เบื่อขี่เวสป้า...หมาไล่กัด

ชื่อกระทู้: เบื่อขี่เวสป้า...หมาไล่กัด

Senior Member armmy666's Avatar
    สถานที่
    มั่วกะเข้าไปเรื่อย
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน เบื่อขี่เวสป้า...หมาไล่กัด

ไม่รู้มันไปกวนโสดประสาทส่วนไหนของมัน บางตัวโครตแสบมันหลบอยู่ข้างทางมือๆเรามองไม่เห็นพอถ ึงที่ กระโดดออกมางับ ยกขาเกิบไม่ทัน ดีรถไม่ล้มเจ้าของก็ไม่ดูแลให้หมามาเพ่นพ่านตอนกลาง คืนว่างๆต้องดักตีให้เข็ด
    เราเอารถออกจากสุสานได้ แต่เราเอาสุสานออกจากรถไม่ได้
    จอดนิ่งมา7ปี สตาร์ทติดก็บุญแล้ว

Junior Member Hangman's Avatar
    สถานที่
    Hatyai Scooter Club(HSC)
    ขอบคุณ
    0

นั่นดิ เห็นหมาข้างทางต้องเดาใจมันตลอดว่ามันจะพุ่งมารึป่าว
    ไม่ว่ากลางวัน กลางคืน เหมือนกันหมด
    :D วัตถุไปไว..

Lammania โว๊ย หนุ่มหัวฟู's Avatar
    สถานที่
    Lammania Lambretta Gang
    ขอบคุณ
    0

ผมก็โดนประจำเลยเหมือนกันครับ ตั้งแต่ขี่เวสป้า ยันขี่แลม
    วันนั้นขับมาเข้าซอยบ้าน ********วิ่งมาไล่ จอดรถ ลงไปไล่เตะเลย
    แล้วก็ปิดซอย เอาไม้ ไล่ฟาด********เลย
    ตอนนี้ขับสบายและ หมาตัวนั้นมันได้ยินเสียงรถเราไกลๆ ก็วิ่งหนีหางจุกตูดแล้ว
    WE ARE LAMMANIA
    LAMMANIA LAMBRETTA GANG
    LAMMANIA029
    [email protected]

HippieMonkeyUgly sigumsah~ณ~โรงสุรา's Avatar
    สถานที่
    คนเดียวคลับ~ขับคนเดียว
    ขอบคุณ
    0

/\ เรื่องหมาไล่ ชินแล้วค่ะ ตอนนี้เฉยๆ อิอิอิ แต่เมื่อวานดิ ไก่มันโดนรถ 2แถวชน แต่ดันกระเด็นมาโดนเวสป้านู๋ ซะงั้น นี่ตกลงมันตายเพราะสองแถว หรือรถเราหว่า ไม่กล้าหันไปดู ตกใจสุดๆ วินาทีนั้นจะหลบก็กลัวรถล้มถนนกำลังทำด้วยๆ รีบบิดเลย เดี๋ยวเจ้าของมันตามมาให้ชดใช้ค่าไก่/\6 /\6 /\6
    http://www.konhuafuu.com
    อนิจจัง ทุกขัง อนัตตา
    เรา คือ ผีสดศพหนึ่งเท่านั้น
    ศีล แปลว่า ปกติ
    ด้วยเงินตรายศศักดิ์...สั่งเสี้ยมสอนให้..
    กำหนดสูตรสำเร็จรูปห้ามชีวิตโลดเต้นตามฝันเสรี
    เหยียบฝัน..ฝันแห่งชีวิตจมอยู่ใต้ส้น
    ตีน..สังคม

Senior Member Mr.ไวไว's Avatar
    สถานที่
    อยากมีเหมือนกันน๊ะ
    ขอบคุณ
    0

มีวิธีนึงที่จะไม่ทำให้มันไล่กัด
    ไปกัดมันก่อนจิ มันจะกลัว ไม่กล้ามาไล่กัดอีก
    555+

My Bike running on LPG

ที่ซอยบ้านผม หมามันนั่งรอเลยล่ะ ขนาดหมาของผมเองมันยังเห่าเลย

รถเคยไปชนหมาตายมาก่อนรึเปล่า 55 ล้อเล่นนะ

เคยเหมือนกัน เกือบโดนมันงับแน่ะ แต่ครั้งเดียว เล่นเอาใจหาย ตัวใหญ่ด้วย
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Super Star : 21-05-2006 เมื่อ 14:04

Senior Member lammania003's Avatar
    สถานที่
    ขอบคุณ
    0

Lightbulb ผมชอบมากๆเลยหมาไล่กัด

ผมชอบมากๆเลยหมาไล่กัด เพราะผมจะได้ระบายกับหมาที่ไล่กัดได้เต็มที่... ถ้าผมว่างๆผมจะย้อนกลับไปไล่ฟาด แต่ถ้าไม่ว่างและคนแถวนั้นไม่เยอะผมจะไล่ต้อนไล่ชน เอาก้อนหินปา จนกว่าจะปามันไม่ได้เลย..
    ถ้าหมามันชอบไล่ คุณจดรถทันที เมื่อมันไล่.. มัน จะหยุดไล่ทันที.. ถ้าคุณยิ่งบิดมันก็ยิ่งไล่
    สมาคม Lambretta Mods!!! แห่งสยามประเทศ
    เราไม่ได้เป็น Mods!!! อุดมการ แต่เราเป็น Mods!!! โชว์หญิง
    ขี่แลมเหมือนขี่เมีย เพราะ ขี่เมียเหมือนขี่แลม
    ..........วามจริงที่ผมขี่แลมเบร็ตต้าก็เพราะ า ..............แลมเบร็ตต้าทั้ง าวและทั้งใหญ่ (สาวๆคงจะชอบ)
    รถ แรงแต่คนไม่แรง ขี่ไป ไง..ก็ไม่แรง- เงินน่ะซื้อรถผมไม่ได้หรอก(เงินน้อยๆ)
    [**การที่จะว่าแก็งคนอื่นนั้น ระบบรากฟันคุณต้องแข็งแรง**
    แก๊งแลม ที่เฟี้ยว!!ที่สุดในเอเชียตะวันออกเฉียงใต้(อิอิ.โม้ )
    L A M M A N I A
    -- 003 --

L I 125 ser 2 YAMAHA TW200 รถถัง M 41 A3
    ส่วนตัว
    http://www.myspace.com/boylammania
    http://lammania003.hi5.com
    hi5 กลุ่ม
    ** http://lammanialambrettagang.hi5.com **

สาวก VESPA & LAM's Avatar
    สถานที่
    Crave Scooter Club
    ขอบคุณ
    0

ขายเวสป้า ซื้อแลมขับไงครับ หมามันก็จะไม่ไล่คุณตอนขับเวสป้า แต่มันจะมาไล่ตอนขับแลมแทน :d

สาวก VESPA & LAM's Avatar
    สถานที่
    Crave Scooter Club
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ amcrow
    แต่ถ้าสองคันข้างบนขับผ่านผม ผมจะเอาไม้ไล่ตี/\3
    มันกำลังจะแปลงร่างเปลี่ยนสีแล้ว บอยจำไม่ได้ แน่นอน จำไม่ได้ แต่ขายขาดได้ 555+

Senior Member PRAYNA 71 CLUB's Avatar
    สถานที่
    รามอินทรา 34
    ขอบคุณ
    0

หมามันน่ารักนะน้อง มิน..........
    [U71 vintage machine][/U]

Senior Member cat's Avatar
    สถานที่
    Ku Classic Club
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ หนุ่มหัวฟู
    ผมก็โดนประจำเลยเหมือนกันครับ ตั้งแต่ขี่เวสป้า ยันขี่แลม
    วันนั้นขับมาเข้าซอยบ้าน ***วิ่งมาไล่ จอดรถ ลงไปไล่เตะเลย
    แล้วก็ปิดซอย เอาไม้ ไล่ฟาด***เลย
    ตอนนี้ขับสบายและ หมาตัวนั้นมันได้ยินเสียงรถเราไกลๆ ก็วิ่งหนีหางจุกตูดแล้ว
    ต้องเอาไปลองมั่ง5555+

Junior Member
    ขอบคุณ
    0

ถ้ามันวิ่งไล่ ลองยกมือขึ้นเหมือนจะตีมันสิ มันจะชะงัก ทำประจำ บางตัว เบรคตัวโก่ง เล็บมันงี้ขูดกะพื้นดัง แกรก แกรก แกรก
    /\2

blackdog blackdog's Avatar
    สถานที่
    71 vintage machine
    ขอบคุณ
    0

เมื่อคืนวานโดนหมาลาบราดอร์ไล่งับ.....ก็เลยเลี้ยวรถ กลับ....รอจังหวะที่มันเข้ามาใกล้รัศมีบาทา

แล้วก็ซัดไปเต็มปลายคาง....

ก็รู้สึกเกรงใจเจ้าของหมานะ....แต่แหม...โดนทุกวันขอ เอาคืนบ้าง /\3

Senior Member lammania003's Avatar
    สถานที่
    ขอบคุณ
    0

Lightbulb

ใครๆ ที่ผ่านไป แถวๆ ตลาดบางซื่อ ลองขี่ไปทางที่ จะลอดใต้ทางรถไฟดู (ริมคลอง) จะมี แก๊งหมาถูกตอน ตัวอ้วนๆ มันไล่ ผมทุกอาทิตย์ เลย (ตอนจะไปรัชดา) ผมจะผ่านไปทางนั้น
    และ ถ้ามันไล่ผมทุก ครั้ง ผม จะเลี้ยวไป เตะมัน ทุก ครั้ง หรือ หาก้อนหินเตรียมปา จน แม่ค้าในตลาด มองหน้าผม แปลกๆ เลย และ จะไล่เฉพาะแก๊ง เวสป้า และ แลม ทุกครั้งที่มันเห็น
    เวลา เตะไปเต็มๆ หน้า มันจะหายไปสักสองสามอาทิตย์ และมัน จะกลับมาเริ่มใหม่
    ต้องคอยเตือน ความจำเสมอ...
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย lammania003 : 29-08-2006 เมื่อ 16:34
    สมาคม Lambretta Mods!!! แห่งสยามประเทศ
    เราไม่ได้เป็น Mods!!! อุดมการ แต่เราเป็น Mods!!! โชว์หญิง
    ขี่แลมเหมือนขี่เมีย เพราะ ขี่เมียเหมือนขี่แลม
    ..........วามจริงที่ผมขี่แลมเบร็ตต้าก็เพราะ า ..............แลมเบร็ตต้าทั้ง าวและทั้งใหญ่ (สาวๆคงจะชอบ)
    รถ แรงแต่คนไม่แรง ขี่ไป ไง..ก็ไม่แรง- เงินน่ะซื้อรถผมไม่ได้หรอก(เงินน้อยๆ)
    [**การที่จะว่าแก็งคนอื่นนั้น ระบบรากฟันคุณต้องแข็งแรง**
    แก๊งแลม ที่เฟี้ยว!!ที่สุดในเอเชียตะวันออกเฉียงใต้(อิอิ.โม้ )
    L A M M A N I A
    -- 003 --

L I 125 ser 2 YAMAHA TW200 รถถัง M 41 A3
    ส่วนตัว
    http://www.myspace.com/boylammania
    http://lammania003.hi5.com
    hi5 กลุ่ม
    ** http://lammanialambrettagang.hi5.com **

Bookmarks