งานรถเก่าทุกวันนี้เปลี่ยนไปจริง..!! - หน้า 2

ชื่อกระทู้: งานรถเก่าทุกวันนี้เปลี่ยนไปจริง..!!

Member ชมรมสองล้ออิสระคลาสสิค's Avatar
    สถานที่
    ประธาน กลุ่ม M.C ฟรีดอมคลาสสิค
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ อินฟินิตี้ อุดรธานี อ่านข้อความ
    งานรถเก่าทุกวันนี้เปลี่ยนไปจริง..!!
    คับ อย่างที่พูดมาข้างต้นนะคับ งานทุกวันนี้เปลี่ยนไปเยอะมาก
    ไม่เหมือน 5-6 ปีก่อนนี้ เมื่อก่อน เครื่องเดิม 3 เกียร์ ไม่ก้อหรูสุดล่ะก้อเครื่องดรีม วิ่งด้วยกันไปไหนไปกัน
    เจอกันทักทายกัน รถเสียจอดซ่อมเห็นได้เยอะตามข้างทาง ภายในงาน จอดรถไว้ภายในคอกรถ ไม่มีการขับขี่ภายในงาน
    และนั่งพบปะคุยกัน สร้างสรรค์ตามพาสา เพื่อนพ้องน้องพี่ เสร็จจากพิธีการ กลางเต็น พักผ่อนภายในบริเวณงาน
    ตื่นมารุ่งเช้า เดินทางกลับ
    แต่ไหนทุกวันนี้
    จัดงาน ทำไมต้อง 120 บาท
    กลุ่มพวกคุณที่จัดงาน วิ่งรถกันมากี่ปีก็ไม่รู้ จัดเพื่อธุระกิจกันเหรอคับ พวกคุณมีความรับผิดชอบพอแล้วเหรอคับ ที่จะจัดงาน
    แล้วบอกว่าเราจัดการได้ ไหนยังเห็นมีการแว็นกันภายในงานล่ะคับ เด็กหัวเกรียนๆกันทั้งนั้น
    บ้างก้อจัดงาน ทับวันกัน โดยไม่ปรึกษากันล่ะคับ ปรึกษากันบ้างนะคับ

ปล.ถ้าคนที่เค้าวิ่งรถมาหลายปีเค้าจะรู้ว่าจริงรึไม่ จริง..!!
    จริงครับ ทุกวันนี้ไม่เหมือนครับ เพราะเขาพากันจัดงาน ทุกอาทิตย์เลยครับ ขนาดวัน อังคาร ยังจัดงานครับ และ ยัง ศุกร์ ก็มีครับ

แต่ตอนนี้ 4-5 ปีก่อน เดือนหนึ่งจะมีงานทริป ประมาณ เดือนละครั้ง แต่ทุกวันนี้มีแทบทุนวันเลยครับ ผมว่าพวกเขาทำเป็น ธุระกิจ แล้วครับ พูดมาแร้วเศร้าครับ
    คลาสสิค อยู่ที่ใจ ไม่ใช่กระแส และการเดินทางก็เต็มไปด้วยมิตรภาพและประสพการณ์

Senior Member ช้างยิ้ม's Avatar
    สถานที่
    SAM POW TONG CLASSIC CLUB
    ขอบคุณ
    0

SAM POW TONG CLASSIC CLUB

KANCHANABURI

081-890-1840>>> นัท เวลา 8.00 - 20.00 ครับ

การบินไทยรักคุณเท่าฟ้า แต่คนธรรมดารักคุณเท่าเดิม

Senior Member sing MC's Avatar
    สถานที่
    ผามออีแดง คลาสสิค กันทรลักษ์
    ขอบคุณ
    0

เวลาไปงาน เราดูป้าย mc ก็รู้ทางไปงาน แต่นิมันติดป้ายโฆษณา เหมือนงานไรก็ไม่รู้
    ไก่ ผามออีแดง กันทรลักษ์
    กันทรลักษ์ เมืองหลักการเกษตร เขตประตูสู่เขาพระวิหาร งามพลาญผามออีแดง แหล่งรวมวัฒนธรรม
    ชมรมรถโบราณผามออีแดง กันทรลักษ์ คลาสสิค
    Tell.084-8346154

Member ชมรมสองล้ออิสระคลาสสิค's Avatar
    สถานที่
    ประธาน กลุ่ม M.C ฟรีดอมคลาสสิค
    ขอบคุณ
    0

พูดมาแล้วเศร้าใจครับ
    คลาสสิค อยู่ที่ใจ ไม่ใช่กระแส และการเดินทางก็เต็มไปด้วยมิตรภาพและประสพการณ์

Member
    สถานที่
    เสือป่ามุกดาหาร
    ขอบคุณ
    0

จริงครับ ส่วนมากเน้นเรื่องธุระกิจมากกว่า

Senior Member yod_la's Avatar
    ขอบคุณ
    0

ครับผม ปล. ไปงานถึง120

และทุกวันนี้ไปงานใหน(ตีกัน)ทุกงาน เหมือนงานหมอลำตามบ้านเลย
    เหนื่อยใจคร๊าบ

แนบเอกสาร 3348502

Junior Member bom_tnw's Avatar
    สถานที่
    ริมอูนคลาสสิค
    ขอบคุณ
    0

คลาสสิคไม่เหมือนเดิมจริงๆๆ

c100_2006's Avatar
    สถานที่
    Thai Honda Racin---
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ อินฟินิตี้ อุดรธานี อ่านข้อความ
    งานรถเก่าทุกวันนี้เปลี่ยนไปจริง..!!
    คับ อย่างที่พูดมาข้างต้นนะคับ งานทุกวันนี้เปลี่ยนไปเยอะมาก
    ไม่เหมือน 5-6 ปีก่อนนี้ เมื่อก่อน เครื่องเดิม 3 เกียร์ ไม่ก้อหรูสุดล่ะก้อเครื่องดรีม วิ่งด้วยกันไปไหนไปกัน
    เจอกันทักทายกัน รถเสียจอดซ่อมเห็นได้เยอะตามข้างทาง ภายในงาน จอดรถไว้ภายในคอกรถ ไม่มีการขับขี่ภายในงาน
    และนั่งพบปะคุยกัน สร้างสรรค์ตามพาสา เพื่อนพ้องน้องพี่ เสร็จจากพิธีการ กลางเต็น พักผ่อนภายในบริเวณงาน
    ตื่นมารุ่งเช้า เดินทางกลับ
    แต่ไหนทุกวันนี้
    จัดงาน ทำไมต้อง 120 บาท
    กลุ่มพวกคุณที่จัดงาน วิ่งรถกันมากี่ปีก็ไม่รู้ จัดเพื่อธุระกิจกันเหรอคับ พวกคุณมีความรับผิดชอบพอแล้วเหรอคับ ที่จะจัดงาน
    แล้วบอกว่าเราจัดการได้ ไหนยังเห็นมีการแว็นกันภายในงานล่ะคับ เด็กหัวเกรียนๆกันทั้งนั้น
    บ้างก้อจัดงาน ทับวันกัน โดยไม่ปรึกษากันล่ะคับ ปรึกษากันบ้างนะคับ

ปล.ถ้าคนที่เค้าวิ่งรถมาหลายปีเค้าจะรู้ว่าจริงรึไม่ จริง..!!

....จะมีงานไหนอีกใหมคับที่จัดกันแบบ..คลาสสิคจิงๆ.. .เจอกันทักทายแบบพี่น้อง....จูงรถเข้างาน...ไม่เบิ้น ...ไม่แว้น...
    ไม่ตีกัน...นั่งคุยกันแลกเปลี่ยนประสบการณ์กัน...ชวน กันช่วยเหลือสังคม...แลกอาร์ม..ของที่ระลึก...เด๊ยวน ี้แบบนั้นแทบไม่มีอีกแล้วคับ
    จัดกันแบบธุรกิจกันไปแล้วคับ......เสียใจจิงๆ...งานไ หนจัดแบบคลาสสิคจิงๆชวนผมบ้างน่ะหรือไม่ก็ช่วยเหลือส ังคมแบบจิตอาสาก็ได้คับ..
    โชคดีคับ..คลาสสิค..จาก---ผู้ชายคลาสสิค---

สถานที่
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ c100_2006 อ่านข้อความ
    ....จะมีงานไหนอีกใหมคับที่จัดกันแบบ..คลาสสิคจิงๆ.. .เจอกันทักทายแบบพี่น้อง....จูงรถเข้างาน...ไม่เบิ้น ...ไม่แว้น...
    ไม่ตีกัน...นั่งคุยกันแลกเปลี่ยนประสบการณ์กัน...ชวน กันช่วยเหลือสังคม...แลกอาร์ม..ของที่ระลึก...เด๊ยวน ี้แบบนั้นแทบไม่มีอีกแล้วคับ
    จัดกันแบบธุรกิจกันไปแล้วคับ......เสียใจจิงๆ...งานไ หนจัดแบบคลาสสิคจิงๆชวนผมบ้างน่ะหรือไม่ก็ช่วยเหลือส ังคมแบบจิตอาสาก็ได้คับ..
    โชคดีคับ..คลาสสิค..จาก---ผู้ชายคลาสสิค---

Member เพื่อนเกลอคลาสสิค's Avatar
    สถานที่
    ลูกอีสานคลาสสิคไบค์นครพนม
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ sing MC อ่านข้อความ
    เวลาไปงาน เราดูป้าย mc ก็รู้ทางไปงาน แต่นิมันติดป้ายโฆษณา เหมือนงานไรก็ไม่รู้

Senior Member bom'nakaeclassic's Avatar
    สถานที่
    เพย์บอยนาแก
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ ชมรมสองล้ออิสระคลาสสิค อ่านข้อความ
    ผมว่าทุกวันนี้ มีนายทุนคนหนึ่ง ที่รับจัดงานคลาสสิค ทุกอาทิตย์เลยครับ เขาจะทำเหมือนตลาดนัดไทน์เลยครับ

ผมไม่ขอบอกชื่อนะครับ ผมว่าพวกพี่ๆน้องๆทุกคนก็คงจะรู้จักครับคนนี้ มันหน้าเนื้อใจเสือครับ มันรับจัดงานโดยตรงเลยครับ

ผมเห็นในบอร์ด ข่าวงานทริป มีสมาชิกท่านหนึ่ง โพสต์ งานทริปตั้งหลายงานเลยครับ แบบนี้พี่ๆน้องๆทุกท่าน คิดอย่า่งงั้ยครับ

สมาชิกท่านนี้ ผมว่าเขาจัดงานคลาสสิค เป็นธุระกิจไปแล้วครับ เขาจัดบ่อยมากๆครับ ผมว่าคนๆนี้ไม่ควรยุใน วงการคลาสสิคแล้วครับ

(ถ้าผมพูดหรือเขียนอะไร ผิดไป หรือพูดแรงไปผมก็กราบขอโทษ พี่ๆน้องๆด้วยนครับ) : 6:: 6:: 6:

...มิตรภาพเหนือสิ่งอื่นใด...
    กลุ่มอนุรักษ์รถโบราณ เพย์บอยกระต่ายชมพู คลาสสิคนาแก
    BOM NAKAE PR. GROUP

ขอบคุณ Webmaster ที่ทำให้เราได้รู้จักกัน

เพิ่มเติมได้ที่: http://www.facebook.com/pages/Playbo...46213698798474
    เว็บบอร์ด: http://www.thaiscooter.com/forums/fo...play.php?f=479
    ติดต่อสอบถาม: http://www.thaiscooter.com/forums/sh...d.php?t=732285

ศรีธาตุ คลาสสิค จอมเธียร's Avatar
    สถานที่
    ชมรมรถโบราณศรีธาตุคลาสสิค อุดรธานี
    ขอบคุณ
    0

ขับช้าๆปลอดภัยไว้ก่อน จะช้าหรือเร็ว ก็เป้าหมายเดียวกันครับผม

เห็นด้วยครับกับกระทู้นี้อุดมการณ์แน่นอนครับ/เอ ช.ช้างดำคลาสสิค นครสวรรค์

Senior Member กลุ่มบ้านแพงคลาสสิค's Avatar
    สถานที่
    ประธานกลุ่ม M.C บ้านเเพงคลาสสิกไบค์
    ขอบคุณ
    0
    Blog Entries
    2

รับทำอาร์มกลุ่ม และ เสื้อปักโลโก้กลุ่ม,เสื้อสกรีนโลโก้กลุ่ม

15/5 หมู่ 13 ถ.ชอยหลังตาลาด อ.บ้านแพง จ.นครพนม 48140

พี่ มานะ Tel 082-1135310 (ผมใช้เบอร์นี้ เบอร์เดียวครับ) กลุ่ม M.C บ้านแพงคลาสสิกไบค์

ถ้า พี่ๆน้องๆท่านใดสนใจ ดูตัวอย่างผลงานตามลิงค์เลยครับ

http://www.thaiscooter.com/forums/sh...d.php?t=624875 -

ติดต่อทาง แฟนเพจ https://www.facebook.com/mcbanphang?ref=hl

E - mail [email protected]
    ผมค้าขายด้วยความจริงใจครับ

Junior Member
    ขอบคุณ
    0

ทุกวันนี้ทำเป็นธุระกิจหมดแล้วคับ ปากบอกว่าทำบุญ ..จิงจิงแล้วเอาเงินเข้ากระเป๋าตัวเองมากกว่า

Bookmarks