จดหมายจาก no school today pattaya ถึงผู้นำเหล่าทัพ JODECI และผองเพื่อนบ้านมาสด้าคลั - หน้า 86

หน้าที่ 86 จากทั้งหมด 213 หน้า แรกแรก ... 36 76 77 78 79 80 81 82 83 84 85 86 87 88 89 90 91 92 93 94 95 96 136 186 ... หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย
กำลังแสดงผล 1,276 ถึง 1,290 จากทั้งหมด 3184

ชื่อกระทู้: จดหมายจาก no school today pattaya ถึงผู้นำเหล่าทัพ JODECI และผองเพื่อนบ้านมาสด้าคลั

Senior Member no school today pattaya's Avatar
    ขอบคุณ
    515

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ jodeci อ่านข้อความ
    สำหรับคนมากรักอย่างผม ผมยังไม่เข้าใจความรักอยู่ดี...แต่ผมรักพี่น้องของผม ทุกท่านอย่างไม่มีเงื่อนไข ผมรักคุณครับ บอกเลยไม่ลังเล....
    ใบหน้าแย้มยิ้มอย่างมีความสุขเหลือเฟือของผมนั้น และจิบกาแฟกับปาท่องโก๋
    กังวาลพี่ชายบ่งบอกความจริงใจ น่ารักน่านับถือ ผมนาฑืนี้ควรพูดอะไรบ้าง?ที่นวลหู..และผมก็มีพี่ชายอ ีกคน..ที่รักเคารพ..สม่ำเสมอ

jodeci's Avatar
    สถานที่
    Mazda RWP
    ขอบคุณ
    869

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ no school today pattaya อ่านข้อความ
    ใบหน้าแย้มยิ้มอย่างมีความสุขเหลือเฟือของผมนั้น และจิบกาแฟกับปาท่องโก๋
    กังวาลพี่ชายบ่งบอกความจริงใจ น่ารักน่านับถือ ผมนาฑืนี้ควรพูดอะไรบ้าง?ที่นวลหู..และผมก็มีพี่ชายอ ีกคน..ที่รักเคารพ..สม่ำเสมอ
    มันมีหลายสูตรในโลกนี้ที่บอกว่ามีสิ่งนั้นต้องมีสิ่ง นี้เป็นของคู่กัน กาแฟแม้จะผ่านกันกลั่นกรอง ดั้นด้นค้นหาสุดยอดกาแฟมาจากที่ใหนในโลกนี้ มีคาแรคเตอร์ที่สุดแสนจะฮิปขนาดใหน ย่อมมาศิโรราบกับปาท่องโก๋ทอดในกระทะเก่าๆ กลิ่นน้ำมันเตาโขมง ปาท่องโก๋เดินทางมาพบกับสุดยอดกาแฟ เคี้ยวในปากผู้ชายฮิปๆ มีหนวดนิดๆ สายตาอบอุ่นนั่งดูปาเกียวกับบิ๊กโบนดูหมู่แมลงเต้นระ บำในสวนหน้าบ้าน พี่อาลาดินนอนแฮงค์หมดสภาพ เสียงดนตรีในยุค70-80'sปลุกทุกสรรพสิ่งให้หมุนตามจังหวะของมัน

ไม่รู้ใจของพี่ชายดำดิ่งไปถึงใหน เส้นนำสายตาจะพาไปกระทบสิ่งใด สิ่งนั้นคงไม่สำคัญเท่าความคิดถึงที่เดินทางมาทักทาย ตื่นเช้าๆมันวิเศษอย่างนี้แหละครับ พระเจ้ายังไม่ได้เข้านอน แต่เราก็ตื่นมาสนทนากันแล้ว...

ความรักมันอบอวล ใคร ผู้ใด ได้รับรัก ย่อมอมยิ้มกับความรู้สึกนี้ ย่อมอยากได้ยินบ่อยๆ หรือมองสายตาประสานสายตาก็ยังดี รักแบบไม่มีเงื่อนไข...

ตลอดไป

จนกว่าเราจะได้พบกันครับพี่ชาย...

Senior Member no school today pattaya's Avatar
    ขอบคุณ
    515

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ jodeci อ่านข้อความ
    มันมีหลายสูตรในโลกนี้ที่บอกว่ามีสิ่งนั้นต้องมีสิ่ง นี้เป็นของคู่กัน กาแฟแม้จะผ่านกันกลั่นกรอง ดั้นด้นค้นหาสุดยอดกาแฟมาจากที่ใหนในโลกนี้ มีคาแรคเตอร์ที่สุดแสนจะฮิปขนาดใหน ย่อมมาศิโรราบกับปาท่องโก๋ทอดในกระทะเก่าๆ กลิ่นน้ำมันเตาโขมง ปาท่องโก๋เดินทางมาพบกับสุดยอดกาแฟ เคี้ยวในปากผู้ชายฮิปๆ มีหนวดนิดๆ สายตาอบอุ่นนั่งดูปาเกียวกับบิ๊กโบนดูหมู่แมลงเต้นระ บำในสวนหน้าบ้าน พี่อาลาดินนอนแฮงค์หมดสภาพ เสียงดนตรีในยุค70-80'sปลุกทุกสรรพสิ่งให้หมุนตามจังหวะของมัน

ไม่รู้ใจของพี่ชายดำดิ่งไปถึงใหน เส้นนำสายตาจะพาไปกระทบสิ่งใด สิ่งนั้นคงไม่สำคัญเท่าความคิดถึงที่เดินทางมาทักทาย ตื่นเช้าๆมันวิเศษอย่างนี้แหละครับ พระเจ้ายังไม่ได้เข้านอน แต่เราก็ตื่นมาสนทนากันแล้ว...

ความรักมันอบอวล ใคร ผู้ใด ได้รับรัก ย่อมอมยิ้มกับความรู้สึกนี้ ย่อมอยากได้ยินบ่อยๆ หรือมองสายตาประสานสายตาก็ยังดี รักแบบไม่มีเงื่อนไข...

ตลอดไป

จนกว่าเราจะได้พบกันครับพี่ชาย...
    ผมหันมอง นอกประตูริมรั้วสีขาว ต่างครุ่นคิดอะไรไร้สาระ...ผมจิบน้ำเย็นตามกาแฟหยดสุ ดท้าย แล้วพูดถึงพี่ชาย Stand By Me...

sk9991's Avatar
    สถานที่
    สายวี บางแค..
    ขอบคุณ
    2,123

ขออภัย!ปะชุมเด้อพี่ชายเด้อ...

Senior Member mazdaproceed's Avatar
    ขอบคุณ
    0

พี่ๆ no school today รักษาสุขภาพด้วยนะครับทุกท่าน รักและเคารพครับ

Senior Member vespeno90's Avatar
    ขอบคุณ
    315

ขอบคุณ
    515

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ sk9991 อ่านข้อความ
    ขออภัย!ปะชุมเด้อพี่ชายเด้อ...
    ประชุมลับอะไรเอ่ยพี่ชาย บอกหน่อยได้ไหม....ใจน้องโหยหา พี่ชานคนดี..ที่น่าร๊าก555

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ mazdaproceed อ่านข้อความ
    พี่ๆ no school today รักษาสุขภาพด้วยนะครับทุกท่าน รักและเคารพครับ
    สวัสดีครับคุณครู..ที่เคารพรัก

ผมเก็บความสุขในคืนวันของเราไว้เป็นยาบำรุงหัวใจอยู่ ทุกขณะ ทุกนาฑีที่ผ่านมาล้วนมีความทรงจำให้ระรึกถึง
    ผมยิ้มให้คุณครูได้อย่างเป็นธรรมชาติแทบไม่น่าเชื่อ ผมยินดีกับความสำเร็จในชีวิตทุกคน ในวงเหล้าหมายถึง
    ใบหน้าที่ความสุขของครูและพี่น้อง เข้ามาในชมรมของเราบางคืน รูปรางบึกบึนและนุ่งกางเกงสามส่วน เอวหลวม
    แบบเดินสบาย พูดเสียงชัดเจนเน้นกังวาน อารมณ์ขันเปิดเผย...รอยยิ้มคุณครูยังประทับหัวใจผมยั งหาได้ลืมเลือนไม่

คิดถึงคุณครูทั้งสอง...ที่รักเคารพ
    เจอกันเร็วๆนี้ครับ

ขอบคุณ
    515

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ vespeno90 อ่านข้อความ
    คสาคสิคมากพี่ปู่...รุ่นใหญ่มากกกกกกก

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ no school today pattaya อ่านข้อความ
    คสาคสิคมากพี่ปู่...รุ่นใหญ่มากกกกกกก
    พี่ซิกแซกครับตอนนี้ผมอยุ่ที่อู่รถ โทรศัพย์พี่ช่างติดต่อไม่ได้ ได้ยินแต่เสียงผู้หญิงรับสาย หมายเลขที่ท่านเรียกขณะนี้ยังไม่เปิดให้บริการ
    ถ้าพี่มาที่จดหมาย โน สครู รบกวนพี่ย้ายก้นมาที่อู่รถดว้ยครับ ช่างเขารออยู่ ป ล ผมไปหาพี่ที่บ้านแล้วไม่มีใครอยู่ ซีเรียสครับ55+

Senior Member RD-VINAI's Avatar
    ขอบคุณ
    0
    Blog Entries
    1

ไม่ได้เข้ามาหลายวัน คงต้องใช้เวลาอ่านหลายชั่วโมงเลยครับ พี่ชาย
    ยังคิดถึงพี่น้องมาสด้าทุกท่านครับ

jodeci's Avatar
    สถานที่
    Mazda RWP
    ขอบคุณ
    869

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ RD-VINAI อ่านข้อความ
    ไม่ได้เข้ามาหลายวัน คงต้องใช้เวลาอ่านหลายชั่วโมงเลยครับ พี่ชาย
    ยังคิดถึงพี่น้องมาสด้าทุกท่านครับ
    คิดถึงพี่วินัยด้วยครับ หายศรีษะไปนานไม่เป็นไรครับ พวกเราชาวมาสด้าไม่ต่อก็ติดครับ

Senior Member octzilla's Avatar
    สถานที่
    Mazda club thailand
    ขอบคุณ
    3

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ Bigbaby no school อ่านข้อความ
    พี่ซิกแซกครับตอนนี้ผมอยุ่ที่อู่รถ โทรศัพย์พี่ช่างติดต่อไม่ได้ ได้ยินแต่เสียงผู้หญิงรับสาย หมายเลขที่ท่านเรียกขณะนี้ยังไม่เปิดให้บริการ
    ถ้าพี่มาที่จดหมาย โน สครู รบกวนพี่ย้ายก้นมาที่อู่รถดว้ยครับ ช่างเขารออยู่ ป ล ผมไปหาพี่ที่บ้านแล้วไม่มีใครอยู่ ซีเรียสครับ55+
    555555

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ RD-VINAI อ่านข้อความ
    หายไปนานนม..มีอะไรโตขึ้นเป็นกองมั๊ยครับน้องชาย..ได ้ข่าวว่าย้ายงานเหรอ..ว่างๆมาครวญเพลงให้ฟังบ้างเน้อ พ่อหนุ่มเืองเพชร5555

คิดถึงพี่วินัยด้วยครับ หายศรีษะไปนานไม่เป็นไรครับ พวกเราชาวมาสด้าไม่ต่อก็ติดครับ
    พวกเรามีกาวในตัว..หึหึ
    @ วันที่ฉันออกเดินทาง ทุกหนทางอบอุ่น ท่ามกลางสายลมแห่งความรัก @
    ..........................MONKEY TERRITORY

นายเตชินท์ คุ้มเกษ 180/2 ซอย จรัญสนิทวงศ์ แขวงวัดท่าพระ เขต บางกอกใหญ่ กรุงเทพฯ 10600
    มือถือ : 087-5888-699 e-mail : [email protected]

ขอบคุณ
    515

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ Bigbaby no school อ่านข้อความ

พี่ซิกแซกครับตอนนี้ผมอยุ่ที่อู่รถ โทรศัพย์พี่ช่างติดต่อไม่ได้ ได้ยินแต่เสียงผู้หญิงรับสาย หมายเลขที่ท่านเรียกขณะนี้ยังไม่เปิดให้บริการ�

05.น บนรถตู้ พัทยา-อนุเสาวรีย์ชัย 07 กว่าๆกาแฟที่บางกอก ตานซอกซอย สาวออฟฟิตและกลิ่นน้ำหอม โชยต้องจมูก ดูดบุหรี่มั่วซั่วไม่ได้ หลังกาแฟแท็กซี่ไปตรอกข้าวสาร ซื้อของวัสถุดิบ แวะร้านเน็ตตอน 09 โมงกว่าๆ เริยบร้อยเดินลัดเข้าหลังวัดไปถนนรามบุตรตรีนั่งคุยก ับฮิปปี้รุ่นใหญ่...ชาร์ตแบตมือถือ �มวนต่อมา ตามน้ำเย็น นักท่องเที่ยวเต็มซอย 10โมงต่อมามาคิดถึงพัทยา จากกรุงเทพ-พัทยา เที่ยงกว่าๆ รับโทรศัพย์จากพี่ชายทับกระดาน สนทนา5นาฑี แล้วย้ายก้นมาที่อู่ ยิ้มไให้ช่างเต็มแก้ม
    ช่างอัดบุหรี่แล้วบี้ลง คว้นบุหรี่ยังลอยให้เห็นอยู่ ช่างมันเถอาะ...ขอบคุณมากไอ้น้องรัก...พี่ย้ายก้นมาแ ล้ว แอบยิ้มในใจ มันฮิปกว่าเดิมจริงๆด้วย555+ยิ้มหัวเราะร่า ตุ๊กๆ คนขายของ เยอาะแยะไปหมด

Senior Member RD-VINAI's Avatar
    ขอบคุณ
    0
    Blog Entries
    1

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ octzilla อ่านข้อความ
    555555

หายไปนานนม..มีอะไรโตขึ้นเป็นกองมั๊ยครับน้องชาย..ได ้ข่าวว่าย้ายงานเหรอ..ว่างๆมาครวญเพลงให้ฟังบ้างเน้อ พ่อหนุ่มเืองเพชร5555

พวกเรามีกาวในตัว..หึหึ
    คิดถึงเช่นกันครับ....ช่างนี้อยู่ในป่า ห่างจากอ้อมกอดของพี่ๆแล้วขาดความอบอุ่นจังเลยครับ

ขอบคุณ
    515

คิดถึงเช่นกันครับ....ช่างนี้อยู่ในป่า ห่างจากอ้อมกอดของพี่ๆแล้วขาดความอบอุ่นจังเลยครับ
    เช้ารุ่งขึ้น ทันทีที่แสงรังสีแห่งแสงตะวันทอกระทบผนังห้อง กลิ่นเกสรดอกไม้ กลิ่นน้ำค้างโชยเข้ามาผ่านบานหน้าต่าง
    บ้าน no school today pattaya พ ศ นี้ วางอยู่บนการคลืบคลานของป่าคอนกรีตรายรอบ เปลี่ยวและค่อนข้างวังเวงของเวลาตี5
    กาแฟยังไม่ผ่านริมฝีปากผมจุดบุหรี่มวนแรกของเช้านี้ พ่นควันลอยล่องไปในอากาศค่อนข้างเย็น หอมกลิ่นเหงื่อของพี่ชาย..ผมพูดสำเนียงละเมอ
    พี่ชายเหนื่อยบ้างใหม? พี่ชายอยู่ที่ป่าใหนของลำเนาพรร? ขอโทษครับที่เมื่อวานเวลาเราสวนกัน...เราไม่รู้ได้ว่ าอะไรจะเกิดขึ้นกับวินาฑีข้างหน้า
    แต่สัญญากับหัวใจแล้วว่าคราวหน้า...พี่ต้องล่วงหน้าผ มซักสองสามวันนะ..พี่ชายที่รัก

หน้าที่ 86 จากทั้งหมด 213 หน้า แรกแรก ... 36 76 77 78 79 80 81 82 83 84 85 86 87 88 89 90 91 92 93 94 95 96 136 186 ... หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย

Bookmarks