[ ขาย ] BMW Enduros SADDLE BAGS (ขายแล้วครับ)

ชื่อกระทู้: BMW Enduros SADDLE BAGS (ขายแล้วครับ)

Senior Member paanpaan's Avatar
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน BMW Enduros SADDLE BAGS (ขายแล้วครับ)

ไม่แน่ใจว่าติดรุ่นไหนได้บ้างนะครับ ตอนซื้อมาจะเอามาใส่ R27

ตอนนี้เงินหมด ขอขายครับ

ถูกไปแพงไปขออภัยนะครับ

-ขายแล้วครับ-

เตือน : กระทู้เก่า
    กระทู้นี้เก่ากว่า 360 วัน ข้อมูลและสินค้าบางรายการ อาจจะไม่ตรงกับปัจจุบัน โปรดสอบถามก่อน
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย paanpaan : 30-03-2013 เมื่อ 00:16

--Getting old ain't bad Ben. Getting old, that's earned--

Senior Member paanpaan's Avatar
    ขอบคุณ
    0

ก่อนอื่นต้องขอออกตัวก่อนเลยนะครับว่า พวกของแต่ง BMW ผมไม่มีความรู้เลย อันนี้เค้าฝากให้มาลงขาย
    คนที่โทรมาสอบถามรายละเอียด เลยขอบอกตรง ๆ ตัวผมเองผมไม่กล้าตอบบางคำถาม
    ด้วยความที่ไม่มีความรู้ด้านนี้เลย กลัวตอบผิด จะเสียความรู้สึกกันเปล่า ๆนะครับ ขอโทษด้วยจริง ๆ

อันนี้เพิ่งไปค้นเจอมา ไม่แน่ใจว่า เป็นตัวจับของกระเป๋ารึเปล่า แต่คิดว่าน่าจะใช่

--Getting old ain't bad Ben. Getting old, that's earned--

โกดัง13's Avatar
    สถานที่
    หมูนอกคอก
    ขอบคุณ
    0
    Blog Entries
    1

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ paanpaan อ่านข้อความ
    ก่อนอื่นต้องขอออกตัวก่อนเลยนะครับว่า พวกของแต่ง BMW ผมไม่มีความรู้เลย อันนี้เค้าฝากให้มาลงขาย
    คนที่โทรมาสอบถามรายละเอียด เลยขอบอกตรง ๆ ตัวผมเองผมไม่กล้าตอบบางคำถาม
    ด้วยความที่ไม่มีความรู้ด้านนี้เลย กลัวตอบผิด จะเสียความรู้สึกกันเปล่า ๆนะครับ ขอโทษด้วยจริง ๆ

อันนี้เพิ่งไปค้นเจอมา ไม่แน่ใจว่า เป็นตัวจับของกระเป๋ารึเปล่า แต่คิดว่าน่าจะใช่

จองครับ คืนนีิ้เข้าไปดูของที่นัดไว้
    +++อะไหล่หมูและรถหมูที่หาอยู่โทรถามดูน่าจะมี+++
    ติดต่อ เก้อร์ 099-2362224 063-1545639
    (เวลา10.00น.-22.00น.)
    ติดตามพัสดุไปรษณีย์http://track.thailandpost.co.th/trac...t/Default.aspx

ชื่อบัญชี วิชดาพร นาถาพันธ์
    ธนาคารกสิกรไทย/ออมทรัพย์ เลขที่บัญชี 591-2-10445-3
    ส้ทางทีหมูนอกคอกแล่นผ่ามีแต่"มิตรภาพ"

ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ โกดัง13 อ่านข้อความ
    จองครับ คืนนีิ้เข้าไปดูของที่นัดไว้
    ผมต้องขอโทษด้วยนะครับ พอดีพี่อีกคนเค้าโทรมาทีหลัง แต่เค้านัดมาดูของก่อน
    ผมเองก็ลำบากใจครับ เอาเป็นว่าผมผิดเองครับ พอเงินมันมาถึงก่อน ผมเลยรีบขาย
    ขอโทษด้วยจริง ๆ ครับ ขอโทษจากใจเลยครับพี่

สถานที่
    หมูนอกคอก
    ขอบคุณ
    0
    1

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ paanpaan อ่านข้อความ
    ผมต้องขอโทษด้วยนะครับ พอดีพี่อีกคนเค้าโทรมาทีหลัง แต่เค้านัดมาดูของก่อน
    ผมเองก็ลำบากใจครับ เอาเป็นว่าผมผิดเองครับ พอเงินมันมาถึงก่อน ผมเลยรีบขาย
    ขอโทษด้วยจริง ๆ ครับ ขอโทษจากใจเลยครับพี่
    ผมยกโทษให้ครับ แต่สิ่งที่จะติดตัวตลอดไปคือ "คนไม่มีสัจจะ"
    +++อะไหล่หมูและรถหมูที่หาอยู่โทรถามดูน่าจะมี+++
    ติดต่อ เก้อร์ 099-2362224 063-1545639
    ติดตามพัสดุไปรษณีย์http://track.thailandpost.co.th/trac...t/Default.aspx

ธนาคารกสิกรไทย/ออมทรัพย์ เลขที่บัญชี 591-2-10445-3
    ส้ทางทีหมูนอกคอกแล่นผ่ามีแต่"มิตรภาพ"

ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ โกดัง13 อ่านข้อความ
    ผมยกโทษให้ครับ แต่สิ่งที่จะติดตัวตลอดไปคือ "คนไม่มีสัจจะ"
    ตัวผมเองพยายามให้เรื่องมันจบนะครับ ถ้าถามผม ผมขอโทษโดยที่ผมคิดว่าผมเองก็ไม่ผิดนะครับ แต่มาด่าแบบนี้ งั้นผมขออธิบาย ให้ทุกคนฟังแล้วกัน....

ตอนแรกพี่โทรมาสนใจสอบถามรายละเอียดเหมือนคนสนใจทั่ว ไป บอกว่าจะเข้ามาดูช่วงกลางคืน เวลาไหนจะนัดกันอีกที เพราะผมเองต้องออกไปข้างนอก

และในวันเดียวกันนี้ก็ึมีคนโทรมาจะนัดดูของหลายคนมาก ทุกคนไม่มีใครคอนเฟิร์มว่าจะซื้อจริง ๆ หัวอกคนขายครับ จะนัดให้มาดูวันละคน คงไม่ไหว

ดังนั้นผมเลยตัดสินใจว่า ใครสนใจจริง เข้ามาถึงของก่อน ผมจะขายคนนั้น อันนี้คือในใจที่ตัดสินอยู่แล้วครับ ผมขายของ คนซื้อบอกจองก่อน ครึ่งนึงคือไม่ซื้อ มันเสียเวลามาก

18.52 พี่ส่ง sms มาบอกว่าจะเข้ามาดึก ๆ ไม่สะดวกคุยเพราะอยู่กับแฟน บอกว่าจะจองกระเป๋า ผมเลยตอบพี่ ว่า "คืนนี้ก่อนมาดูของโทรนัดก่อนนะครับ"

ระหว่างนี้มีคนซื้ออีกคนโทรเข้ามา บอกว่าจะเข้ามาดูเลย ภายในไม่เกิน 1 ชั่วโมง และในขณะเดียวกัน พี่เองโทรมา "เลื่อนนัดผมขอเป็นพรุ่งนี้เช้า" ผมพูดถูกป่าวครับ

ผมเลยพูดความจริงให้ฟังว่า กำลังจะมีอีกคนเข้ามาดู พอมาถึงตอนนี้ปัญหาเลยเกิด

ตัวพี่เองเริ่มไม่ยอม บอกจะโอนเงินมัดจำบ้าง เอาเลยบ้าง สิ่งเดียวที่ผมสัญญากับพี่ให้ได้คือ ถ้าเค้ามาไม่ตรงเวลา ผมยินดีไม่รับโทรศัพท์ แต่สุดท้ายเค้ามาตรงเวลา และซื้อเลย

แล้วไง ผมกลายเป็นคนไม่มีสัจจะ จะพูดว่างั้นก็ได้ครับ ของเองก็ไม่ใช่ของผม ต้องมานั่งทะเลาะกับคนอื่นแทนที่จะได้เพื่อนใหม่ ผมรับผิดขอบจะขายของแทนคนอื่น ก็พยายามจะขายให้เร็วที่สุด

มาโดนต่อว่าแบบนี้เสียความรู้สึกครับ แล้วแต่วิจารณญาณนะครับ ผมเองก็อยากให้ทุกคนอ่านแล้ว ลองคิดสถานการณ์นี้ดูครับ

คงไม่อยากพูดว่า ใครผิดใครถูก เป็นเรื่องของการตัดสินใจ ณ ขณะนั้นมากกว่า

ps.เมื่อคืนนอกจากคนซื้อ รวมพี่ด้วย มีคนสัญญาจะเข้ามาดูของทั้งหมด 3 คนนะครับ แต่พอถึงเวลา อีก 2 คนเงียบหาย

การจองควรจ่ายค่ามัดจำ นะครับ

สถานที่
    หมูนอกคอก
    ขอบคุณ
    0
    1

ตัวผมเองพยายามให้เรื่องมันจบนะครับ ถ้าถามผม ผมขอโทษโดยที่ผมคิดว่าผมเองก็ไม่ผิดนะครับ แต่มาด่าแบบนี้ งั้นผมขออธิบาย ให้ทุกคนฟังแล้วกัน....

ตอนแรกพี่โทรมาสนใจสอบถามรายละเอียดเหมือนคนสนใจทั่ว ไป บอกว่าจะเข้ามาดูช่วงกลางคืน เวลาไหนจะนัดกันอีกที เพราะผมเองต้องออกไปข้างนอก

และในวันเดียวกันนี้ก็ึมีคนโทรมาจะนัดดูของหลายคนมาก ทุกคนไม่มีใครคอนเฟิร์มว่าจะซื้อจริง ๆ หัวอกคนขายครับ จะนัดให้มาดูวันละคน คงไม่ไหว

ดังนั้นผมเลยตัดสินใจว่า ใครสนใจจริง เข้ามาถึงของก่อน ผมจะขายคนนั้น อันนี้คือในใจที่ตัดสินอยู่แล้วครับ ผมขายของ คนซื้อบอกจองก่อน ครึ่งนึงคือไม่ซื้อ มันเสียเวลามาก

18.52 พี่ส่ง sms มาบอกว่าจะเข้ามาดึก ๆ ไม่สะดวกคุยเพราะอยู่กับแฟน บอกว่าจะจองกระเป๋า ผมเลยตอบพี่ ว่า "คืนนี้ก่อนมาดูของโทรนัดก่อนนะครับ"

ระหว่างนี้มีคนซื้ออีกคนโทรเข้ามา บอกว่าจะเข้ามาดูเลย ภายในไม่เกิน 1 ชั่วโมง และในขณะเดียวกัน พี่เองโทรมา "เลื่อนนัดผมขอเป็นพรุ่งนี้เช้า" ผมพูดถูกป่าวครับ

ผมเลยพูดความจริงให้ฟังว่า กำลังจะมีอีกคนเข้ามาดู พอมาถึงตอนนี้ปัญหาเลยเกิด

ตัวพี่เองเริ่มไม่ยอม บอกจะโอนเงินมัดจำบ้าง เอาเลยบ้าง สิ่งเดียวที่ผมสัญญากับพี่ให้ได้คือ ถ้าเค้ามาไม่ตรงเวลา ผมยินดีไม่รับโทรศัพท์ แต่สุดท้ายเค้ามาตรงเวลา และซื้อเลย

แล้วไง ผมกลายเป็นคนไม่มีสัจจะ จะพูดว่างั้นก็ได้ครับ ของเองก็ไม่ใช่ของผม ต้องมานั่งทะเลาะกับคนอื่นแทนที่จะได้เพื่อนใหม่ ผมรับผิดขอบจะขายของแทนคนอื่น ก็พยายามจะขายให้เร็วที่สุด

มาโดนต่อว่าแบบนี้เสียความรู้สึกครับ แล้วแต่วิจารณญาณนะครับ ผมเองก็อยากให้ทุกคนอ่านแล้ว ลองคิดสถานการณ์นี้ดูครับ

คงไม่อยากพูดว่า ใครผิดใครถูก เป็นเรื่องของการตัดสินใจ ณ ขณะนั้นมากกว่า

ps.เมื่อคืนนอกจากคนซื้อ รวมพี่ด้วย มีคนสัญญาจะเข้ามาดูของทั้งหมด 3 คนนะครับ แต่พอถึงเวลา อีก 2 คนเงียบหาย
    ที่พูดมาก็ถูกแต่พูดไม่หมด และผมก็ไม่ได้โกรธเพียงแต่พิมพ์ลงไปตามเห็นส่วนตัว เพราะผมเสียเวลาและเสียค่าโทรศัพท์

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ sangkang อ่านข้อความ
    ทำถูกต้องที่สุดแล้วครับ ไม่รับจอง ไม่รับมัดจำ ไม่รับโอนเงินเมื่อไม่เห็นของ ของราคาแบบนี้ ใครมาถึงก่อนได้ก่อนครับ เป็นหลักสากลโลก เป็นกำลังใจครับผมมมมมมมม
    ถูกต้องครับแต่มันคนละเรื่อง
    อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ atkawee อ่านข้อความ
    การจองควรจ่ายค่ามัดจำ นะครับ
    อันนี้ก็ถูกต้องแต่มันคนละเรื่องอีกเหมือนกันครับ
    ผมขอชี้แจงครั้งเดียวน่ะครับ คนที่สนใจเรื่องนี้เมื่ออ่านแล้วทำความเข้าใจแล้ว ถ้ายังไม่เข้าใจโทรคุยกันได้ครับ และขอความกรุณา อย่าโพสต่อกันให้เปลืองพื้นที่ของ"ไทยสกู๊ตเตอร์"น่ะครับ
    ขอชี้แจงดังนี้น่ะครับ
    1.ผมโพสจองในกระทู้ไว้ว่าจะเข้าไปดูของ เวลาที่โพส18.42น.ของเมื่อวาน
    2.ผมได้ส่งข้อความนัดเข้าไปดูของ ตามภาพดูที่เวลาด้วยครับ
    Name:  IMG_1038.jpg
Views: 526
Size:  7.9 KB
    3.ผมโทรเข้าไปหาผู้ขาย ตามภาพดูเวลาด้วยครับName:  IMG_1041.jpg
Views: 521
Size:  9.6 KB
    ผมโทรไปหาผู้ขายตามนัด ประเด็นอยู่ตรงนี้ครับ"ผู้ขายตอบว่า เพิ่งจะนัดลูกค้ารายหนึ่งเมื่อ 15 นาทีนี้เองและเขากำลังจะเข้ามา" แล้วที่ผมติดต่อไปทั้งหมดคืออะไร ตอนแรกน่าจะบอกผมว่าใครมาก่อนได้สิทธิ์ก่อน ซึ่งจริงๆแล้วผมไปดูของก่อนใช่ว่าผมจะซื้อ แล้วที่ผมบอกว่าจะโอนเงินมัดจำตอน 2ทุ่มกว่าๆก็เรื่องจริงแต่ผมก็บอกต่อว่าถ้าผมดูของแล ้วไม่ซื้อ ให้ริบเงินมัดจำได้เลย หวังว่าเพื่อนสมาชิกทุกๆคนคงเข้าใจ ขอจบเท่านี้ครับ

Member
    สถานที่
    no
    ขอบคุณ
    0

ขอบคุณ
    0

ก็จากที่เห็นนะครับ ผมพยายามจบเรื่องโดยการมาโพสต์ขอโทษ เพราะคิดว่าจากที่คุยกัน พี่คงไม่พอใจ
    ผมก็พยายามทำดีที่สุดก็คือการขอโทษ แต่พอเห็นพี่มาโพสต์ข้อความข้างบน จะเป็นความเห็นส่วนตัว หรือจะโกรธหรือไม่
    อันนี้ก็ไม่เป็นไรอีกเช่นกันครับ ที่ผมมาอธิบายก็เพราะว่า คำว่า "คนไม่มีสัจจะ" สำหรับผมมันไม่ถูกต้องใน กรณีนี้ อันนี้ยังไม่รวมถึง
    ข้อความที่ส่งเข้าโทรศัพท์ผมโดยตรงอีกว่า "น่าจะรักษาคำพูด"

ส่วนกรณีที่ทำให้เสียเวลาที่โทรมาสอบถามรายละเอียด และเสียตังค์ค่าโทรศัพท์นั้น อันนี้ผมเองไม่รู้จะแก้ไขยังไง
    เพราะเวลาซื้อขาย ผู้ซื้อจะเป็นคนโทรหาผู้ขาย ผมยังคิดไม่ออกว่า กรณีวันหน้าถ้าผมต้องลงขายของอีก
    จะมีวิธีไหนที่ผมสามารถรู้ได้ว่าใครสนใจของผมบ้าง ผมจะได้โทรไปถามผู้สนใจจะซื้อโดยตรง
    เป็นการประหยัดเวลาและประหยัดค่าโทรศัพท์ของทั้งสองฝ ่าย

อันนี้ขออนุญาตแนบข้อความที่โต้ตอบกันหน่อยนะครับ ว่าโต้ตอบอะไรกัน
    ผมพูดเสมอครับว่า ก่อนเข้ามาดูของให้โทรนัด ที่คุยกับพี่ตั้งแต่กลางวันถึงตอนเย็น
    ก็ไม่ได้มีการนัดเวลากันว่า จะเข้ามาดูกันกี่โมง เป็นเวลาที่แน่นอน และผมก็ไม่รู้ว่าสุดท้ายพี่จะมาตามนัดหรือไม่มา
    ดังนั้นตัวผมเองน่าจะมีสิทธิให้อีกคน ที่เขาโทรมาและนัดเวลาชัดเจนว่าจะเข้ามาดูมีโอกาสด้ว ยเช่นกัน
    ที่สำคัญก็คือ พี่โทรมาครั้งสุดท้ายที่คุยกัน คือเจตนาจะเลื่อนนัดเป็นอีกวัน ปัญหามันเกิดขึ้นเมื่อพี่
    เห็นว่าของน่าจะถูกขายไปก่อน

กรณีที่มาโพสต์ว่าจองในหน้าเวป ตอน 18.42 นั้น ตัวผมเองไม่ได้เห็นนะครับ แต่ต่อให้เห็น
    ก็ยืนยันว่า ผมยินดีจะขายให้คนที่เห็นของและพร้อมจ่ายเงินก่อน การโพสต์จองหน้าเวป ระหว่าง
    ผู้ขายที่ไม่รู้จักผู้ซื้อ ไม่ได้เป็นเพื่อนกัน ไม่รู้จักกันเป็นกรณีส่วนตัว ผมไม่ถือว่าเป็นการที่ผู้ขายต้องรับจองนะครับ
    และคิดว่าการโพสต์ดังกล่าว ไม่น่ามีน้ำหนัก ต่อการซื้อขายครั้งนี้ได้เลย

ก็เหมือนที่พี่อธิบายนะครับ ต่อให้พี่มาดูของก่อน ก็ใช่ว่าจะซื้อ ดังนั้นก็ยืนยันกลับไปที่เดิมว่า
    ผมน่าจะทำถูกต้องแล้วที่ขายให้คนที่ เห็นของและพร้อมจ่ายตังค์ก่อน

ตัวพี่เองบอกผมด้วยซ้ำ หลังจากรู้ว่า จะมีคนเข้ามาดูก่อนพี่ ว่าพี่เอาเลยละกัน
    มัดจำก็ได้ ต่าง ๆ นานา บลา ๆ ๆ ๆ

สรุปกรณีนี้ใครจะถูก ใครจะผิด ผมขอให้เป็นวิจารณญาณ ของคนอ่านนะครับ
    ตัวผมเองจะไม่ล็อคกระทู้ หรือลบกระทู้ทิ้ง เผื่อมีใครจะออกมาอธิบายเพิ่มเติม

ผมขอจบปัญหา ด้วยการจะไม่โพสต์อะไรต่อจากนี้แล้วกันนะครับ
    ตราบใดที่ทุกอย่างอยู่บนความจริงและเหตุผล เป็นเรื่องดีครับคงไม่ถือเป็นกรณีเปลืองพื้นที่เวปนะ ครับ

ขอให้เป็นกรณีศึกษาของ ผู้ซื้อและผู้ขายอื่นๆ ในกรณีข้างหน้าต่อไป

ผมขอจบแค่นี้ครับ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย paanpaan : 30-03-2013 เมื่อ 21:34