[ ขาย ] เป็นเบ็ชน์ครับไม่แน่ใจว่าตัวไหนครับดูเอาเองครับ

ชื่อกระทู้: เป็นเบ็ชน์ครับไม่แน่ใจว่าตัวไหนครับดูเอาเองครับ

Junior Member
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน เป็นเบ็ชน์ครับไม่แน่ใจว่าตัวไหนครับดูเอาเองครับ

ขายเบ็ชน์ครับที่แรกเห็นว่ามันสวยดีเอามาทำแล้วคงสวย น่าดูเลยก็เลยยกเครื่องลงกะว่าจะวาง J ครับแต่ตอนนี้มีปัญหาทางด้านการเงินครับไม่สามารถทำไ ด้ครับก็เลยตัดใจขายละครับตัวเครื่องยกลงไว้ข้างล่าง นะครับเป็นเครื่องอีสุ 2500
    ไม่โบครับเครื่องติดครับรถทะเบียนขาดแต่ผมจัดการให้ไ ด้ครับขาย 100000 บาทถ้วนครับพร้อมต่อทะเบียนให้ด้วยครับจัดส่งให้ในเข ตใกล้เคียงสระบุรีนะครับนอกนั้นเดียวผมจะช่วยออกค่าส ่งให้นิดหน่อยครับ
    เตือน : กระทู้เก่า
    กระทู้นี้เก่ากว่า 360 วัน ข้อมูลและสินค้าบางรายการ อาจจะไม่ตรงกับปัจจุบัน โปรดสอบถามก่อน

ขอบคุณ
    0

ราคาต่อลองได้นะคับ 0858303994

รับแลกหรือคุยกันได้นะครับลองดูครับ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย attawichan : 14-07-2010 เมื่อ 19:22

ขอบคุณ
    0

มีเครื่อง 1 j พร้อมเกียให้อีก 1 ตัวครับ

มาตรฐาน upให้ครับ

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ attawichan อ่านข้อความ
    มีเครื่อง 1 j พร้อมเกียให้อีก 1 ตัวครับ
    ผมที่เคยโทรคุยกับพี่นะครับต้องขออภัยที่ไม่ได้ไปดูร ถพอดีงานเข้าครับน้ำท่วมบ้านครับ
    ภรรยาสั่งดีดบ้านด่วนจนบัดนี้ครับบานมาเลื่อยๆยังไงเ คลียพื้นที่ได้แล้วจะไปชมแน่นอนครับ
    ผมมีhonda gl400 สภาพดีใช้งานได้ในชีวิตประจำวันทะเบียนแท้ๆพร้อมโอนค รับ
    ถ้าสนใจจะขับไปให้ชมครับพอดีไม่ค่อยได้ใช้ครับกำลังบ ้ารถถีบทุกชนิดครับ
    0897671044/ศิวา

รูป รูป      

ขอบคุณ
    0

สวยดีครับส่วนต่างยังไงดีครับน่าสนอยู่

มาตรฐาน upให้ครับ

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ attawichan อ่านข้อความ
    สวยดีครับส่วนต่างยังไงดีครับน่าสนอยู่
    ตั้งใจไว้ว่าจะเอามาค่อยๆปั้นครับเคยใช้benz/8อยู่4ปีใช้งานดีทนทานครับพอดีลูกเยอะไปหน่อย
    เลยต้องปั้นตู้ใช้ครับแต่ตอนนี้ลูกๆเริ่มโตกันแล้วจึ งเริ่มมองหาbenzอีกครั้งครับ
    ส่วนต่างขอเคลียร์เรื่องบ้านซักระยะนึงก่อนครับแต่คง ไม่นานเพราะรถพี่ตรงใจคนชอบปั้น
    อย่างผมครับได้มาคุมผ้ารอปั้นก็ยังดี อยู่ที่พี่จะว่าไงผมว่างั้นครับ

รูป รูป      

ขอบคุณ
    0

พี่ครับแม้สงสัยจะชอบปั้นนะครับปั้นได้ดูดีทุกคนเลยน ะครับพูดผิดครับ ทุกคันเลยนะครับ ยังไงก็ได้ครับลองคุยกันครับ

คนกันเองคับพี่

Junior Member topzzz's Avatar
    ขอบคุณ
    0

ช่วยดันค่ะ

อยู่สระบุรีเหมือนกัน เข้าใจหัวอกคนมีลูกค่ะ สู้ๆๆๆๆ

(ปกติจะเข้ามาดูเฉยๆไม่เคยloginเข้าห้องclassic car เลยนา)

w110114's Avatar
    สถานที่
    MERCEDES - BENZ หลายกลุ่ม
    ขอบคุณ
    0
    Blog Entries
    1

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ sivavuts อ่านข้อความ
    ตั้งใจไว้ว่าจะเอามาค่อยๆปั้นครับเคยใช้benz/8อยู่4ปีใช้งานดีทนทานครับพอดีลูกเยอะไปหน่อย
    เลยต้องปั้นตู้ใช้ครับแต่ตอนนี้ลูกๆเริ่มโตกันแล้วจึ งเริ่มมองหาbenzอีกครั้งครับ
    ส่วนต่างขอเคลียร์เรื่องบ้านซักระยะนึงก่อนครับแต่คง ไม่นานเพราะรถพี่ตรงใจคนชอบปั้น
    อย่างผมครับได้มาคุมผ้ารอปั้นก็ยังดี อยู่ที่พี่จะว่าไงผมว่างั้นครับ
    จากในภาพที่ซากรถหลายคัน ตั้งอยู่ที่ไหนครับ อยากไปเยี่ยมชม

ขอบคุณ
    0

ขอบคุณนะคับ

ซากรถพวกนี้น่าจะมีหลายที่นะครับที่สระบุรีหนองแคก็ม ีอยู่ที่หนึ่งมี รวมๆกันน่าจะประมาณ 50 คันได้นะครับ

มาตรฐาน เสียเวลาเปล่า

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ w110114 อ่านข้อความ
    จากในภาพที่ซากรถหลายคัน ตั้งอยู่ที่ไหนครับ อยากไปเยี่ยมชม
    เป็นรถที่มีการเปิดประมูลไปเมื่อ14/06/53นี่เองที่กรมยุทธการทหารบก มีน้องคนนึงขอให้ผมไปช่วยดู
    รถตู้ ford transit ซึ่งการประมูลครั้งนี้มี3คัน เนื่องจากผมปั้นรถรุ่นนี้จนสมบูรณ์แบบเดิมๆและรู้ถึง
    แหล่งซื้ออะไหล่และอุปกรณ์ผมได้ลงข้อมูลทั้งหมดเท่าท ี่ผมจะบอกได้เพื่อให้คนที่คิดจะเล่นรถรุ่นนี้
    จะได้ไม่เหนื่อยและประมาณค่าใช้จ่ายในการทำรถจนจบได้ อย่างใกล้เคียงกัน เมื่อผมดูรถจนละเอียดแล้ว
    จึงบอกกับน้องคนนั้นว่าถ้าเราเอารถ2คันมารวมกันเราจะ ได้รถที่สมบูรณ์ที่สำคัญมีทะเบียนถูกต้องดูน้อง
    เค้าจะถอดใจคงเป็นเพราะกลัวงบจะบานปลายลืมบอกไปเขาเป ิดราคาคันละ35,000บาทเมื่อรู้แน่ว่าน้อง
    คนนั้นไม่เอาแน่ผมจึงไปถามพี่ที่คุมการประมูลว่าถ้าห ลังจากนี้รถที่ไม่มีการซื้อจะไปอยู่ไหนเขาบอกว่า
    ก็จะขายให้กับพ่อค้าอีกกลุ่มหนึ่งเพื่อเอาไปตัดเหล็ก เพื่อหลอมละลายผมได้ยินอย่างนั้นจึงนึกเสียดาย
    อยากซื้อเก็บไว้เพื่อเป็นอะไหล่ให้กับน้องๆรุ่นหลังต ่อไปจึงเข้าไปต่อลองราคาสรุปได้ว่าพี่เขาจะขายให้ผม2 คัน30,000บาทผมจะขอวางมัดจำไว้15,000บาทเนื่องจากไม่ ได้นำเงินมามากเพราะแค่กะว่ามาดูรถให้น้องเค้าพี่เขา ยืนยันท่าเดียวว่าต้องเงินสด30,000บาทเดี๋ยวนี้อย่าง เดียวสรุปว่าผมไม่ได้รถและมารู้ทีหลังว่าการเปิด
    ขายทุกครั้งเขาได้ล็อครถดีๆสวยๆไว้ให้พวกกันแล้วและร ถที่ไม่สวยก็จะมีพ่อค้าีกลุ่มหนึ่งรอรับช่วงอยู่แล้ว การเปิดขายและโฆษณาให้รู้ทั่วไปจึงเป็นแค่ทำตามกฏแบบ หลอกๆเท่านั้นตอนนี้ผมเห็นเขาจอดขายอยู่75,000บาท
    แถวทางเข้าวัดพระฉายนี่ละครับปัญหาใหญ่ของคนเล่นรถเก ่าอย่างเราๆเมื่อพ่อค้าเขารู้ว่าเรากำลังเล่นรถรุ่นใ ด
    การปลุกปั่นราคาจึงตามมาเป็นเงาตามตัวอย่างที่ผมเคยเ ตือนๆกันไว้เมื่อเกือบ3ปีที่แล้ว
    โดยประกาศให้รู้ทั่วกันนั้นเป็นเพียงทำตามขั้นตอนของ

รูป รูป      

มาตรฐาน ต่่อครับ

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ sivavuts อ่านข้อความ
    เป็นรถที่มีการเปิดประมูลไปเมื่อ14/06/53นี่เองที่กรมยุทธการทหารบก มีน้องคนนึงขอให้ผมไปช่วยดู
    รถตู้ ford transit ซึ่งการประมูลครั้งนี้มี3คัน เนื่องจากผมปั้นรถรุ่นนี้จนสมบูรณ์แบบเดิมๆและรู้ถึง
    แหล่งซื้ออะไหล่และอุปกรณ์ผมได้ลงข้อมูลทั้งหมดเท่าท ี่ผมจะบอกได้เพื่อให้คนที่คิดจะเล่นรถรุ่นนี้
    จะได้ไม่เหนื่อยและประมาณค่าใช้จ่ายในการทำรถจนจบได้ อย่างใกล้เคียงกัน เมื่อผมดูรถจนละเอียดแล้ว
    จึงบอกกับน้องคนนั้นว่าถ้าเราเอารถ2คันมารวมกันเราจะ ได้รถที่สมบูรณ์ที่สำคัญมีทะเบียนถูกต้องดูน้อง
    เค้าจะถอดใจคงเป็นเพราะกลัวงบจะบานปลายลืมบอกไปเขาเป ิดราคาคันละ35,000บาทเมื่อรู้แน่ว่าน้อง
    คนนั้นไม่เอาแน่ผมจึงไปถามพี่ที่คุมการประมูลว่าถ้าห ลังจากนี้รถที่ไม่มีการซื้อจะไปอยู่ไหนเขาบอกว่า
    ก็จะขายให้กับพ่อค้าอีกกลุ่มหนึ่งเพื่อเอาไปตัดเหล็ก เพื่อหลอมละลายผมได้ยินอย่างนั้นจึงนึกเสียดาย
    อยากซื้อเก็บไว้เพื่อเป็นอะไหล่ให้กับน้องๆรุ่นหลังต ่อไปจึงเข้าไปต่อลองราคาสรุปได้ว่าพี่เขาจะขายให้ผม2 คัน30,000บาทผมจะขอวางมัดจำไว้15,000บาทเนื่องจากไม่ ได้นำเงินมามากเพราะแค่กะว่ามาดูรถให้น้องเค้าพี่เขา ยืนยันท่าเดียวว่าต้องเงินสด30,000บาทเดี๋ยวนี้อย่าง เดียวสรุปว่าผมไม่ได้รถและมารู้ทีหลังว่าการเปิด
    ขายทุกครั้งเขาได้ล็อครถดีๆสวยๆไว้ให้พวกกันแล้วและร ถที่ไม่สวยก็จะมีพ่อค้าีกลุ่มหนึ่งรอรับช่วงอยู่แล้ว การเปิดขายและโฆษณาให้รู้ทั่วไปจึงเป็นแค่ทำตามกฏแบบ หลอกๆเท่านั้นตอนนี้ผมเห็นเขาจอดขายอยู่75,000บาท
    แถวทางเข้าวัดพระฉายนี่ละครับปัญหาใหญ่ของคนเล่นรถเก ่าอย่างเราๆเมื่อพ่อค้าเขารู้ว่าเรากำลังเล่นรถรุ่นใ ด
    การปลุกปั่นราคาจึงตามมาเป็นเงาตามตัวอย่างที่ผมเคยเ ตือนๆกันไว้เมื่อเกือบ3ปีที่แล้ว
    โดยประกาศให้รู้ทั่วกันนั้นเป็นเพียงทำตามขั้นตอนหลอ กๆ
    คนบางกลุ่มให้ความสำคัญกับเงินเกินมิตรภาพสำหรับผมเง ินเป็นแค่สิ่งสมมุติมิตรภาพคือสิ่งที่ควรสั่งสมและมี ค่ายิ่ง

รูป รูป      

ขอบคุณ
    0

เห็นด้วยนะครับเพราะบางสิ่งมันมีค่ามากกว่าเงินทองนะ ครับ

ขอบคุณ
    0

ดันหน่อยครับถ้าขายไม่ได้จริงๆทิ้งระยะไว้ซักสักทำขี ่เองดีกว่าครับรอเก็บตังก่อน

TOPCLASSIC's Avatar
    ขอบคุณ
    0

http://www.thaiscooter.com/forums/sh...d.php?t=442234
    แลกกันไป๊...แบ่งกันเล่น แบ่งกันทำ....พี่มาขับของผม ผมไปลากของพี่....happy..083-9546965

Bookmarks