนนี้ก็ 20 ย่าง 21 แล้ว ก็ราวๆ 6-7 ปีได้นะ
    อยากให้ทุกคนคิดเหมือนคุณจัง สังคมเราจะได้มีผู้ใหญ่ยอมรับมากกว่านี้
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย miwesan : 27-04-2011 เมื่อ 14:49

สถานที่
    ขอบคุณ
    0
    1

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ Buddy_chaly08 อ่านข้อความ
    ส่วนตัวผมหลงไหลในเส้นทางคับ
    อยากเจอะเส้นทางใหม่ๆๆ
    ธรรมชาติสองข้างทางดูดีๆๆมันาองอะไรเราเยอะเลย

เช่นกันครับ คนเราต้องสันหาสิ่งใหม่เข้ามาในชีวิต เส้นทางก้เหมือนกัน เส้นทางไหนที่เราไม่เคยไปนั้นคือความท้าทายที่เราจะเ ผฉิญและผ่านพ้นไปให้ได้

Junior Member
    ขอบคุณ
    0

ผมเองก้อรักการปั่นจักรยาน เพื่อนๆๆผม ก้อชวนกันมาปั่น สิ่งที่ได้ ก้อเห็นจะเป็น มิตรภาพกับหนทางที่ยาวไกล ที่ไม่รู้ว่า มะไหร่ สิ้นสุดครับ

สถานที่
    ขอบคุณ
    0
    1

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ adirak01 อ่านข้อความ
    ผมเองก้อรักการปั่นจักรยาน เพื่อนๆๆผม ก้อชวนกันมาปั่น สิ่งที่ได้ ก้อเห็นจะเป็น มิตรภาพกับหนทางที่ยาวไกล ที่ไม่รู้ว่า มะไหร่ สิ้นสุดครับ
    เยี่ยมไปเลยครับ ผมชอบๆๆไม่มีวันสิ้นสุด นี้แหละ

ขอบคุณ
    0

ครับผม พผมก็ขี่รถ c ตอนยุ ม.1 เหมือนกัน ตอนนั้นผมขี่ c70 แต่มาวิ่งทริปจริงจังก็ตอน ม.3 ช่วงนั้นยังไม่มีกลุ่มเลย
    เล่นเอาตอนนี้ก็ 20 ย่าง 21 แล้ว ก็ราวๆ 6-7 ปีได้นะ
    อยากให้ทุกคนคิดเหมือนคุณจัง สังคมเราจะได้มีผู้ใหญ่ยอมรับมากกว่านี้
    ขอบคุณมากครับ
    ผมรักคลาสสิคเข้าเส้นเลยครับใครจะเอารถใหม่มาให้ก็ไม ่เอาครับจนพ่อแม่ผมยังบ่นนิดหน่อยครับว่าเล่นแต่รถเก ่าๆเสียตังซ่อมไม่หยุดไม่หย่อน
    ก็ไม่ท้อครับไม่มีตังซ่อมขอให้มีไว้ดูก็ยังดีครับ ไม่อยากให้มันไปจากเราครับ
    ทำไงได้ครับ ใจมันรัก !!~

สถานที่
    ขอบคุณ
    0
    1

ขอบคุณมากครับ
    ผมรักคลาสสิคเข้าเส้นเลยครับใครจะเอารถใหม่มาให้ก็ไม ่เอาครับจนพ่อแม่ผมยังบ่นนิดหน่อยครับว่าเล่นแต่รถเก ่าๆเสียตังซ่อมไม่หยุดไม่หย่อน
    ก็ไม่ท้อครับไม่มีตังซ่อมขอให้มีไว้ดูก็ยังดีครับ ไม่อยากให้มันไปจากเราครับ
    ทำไงได้ครับ ใจมันรัก !!~

ครับผมเชื่อเลยครับ ถ้าใจมันรักที่จะขับ

Senior Member B&THanaKA's Avatar
    สถานที่
    HANAKA CLASSSIC CLUB สมุทรปราการ
    ขอบคุณ
    0

ข้างทางมีบทเรียนที่ดีเยอะแยะมากมายจะให้อธิบายก็คงจ ะไม่หมด
    เจอมันทุกอย่าง ตั้งแต่ทางลำบากจนทางสบาย ตั้งแต่คนที่ไม่รู้จักกลับกลายเป็นคนสนิท

คลาสสิคอาจเป็นจุดเริ่มต้นของใครหลายคน แต่ คำว่าคลาสสิคจะไม่มีวันสิ้นสุดเหมือนถนนที่เราขับผ่า น
    ที่สุของการเดินทาง.....คือฉันและเธอเป็นเพื่อนกัน

เบียร์ HANAKA CLASSIC CLUB สมุทรปราการ
    0806119608

Bookmarks