คนบ้ารถถีบคุยกัน(2) - หน้า 83

หน้าที่ 83 จากทั้งหมด 222 หน้า แรกแรก ... 33 73 74 75 76 77 78 79 80 81 82 83 84 85 86 87 88 89 90 91 92 93 133 183 ... หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย
กำลังแสดงผล 1,231 ถึง 1,245 จากทั้งหมด 3328

ชื่อกระทู้: คนบ้ารถถีบคุยกัน(2)

junior member gai1977's Avatar
    ขอบคุณ
    0

Cool

ผมก็ไม่ค่อยไปจตุจักรแล้วแต่ซื้อแผ่นร้านพี่อ๊อดที่ส วนครับเดี๋ยวหาเบอร์ให้ครับแต่คืนนี้ต้องไปกระบี่ครั บ
    ส่วนมิวนิคซื้อไว้ก็ยังไม่ได้ดูต้องดูซะแล้ว
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย gai1977 : 18-08-2009 เมื่อ 00:04

Senior Member สิงห์เหนือ's Avatar
    สถานที่
    ironass
    ขอบคุณ
    19

มาตรฐาน คุณวสันต์

ก็อปแผ่นหนังเผื่อด้วยครับ ขอบคุณครับ
    ขอให้พระคุ้มครอง

crank's Avatar
    สถานที่
    ka*ma*rom
    ขอบคุณ
    6

ขอบคุณครับ คุณไก่ ผมรู้จักร้านพี่แว่น ร้านเดียวครับในสวน ร้านเก่าร้านแก่ แต่ก็ไม่ได้เข้าไปนานแล้วเหมือนกันครับ

ขอบคุณพี่วสันต์ครับสำหรับหนังดีดีครับ และความเอื้ออารีย์ที่มีให้กันเสมอครับ
    Meine Ehre heist Treue
    crank High voltage

Black =^.^= เสี่ยปาล์ม's Avatar
    สถานที่
    ลุงสันเซอร์วิส
    ขอบคุณ
    0

ไม่รู้ยังทันไหมครับพี่วสันต์ ขอแผ่นนึง

ค่าเหนือยว่ากันอีกทีพี่...

ขายนาฬิกาแขวนผนังโบราณ ลอนดอน กระสือ และอื่นๆ อีกมากมาย

สถานีเพลงเก่าhttp://www.lifeupmusic.com/

รถด่วน's Avatar
    สถานที่
    Seoul
    ขอบคุณ
    0
    Blog Entries
    3

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ gai1977 อ่านข้อความ
    อยู่ที่จันทบุรีครับทำงานทั้งวัน bicycle thief น่าจะหนังitalyครับแผ่นดีวีดีผียังหาซื้อได้ที่จตุจั กรครับ
    ใช่หนังเรื่องเดียวกับเรื่องนี้หรือเปล่าครับ
    http://www.youtube.com/watch?v=SLQuSJGzR3Y
    ที่ผู้กำกับชื่อ Vittorio De Sica
    หนังประมาณ ปี 1948 อ่ะครับ
    박가희 & 손담비

สถานที่
    ka*ma*rom
    ขอบคุณ
    6

ใช่แล้วครับหนังเรื่องนี้แหละ ถ้ารถจักรยานหายก็คงเป็นแบบในเรื่องแน่ๆ ตำรวจบ้านเราก็คงพูดเหมือนกันว่า แค่จักรยาน คุณลองหาดูก่อน เออ เห็นด้วยมั้ยถ้าเราจะ จดซีเรียลนัมเบอร์ ยี่ห้อ ถ่ายภาพ รถ ทำทะเบียนไว้ว่าเป็นของใคร มีการซื้อขายก้แจ้งว่าขายใคร ถ้าหายก็จะได้ตามกันได้ ช่วยเหลือสมาชิกไปอีกทาง อันนี้คิดเล่นๆครับ

TOOK_14's Avatar
    สถานที่
    -
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ gai1977 อ่านข้อความ
    อยู่ที่จันทบุรีครับทำงานทั้งวัน bicycle thief น่าจะหนังitalyครับแผ่นดีวีดีผียังหาซื้อได้ที่จตุจั กรครับ
    bicycle thief หนัง italy ครับ...

junior member gai1977's Avatar
    ขอบคุณ
    0

ฝนตกที่กระบี่พรำทั้งวันไม่ได้ออกไปไหนเลยหลังsoundc heck กว่าจะได้เล่นดนตรีก็ดึกเหมือนเคยอ่านหนังสือรออย่าง เดียวเลยครับ

สถานที่
    ka*ma*rom
    ขอบคุณ
    6

คุณไก่ ถ้ายังอยู่ถึงพรุ่งนี้ ไว้พรุ่งนี้เช้าลองไปเดินในตลาดซิครับ หรือตามร้านซ่อมเก่าๆเผื่อเจออะไรดีดีนะครับ ผมไปเมื่อหลายปีก่อนก็ไม่ได้ไปเดินตามร้านอะไหล่ มัวแต่ไปถ่ายรูป กับเขียนสีน้ำเท่านั้นเองครับ เดี๋ยวได้ไปอีกจะลองไปเดินดูเผื่อจะชี้เป้าให้ได้บ้า ง ครับ

wasant's Avatar
    สถานที่
    คนบ้ารถถีบ
    ขอบคุณ
    4

มาทำงานด้วยความง่วง หลังจากเมื่อเช้านี้ดูบอลจนถึงตีสามกว่าๆแถมทีมรักแพ ้ซะอีก.... แต่ทำใจเอาไว้ล่วงหน้าแล้วหากทีมรักแพ้ขึ้นมา
    ข่าวคราวการพบจักรยานตอนนี้ มักจะได้ข่าวรถจากทางเหนือมากกว่าที่อื่น เป็นรถสภาพปีที่เก่าลึกๆเก็บอยู่ในบ้าน อีกทั้งก็ได้ข่าวว่าพบรถเพลาอีกคันหนึ่ง ซึ่งยังไม่ได้เห็นรูปภาพเช่นกัน ได้แต่ข่าวอย่างเดียว คิดว่าคงไม่นาน หวังว่าคงจะได้เห็นคันจริงๆ และข่าวอีกเช่นกันว่าปลายปีนี้เห็นว่าจะมีคนจัดงานจั กรยานโบราณที่เชียงใหม่ ในราวเดือนพฤศจิกายน คาดว่าจะเป็นงานที่รวมรถแปลกๆและรวมรถได้มากอีกครั้ง หนึ่ง น่าสนใจนะครับ หากยืนยันได้เนิ่นๆก็ดี คนที่ตั้งใจจะไปจะได้เตรียมแผนจัดคิวได้เนิ่นๆ
    ส่วนข่าวในระแวกกรุงเทพฯนั่นก็คือ ข่าวว่าวันที่13 มิย. 52 นี้ ได้มีการนัดรวมตัวของคนรักจักรยานโบราณเพื่อเข้าร่วม ปั่นรถและร่วมเปิดงานแข่งขันจักรยานที่สนามกีฬาแข่งจ ักรยาน สุพรรณบุรี หากทราบกำหนดการที่แน่นอนอีกครั้งจะแจ้งข่าวเพิ่มเติ มให้ทราบครับ
    สอบถามได้ที่ 08-1234-6980 วสันต์
    ธนาคารกรุงเทพฯ สะสมทรัพย์ สาขาเซ็นทรัลเวิร์ล ชื่อบัญชี วสันต์ เกิดศิลป์ หมายเลขบัญชี 879-000-5162
    คนบ้ารถถีบ วสันต์ เกิดศิลป์ http://www.facebook.com/#!/profile.p...00001558849888

Senior Member mka's Avatar
    สถานที่
    ขี่มั่วให้ทั่วกาญจน์ (จักรยานโบราณ..เสือภูเขา.)
    ขอบคุณ
    0

ไม่ค่อยได้ติดตามเลย สำหรับฟุตบอลสโมสร จึงไม่มีทีมในดวงใจเลยครับ ส่วนมากจะดูบอลโลกมากกว่า แต่เมื่อวานพวกดันมาชวนเล่นบอลเดิมพันเป็นจักรยานโบร าณ เพราะไม่มีข้อมูลจึงไม่กล้าเล่น เมื่อวานตอนเช้าเห็นข่าวก็ฬาบอกแมนยูชนะชัวร์ เกือบถือหางอยู่แล้ว แต่ฟอร์มการเล่นเมื่อคืน กลับไม่เป็นดังคาด ทีมชนะๆอย่างสมศักดิ์ศรี คมกว่าเยอะ
    ส่วนตัวเองเป็นโค๊ชฟุตบอลมา 28 ปีแล้ว พอจะรู้ว่าอะไรเป็นอะไร ฟุตบอลเด็กไงครับ เด็กสูงไม่เกิน 135 บางคนก็แค่ 120 ชุดก็ฬาแทบไม่ต้องนุ่งกางเกงยังได้... แรกๆซ้อมมันก็วิ่งไปหน้าประตูฝ่ายตรงข้ามทั้ง 10 คน เหลือไว้ประตูคนเดียว ลูกบอลพอได้วิ่งไปทางไหนก็จะไปทางนั้นจนออก เรื่องจะวกกลับเปลี่ยนทางไม่ต้องพูดถึง.....พอโดนบุก มันก็กลับมารวมกันหน้าประตูอีก 10 คน ฝ่ายตรงข้ามไม่มีปัญญายิง เพราะยิงไปมันติดแข้งขาหมด แต่ที่เสียประตูเพราะมันไปรวมกันอยู่แถวมุมธงรวมทั้ง ผู้รักษาประตูดันไปตั้งท่ารับอยู่มุมเขตแบค .(.อยู่นอกประตู ) ...ลูกเลยไหลเข้าประตูโดยไม่มีผู้รักษาประตู....
    ...ปลูกทุกอย่างที่กิน.........กินทุกอย่างที่ปลูก.. .

Member maneepong's Avatar
    สถานที่
    คนบ้ารถถีบนครน่าน
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ mka อ่านข้อความ
    ไม่ค่อยได้ติดตามเลย สำหรับฟุตบอลสโมสร จึงไม่มีทีมในดวงใจเลยครับ ส่วนมากจะดูบอลโลกมากกว่า แต่เมื่อวานพวกดันมาชวนเล่นบอลเดิมพันเป็นจักรยานโบร าณ เพราะไม่มีข้อมูลจึงไม่กล้าเล่น เมื่อวานตอนเช้าเห็นข่าวก็ฬาบอกแมนยูชนะชัวร์ เกือบถือหางอยู่แล้ว แต่ฟอร์มการเล่นเมื่อคืน กลับไม่เป็นดังคาด ทีมชนะๆอย่างสมศักดิ์ศรี คมกว่าเยอะ
    ส่วนตัวเองเป็นโค๊ชฟุตบอลมา 28 ปีแล้ว พอจะรู้ว่าอะไรเป็นอะไร ฟุตบอลเด็กไงครับ เด็กสูงไม่เกิน 135 บางคนก็แค่ 120 ชุดก็ฬาแทบไม่ต้องนุ่งกางเกงยังได้... แรกๆซ้อมมันก็วิ่งไปหน้าประตูฝ่ายตรงข้ามทั้ง 10 คน เหลือไว้ประตูคนเดียว ลูกบอลพอได้วิ่งไปทางไหนก็จะไปทางนั้นจนออก เรื่องจะวกกลับเปลี่ยนทางไม่ต้องพูดถึง.....พอโดนบุก มันก็กลับมารวมกันหน้าประตูอีก 10 คน ฝ่ายตรงข้ามไม่มีปัญญายิง เพราะยิงไปมันติดแข้งขาหมด แต่ที่เสียประตูเพราะมันไปรวมกันอยู่แถวมุมธงรวมทั้ง ผู้รักษาประตูดันไปตั้งท่ารับอยู่มุมเขตแบค .(.อยู่นอกประตู ) ...ลูกเลยไหลเข้าประตูโดยไม่มีผู้รักษาประตู....
    บรรยาย....นึกภาพตามขำดีนะในความบริสุทธิ์ไร้เดียงสา ของเด็ก เหมือนกับที่เคยไปเป็นครูชนบทประมาณ 30 กว่าปี จบคณิตก็ไปสอนทุกวิชา(ประจำห้องทั้งวัน) รวมทั้งเป็นโค้ชของโรงเรียน โดนครูใหญ่บังคับแต่งตั้งเพราะเป็นครูที่หนุ่มที่สุด ในโรงเรียน นอกนั้น 35 ขึ้น

รูป รูป    

สถานที่
    ชมรมจักรยานบ้านโซดา
    ขอบคุณ
    0

ครูชนบทเท่าที่เคยพบมักไม่ได้เป็นแค่ครู โค้ช
    แต่เป็นพ่อเป็นแม่ เป็นกรรมการห้ามมวย เป็นผู้พิพากษาจำเป็น เป็นภารโรง เป็นคนสวน
    เป็นครูใหญ่ด้วยเป็นครูกลางด้วยเป็นครูน้อยด้วย เป็นนายธนาคาร เป็นนักจิตวิทยาบำบัด
    เรียกว่าสารพัดจะเป็นหรือ All in one

เมื่อไม่กี่วันมีเลี้ยงรุ่นมัธยมที่ผ่านมา 20 กว่าปีแล้ว มีคุณครูมาร่วมด้วย 2 ท่าน ตกใจและยินดีมาก ๆ
    ทั้ง ๆ ที่ตอนเรียนไม่ค่อยชอบแกเท่าไร ถึงกับบังอาจตั้งฉายาให้แกด้วยความไม่เคารพด้วยซ้ำ
    แกเกษียณมาหลายปีแล้ว ได้ลุงภารโรงเล่าว่าช่วงแรก ๆ ยังทำใจไม่ได้
    มานั่งใต้ต้นไม้ที่โรงเรียนเกือบทุกวันเพื่อดูเด็ก ๆ (ที่ไม่มีใครกลัวแกแล้วตอนนั้น) แล้วก็คุยกับพ่อค้าในโรงอาหาร ....
    แกอุตส่าห์กระย่องกระแย่งสังขารซึ่งร่วงโรยตามกาล มาร่วมยินดีกับความสำเร็จในชีวิตของลูกศิษย์เหลือขอ
    ที่บางคนคาดว่าไม่นานจะติดนายพลแว้ว หลายคนคนมีคำนำหน้าแล้วว่า Dr.
    หลายคนมีผู้ติดตามเดินเป็นพรวน ...
    พอเห็นหน้ากันยกมือสวัสดีปั๊บ แกก็เดินเข้ามาดึงหู หยิก แล้วก็บ่น ๆ "ไอ้พวกนี้ไม่รู้จักโตซักที"
    อันเป็นเอกลักษณ์ em93

สถานที่
    ขี่มั่วให้ทั่วกาญจน์ (จักรยานโบราณ..เสือภูเขา.)
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ maneepong อ่านข้อความ
    บรรยาย....นึกภาพตามขำดีนะในความบริสุทธิ์ไร้เดียงสา ของเด็ก เหมือนกับที่เคยไปเป็นครูชนบทประมาณ 30 กว่าปี จบคณิตก็ไปสอนทุกวิชา(ประจำห้องทั้งวัน) รวมทั้งเป็นโค้ชของโรงเรียน โดนครูใหญ่บังคับแต่งตั้งเพราะเป็นครูที่หนุ่มที่สุด ในโรงเรียน นอกนั้น 35 ขึ้น

อาจารย์อายุงานมากจัง ..ผมเพิ่งได้ 28 ปี กว่า.......และก็คงแค่นี้แหละครับเนื่องจากเขียนไปเอ อรี่ รีไทม์ เรียบร้อยแล้ว ไปเอาแบบมาจากเวบคุรุสภา ส่วนของหน่วยเหนือต้องกลางเดือนหน้า เค้าให้ยื่นตั้งแต่ 16 - 30 มิถุนายน ต้นไม้ใหญ่ ถ้าไม่ตาย...... ลูกไม้ก็ไม่ได้เกิด ..เปิดโอกาสให้เด็กที่จบใหม่ๆทำบ้างครับ......
    ...ปลูกทุกอย่างที่กิน.........กินทุกอย่างที่ปลูก.. .

สถานที่
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ naymodx อ่านข้อความ
    ครูชนบทเท่าที่เคยพบมักไม่ได้เป็นแค่ครู โค้ช
    แต่เป็นพ่อเป็นแม่ เป็นกรรมการห้ามมวย เป็นผู้พิพากษาจำเป็น เป็นภารโรง เป็นคนสวน
    เป็นครูใหญ่ด้วยเป็นครูกลางด้วยเป็นครูน้อยด้วย เป็นนายธนาคาร เป็นนักจิตวิทยาบำบัด
    เรียกว่าสารพัดจะเป็นหรือ all in one

เมื่อไม่กี่วันมีเลี้ยงรุ่นมัธยมที่ผ่านมา 20 กว่าปีแล้ว มีคุณครูมาร่วมด้วย 2 ท่าน ตกใจและยินดีมาก ๆ
    ทั้ง ๆ ที่ตอนเรียนไม่ค่อยชอบแกเท่าไร ถึงกับบังอาจตั้งฉายาให้แกด้วยความไม่เคารพด้วยซ้ำ
    แกเกษียณมาหลายปีแล้ว ได้ลุงภารโรงเล่าว่าช่วงแรก ๆ ยังทำใจไม่ได้
    มานั่งใต้ต้นไม้ที่โรงเรียนเกือบทุกวันเพื่อดูเด็ก ๆ (ที่ไม่มีใครกลัวแกแล้วตอนนั้น) แล้วก็คุยกับพ่อค้าในโรงอาหาร ....
    แกอุตส่าห์กระย่องกระแย่งสังขารซึ่งร่วงโรยตามกาล มาร่วมยินดีกับความสำเร็จในชีวิตของลูกศิษย์เหลือขอ
    ที่บางคนคาดว่าไม่นานจะติดนายพลแว้ว หลายคนคนมีคำนำหน้าแล้วว่า dr.
    หลายคนมีผู้ติดตามเดินเป็นพรวน ...
    พอเห็นหน้ากันยกมือสวัสดีปั๊บ แกก็เดินเข้ามาดึงหู หยิก แล้วก็บ่น ๆ "ไอ้พวกนี้ไม่รู้จักโตซักที"
    อันเป็นเอกลักษณ์ em93
    ส่วนมากจะทำใจไม่ได้ครับ แต่ก็ต้องทำใจครับ ....คือครูบางท่านทุ่มเทมาก และไม่ค่อยมีเพื่อนนอกวงการ เวลาเกษียณจะทำใจไม่ได้ บางครั้งมาขอสอนฟรี ทั้งที่เกษียณแล้วเพียงเพื่อคลายเหงา ..อยากได้ยินเสียงเด็ก แต่ผมอยู่ในส่วนน้อยนั้นครับ ..เพราะว่า...ผมไม่เคยคิดว่าได้ใส่หัวโขนจึงไม่จำเป็ นต้องถอด.........เมื่อถึงเวลา......

หน้าที่ 83 จากทั้งหมด 222 หน้า แรกแรก ... 33 73 74 75 76 77 78 79 80 81 82 83 84 85 86 87 88 89 90 91 92 93 133 183 ... หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย

Bookmarks