เขาค้อเฮฮา.........ลัลลา บนดอย.... - หน้า 4

หน้าที่ 4 จากทั้งหมด 33 หน้า แรกแรก 1 2 3 4 5 6 7 8 9 10 11 12 13 14 ... หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย

ชื่อกระทู้: เขาค้อเฮฮา.........ลัลลา บนดอย....

jodeci's Avatar
    สถานที่
    Mazda RWP
    ขอบคุณ
    869

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ a_tez อ่านข้อความ
    ไม่ผ่านครับ เดี๋ยวผมขอลงมือเองครับ

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ octzilla อ่านข้อความ
    เจอในเวปอ่ะ...จะไปแบบไหนดีหว่า???? เอาเส้นที่มีปั๊มน้ำมันเยอะไน่ะ จะได้ขับแบบหวานเย็นๆชิวๆ

รถยนต์ส่วนตัวจากกรุงเทพฯ

ใช้ทางหลวงหมายเลข 1 ถ.พหลโยธิน เส้นทางไปสระบุรี ==> เลี้ยวซ้ายเข้าทางเลี่ยงเมืองสระบุรี มุ่งหน้าลพบุรี - เพชรบูรณ์ บนทางหลวงหมายเลข 21 ใช้เส้นทาง ทางหลวงหมายเลข 21 ตลอดเส้นทางผ่านอ.ชัยบาดาล อ.ศรีเทพ อ.วิเชียรบุรี อ. บึงสามพัน อ.เมือง มุ่งหน้าอ.หล่มสัก จนถึง สี่แยกพ่อขุนผาเมือง กม.261==>เลี้ยวซ้ายเข้าสู่ ทางหลวงหมายเลข 12 มุ่งหน้าสู่จังหวัดพิษณุโลก ประมาณ 20 กม. จะถึงสามแยกแคมป์สน(เข้าเขาค้อ) ให้เลี้ยวซ้ายเข้าทางหลวงหมายเลข 2196 ซึ่งเป็นเส้นทางที่มีแหล่งท่องเที่ยว และรีสอร์ตต่างๆบนเขาค้อตลอดเส้นทาง ใช้เวลาเดินทางประมาณ 5 ชั่วโมง

หรือเส้นทางที่ 2 ใช้ทางหลวงหมายเลข1 ถ.พหลโยธิน เส้นทางสระบุรี ==>เลี้ยวซ้ายเข้าทางเลี่ยงเมืองก่อนถึงสระบุรี มุ่งหน้าลพบุรี- เพชรบูรณ์ ทางหลวงหมายเลข 21 ผ่านอ.ต่างๆในจังหวัดลพบุรี จนถึงอ.เมือง เพชรบูรณ์ เลยอำเภอเมืองประมาณ 13 กิโลเมตร ถึงแยกนางั่ว เลี้ยวซ้ายเข้าถนนหมายเลข 2258 เส้นทางนางั่ว-เขาค้อ ผ่านจุดทดสอบเนินมหัศจรรย์ เส้นทางท่องเที่ยว และรีสอร์ตต่างๆ บนเขาค้อ ใช้เวลาเดินทางประมาณ 5 ชั่วโมง

หรือเส้นทางที่ 3 จากกรุงเทพฯ ใช้เส้นทางหลวงหมายเลข 1ถนนพหลโยธิน ถึงอำเภอวังน้อยแล้วแยกเข้าเส้นทางหลวงหมายเลข 32 ผ่านจังหวัดพระนครศรีอยุธยา อ่างทอง สิงห์บุรี ชัยนาท เข้านครสวรรค์แล้วใช้เส้นทางหมายเลข 117 ตรงเข้าจังหวัดพิษณุโลก จากนั้นใช้ทางหมายเลข 12เส้นพิษณุโลก-หล่มสัก ผ่านเขาค้อ-หล่มสัก เข้าจังหวัดเพชรบูรณ์ รวมระยะทาง 547 กิโลเมตร

ผมว่าเส้นทางที่.1.ดีนะครับทางดี ถึงแยกหล่มสักขึ้นเขานิดเดียวก็ถึงเขาค้อ...
    เส้นทางที่.2.ไม่รู้...
    เส้นทางที่.3.ก็ดีครับแต่ขึ้นเขายาวหน่อย.
    Senior Member RD-VINAI's Avatar
    ขอบคุณ
    0
    Blog Entries
    1

น่าสนใจอย่างแรงครับ......
    เดี๋ยวคงต้องเช็ควันหยุดก่อนครับ....... 3 วัน ..
    Senior Member RO_Tung_RY's Avatar
    สถานที่
    ADVANCE , Mazda Club
    ขอบคุณ
    139

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ tummax อ่านข้อความ
    ผมว่าเส้นทางที่.1.ดีนะครับทางดี ถึงแยกหล่มสักขึ้นเขานิดเดียวก็ถึงเขาค้อ...
    เส้นทางที่.2.ไม่รู้...
    เส้นทางที่.3.ก็ดีครับแต่ขึ้นเขายาวหน่อย.

เส้นทางก็ตามที่ท่านตั้มกับพี่อ๊อคแนะนำเลยครับ
    แนะนำเส้นทางที่1ครับ ผ่านสระบุรี ลพบุรี เพชรบูรณ์ หล่มสัก เขาค้อ ระยะทางประมาณ450km.
    เส้นทางที่2 มาทางเดียวกับเส้นทางที่1ครับ แต่แยกขึ้นเขาคนละทาง คดเคี้ยวและชันมากครับ ค่อนข้างอันตราย
    เส้นทางที่3 ขึ้นเหนือเส้นพหลโยธิน ถึงพิษณุโลกแล้วแยกขวาออกทาง อ.วังทอง ขึ้นเขาไป100km. ถึงทางเข้ารีสอร์ทครับ

หรือว่าจะเอาเส้นทางที่1และ3มารวมกันคือ ออกจากกรุงเทพทางพหลโยธิน รวมทัพกับแม่ทัพแคว้นโบราณ เมืองขุนแผน และวิเศษชัยชาญ แล้วเลี้ยวเข้าไปผ่านหน้าบ้านแม่ทัพท่าวุ้ง
    แล้วออกผ่านตัวเมืองลพบุรี มาประจบกับเส้นทางที่1 สายสระบุรีก็ได้ครับ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย RO_Tung_RY : 27-06-2011 เมื่อ 21:38
    Senior Member chevit's Avatar
    สถานที่
    Mazda Club Thailand
    ขอบคุณ
    616

ง่า......ถ้าเอา8แรงไป10ชั่วโมงแหงอ่ะ งั้นเดี๋ยวดูอีกทีอ่ะ
    อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ RO_Tung_RY อ่านข้อความ
    เส้นทางก็ตามที่ท่านตั้มกับพี่อ๊อคแนะนำเลยครับ
    แนะนำเส้นทางที่1ครับ ผ่านสระบุรี ลพบุรี เพชรบูรณ์ หล่มสัก เขาค้อ ระยะทางประมาณ450km.
    เส้นทางที่2 มาทางเดียวกับเส้นทางที่1ครับ แต่แยกขึ้นเขาคนละทาง คดเคี้ยวและชันมากครับ ค่อนข้างอันตราย
    เส้นทางที่3 ขึ้นเหนือเส้นพหลโยธิน ถึงพิษณุโลกแล้วแยกขวาออกทาง อ.วังทอง ขึ้นเขาไป100km. ถึงทางเข้ารีสอร์ทครับ

หรือว่าจะเอาเส้นทางที่1และ3มารวมกันคือ ออกจากกรุงเทพทางพหลโยธิน รวมทัพกับแม่ทัพแคว้นโบราณ เมืองขุนแผน และวิเศษชัยชาญ แล้วเลี้ยวเข้าไปผ่านหน้าบ้านแม่ทัพท่าวุ้ง
    แล้วออกผ่านตัวเมืองลพบุรี มาประจบกับเส้นทางที่1 สายสระบุรีก็ได้ครับ
    สถานที่
    Mazda RWP
    ขอบคุณ
    869

พร้อมครับเดี๋ยวภายในอาทิตย์นี้ผมจะสรุปเรื่องเสื้อแ ล้วนะครับจะได้เอามาใส่กันก่อนได้ครับ

ก็คงทำตั้งแต่ s m l xl นั่นแหละครับ นานๆทำทีก็ทำให้มันสุดๆไปเลย
    Senior Member octzilla's Avatar
    สถานที่
    Mazda club thailand
    ขอบคุณ
    3

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ RO_Tung_RY อ่านข้อความ

งั้นวิธีที่ตั๋งแนะนำ ดีที่สุด เพราะจะได้เจอพรรคพวกกันตามหัวเมืองที่บอก แต่ทว่า..ในเส้นทางอย่างที่บอก ต้องมีปั๊มน้ำมันให้แวะได้ เพราะผมและสมาชิกที่ชอบดื่มเครื่องดื่มกระป๋องเย็นอา จจะปวดฉี่ไปเป็นระยะ..และแอร์มันเย็นนนนมากๆอ่ะ55555 55
    @ วันที่ฉันออกเดินทาง ทุกหนทางอบอุ่น ท่ามกลางสายลมแห่งความรัก @
    ..........................MONKEY TERRITORY

นายเตชินท์ คุ้มเกษ 180/2 ซอย จรัญสนิทวงศ์ แขวงวัดท่าพระ เขต บางกอกใหญ่ กรุงเทพฯ 10600
    มือถือ : 087-5888-699 e-mail : [email protected]
    สถานที่
    ขอบคุณ
    616

วิ่งทางไกลอย่าลืมห่อไข่นะพี่อ๊อก เดี๋ยวมันแข็งแล้วใช้งานไม่ได้อ่ะ
    อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ octzilla อ่านข้อความ
    งั้นวิธีที่ตั๋งแนะนำ ดีที่สุด เพราะจะได้เจอพรรคพวกกันตามหัวเมืองที่บอก แต่ทว่า..ในเส้นทางอย่างที่บอก ต้องมีปั๊มน้ำมันให้แวะได้ เพราะผมและสมาชิกที่ชอบดื่มเครื่องดื่มกระป๋องเย็นอา จจะปวดฉี่ไปเป็นระยะ..และแอร์มันเย็นนนนมากๆอ่ะ55555 55
    สถานที่
    Mazda RWP
    ขอบคุณ
    869

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ chevit อ่านข้อความ
    ง่า......ถ้าเอา8แรงไป10ชั่วโมงแหงอ่ะ งั้นเดี๋ยวดูอีกทีอ่ะ
    ที่ผมคิดไว้นะครับคือว่า ทำเป็นCheck Pointครับว่า ทัพหลวงเจอกันตอนเที่ยงที่ปั้มปตท.กม.ที่เท่าไหร่ คือเราไม่สนว่าท่านออกมากี่โมงแต่ท่านต้องมาถึงจุดนั ้นเวลานั้นอะไรแบบนี้ แต่ละcheck pointจะห่างกันราวๆ50กิโลเมตรเป็นต้นเพื่อให้แต่ละท่ านสามารถคาดเดาว่าเพื่อนๆที่มาทีหลังอยู่หลังเราขนาด ใหนและเพื่อนที่ล่วงหน้าไปก่อนเขาไปถึงใหน Check Pointคือจุดพักรถและเติมน้ำมัน รอเพื่อน ฯลฯ

ไม่รู้จะเวิร์กหรือเปล่าแต่ว่าจะซ้อมภายในต้นเดือนหน ้าครับเพื่อล่วงหน้าไปดูเส้นทางเดินทัพก่อน....
    สถานที่
    ขอบคุณ
    616

ดีครับ
    อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ jodeci อ่านข้อความ
    ที่ผมคิดไว้นะครับคือว่า ทำเป็นCheck Pointครับว่า ทัพหลวงเจอกันตอนเที่ยงที่ปั้มปตท.กม.ที่เท่าไหร่ คือเราไม่สนว่าท่านออกมากี่โมงแต่ท่านต้องมาถึงจุดนั ้นเวลานั้นอะไรแบบนี้ แต่ละcheck pointจะห่างกันราวๆ50กิโลเมตรเป็นต้นเพื่อให้แต่ละท่ านสามารถคาดเดาว่าเพื่อนๆที่มาทีหลังอยู่หลังเราขนาด ใหนและเพื่อนที่ล่วงหน้าไปก่อนเขาไปถึงใหน Check Pointคือจุดพักรถและเติมน้ำมัน รอเพื่อน ฯลฯ

ไม่รู้จะเวิร์กหรือเปล่าแต่ว่าจะซ้อมภายในต้นเดือนหน ้าครับเพื่อล่วงหน้าไปดูเส้นทางเดินทัพก่อน....
    Senior Member ting2220's Avatar
    ขอบคุณ
    34

ไปแน่นอน เสื้อ 2 ตัว xl ครับ
    [email protected] 083 9002121 True

คบกันเป็นเพื่อนกัน อย่าไปเอาเปรียบเค้า คิดถึงใจเค้าใจเรา จะได้คบกันนานๆ

เพื่อนๆพิษณุโลก http://www.thaiscooter.com/forums/sh...d.php?t=466942

ผลงานในมาสด้า ณ เชียงใหม่ http://www.thaiscooter.com/forums/sh...17#post6944617
    Senior Member octzilla's Avatar
    สถานที่
    Mazda club thailand
    ขอบคุณ
    3

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ jodeci อ่านข้อความ

เอาหลอดด้ายไปเยอะๆน่ะป๊า..5555
    @ วันที่ฉันออกเดินทาง ทุกหนทางอบอุ่น ท่ามกลางสายลมแห่งความรัก @
    ..........................MONKEY TERRITORY

นายเตชินท์ คุ้มเกษ 180/2 ซอย จรัญสนิทวงศ์ แขวงวัดท่าพระ เขต บางกอกใหญ่ กรุงเทพฯ 10600
    มือถือ : 087-5888-699 e-mail : [email protected]
    สถานที่
    Mazda RWP
    ขอบคุณ
    869

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ chevit อ่านข้อความ
    ดีครับ
    เดี๋ยวผมจะทดลองวิ่งที่ความเร็ว100กม/ชมเป็นความเร็วถัวเฉลี่ยที่คิดว่าพี่น้องของเราคงทำไ ด้ใกล้เคียงหรือเกิน และจะแวะจดจุดที่น่าจะแวะได้ แต่จะใช้เส้นทางหมายเลขหนึ่งบวกกับเลขสามครับ
    สถานที่
    ขอบคุณ
    616

ลูกพี่ครับ รถผม60-70ครับ ถ้า100กม/ชม คงได้ไม่เกิน20นาที Slide On กลับกรุงเทพแน่ครับ555 แต่ถ้าจะเอาไปจริงๆ พี่น้องล่วงหน้าไปได้เลยครับ เจอกันปลายทางได้เลยครับ
    เดี๋ยวผมจะทดลองวิ่งที่ความเร็ว100กม/ชมเป็นความเร็วถัวเฉลี่ยที่คิดว่าพี่น้องของเราคงทำไ ด้ใกล้เคียงหรือเกิน และจะแวะจดจุดที่น่าจะแวะได้ แต่จะใช้เส้นทางหมายเลขหนึ่งบวกกับเลขสามครับ
    สถานที่
    Mazda RWP
    ขอบคุณ
    869

อัพเดทรายชื่อดีกว่า

พี่อ๊อก
    พี่โอ๊ค
    พี่ติ่ง
    พี่บอย
    พี่ปู่
    พี่นัน
    พี่สุ
    พี่อุ้ย
    พี่โอ
    พี่ตาล
    พี่วิน
    พี่ตั๋ง
    พี่แต
    พี่กุ้ง
    พี่เสือ
    พี่ตั้ม
    น้องวี

พี่ที่อยากมาร่วมสนุกสนานกับชาวมาสด้าก็มาโพสชื่อได้ เลยนะครับ
หน้าที่ 4 จากทั้งหมด 33 หน้า แรกแรก 1 2 3 4 5 6 7 8 9 10 11 12 13 14 ... หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย

Bookmarks