รบกวนสอบถามพี่ๆหน่อยครับ ทุกอย่างเกี่ยวกับ Ant อยากดูเป็น ขายเป็นครับ

ชื่อกระทู้: รบกวนสอบถามพี่ๆหน่อยครับ ทุกอย่างเกี่ยวกับ Ant อยากดูเป็น ขายเป็นครับ

ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน รบกวนสอบถามพี่ๆหน่อยครับ ทุกอย่างเกี่ยวกับ Ant อยากดูเป็น ขายเป็นครับ

ตามหัวข้อเลยครับ อยากจะสอบถามพี่ๆหน่อยครับว่า
    1. ทำไมถึงเรียกกันว่า ant ครับ อยากทราบประวัติความเป็นมา
    2. พี่ๆดูยังไงครับว่า ant ไหม่ หรือ เก่า สังเกตุที่ยางหรอครับ
    3. ทำไมผมเห็น Ant บางตัวขายกันในเว็ปได้ตั้งหลายร้อย เพราะผมก็ขายของเล่นอยู่พวกโมเดลมือสอง ขายอยู่ตามตลาดนัด บางครั้งก็ได้มาตัวเล็กบ้าง ใหญ่บ้าง ตัวเล็กผมขาย 2 ตัว 5 บาทบ้าง บางตัวก็ตัวเดียว 5 บาท พอได้มาขายไม่เกินอาทิตย์ก็หมดเเล้ว เลยอยากถามว่าถ้าเป็น Ant เก่า ตัวเล็กราคาขายควรอยู่ที่ประมาณเท่าไหร่ เเล้วก็ตัวใหญ่ๆ 5 นิ้วขึ้นด้วย ( ปล. วันอาทิตย์ที่ผ่านมา มี Ant ป็อปอายตัวเล็ก บอกคนที่ซื้อว่้า 5 บาทเอง พี่ที่ซื้อผมให้มาตั้ง 20 เค้าบอกว่า มันเป็น Ant เก่าเเล้ว )
    4. Ant แบบไหนที่คนเค้านิยมเล่นมากที่สุดครับ เพราะที่เคยได้มามีหลายแบบมาก ทั้งมาจากการ์ตูน เกมส์ หนัง หนุมาน จากขบวนการ 5 สี ฯลฯ
    ขอบคุณทุกคำตอบนะครับ เเละถ้าพี่ๆมีอะไรเพิ่มเติมเกี่ยวกับ Ant รบกวนบอกมาในกระทู้ได้เลยนะครับ
    อยากใหญ่ ใจต้องโหด
    สงกรานต์ ขอให้มีเเต่ความสุขกันทุกท่านครับ

ปล. 1 สินค้าชิ้นไหนที่บอกขายคืนได้ ไม่ต้องเกรงใจครับ ใช้เบื่อเมื่อไหร่ขายคืนผมได้หมดครับ ชิ้นไหนไม่บอกไว้ คือขายขาดครับ
    ปล. 2 ไม่รับฝากขายสินค้าทุกชนิดเเละทุกกรณีครับ

ปล. 3 รับจิ้มสินค้าทุกชนิด ( อยากให้หาอะไร บอกได้ครับ ถ้าหาได้จะหาให้ครับ )
    ปล. 4 พี่ท่านใดที่ซื้อของผมบ่อยเเล้ว ชิ้นไหนอยากผ่อน โทรมาสอบถามรายละเอียดได้ครับ

48/8 ม.3 ซ.เงินอุดม1 แขวง.บางเชือกหนัง ถนน.จรัญสนิทวงส์ เขต.ตลิ่งชัน กทม.10170
    081-4262153 เบิร์ด ติต่อทางไลน์ ไอดี birduz99
    เลขที่บัญชี
    749-2-31447-6 ธนาคารกสิกรไทย
    จิรนาท ศิริวัฒน์

ถ้าโทรมาผมไม่ได้รับ อาจจะติดธุระหรือเตะบอลอยู่ เเล้วจะโทรกลับนะครับ

Member
    ขอบคุณ
    0

ตอบคุณเบริด์ ลองเข้าไปดู Web. ตามนี้เลยครับ www.kamoman.com เข้าไปดูประวัติความเป็นมาของ Ant ทุกคำถามของคุณเบริด์ WEB. นี้มีคำตอบให้ครับ โชคดี......

รูป รูป  
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย มันมือ : 14-04-2010 เมื่อ 20:40

ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ มันมือ อ่านข้อความ
    ตอบคุณเบริด์ ลองเข้าไปดู Web. ตามนี้เลยครับ www.kamaman.com เข้าไปดูประวัติความเป็นมาของ Ant ทุกคำถามของคุณเบริด์ WEB. นี้มีคำตอบให้ครับ โชคดี......
    ขอบคุณมากครับพี่มันมือ
    อยากใหญ่ ใจต้องโหด
    สงกรานต์ ขอให้มีเเต่ความสุขกันทุกท่านครับ

ปล. 1 สินค้าชิ้นไหนที่บอกขายคืนได้ ไม่ต้องเกรงใจครับ ใช้เบื่อเมื่อไหร่ขายคืนผมได้หมดครับ ชิ้นไหนไม่บอกไว้ คือขายขาดครับ
    ปล. 2 ไม่รับฝากขายสินค้าทุกชนิดเเละทุกกรณีครับ

ปล. 3 รับจิ้มสินค้าทุกชนิด ( อยากให้หาอะไร บอกได้ครับ ถ้าหาได้จะหาให้ครับ )
    ปล. 4 พี่ท่านใดที่ซื้อของผมบ่อยเเล้ว ชิ้นไหนอยากผ่อน โทรมาสอบถามรายละเอียดได้ครับ

48/8 ม.3 ซ.เงินอุดม1 แขวง.บางเชือกหนัง ถนน.จรัญสนิทวงส์ เขต.ตลิ่งชัน กทม.10170
    081-4262153 เบิร์ด ติต่อทางไลน์ ไอดี birduz99
    เลขที่บัญชี
    749-2-31447-6 ธนาคารกสิกรไทย
    จิรนาท ศิริวัฒน์

ถ้าโทรมาผมไม่ได้รับ อาจจะติดธุระหรือเตะบอลอยู่ เเล้วจะโทรกลับนะครับ

Bookmarks