อะไหล่ เครื่อง ยามาฮ่า Mate80 Belle80 - หน้า 44

หน้าที่ 44 จากทั้งหมด 102 หน้า แรกแรก ... 34 35 36 37 38 39 40 41 42 43 44 45 46 47 48 49 50 51 52 53 54 94 ... หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย

ชื่อกระทู้: อะไหล่ เครื่อง ยามาฮ่า Mate80 Belle80

Senior Member
    ขอบคุณ
    0

ตาแมวได้แล้งครับ พอดี คนขายแถวบ้านมี ขอบคุณนะครีบที่ช่วยหา

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ keeauto อ่านข้อความ
    ผมก็ยังไม่รู้ว่าเปลี่ยนแล้วจะหายรึเปล่านะ แต่ตัวนี้ที่ทำให้เกิดปัญหาเพราะมันต่อกับห้องประจุไ อดี รถ2จังหวะห้องข้อเหวี่ยงกับห้องไอดีเป็นห้องเดียวกัน มันเลยทำให้น้ำมันเข้าไปกระบอกสูบลำบากเพราะรั่วออกม าทางนี้ ยังไงคิดราคามาครับเด๊ยวผมไม่กล้ามาซื้อของหรอก ของราคารวมส่ง200กว่าบาทได้
    ไหนๆ มีอาการแบบนี้แล้ว อีกเรื่องที่ต้องดูครับ ซีลข้างข้อ ในเครื่องเลย ตัวนี้จะทำให้น้ำมันเครื่อง(ไม่ใช่ 2t) เข้าห้องเผาไหม้ ควันขาวเพียบ วิ่งไม่ออก ตื้อๆเหมือนท่อตัน หัวเทียนแฉะบอด บ่อย น้ำมันเครื่องหายกินน้ำมันเครื่องเหมือนรถ 4จังหวะที่เครื่องหลวม แต่ถ้าน้ำมันเครื่องน้อยๆ ก็จะวิ่งดีขึ้น เนื่องจากน้ำมันมันรั่วเข้าห้องเผาไหม้น้อยลง อาการแบบนี้ก็น้อยคันเหมือนกันที่เป็น แต่ก็เจอกันได้ครับในรถ 2t ทุกคันครับ ยิ่งเก่ามากๆ หลายๆปี เครื่องไม่เคยผ่า ไม่เคยทำ โอกาส เป็นเยอะครับ ถ้าซีลจานไฟรั่วจริงๆ หลายๆซีลที่มีคงต้องเป็นเหมือนกัน หรือใกล้จะเป็น ครับ ลองเช็คดูก่อนนะครับ แล้วมา บอกเล่าเ้ก้าสิบกัน อะไรที่มันพอจะแบ่งปันกันได้ ค่อยว่ากันครับ

รูป รูป  

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ Scarleng อ่านข้อความ
    ตาแมวได้แล้งครับ พอดี คนขายแถวบ้านมี ขอบคุณนะครีบที่ช่วยหา
    ดีใจด้วยครับที่ได้แล้ว ผมยังหาไม่เจอเลย เจอแต่ของแท้แบบนี้555555 วันหลังเจอจะถ่ายรูปมาให้ดู ว่ามีจริงๆ อิอิอิ

รูป รูป  

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ คนเมืองชล2510 อ่านข้อความ
    คุณสราวุธ มะหลี ส่งให้แล้วนะครับ 3 รายการ เหล็กบังโคลนหน้าแท้ๆ จ้า ท่อยางปากคาบูฯ แผ่นยางปิดบังลม ei725630620th

คุณสมหญิง พัทลุง EI725630616TH

คุณคมกฤช (08800***74) บังลม หน้ากากเบล80 ไฟหน้า และบุชบังลมผมให้ไปครับ EI725630602TH
    คุณคมกฤช (08800***74) จานฉายไฟหน้า Belle super ผมส่งให้ใหม่แล้วนะครับ ej173500380th และต้องขอโทษด้วยนะครับที่ส่งผิดรุ่นผิดตัวไป พักนี้งานเข้า เจ๋งๆ เลย ชีพจรพาลงเท้าจริงๆ ก็เลยพลาดเรื่องเช็คของนี่แหละครับ คิดว่านับครบตามรายการแล้วก็ปิดลังเลย พลาดอย่างแรง

รูป รูป  

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ keeauto อ่านข้อความ
    ช่วยรวมราคาดังนี้ครับราคารวมส่งems
    1.ซีลจานไฟ
    2.ใส่ท่อเงียบ
    3.ชุดสายเร่ง
    ขอเท่านี้ก่อนครับอยากได้มากกว่านี้งบน้อย อ่า ตั้งแต่ที่ผมบอกเรื่องอาการเสียของรถจนป่านนี้ยังจอด เป็นซากอยู่ วันนึงร้านอะไหล่เล็กๆข้างบ้านมาบอกทางสว่างให้คือเข าว่ารุ่นนี้ซีลจานไฟรั่วแล้วจะสตาร์ทไม่ติด พอผมถอดจานไฟออกมาดูก็เห็นตามนั้นซีลรั่วจริงๆ น่าจะเป็นตัวนี้ที่ทำให้สตาร์ทยาก เบาไม่ได้ เร่งวอด ส่วนคาบูได้จากหลายที่รวมทั้งของเดิมด้วยเป็น3ลูกผลค ืออาการเดียวกันหมด
    ผมให้ตามนี้นะครับ ชุดสายเร่ง 75 ใส้ท่อ 50 ซีลจานไฟ ผมให้นะครับ ค่าส่ง ems 60 รวมเองเลยครับ ขอที่อยู่จัดส่งของด้วยครับส่งsmsหรือโพสลงในนี้ก็ได ้ครับ หมายเลข บัญชีผมจะ sms ไปให้ครับ

รูป รูป  

Junior Member
    ขอบคุณ
    0

เลขบัญชีคราวก่อนผมหาไม่เจอแล้วยังไงช่วยพีเอมมาอีกท ีแล้วกันครับ พรุ่งนี้ผมจะไม่ได้เล่นเน็ตวันนึงกับคืนนึงแต่ผมจะรี บใช้เจ้าซีลจานไฟถ้ายังไงช่วยส่งของมาก่อนได้มั๊ยครั บ นายปรีชาชัย สำราญใจ 2/11 หมู่18 คูคต ลำลูกกา ปทุมธานี 12130

เลขบัญชีคราวก่อนผมหาไม่เจอแล้วยังไงช่วยพีเอมมาอีกท ีแล้วกันครับ พรุ่งนี้ผมจะไม่ได้เล่นเน็ตวันนึงกับคืนนึงแต่ผมจะรี บใช้เจ้าซีลจานไฟถ้ายังไงช่วยส่งของมาก่อนได้มั๊ยครั บ นายปรีชาชัย สำราญใจ 2/11 หมู่18 คูคต ลำลูกกา ปทุมธานี 12130
    ได้ครับ แล้วผมจะส่งให้นะ

รูป รูป  

ขอโทษด้วยครับ วันนี้ผมไม่สะดวกส่งของจริงๆ ขอเป็นพรุ่งนี้นะครับน่าจะตอนบ่ายๆด้วยซ้ำไป

น้องลาดกระบัง Romio กระจกของc70 ครับ เกลียวมันจะยาวมากใส่เจ้า เมท ไม่ได้ครับ ต้องตัดออกครึ่งนึง ครับ

รูป รูป      

สวัสดี วันพุธ ใครจะขับรถมาเที่ยวเชียงใหม่ เช็คแอร์รถด้วยนะครับ ฝนไม่ตก นี่ ร้อนตับแลบเลยนะครับ

รูป รูป  

ขอบคุณ
    0

ยังไม่ได้เลขบัญชีเลยครับ

ยังไม่ได้เลขบัญชีเลยครับ
    ขอโทษครับ ของเรียบร้อยแล้วแต่วันนี้ไม่มีเวลาออกไปส่งจริงครับ พรุ่งนี้อีกวันนะครับ แล้วผมจะ sms หมายเลขบัญชีไปนะครับ ขอบคุณครับ

รูป รูป    

ขอบคุณ
    0

อ่า สงทางพีเอมล่ะครับเลขบัญชี ผมไม่ได้ให้เบอร์โทรไว้นี่ครับ ขอบคุณครับ แฮ่ะๆน้ำเต็มคลองแล้วครับไม่รู้จะท่วมอีกรึเปล่าปีก่ อนอ่วมครับ มอไซค์แถวนี้ขี่กันสนิมกินเป็นแถว

หน้าที่ 44 จากทั้งหมด 102 หน้า แรกแรก ... 34 35 36 37 38 39 40 41 42 43 44 45 46 47 48 49 50 51 52 53 54 94 ... หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย

Bookmarks