ดูมาสด้าแต่ไม่ดูตาม้าตาเรือ

ชื่อกระทู้: ดูมาสด้าแต่ไม่ดูตาม้าตาเรือ

Senior Member
    ขอบคุณ
    0
    Blog Entries
    2

มาตรฐาน ดูมาสด้าแต่ไม่ดูตาม้าตาเรือ

ด้วยเพราะเห็นว่าเราเองก็มีmazda 1300 super cab อยู่คันหนึ่งและได้มาเปิดmazda club thailand เปิดมาปั๊บก็นั่งดูเฉพาะหน้า 1 นั่นแหละ และเมื่อเห็นกระทู้ที่ตัวเองพอจะแสดงความคิดเห็นได้ก ็เอาเลย โพสซะงั้นแหละ และโพสก็ไม่ใช่จะโพสธรรมดา ไปยกข้อความโพสของท่านjodeciมาอ้างอิงซะด้วยโดยท่านโ พสกลับมาว่า ขอบพระคุณพี่ที่ชี้แนะ ตอนที่ผมเห็นในวันนั้นผมรู้สึกธรรมดาๆ แต่หลังจากที่ผมได้เข้าไปอ่านกระทู้เก่าๆเพียงแค่ประ มาณ 50% นับตั้งแต่หน้าแรกๆตามลำดับ แล้วทำให้กลับมานั่งคิดว่าเอเราได้โพสแสดงความเห็นเอ าไว้รู้สึกว่าจะประมาณ2กระทู้ๆละ1ความเห็น จะต้องกลับไปดู เมื่อกลับไปดูทำให้รู้สึกละอายมากๆ ทำไมเราเป็นคนที่ไม่ศึกษาอะไรซะเลยก่อนจะทำอะไรทำไมไ ม่ศึกษารากซะก่อน ทุกสิ่งทุกอย่างจะมีที่มาที่ไป มีเส้นทางที่สวยหรู สง่างาม เป็นแหล่งข้อมูลที่เพียบพร้อมสามารถนำมาเป็นแนวทางใน การดูแลรถของเราได้อย่างถูกต้องณวันนั้นเราเองไม่รู้ ว่าใครเป็นใคร เส้นทางที่สมาชิกจับมือเดินกันมาอบอุ่นเหนียวแน่นอย่ างไร มีมารยาทต่อกันอย่างไร แต่ณวันนี้ได้อ่านได้ศึกษาทำให้ได้รับรู้ ได้นำมาเป็นแนวทางปรับปรุงตัวเอง และไม่อยากให้ใครเิอาไปเป็นแบบอย่าง อยากให้ท่านที่คิคจะเข้ามาอยู่เป็นสมาชิกในบ้านอันอบ อุ่นหลังใหญ๋หลังนี้ได้ขยันอ่านกระทู้เก่าๆให้มากๆเถ อะครับ เป็นความรู้ที่อาจจะหาจากที่ไหนไม่ได้ และไดรู้จักสมาชิกรุ่นพี่ซึ่งบางท่านเรียกว่าขั้นเทพ ได้เลย และวันนี้ผมขอโทษที่ได้ละลาบละล้วงโดยขาดการดูตาม้าต าเรือต่อท่านพี่ๆและท่านสมาชิกท่่านอี่นๆมาด้วยณโอกา สนี้ครับ
    และในโอกาสเดียวกันผมขอรายงานตัวเข้าเป็นสมาชิกของบ้ านมาสด้าด้วยเลย วันนี้ผมมีมาสด้า 1300 super cab 4 ขอ สีเทา รักและชอบมาก และถึงแม้ในวันข้างหน้าจะไม่มีเขาแล้วก็จะยังอยู่่่ใ นบ้านหลังนี้ตลอดไปครับ ขอบคุณมากครับ (แหล่งกบดานจ.ระนองครับ)
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย 2007122 : 01-05-2012 เมื่อ 00:40

jodeci's Avatar
    สถานที่
    Mazda RWP
    ขอบคุณ
    869

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ 2007122 อ่านข้อความ
    ด้วยเพราะเห็นว่าเราเองก็มีmazda 1300 super cab อยู่คันหนึ่งและได้มาเปิดmazda club thailand เปิดมาปั๊บก็นั่งดูเฉพาะหน้า 1 นั่นแหละ และเมื่อเห็นกระทู้ที่ตัวเองพอจะแสดงความคิดเห็นได้ก ็เอาเลย โพสซะงั้นแหละ และโพสก็ไม่ใช่จะโพสธรรมดา ไปยกข้อความโพสของท่านjodeciมาอ้างอิงซะด้วยโดยท่านโ พสกลับมาว่า ขอบพระคุณพี่ที่ชี้แนะ ตอนที่ผมเห็นในวันนั้นผมรู้สึกธรรมดาๆ แต่หลังจากที่ผมได้เข้าไปอ่านกระทู้เก่าๆเพียงแค่ประ มาณ 50% นับตั้งแต่หน้าแรกๆตามลำดับ แล้วทำให้กลับมานั่งคิดว่าเอเราได้โพสแสดงความเห็นเอ าไว้รู้สึกว่าจะประมาณ2กระทู้ๆละ1ความเห็น จะต้องกลับไปดู เมื่อกลับไปดูทำให้รู้สึกละอายมากๆ ทำไมเราเป็นคนที่ไม่ศึกษาอะไรซะเลยก่อนจะทำอะไรทำไมไ ม่ศึกษารากซะก่อน ทุกสิ่งทุกอย่างจะมีที่มาที่ไป มีเส้นทางที่สวยหรู สง่างาม เป็นแหล่งข้อมูลที่เพียบพร้อมสามารถนำมาเป็นแนวทางใน การดูแลรถของเราได้อย่างถูกต้องณวันนั้นเราเองไม่รู้ ว่าใครเป็นใคร เส้นทางที่สมาชิกจับมือเดินกันมาอบอุ่นเหนียวแน่นอย่ างไร มีมารยาทต่อกันอย่างไร แต่ณวันนี้ได้อ่านได้ศึกษาทำให้ได้รับรู้ ได้นำมาเป็นแนวทางปรับปรุงตัวเอง และไม่อยากให้ใครเิอาไปเป็นแบบอย่าง อยากให้ท่านที่คิคจะเข้ามาอยู่เป็นสมาชิกในบ้านอันอบ อุ่นหลังใหญ๋หลังนี้ได้ขยันอ่านกระทู้เก่าๆให้มากๆเถ อะครับ เป็นความรู้ที่อาจจะหาจากที่ไหนไม่ได้ และไดรู้จักสมาชิกรุ่นพี่ซึ่งบางท่านเรียกว่าขั้นเทพ ได้เลย และวันนี้ผมขอโทษที่ได้ละลาบละล้วงโดยขาดการดูตาม้าต าเรือต่อท่านพี่ๆและท่านสมาชิกท่่านอี่นๆมาด้วยณโอกา สนี้ครับ
    และในโอกาสเดียวกันผมขอรายงานตัวเข้าเป็นสมาชิกของบ้ านมาสด้าด้วยเลย วันนี้ผมมีมาสด้า 1300 super cab 4 ขอ สีเทา รักและชอบมาก และถึงแม้ในวันข้างหน้าจะไม่มีเขาแล้วก็จะยังอยู่่่ใ นบ้านหลังนี้ตลอดไปครับ ขอบคุณมากครับ (แหล่งกบดานจ.ระนองครับ)
    ขอบพระคุณอีกครั้งที่เข้ามาแสดงความในใจจนผมอ่านไปแล ้วอมยิ้มเลย ผมเคยถามตัวเองเหมือนกันว่า ถ้าให้ทำแบบนี้อีกครั้งกับบอร์ดอื่นๆ ดำเนินรูปแบบเดียวกัน สร้างอาณาจักรให้ได้แบบนี้ผมจะทำได้มั้ย ผมบอกตามตรงว่า ต่อให้ผมฉลาดกว่านี้ พร้อมกว่านี้ ลุ่มลึกกว่านี้ ผมทำไม่ได้ครับ...

นั่นเป็นเหมือนกับว่า เราว่ายน้ำออกจากมหาสมุทรต้องตั้งมั่น ตั้งใจและไม่ท้อถอย เพราะว่าถ้าเราหยุด เราเหนื่อยแรง เราจมน้ำแน่ แต่ถ้าเราว่ายไปเรื่อยๆ ประคองเพื่อนๆที่ว่ายไม่ไหวให้ไปพร้อมๆกับเรา ปลายทางต้องมีแสงสว่างและสหายที่ร่วมเดินเคียงที่มีอ ุดมการณ์เหมือนเราคอยช่วยเหลือเราแน่นอน

ตอนนี้บ้านมาสด้าเป็นกองทัพไปแล้วครับ มันยิ่งใหญ่กว้างขวางและแน่นแฟ้นไปด้วยมิตรภาพ ผมเคยดูพี่น้องของผมจังหวัดนั้น จังหวัดนี้ไปมาหาสู่กัน สนิทสนมกัน หลายคนก็บอกว่าเป็นเพราะท่านแม่ทัพเป็นคนพาพวกเรามาเ ป็นพี่น้องกัน ผมก็หัวเราะ..ผมกลับไปมองที่รถเก่าๆคันหนึ่งแทน...

Ride With Pride

ขอบคุณ
    218

1ในคนที่ไม่ดู เหมืนกันครับ
    แต่เริ่มเข้ามาอ่านทุกวันแล้วครับ ข้อมูลแน่นมากๆ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย lamoot : 01-05-2012 เมื่อ 21:12

nUn_Su's Avatar
    สถานที่
    Mazda 800 Club Thailand
    ขอบคุณ
    225

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ lamoot อ่านข้อความ
    แต่เริ่มเข้ามาอ่านทุกวันแล้วครับ ข้อมูลแน่นมากๆ
    ผมก้อไม่ค่อยอ่านกระทู้เก่าๆเหมือนกันครับ ผมก้อน้องใหม่เช่นกันครับ ขอฝากเงินเฮ้ยฝากหัวใจให้พี่ๆดูแลด้วยน่ะครับ ผมกินเบียร์ไม่เก่งครับ แต่ผมรินครั้งล่ะขวดครับ ต่อไปนี้ผมสัญญาคุณากรว่าจะกลับไปอ่านกระทู้เก่าๆบ้า งไรบ้างครับ แต่ผมก้ออ่านไปบ้างแล้วครับ พวกพี่ๆคุยอะไรกันครับ ผมงงมากๆ กระทู้จะเละเทะไปหมดเพราะพี่ Jode jode อะไรนี่แหละครับ พาออกนอกเรื่องทุกที กล่าวจะได้ข้อมูลแค่นิดเดียวผมต้องอ่านไป3วันเลยครับ 555

สถานที่
    Mazda RWP
    ขอบคุณ
    869

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ nUn_Su อ่านข้อความ
    ผมก้อไม่ค่อยอ่านกระทู้เก่าๆเหมือนกันครับ ผมก้อน้องใหม่เช่นกันครับ ขอฝากเงินเฮ้ยฝากหัวใจให้พี่ๆดูแลด้วยน่ะครับ ผมกินเบียร์ไม่เก่งครับ แต่ผมรินครั้งล่ะขวดครับ ต่อไปนี้ผมสัญญาคุณากรว่าจะกลับไปอ่านกระทู้เก่าๆบ้า งไรบ้างครับ แต่ผมก้ออ่านไปบ้างแล้วครับ พวกพี่ๆคุยอะไรกันครับ ผมงงมากๆ กระทู้จะเละเทะไปหมดเพราะพี่ Jode jode อะไรนี่แหละครับ พาออกนอกเรื่องทุกที กล่าวจะได้ข้อมูลแค่นิดเดียวผมต้องอ่านไป3วันเลยครับ 555
    พี่ไม่ได้ว่าผมใช่มั้ยครับ

สถานที่
    ขอบคุณ
    225

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ jodeci อ่านข้อความ
    พี่ไม่ได้ว่าผมใช่มั้ยครับ
    หือ..ใช่พี่เหรอ ????

สถานที่
    Mazda RWP
    ขอบคุณ
    869

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ nUn_Su อ่านข้อความ
    หือ..ใช่พี่เหรอ ????
    คงไม่ใช่หรอกครับพี่ มีอีกคนที่อยู่เมืองลิงอ่ะครับ ขานั้นก็โห...ทำรถสุดๆอ่ะ อิอิ

rundog's Avatar
    ขอบคุณ
    0

ผมก้อสมาชิกใหม่ครับ เพิ่งได้รถมาจะศึกษาข้อมูลแล้วมาสอบถามอีกครั้งถ้ามี ปัญหาคับ
    รับฝึกสุนัขทุกสายพันธุ์
    รับซื้อ-ขายของเก่า
    ส่งของวันจันทร์ พุธ ศุกร์ เสาร์
    ติดต่อซื้อสินค้าได้ที่ เบอร์ 081-298-9075 / 083-889-1176 ติดต่อ ป๊อป
    โอนเงินได้ที่ กสิกรไทย ออมทรัพย์ เลข บช. 706-2-32638-1
    ทหารไทย ออมทรัพย์ เลข บช. 019-2-76208-6
    ชื่อ บช.TANAYUT LERDSILI

ขอบคุณ
    0
    2

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ lamoot อ่านข้อความ
    ผมว่าสักวันหนึ่งมาสด้าน้อยของเราจะต้องพบเจอกับปัญห าอย่างใดอย่างหนึ่งเหมือนกับที่สมาชิกท่านอื่นๆเจอ และเขาแก้ไขอย่างไร หาอะไหล่ได้จากที่ไหน และได้รับคำแนะนำในการแก้ไขอย่างไร ทำให้ประหยัดเวลา ประหยัดค่าใช้จาย และที่สำคัญเมื่อได้อ่านไปเรี่อยๆมันทำให้ผมรักและหล งไหลในมาสด้าของผมมากขึ้นเป็นสองเท่าครับ(เปรียบเสมื อนได้อ่านหนังสือตั้งแต่คำนำครับ)

สถานที่
    ขอบคุณ
    225

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ rundog อ่านข้อความ
    ผมก้อสมาชิกใหม่ครับ เพิ่งได้รถมาจะศึกษาข้อมูลแล้วมาสอบถามอีกครั้งถ้ามี ปัญหาคับ
    อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ 2007122 อ่านข้อความ
    ผมว่าสักวันหนึ่งมาสด้าน้อยของเราจะต้องพบเจอกับปัญห าอย่างใดอย่างหนึ่งเหมือนกับที่สมาชิกท่านอื่นๆเจอ และเขาแก้ไขอย่างไร หาอะไหล่ได้จากที่ไหน และได้รับคำแนะนำในการแก้ไขอย่างไร ทำให้ประหยัดเวลา ประหยัดค่าใช้จาย และที่สำคัญเมื่อได้อ่านไปเรี่อยๆมันทำให้ผมรักและหล งไหลในมาสด้าของผมมากขึ้นเป็นสองเท่าครับ(เปรียบเสมื อนได้อ่านหนังสือตั้งแต่คำนำครับ)

Senior Member ปุ๊ทะริ's Avatar
    ขอบคุณ
    245

.....ชื่นชมครับ...เพราะที่นี่ไม่ได้มีแค่เรื่องรถคร ับที่เราปรึกษากัน.....แม้แต่ชื่อยูสเซอร์เรายังมีที ่มาที่ไปเลยครับ...ที่นี่อยู้ด้วยความรักและความเข้า ใจถ้าคูณอยู่ไปนานๆๆคุณจะรู้ว่ารถแค่นำพา........

ขอบคุณ
    0
    2

วันที่เป็นสมาชิก aug 2007 คงจะไม่เรียกว่าน้องใหม่แล้วนะครับ คงต้องเรียกว่าน้องเก๋าแล้วครับ ส่วนของผมอย่าไปดูวันที่สมัครนะครับเพราะว่าก่อนหน้า นี้บ้ารถถีบโบราณอย่างเดียวครับ ผมเห็นที่อยู่ ปูนซิเมนต์นครหลวง ลูกชายของเพื่อนร่วมงานของผมก็อยุ่ที่นี่ละครับแต่อย ู่ฝ่ายพัฒนาพลังงานชื่อปกรณ์ หนูแก้ว (ขอโทษที่เอ่ยนาม)จบวิศวะจากม.อ.ครับ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย 2007122 : 04-05-2012 เมื่อ 16:42

zerogiggs's Avatar
    สถานที่
    Ayutthaya Retro Car
    ขอบคุณ
    0
    3

+++++++++++++++++++++++++++++++++++
    "เราจะอยู่ไปเพื่ออะไร ถ้าไม่ได้ทำให้โลกดีขึ้น"
    ฉันซื้อเพื่อต่อเติมความฝันเมื่อตอนที่ฉันยังเป็นเด็ ก
    ฉันขายเพื่อต่อยอดอนาคตให้ผลิดอกออกผลงดงาม
    ฉันทำหน้าที่"พ่อค้า"ได้ไม่ดีไม่เต็มปากเต็มคำเท่าไร
    แต่ฉันเป็นตัวแทนของ"มิตรภาพ"ได้ดีเสมอมา...

โอนเงิน ธนาคารไทยพาณิชย์
    เลขที่บัญชี 820-229924-1
    สั่งจ่าย คุณภัค เกษมไชยานันท์(แฟนผมเอง)

0812-9999-49 กิ๊ก อยุธยา...ขอรับกระผม!

boy115's Avatar
    สถานที่
    กากอยคลับ...mazda club
    ขอบคุณ
    189

อบอุ๊นอบอุ่น...........
    เล่นไปตามงบ...เเล้วจะจบสวย
    ราคาไม่เท่าไหร่ แต่ยิ่งใหญ่ในความรู้สึก

[email protected]
    โอนเงิน
    หมายเลขบัญชี6450092397 ณรงค์ศักดิ์ ทับทิมเงิน
    ธ.กรุงเทพสาขาบิ๊กซีพิษณุโลก
    ส่งของ
    ณรงค์ศักดิ์ ทับทิมเงิน 1090/9ถ.บรมไตรโลกนารถ ต.ในเมือง อ.เมือง จ.พิษณุโลก65000
    DTAC0845911478

เฟสบุค https://www.facebook.com/boy115

Bookmarks