Mazda Ride With Pride: After the party!!! - หน้า 3

หน้าที่ 3 จากทั้งหมด 13 หน้า แรกแรก 1 2 3 4 5 6 7 8 9 10 11 12 ... หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย

ชื่อกระทู้: Mazda Ride With Pride: After the party!!!

boy115's Avatar
    สถานที่
    กากอยคลับ...mazda club
    ขอบคุณ
    189

อบอุ่นมากมายยย
    เล่นไปตามงบ...เเล้วจะจบสวย
    ราคาไม่เท่าไหร่ แต่ยิ่งใหญ่ในความรู้สึก

[email protected]
    โอนเงิน
    หมายเลขบัญชี6450092397 ณรงค์ศักดิ์ ทับทิมเงิน
    ธ.กรุงเทพสาขาบิ๊กซีพิษณุโลก
    ส่งของ
    ณรงค์ศักดิ์ ทับทิมเงิน 1090/9ถ.บรมไตรโลกนารถ ต.ในเมือง อ.เมือง จ.พิษณุโลก65000
    DTAC0845911478

เฟสบุค https://www.facebook.com/boy115

Senior Member wuttdy's Avatar
    สถานที่
    PHRAE CLASSIC CAR
    ขอบคุณ
    1
    Blog Entries
    2

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ TOOK_14 อ่านข้อความ
    ถ้าทีมรปภ.ยังตกลงไม่ได้ ผมแนะนำว่าให้" พากันหนี" ครับ ผมมีเกาะร้างส่วนตัวครับ! รับรองหากันเป็นเดือนกว่าจะเจอ 5555 แล้วค่อยส่งคนไปเจรจา พาน้อง..ประณี กับพี่...ประณอม ไป2คนพอครับ...

e10e10
    ผมต้องการเกาะที่คนหาไม่เจอมีป่ะท่าน...ผมจะเอาอะไหล ่แปดแรงไปเก็บ55555จัดให้ด้วยนะ

Senior Member jeap_bond_007's Avatar
    สถานที่
    Mazda Club Thailand
    ขอบคุณ
    12

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ tikker อ่านข้อความ
    อบอุ่นด้วยคนครับ อิ อิ
    ฮามากครับพี่
    แต่ในใจผมว่า พอน้องฟ้าติดแล้ว
    พี่ปุ๊ทะริ ก็บึ่งน้องฟ้า .... ทะลุ หายไปเลยครับ
    ผมตามมายัง งง งง ว่าแกไปไวจริง
    หายไปอย่างไร้ร่องรอย
    ขอบคุณพี่เสือกับพี่กุ้งมากครับสำหรับแอร์เย็น ๆ

คืนนั้นผมยังไม่ได้ลาพี่ ๆ ทั้งสองเลย เพราะเข้าใจผิดว่าพี่ ๆ จะไปร่วม After Party กับพวกเราด้วย เอาไว้คราวหน้าผมขอแก้มือนะครับ

ปล.พี่เสือกับพี่กุ้งจริงใจดีครับ พูดน้อยแต่ต่อยหนักแถมยิ้มเก่งอีกต่างหาก

jodeci's Avatar
    สถานที่
    Mazda RWP
    ขอบคุณ
    869

หลังจากส่งพี่ตุ๊ก ท่านเกริกและเหล่าสหาย ปลัดโอ ไปพักผ่อนเพราะว่าราตรีนี้มันยาวนานเหลือเกินสำหรับท ่านทั้งหลาย พี่ตุ๊กก็เตรียมตัวกลับสุราษฎร์ธานี ท่านเกริกก็ต้องทำงานในวันถัดไป ท่านโอก็เช่นกัน เหล่าสหายcentral territoryที่เหลือก็ตัดสินใจไปหาที่ดื่มต่อให้สมประส งค์ดั่งใจหมาย จะด้วยคุยกันไม่เคลียร์หรืออย่างไร ปุ๊ทะริที่สามารถปลุกน้องฟ้าจนตื่นได้แล้วก็วิ่งหน้า ตั้งเหมือน...จะทะลุแบบม้วนเดียวจบไปรอที่บางแคแบบที ่ว่า สหายทั้งหลายอ้าปากค้าง....มันจะบ้าพลังไปใหน - -"

เหลือสหายที่เหลือก็ค่อยๆคลานกันไปตามทาง เป้าหมายคือเส้นกาญจนาภิเษกเพื่อไปส่งเจี๊ยบกับนุ่นไ ปนอน แต่มีข้อแม้ว่าต้องไปดื่มต่อก่อนถึงจะนอนได้ 55555 นี่คือจุดที่เราร่ำลาสหายที่น่ารักคือท่านTikkerกับค ุณกุ้ง น่ารักมากๆทั้งคู่ ถ้าเป็นไปได้ก็คงจะยกพลพวกไปดื่มแถวสัต**บย้อนอดีตกั นอีกซักครั้งนะครับ

ขอบคุณมากๆนะครับสำหรับประสบการณ์ดีๆ แค่ได้เจอกันก็ผูกพันอย่างมากมาย...

เดินทางรอนแรมกับสหายที่เหลือมารวมตัวกันที่ร้านแห่ง หนึ่งเพื่อมาดื่มต่อ...ราตรีนี้ไม่ปล่อยให้ความสุขมั นแสนสั้นหรอกครับ เราต้องดื่มๆๆๆอีกซักแก้วนึง จะได้ลืมเธออีกซักแป๊ปนึง 5555

ระหว่างนั้นปุ๊ทะริก็โทรมาโวยวายว่าลูกพี่อยู่ใหน ผมก็บอกว่ากำลังดื่มอย่างเมามัน 5555 ปุ๊ทะริที่ทำ...จะทะรุก็รีบควบน้องฟ้าและอุ้ยหนวดและ คุณนายเล็กมาสมทบในพริบตาเดียว....ผมเชื่อแล้วหละว่า ไวทุกอย่าง * *"

สถานที่
    Mazda RWP
    ขอบคุณ
    869

ผมกับพี่โอ๊คก็คุยกันทุกเรื่องเท่าที่จะนึกได้ ราตรีนี้มีแต่พวกเราชาวมาสด้า รถเก่าๆ สหายที่รู้ใจ มันเป็นคืนหนึ่งที่เป็นนิรันดร์จริงๆครับ

ถามว่าเราสนุกขนาดใหน ผมคงตอบไม่ได้จริงๆ แต่รู้ว่าสนุกมากและพูดคุยกันทุกเรื่องที่จำไม่ได้จร ิงๆว่าคุยอะไรกันบ้าง...

สถานที่
    Mazda RWP
    ขอบคุณ
    869

ราตรีนี้มีเธอ มีเรา มีพี่น้องและผองเพื่อน ผมชอบจริงๆครับที่เราอยู่ในคืนอันเป็นนิรันดร์

ดื่มให้กับผองเพื่อนทั้งหลายและเจ้าบ่าวแอนด์เจ้าสาว ที่เราพึ่งไปร่วมแสดงความยินดีมา

สถานที่
    Mazda RWP
    ขอบคุณ
    869

ชาวมาสด้าไม่มีใครเหมือนและไม่เหมือนใคร แต่สิ่งเดียวที่เราเหมือนกันคือ เรามองไปในทิศทางเดียวกัน ทำอะไรก็ได้ที่เคลื่อนทัพไปในทางเดียวกัน ดูผม หวานเจี๊ยบ อุ้ยหนวดสิ...พี่โอ๊คกับหวานนุ่น และหนูเล็ก...อ้าวนี่เรามองมั่วไปหมดนี่นา 555

เอาใหม่...ชาวมาสด้าอยากจะมองอะไรก็มองไปเถอะ เดี๋ยวตบๆ ทุบๆซักป๊าบสองป๊าบก็มองไปทางเดียวกันเอง 55555

สองหนุ่มสาวที่น่ารักที่สุดในราตรีนี้ อิอิ คงมีซักทริปที่เราจะไปเยือนลพบุรีในยามราตรีบ้าง....

สถานที่
    Mazda RWP
    ขอบคุณ
    869

นานๆจะเจอแม่ทัพที่สูสีกันหน่อยไม่ใช่เรื่องอายุนะ 555 แต่เรื่องการดื่มที่ยาวนานในราตรีนี้ครับ อิอิ

พี่โอ๊คครับ ผมดื่มล่วงหน้าไปครึ่งแก้วแล้วครับ พี่ยังยิ้มค้างอยู่เลย - -"

โปรตุ่ยและสหายแจ๊ค ช่างภาพและสหายคู่ใจตลอดทริปลุยป่าทั้งหลายแหล่ และสหายแจ๊ค สัญลักษณ์ของผู้ไม่ยอมแพ้แห่งบอร์ดมาสด้าและไดฮัทสุ

nuay009's Avatar
    สถานที่
    Daihatsu Club Thailand
    ขอบคุณ
    128

คงจะเด่นที่สุดในงานแน่นอนคนนี้

แนบเอกสาร 2583017

สถานที่
    Mazda RWP
    ขอบคุณ
    869

คู่รักที่น่ารักอีกคู่หนึ่งครับ พี่เชกับนู๋เล็ก เหมือนคู่รักดาราเลยนะเนี่ย 5555

สถานที่
    Mazda RWP
    ขอบคุณ
    869

รูปนี้ต้องแยกสัมภาษณ์ครับว่าเจ๊อุ๊ย เอ๊ย อุ้ยหนวดยิ้มกลุ้มกลิ่มแบบนั้นหมายถึงอะไร มีน้องนุ่นควงแขนหรือยังฝันหวานถึงกำนัน 5555

ปล. น่ารักทั้งสามท่านในสามโลกครับ

สถานที่
    Mazda RWP
    ขอบคุณ
    869

ความสนุกสนานของชาวมาสด้ายังคงดำเนินไปเรื่อยๆครับ นานๆได้เจอกันที ต้องฉลองครับพี่น้องงงง

Senior Member ปุ๊ทะริ's Avatar
    ขอบคุณ
    245

.........ภาพค่ำคืนนั้นมันตราตรึงในหัวใจผมไปจนวันตา ยครับ.....มันคือประสบการณืดีๆที่ผมยังไม่รู้เหมือนก ันว่าสังคมรถคลาสสิคค่ายอื่นๆๆเขามีแบบนี้หรือไม่... เพราะมาสด้าเป็นค่ายแรกที่ผมเริ่มเล่นและคงจะเป็นค่า ยเดียวในใจผมตลอดกาล...............ขอบคุณสำหรับมิตร ภาพและน้ำใจของทุกท่านที่มอบให้ผม....และผมจะเก็บรัก ษามันไว้ให้ดีที่สุดและหากมีสิ่งใดที่ผมจะช่วยเหลือพ วกท่านได้ขอให้เอ่ยมาอย่าได้ช้าครับ............รักพ ี่ๆๆเพื่อนๆๆน้องๆๆมาสด้าทุกคนครับ.........ปุ๊ทะริ. ....

Senior Member tikker's Avatar
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ jeap_bond_007 อ่านข้อความ
    ขอบคุณพี่เสือกับพี่กุ้งมากครับสำหรับแอร์เย็น ๆ

คืนนั้นผมยังไม่ได้ลาพี่ ๆ ทั้งสองเลย เพราะเข้าใจผิดว่าพี่ ๆ จะไปร่วม After Party กับพวกเราด้วย เอาไว้คราวหน้าผมขอแก้มือนะครับ

ปล.พี่เสือกับพี่กุ้งจริงใจดีครับ พูดน้อยแต่ต่อยหนักแถมยิ้มเก่งอีกต่างหาก
    ด้วยความเต็มใจอย่างสุดซึ้ง
    พี่ทำเท่าที่พอทำได้ให้กับพี่ๆและน้องๆครับ
    อยากมีรอยเท้าเล็กๆที่ทิ้งไว้ให้กับ คนที่เรารู้สึกดีได้จดจำ
    แล้วป๊ะ กันใหม่ สหายเจี๊ยบ นุ่น
    จุ๊บ จุ๊บ
    .... สัต**บ มีทะเล และความจริงใจ ...

Senior Member tikker's Avatar
    ขอบคุณ
    0

แง แง อดไปดื่มด้วยเลย
    กลัวกลับไม่ไหว
    รอโอกาสหน้านะพี่ ๆ น้องๆ
    แล้วเรา จะเจอกันครับผม
    วันนี้ไป เมืองกรุงมาอีกครั้ง
    อยากไปดูของเก่าๆ
    เลยไปหาพี่ชายใจดีมาครับ พี่ jacky รูปงาม
    พี่เลยเลี้ยงน้ำ อย่างอร่อยให้
    ขอบคุณมากครับพี่ พอดีพี่ขายดีจัดเลยไม่ได้เข้าไปหาอีกรอบ เกรงใจครับ
    แล้ววันหลังค่อยไป ร่ำ น้ำ กันนะครับพี่ ขอบคุณอีกครั้งครับ
    .... สัต**บ มีทะเล และความจริงใจ ...

หน้าที่ 3 จากทั้งหมด 13 หน้า แรกแรก 1 2 3 4 5 6 7 8 9 10 11 12 ... หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย

Bookmarks