ถึงสหายเมืองจันทบุรี

ชื่อกระทู้: ถึงสหายเมืองจันทบุรี

jodeci's Avatar
    สถานที่
    Mazda RWP
    ขอบคุณ
    869

Talking ถึงสหายเมืองจันทบุรี

ผมมีความยินดีที่ได้เรียนสายกับท่านแม่ทัพเป็นอย่างม ากครับ ท่านอุตส่าห์โทรมาจากแดนไกล เสียงหัวเราะของผมในบทสนทนา สยบหมา แมว หนู งู กระรอก เต่า ปลา นก หิ่งห้อย ตัววรนุส ในสวนอันสงบให้หยุดนิ่ง (มันจะขำอะไรกันนักกันหนาวะ)

เอาละครับ ยินดีที่มีท่านเป็นสหายและได้แลกเปลี่ยนข้อมูลของแต่ ละคน ผมไม่ได้ขายลาบจริงๆหรอกครับ แต่ยาดองไม่แน่ 55555

เรื่องอะไหล่ที่ท่านขอความช่วยเหลือ ผมก็ยินดีครับ เก็บไว้นิดหน่อยครับ แต่ขอไปค้นก่อนนะครับ มีหลายข้าง ยังไม่ได้จัดให้เป็นหมวดหมู่ครับ มึนเหลือเกิน เจอสิงห์ตั้งแต่เที่ยงวัน ตัวเร่งจินตนาการของผม ปวดหัวเลยครับ

ท่านsaramanกล่าวไว้น่าคิดมาก มีjodeciอยู่ที่บอร์ดใหน บอร์ดนั้นบรรลัยแน่ 555 (ล้อเล่นนะท่าน ท่านหมายถึงบอร์ดนั้น โชติช่วงและร้อนแรงดั่งไฟบรรลัยกัณฑ์ครับ อิอิ)

รูปแรกเป็นรูปยางรองมือหมุนประตูกับกระจกข้างด้านใน เอามาให้ดูเพราะผมปวดใจครับ พอดีลูกสาวของผมเอาไปแทะเล่นทั้งถุง ตีไม่ลงเลย แต่โมโหตัวเองแทนที่เก็บไม่ดี พ่อค้าเคยบอกผมว่ามันหายาก (หายากใช่มั้ย) เลยไปซื้อมาเข่งหนึ่ง (ผมไม่ได้กลัวมันหายากหรือหาไม่ได้หรอกครับ ผมกลัวอะไหล่มาสด้าของผมจะเจอลูกรักนั่งแทะอย่างมีคว ามสุขต่างหาก มันปวดใจครับ)

ยางคันเร่งตามรูปมีเยอะครับ แต่ยางรองเบรกกับยางรองครัชเริ่มเหลือจำกัดครับ

ส่วนรูปอื่นๆตามที่ท่านขอชม ว่าแต่ว่า ข้างใหนนะครับที่ท่านถามถึง 55555

แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย jodeci : 15-12-2009 เมื่อ 08:09

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ jodeci อ่านข้อความ
    ผมมีความยินดีที่ได้เรียนสายกับท่านแม่ทัพเป็นอย่างม ากครับ ท่านอุตส่าห์โทรมาจากแดนไกล เสียงหัวเราะของผมในบทสนทนา สยบหมา แมว หนู งู กระรอก เต่า ปลา นก หิ่งห้อย ตัววรนุส ในสวนอันสงบให้หยุดนิ่ง (มันจะขำอะไรกันนักกันหนาวะ)

เอาละครับ ยินดีที่มีท่านเป็นสหายและได้แลกเปลี่ยนข้อมูลของแต่ ละคน ผมไม่ได้ขายลาบจริงๆหรอกครับ แต่ยาดองไม่แน่ 55555

เรื่องอะไหล่ที่ท่านขอความช่วยเหลือ ผมก็ยินดีครับ เก็บไว้นิดหน่อยครับ แต่ขอไปค้นก่อนนะครับ มีหลายข้าง ยังไม่ได้จัดให้เป็นหมวดหมู่ครับ มึนเหลือเกิน เจอสิงห์ตั้งแต่เที่ยงวัน ตัวเร่งจินตนาการของผม ปวดหัวเลยครับ

ท่านsaramanกล่าวไว้น่าคิดมาก มีjodeciอยู่ที่บอร์ดใหน บอร์ดนั้นบรรลัยแน่ 555 (ล้อเล่นนะท่าน ท่านหมายถึงบอร์ดนั้น โชติช่วงและร้อนแรงดั่งไฟบรรลัยกัณฑ์ครับ อิอิ)

รูปแรกเป็นรูปยางรองมือหมุนประตูกับกระจกข้างด้านใน เอามาให้ดูเพราะผมปวดใจครับ พอดีลูกสาวของผมเอาไปแทะเล่นทั้งถุง ตีไม่ลงเลย แต่โมโหตัวเองแทนที่เก็บไม่ดี พ่อค้าเคยบอกผมว่ามันหายาก (หายากใช่มั้ย) เลยไปซื้อมาเข่งหนึ่ง (ผมไม่ได้กลัวมันหายากหรือหาไม่ได้หรอกครับ ผมกลัวอะไหล่มาสด้าของผมจะเจอลูกรักนั่งแทะอย่างมีคว ามสุขต่างหาก มันปวดใจครับ)

ยางคันเร่งตามรูปมีเยอะครับ แต่ยางรองเบรกกับยางรองครัชเริ่มเหลือจำกัดครับ

ส่วนรูปอื่นๆตามที่ท่านขอชม ว่าแต่ว่า ข้างใหนนะครับที่ท่านถามถึง 55555

น้องเชครับบอกพ่อให้ทีนะ
    เหลือเก็บไว้ให้พ่อของชิสักชุดนะครับ

saraman's Avatar
    สถานที่
    " นึ ก ส นุ ก "
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน 0

โอ้ว!!!...........แม่เจ้าแค่ได้ยลโฉมก็สะท้านเข้าไป ในทรวงแล้วครับท่านวี(หนวด)
    แม้อุปมา อุปมัยหญิงงามในแคว้นไต้หล้า หาได้งามแท้เท่าแป้นเหยียบของท่านไม่
    ดูจากโลเกชั่นเป็นตู้โชว์ บ่งบอกเรื่องราวของเจ้าของได้เป็นแน่แท้ว่า เก็บด้วยใจจริงๆ
    แล้วที่เงางามนั่นล่ะ กลอนล็อคหูช้าง บ่ะ!!!........มานโดนใจนายsaramanเสียนี่กะไร
    (ชักจะเข้าโรงลิเกไปแล้ว เหอๆ) เล่าแบบทาม-มะ-ดา ดีก่า ...............
    สุดๆไปเลยเลยครับพี่วี(หนวด) เช้านี้คงต้องเสฮัลโหลแจ้งไปบอกค่าเสียหาย + ค่าขนส่ง
    ขอบคุณอย่างยิ่งสำหรับไมตรีอย่างยิ่งครับ

ป.ล.ในเมื่อแม่ทัพของเรา ท่านมีเบียร์สิงห์เป็นสหายคู่ใจ กะพ้ม นายsaramanขอชนขวด
    ด้วยลีโอสักขวด พอเป็นกะสัยกับแกล้มไม่ต้องขอมีเราพองเพื่อนพันธ์มาส ด้า 8แรง แค่นี้ก็
    .....................สุขใจแล้ว.................... .........
    COUNTRY BOY
    086-5306353

สถานที่
    Mazda RWP
    ขอบคุณ
    869

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ saraman อ่านข้อความ
    โอ้ว!!!...........แม่เจ้าแค่ได้ยลโฉมก็สะท้านเข้าไป ในทรวงแล้วครับท่านวี(หนวด)
    แม้อุปมา อุปมัยหญิงงามในแคว้นไต้หล้า หาได้งามแท้เท่าแป้นเหยียบของท่านไม่
    ดูจากโลเกชั่นเป็นตู้โชว์ บ่งบอกเรื่องราวของเจ้าของได้เป็นแน่แท้ว่า เก็บด้วยใจจริงๆ
    แล้วที่เงางามนั่นล่ะ กลอนล็อคหูช้าง บ่ะ!!!........มานโดนใจนายsaramanเสียนี่กะไร
    (ชักจะเข้าโรงลิเกไปแล้ว เหอๆ) เล่าแบบทาม-มะ-ดา ดีก่า ...............
    สุดๆไปเลยเลยครับพี่วี(หนวด) เช้านี้คงต้องเสฮัลโหลแจ้งไปบอกค่าเสียหาย + ค่าขนส่ง
    ขอบคุณอย่างยิ่งสำหรับไมตรีอย่างยิ่งครับ

ป.ล.ในเมื่อแม่ทัพของเรา ท่านมีเบียร์สิงห์เป็นสหายคู่ใจ กะพ้ม นายsaramanขอชนขวด
    ด้วยลีโอสักขวด พอเป็นกะสัยกับแกล้มไม่ต้องขอมีเราพองเพื่อนพันธ์มาส ด้า 8แรง แค่นี้ก็
    .....................สุขใจแล้ว.................... .........
    ยินดีครับท่าน โทรมาได้เลย ผมตื่นเช้าทุกวันครับ มีอะไรให้ผมรับใช้ก็ยินดีครับท่าน ผมละนิยมสหายเมืองจันทร์ท่านนี้จริงๆ นึกอะไรก็สนุกไปหมด 55555

หวังว่าท่านคงไม่รังเกียจสหายลูกครึ่ง แม่สะเรียง-เวียงจันทร์อย่างผม จริงอยู่ในปฐพีนี้ เบียร์สิงห์นั้นหาผู้ใดเทียบเคียงได้ไม่ แต่พอข้าได้ลิ้มลองเบียร์ลาวเข้าไป ก็หลงไหลในทันที
    ขอชนแก้วกับท่านซักพันจอก หวังว่าท่านยังคงคอไม่พับไปเสียก่อน ดื่มเบียร์ลาวแล้วก็เปิดเพลงไทยดำรำพันไปด้วย น้ำตาไหลรินครับ

ซีเกมส์นี้ผมก็เชียร์ทีมชาติลาวสุดใจ ขอเชียร์ช่วยชาติหน่อยครับ อย่างน้อยลูกลาวอยู่ที่ใหนเขาก็ดูออกว่าเป็นลาว เคยมีเรื่องประทับใจครั้งหนึ่ง
    ตอนกลับบ้านที่ลาว เพื่อนน้องสาวผมสงสัยว่าทำไมอ้ายคนไทยคนนี้ถึงเว้าลา วได้เก่งจัง น้องสาวของผมได้ให้คำพูดที่ผมไม่มีวันลืมไปว่า อ้ายเราเป็นคนลาวแต่เราไปเกิดอยู่ในเมืองไทย เราก็เลยเว้าไทยได้ ชัดเจนและตราตรึงอยู่ในใจตลอดกาล

สถานที่
    Mazda RWP
    ขอบคุณ
    869

เรียนสหายเมืองจันทบุรี

ปกติผมจะไม่ขายให้ใครหรือคนทั่วๆไป ถ้าไม่มีใครสนใจผมก็เอาไว้ดูเฉยๆ 555 ราคาที่ท่านต้องชำระเป็นราคาของสหายถึงสหาย หวังว่าท่านคงเข้าใจว่า ถ้ามันอยู่ในมือคนอื่น ราคามันจะทยานไปถึงใหน เพราะท่านมีบุญคุณกับผม ป้าแดงเลยให้ช่วยเหลือท่าน

ขอบคุณในไมตรีในวันแรกที่ท่านช่วยกลับรูปให้ บุญคุณในวันนั้น-วันนี้พึ่งได้ตอบแทน วันหน้าคงได้ดื่มกับท่านซักพันจอกครับ

แป้นคันเร่งกับมือหูช้างด้าน ขวา ครับ จัดส่งด้วยม้าเร็วที่สุดเท่าที่มนุษย์จะห้อตะบึงไปได ้

Bookmarks