All Mazda Swap Meet: ตลาดแลกเปลี่ยนสินค้า ซื้อ-ขาย-ตามหาอะไหล่ - หน้า 283

หน้าที่ 283 จากทั้งหมด 462 หน้า แรกแรก ... 183 233 273 274 275 276 277 278 279 280 281 282 283 284 285 286 287 288 289 290 291 292 293 333 383 ... หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย
กำลังแสดงผล 4,231 ถึง 4,245 จากทั้งหมด 6930

ชื่อกระทู้: All Mazda Swap Meet: ตลาดแลกเปลี่ยนสินค้า ซื้อ-ขาย-ตามหาอะไหล่

Senior Member kratae's Avatar
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ octzilla อ่านข้อความ
    น้องเพลงรู้มั๊ย ตอนนี้น้องเพลงเป็นขวัญใจของลุงป้าน้าอาในบ้านมาสด้า ไปซะแล้ว...น้องเพลงอายุเท่าไหร่แล้วลูก..ให้ลุงอ๊อก เดาน่ะน่าจะ 12-13แล้วใช่มั๊ยครับ...ถ้าใช่ก็อายุเท่าๆกับหลานลุงเลย ..หลานลุงชื่อน้องอันย่า เกิดปีขาล..เป็นเด็กน่ารัก เฮฮาและชอบเล่นอะไรแผลงๆตลกๆ
    ..คงไม่ต้องเดาน่ะว่าได้มาจากใคร..จากลุงนี่แหล่ะ555 555..เอาล่ะ ทักทายกันนิดๆหน่อยๆก่อนน่ะลูกน่ะ..เป็นเด็กดีตั้งใจ เรียนหนังสือน่ะจ๊ะ รักคุณพ่อคุณแม่มากๆ
    น้องเพลงค่ะ บุคคลท่านนี้อย่าเรียกว่าลุงค่ะ ให้เรียกว่าคุณตาอ๊อก หรือคุณทวดก็ได้......................อิอิ ยังไงเค้าก็ต้องเด็กกว่า......
    Senior Member vespeno90's Avatar
    ขอบคุณ
    315

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ kratae อ่านข้อความ
    โอ้โห... เขียนได้ดีมากๆค่ะน้องเพลง เก่งมากๆ .............. (ไม่อยากพูดคำว่าป้าเล๊ย)ตอนป้าเด็กๆนะ ไม่เคยคิดลึกซึ้งแบบนี้เลย เอาแต่เล่นไปวันๆ
    จากที่เขียนมา แสดงว่าน้องเพลงรักคุณพ่อมาก และคุณพ่อก็รักหนูมาก เป็นครอบครัวที่น่ารักจริงๆ..........

ถ้าไม่เป็นการรบกวน ป้าขอที่อยู่น้องเพลงได้รึเปล่าจ๊ะ จะส่งของฝากเล็กๆน้อยๆไปให้.......รู้สึกแก่มากๆตอนน ี้ 5555+ ป้ากระแต.......

ป้าไม่อยากมีกะเค้าบ้างเหรอค๊ะ...จะได้มีเพื่อนนั่งร ถไปไหนต่อไหน รถหลายคันซะด้วย ^_^
    Senior Member tikker's Avatar
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ no school today pattaya อ่านข้อความ
    หนูกลับมาจาก รร.แล้วค่ะ ทำงานบ้านเสร็จเรียบร้อย คุณพ่อไปทำงานแล้ว ก็เลยเข้ามาทักทายคุณลุงคุณอาคุณป้า ค่ะ
    รุ้สึกดีจัง ที่ได้อ่านข้อความจากคุณลุง ทุกๆท่านที่ส่งถึงหนู ก่อนคุณพ่อไปทำงานหนูได้ขออณุญาติพ่อ ขอตอบกระทู้ของคุณลุง
    คุณลุงแปลกใจมั้ยคะ เวลาที่หนูกลับจากรร.คือเวลาที่พ่อไปทำงาน พ่อบอกว่า เวลาของพ่อมักจะสวนทางกับพ่อคนอื่น ๆ
    กว่าพ่อจะกลับจากทำงานหนูก็หลับก่อนแล้วไม่ว่าพ่อจะก ลับดึกแค่ไหนพ่อจะต้องตื่นแต่เช้าไปส่งหนูที่ รร.ทุกวัน
    บางวันพ่อกลับดึกมาก ๆ แต่พ่อก็ไม่ลังเลที่จะลุกขึ้นจากที่นอนเพื่อที่จะไปส ่งหนูกับน้อง มีอยู่ครั้งหนึ่ง หนูกับน้องลืมทาแป้งไป รร.
    ระหว่างที่ขับรถไปได้ครึ่งทาง พ่อหันมาเห็น แล้วถามหนูว่า ไม่ได้ทาแป้งกันมาใช่ไหม หนูตอบ ใช่ค่ะพ่อ ก็หนูรีบหนิ่ค้ะ
    พ่อกลับรถทันทีทั้งๆที่ไกล้จะถึง รร.แล้ว ขับกลับบ้านพอไปถึงบ้านพ่อให้หนูกับน้องไปทาแป้ง ให้หน้าขาว ๆและพ่อก็บอกว่า ต่อไปนี้ พ่อจะไม่ลืมหอมแก้มเราสองคนก่อนไปรร. เพื่อจะได้รุ้ว่า เราทาแป้งหรือเปล่า ? นี่เป็นกฎเหล็กของพ่อค่ะ ห้ามลืมทาแป้งก่อนไป รร. !!พ่อค้ะอยากบอกพ่อว่า เวลาของพ่อไม่ได้สวนทางกับพ่อคนอื่นๆเลย เพราะตอนเช้า พ่อต้องตื่นมา ส่งหนูไป รร.และหอมแก้ม หนูกับน้อง เพื่อเช็กแป้ง ทุกวัน ในขณะที่พ่อคนอื่น ๆ อาจจะไปถึงที่ทำงานแล้ว ,
    เป็นเรื่องเล็กๆที่อยากเล่าให้ลุงฟังค่ะ
    LIKE LIKE hip hip
    .... สัต**บ มีทะเล และความจริงใจ ...
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ vespeno90 อ่านข้อความ
    ป้าไม่อยากมีกะเค้าบ้างเหรอค๊ะ...จะได้มีเพื่อนนั่งร ถไปไหนต่อไหน รถหลายคันซะด้วย ^_^
    ระหว่างเรา โปรดใช้คำว่าน้องค่ะพี่ปู่ 5555555+ ไม่ยอมรับความจริง.......อิอิ
    มีหลายคัน แต่ขับไม่ได้ซักคันค๊าาาาาาาาา
    Senior Member vespeno90's Avatar
    ขอบคุณ
    315

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ kratae อ่านข้อความ
    ระหว่างเรา โปรดใช้คำว่าน้องค่ะพี่ปู่ 5555555+ ไม่ยอมรับความจริง.......อิอิ
    มีหลายคัน แต่ขับไม่ได้ซักคันค๊าาาาาาาาา

พี่ตั๋งหายไปไหนเนี่ยตั้งแต่กลับมายังไม่โผล่เข้าบ้า นมาสด้าเลย....น้องแตจับไปขังรวมกับเป็ดหรือเปล่าครั บ
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ vespeno90 อ่านข้อความ
    พี่ตั๋งหายไปไหนเนี่ยตั้งแต่กลับมายังไม่โผล่เข้าบ้า นมาสด้าเลย....น้องแตจับไปขังรวมกับเป็ดหรือเปล่าครั บ
    อีกเดี๋ยวก็มาแตะมือเปลี่ยนตัวแล้วคะ ตอนนี้มือไม่ว่าง เพราะล้างจานอยู่ 5555+
    Senior Member jeap_bond_007's Avatar
    สถานที่
    Mazda Club Thailand
    ขอบคุณ
    12

คงจะจับมัดมือมัดเท้ามัดปาก แล้วจับมานั่งอยู่หน้าบ้านมาสด้าน่ะครับ แล้วพี่แตก็เปิดบ้านมาสด้าให้เห็นเป็นการเยาะเย้ย 55555
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ jeap_bond_007 อ่านข้อความ
    คงจะจับมัดมือมัดเท้ามัดปาก แล้วจับมานั่งอยู่หน้าบ้านมาสด้าน่ะครับ แล้วพี่แตก็เปิดบ้านมาสด้าให้เห็นเป็นการเยาะเย้ย 55555
    แผนการเข้าท่าแฮะ...................อิอิ
    jodeci's Avatar
    สถานที่
    Mazda RWP
    ขอบคุณ
    869

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ no school today pattaya อ่านข้อความ
    หนูกลับมาจาก รร.แล้วค่ะ ทำงานบ้านเสร็จเรียบร้อย คุณพ่อไปทำงานแล้ว ก็เลยเข้ามาทักทายคุณลุงคุณอาคุณป้า ค่ะ
    รุ้สึกดีจัง ที่ได้อ่านข้อความจากคุณลุง ทุกๆท่านที่ส่งถึงหนู ก่อนคุณพ่อไปทำงานหนูได้ขออณุญาติพ่อ ขอตอบกระทู้ของคุณลุง
    คุณลุงแปลกใจมั้ยคะ เวลาที่หนูกลับจากรร.คือเวลาที่พ่อไปทำงาน พ่อบอกว่า เวลาของพ่อมักจะสวนทางกับพ่อคนอื่น ๆ
    กว่าพ่อจะกลับจากทำงานหนูก็หลับก่อนแล้วไม่ว่าพ่อจะก ลับดึกแค่ไหนพ่อจะต้องตื่นแต่เช้าไปส่งหนูที่ รร.ทุกวัน
    บางวันพ่อกลับดึกมาก ๆ แต่พ่อก็ไม่ลังเลที่จะลุกขึ้นจากที่นอนเพื่อที่จะไปส ่งหนูกับน้อง มีอยู่ครั้งหนึ่ง หนูกับน้องลืมทาแป้งไป รร.
    ระหว่างที่ขับรถไปได้ครึ่งทาง พ่อหันมาเห็น แล้วถามหนูว่า ไม่ได้ทาแป้งกันมาใช่ไหม หนูตอบ ใช่ค่ะพ่อ ก็หนูรีบหนิ่ค้ะ
    พ่อกลับรถทันทีทั้งๆที่ไกล้จะถึง รร.แล้ว ขับกลับบ้านพอไปถึงบ้านพ่อให้หนูกับน้องไปทาแป้ง ให้หน้าขาว ๆและพ่อก็บอกว่า ต่อไปนี้ พ่อจะไม่ลืมหอมแก้มเราสองคนก่อนไปรร. เพื่อจะได้รุ้ว่า เราทาแป้งหรือเปล่า ? นี่เป็นกฎเหล็กของพ่อค่ะ ห้ามลืมทาแป้งก่อนไป รร. !!พ่อค้ะอยากบอกพ่อว่า เวลาของพ่อไม่ได้สวนทางกับพ่อคนอื่นๆเลย เพราะตอนเช้า พ่อต้องตื่นมา ส่งหนูไป รร.และหอมแก้ม หนูกับน้อง เพื่อเช็กแป้ง ทุกวัน ในขณะที่พ่อคนอื่น ๆ อาจจะไปถึงที่ทำงานแล้ว ,
    เป็นเรื่องเล็กๆที่อยากเล่าให้ลุงฟังค่ะ
    คุณพ่อน่ารักมากๆครับและน้องเพลงก็เป็นที่รักของคุณล ุงคุณป้าคุณน้าคุณอาเพื่อนๆของคุณพ่อทุกท่านครับ คุณพ่อเหนื่อยอยากให้หนูสบาย คุณลุงคิดว่าคุณพ่อกำลังพยายามวางรากฐานให้น้องเพลงม ีสภาพแวดล้อมดีๆ ได้ไปโรงเรียนดีๆแต่ในขณะเดียวกันก็อนุญาติให้น้องเพ ลงได้เรียนรู้จักสหายของคุณพ่อทั้งหลาย โลกของคุณพ่อ โลกของคุณแม่เพื่อให้หนูทราบว่า ท่านมาจากสภาพแวดล้อมที่อบอุ่นในหมู่มวลมิตรและท่านก ็เป็นที่รักของหมู่เพื่อนๆ ดังนั้นน้องเพลงก็จะทราบว่าเวลาคุณพ่อเข้ามาทักเพื่อ นๆในบ้านมาสด้า ทุกท่านก็จะดีใจที่คุณพ่อได้เข้ามาพูดคุยและรู้สึกตื ่นเต้นที่หนูเข้ามาทักลุงป้าน้าอาด้วยเช่นกัน

ลุงวีมีเรื่องเล่าตอนเด็กๆให้น้องเพลงฟัง ตอนเด็กๆลุงวีเป็นนักวิ่ง อายุก็ราวๆ9-10ขวบคุณน้าก็พาออกไปวิ่งรอบเมืองแล้ว ลุงไม่อยากวิ่ง อยากนอนก็จะหาเรื่องอ้างตลอดเวลาแต่สุดท้ายคุณลุงก็ต ้องไปวิ่งกับคุณน้าอยู่ดี

จนเขามีการคัดตัวนักกีฬาระดับประถม คุณลุงก็ไปสมัครวิ่งเพราะว่ามันไม่ต้องใช้อุปกรณ์อะไ รมาก ก็วิ่งๆๆๆๆไปเรื่อยๆ ไม่ที่หนึ่งก็ที่โหล่จะไปยากอะไร...คุณลุงก็ไปวิ่งแข ่งกับเพื่อนๆ คุณแม่ของคุณลุงก็ลางานมาดูคุณลุงวิ่ง คุณลุงดีใจมากที่คุณแม่มาให้กำลังใจเลยวิ่งได้ดีมากจ นได้ที่หนึ่งและคุณแม่ของคุณลุงก็ชมว่าเก่งมาก สักวันหนูโตขึ้นกว่านี้น้องเพลงจะทราบว่า คุณพ่อและคุณแม่จดจำทุกช่วงเวลาที่เราเติบโตขึ้นมาได ้เสมอท่านจะมีเรื่องเล่าที่เราจะเขินอาย...อย่างเช่น ตอนที่หนูบอกว่าคุณพ่อต้องหอมแก้มหนูกับน้องเพื่อเช็ กแป้งนี่แหละครับ

ตอนนั้นคุณลุงไม่เข้าใจหรอกว่าเราวิ่งไปเพื่ออะไร แต่มันไม่ได้สำคัญเท่าที่คุณแม่ของคุณลุงมาอยู่ในห้ว งเวลานั้นเพื่อจดจำเหตุการณ์นั้น แต่วันนี้คุณลุงเข้าใจแล้วว่า จะมีซักกี่ครั้งที่คุณพ่อหรือคุณแม่จะมีเวลาเอาใจใส่ เรื่องราวเล็กๆน้อยๆของเรา ท่านก็คงยุ่งกับการหาเลี้ยงชีพเพื่อมาเลี้ยงครอบครัว แต่คุณพ่อของหนูยังคงทำหน้าที่คุณพ่อได้อย่างสมบูรณ์ ในขณะที่ท่านต้องออกไปขายของทุกคืน...ท่านเป็นฮีโร่ข องผองเพื่อนและเป็นฮีโร่ของหนูและน้องๆเหมือนที่คุณล ุงมีคุณแม่เป็นฮีโร่ในดวงใจ

...ราตรีสวัสดิ์นะค่ะน้องเพลง
    หุ่น's Avatar
    สถานที่
    อิสระ...
    ขอบคุณ
    0

ผมขอด้วยนะครับพี่ๆ น้องใหม่เหมือนกัน เพิ่งได้ มาสด้า 1000 เครื่องดัสสัน 1300 cc มาหมาดๆ

ขอบคุณคร๊าฟ ผมชื่อหุน บ้านอยู่ตรงตลิ่งชัน ถนนสวนผัก กทม. ครับ

แต่ถ้าส่ง ขอให้ส่งตามลายเซ็น ด้านล่างได้เลยนะคร๊าฟ ขอขอบคุณล่วงหน้า...

ส่งแล้วครับ

รูป รูป  
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย jodeci : 24-06-2011 เมื่อ 08:25
    ฿฿฿ การโอนเงิน ฿฿฿

ธนาคารกสิกรไทย สาขาวังบูรพา

เลขที่บัญชี 044-2-68550-9 ออมทรัพย์

ชื่อบัญชี นายสิชา ธนะพัฒน์

E:mail : [email protected]

โอนเงินแล้ว ขอความกรุณา แจ้งหน่อยนะครับ

ถ้าจัดส่งของ ที่อยู่ตามนี้ครับ...

707-711 ถนนจักรเพชร

แขวงวังบูรพา เขตพระนคร กทม. 10200

โทร.080-555-1455 ( 08.00-22.00 น.)

>>>>>>>>>>>>>>> 24 มิถุนา ยังคงมี 76 ระนอง 2 # ๔๔ <<<<<<<<<<<<<<<
    Senior Member no school today pattaya's Avatar
    ขอบคุณ
    515

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ jodeci อ่านข้อความ
    คุณพ่อน่ารักมากๆครับและน้องเพลงก็เป็นที่รักของคุณล ุงคุณป้าคุณน้าคุณอาเพื่อนๆของคุณพ่อทุกท่านครับ คุณพ่อเหนื่อยอยากให้หนูสบาย คุณลุงคิดว่าคุณพ่อกำลังพยายามวางรากฐานให้น้องเพลงม ีสภาพแวดล้อมดีๆ ได้ไปโรงเรียนดีๆแต่ในขณะเดียวกันก็อนุญาติให้น้องเพ ลงได้เรียนรู้จักสหายของคุณพ่อทั้งหลาย โลกของคุณพ่อ โลกของคุณแม่เพื่อให้หนูทราบว่า ท่านมาจากสภาพแวดล้อมที่อบอุ่นในหมู่มวลมิตรและท่านก ็เป็นที่รักของหมู่เพื่อนๆ ดังนั้นน้องเพลงก็จะทราบว่าเวลาคุณพ่อเข้ามาทักเพื่อ นๆในบ้านมาสด้า ทุกท่านก็จะดีใจที่คุณพ่อได้เข้ามาพูดคุยและรู้สึกตื ่นเต้นที่หนูเข้ามาทักลุงป้าน้าอาด้วยเช่นกัน

ลุงวีมีเรื่องเล่าตอนเด็กๆให้น้องเพลงฟัง ตอนเด็กๆลุงวีเป็นนักวิ่ง อายุก็ราวๆ9-10ขวบคุณน้าก็พาออกไปวิ่งรอบเมืองแล้ว ลุงไม่อยากวิ่ง อยากนอนก็จะหาเรื่องอ้างตลอดเวลาแต่สุดท้ายคุณลุงก็ต ้องไปวิ่งกับคุณน้าอยู่ดี

จนเขามีการคัดตัวนักกีฬาระดับประถม คุณลุงก็ไปสมัครวิ่งเพราะว่ามันไม่ต้องใช้อุปกรณ์อะไ รมาก ก็วิ่งๆๆๆๆไปเรื่อยๆ ไม่ที่หนึ่งก็ที่โหล่จะไปยากอะไร...คุณลุงก็ไปวิ่งแข ่งกับเพื่อนๆ คุณแม่ของคุณลุงก็ลางานมาดูคุณลุงวิ่ง คุณลุงดีใจมากที่คุณแม่มาให้กำลังใจเลยวิ่งได้ดีมากจ นได้ที่หนึ่งและคุณแม่ของคุณลุงก็ชมว่าเก่งมาก สักวันหนูโตขึ้นกว่านี้น้องเพลงจะทราบว่า คุณพ่อและคุณแม่จดจำทุกช่วงเวลาที่เราเติบโตขึ้นมาได ้เสมอท่านจะมีเรื่องเล่าที่เราจะเขินอาย...อย่างเช่น ตอนที่หนูบอกว่าคุณพ่อต้องหอมแก้มหนูกับน้องเพื่อเช็ กแป้งนี่แหละครับ

ตอนนั้นคุณลุงไม่เข้าใจหรอกว่าเราวิ่งไปเพื่ออะไร แต่มันไม่ได้สำคัญเท่าที่คุณแม่ของคุณลุงมาอยู่ในห้ว งเวลานั้นเพื่อจดจำเหตุการณ์นั้น แต่วันนี้คุณลุงเข้าใจแล้วว่า จะมีซักกี่ครั้งที่คุณพ่อหรือคุณแม่จะมีเวลาเอาใจใส่ เรื่องราวเล็กๆน้อยๆของเรา ท่านก็คงยุ่งกับการหาเลี้ยงชีพเพื่อมาเลี้ยงครอบครัว แต่คุณพ่อของหนูยังคงทำหน้าที่คุณพ่อได้อย่างสมบูรณ์ ในขณะที่ท่านต้องออกไปขายของทุกคืน...ท่านเป็นฮีโร่ข องผองเพื่อนและเป็นฮีโร่ของหนูและน้องๆเหมือนที่คุณล ุงมีคุณแม่เป็นฮีโร่ในดวงใจ

...ราตรีสวัสดิ์นะค่ะน้องเพลง
    เรียนผู้นำเหล่าทัพ jodcei และผองเพื่อน แห่งบ้านมาสดา
    ข้าผุ้น้องได้อ่านกระทู้ของผู้นำเหล่าทัพ ที่กระทู้ไว้ซึ่งมีตัวลูกสาวของข้าผู้น้องอยู่ในกระท ู้นั้นด้วย ข้าผู้น้องรู้สึกซาบซึ้ง
    ในความหวังดีและห่วงใยและให้ความสำคัญกับ ด.ญ. ตัวน้อยๆคนหนึ่งซึ่งเป็นลูกสาวของข้าผู้น้องเอง
    ทุกๆครั้งที่ข้าผู้น้องต้องใช้งานเกี่ยวกับคอมพิวเตอ ร์และโลกของออนไลน์น้องเพลงจะต้องอยู่ใกล้ๆข้าผู้น้อ งตลอดเขาคนเดียวที่รับรู้และคอยชี้แนะ
    อยู่เสมอ วันหนึ่งเขาขออนุญาติข้าผู้น้องขอคุยกับคุณลุงและคุณ ป้าในนามของเขาเอง
    ข้าผู้น้องรู้สึกตกใจและลังเลที่จะอนุญาติหรือไม่อนญ าติดีแต่ไม่ว่าจะปฎิเสธหรืออนุญาติขาผุ้น้องก็ต้องหา เหตุผลให้ลูกเสมอ
    "หนูจะคุยเหมือนที่คุยกับเพื่อนไม่ได้นะลูก เช่นภาษาเขียนแบบวัยรุ่น ภาษาพูด แบบวัยรุ่นพ่อห้ามเด็ดขาด " หนูก็จะคุยแบบที่คุยกับคุณพ่อ
    และคุณแม่นั่นแหละคะ"เขาตอบเสียงใส ข้าผู้น้องรู้สึกโล่งใจที่ลูกยังยืนยันเจตนารมย์เดิม
    เขาเป็นพูดน้อยแต่จินตนาการสูงชอบอ่านหนังสือ ชอบขีดเขียน บางประโยคบางความรู้สึกของลูกที่เขาคุยกับคุณลุงคุณอ า ผมได้อ่านยังรู้สึกภูมิใจในตัวเขาไม่น้อย ข้าผู้น้องหวังว่าท่านผู้นำเหล่าทัพ และเหล่าสหายคงไม่ว่ากะไรที่ข้าผู้น้องอนุญาติให้ลูก สาวได้มีส่วนร่วมในมิตรภาพที่แสนอบอุ่นนี้
    แม้ว่ามีอะไรผิดพลาดข้าผู้น้องขอน้อมรับผิดชอบแต่เพี ยงผู้เดียว
    ข้าผู้น้องคงไม่หวังมากไปถ้าหากท่านผู้นำเหล่าทัพและ เหล่าสหายจะรับด.ญ,ตัวน้อยๆไว้เป็นลูกหลานของท่านอีก สักคน
    ด้วยรักและเคารพ
    pattaya
    ซิกแซก แห่งบ้าน n0 school today
    Senior Member ปุ๊ทะริ's Avatar
    ขอบคุณ
    245

เรียนผู้นำเหล่าทัพ jodcei และผองเพื่อน แห่งบ้านมาสดา
    ข้าผุ้น้องได้อ่านกระทู้ของผู้นำเหล่าทัพ ที่กระทู้ไว้ซึ่งมีตัวลูกสาวของข้าผู้น้องอยู่ในกระท ู้นั้นด้วย ข้าผู้น้องรู้สึกซาบซึ้ง
    ในความหวังดีและห่วงใยและให้ความสำคัญกับ ด.ญ. ตัวน้อยๆคนหนึ่งซึ่งเป็นลูกสาวของข้าผู้น้องเอง
    ทุกๆครั้งที่ข้าผู้น้องต้องใช้งานเกี่ยวกับคอมพิวเตอ ร์และโลกของออนไลน์น้องเพลงจะต้องอยู่ใกล้ๆข้าผู้น้อ งตลอดเขาคนเดียวที่รับรู้และคอยชี้แนะ
    อยู่เสมอ วันหนึ่งเขาขออนุญาติข้าผู้น้องขอคุยกับคุณลุงและคุณ ป้าในนามของเขาเอง
    ข้าผู้น้องรู้สึกตกใจและลังเลที่จะอนุญาติหรือไม่อนญ าติดีแต่ไม่ว่าจะปฎิเสธหรืออนุญาติขาผุ้น้องก็ต้องหา เหตุผลให้ลูกเสมอ
    "หนูจะคุยเหมือนที่คุยกับเพื่อนไม่ได้นะลูก เช่นภาษาเขียนแบบวัยรุ่น ภาษาพูด แบบวัยรุ่นพ่อห้ามเด็ดขาด " หนูก็จะคุยแบบที่คุยกับคุณพ่อ
    และคุณแม่นั่นแหละคะ"เขาตอบเสียงใส ข้าผู้น้องรู้สึกโล่งใจที่ลูกยังยืนยันเจตนารมย์เดิม
    เขาเป็นพูดน้อยแต่จินตนาการสูงชอบอ่านหนังสือ ชอบขีดเขียน บางประโยคบางความรู้สึกของลูกที่เขาคุยกับคุณลุงคุณอ า ผมได้อ่านยังรู้สึกภูมิใจในตัวเขาไม่น้อย ข้าผู้น้องหวังว่าท่านผู้นำเหล่าทัพ และเหล่าสหายคงไม่ว่ากะไรที่ข้าผู้น้องอนุญาติให้ลูก สาวได้มีส่วนร่วมในมิตรภาพที่แสนอบอุ่นนี้
    แม้ว่ามีอะไรผิดพลาดข้าผู้น้องขอน้อมรับผิดชอบแต่เพี ยงผู้เดียว
    ข้าผู้น้องคงไม่หวังมากไปถ้าหากท่านผู้นำเหล่าทัพและ เหล่าสหายจะรับด.ญ,ตัวน้อยๆไว้เป็นลูกหลานของท่านอีก สักคน
    pattaya
    ซิกแซก แห่งบ้าน n0 school today
    .............ชอบครับสุดยอด..ท่านเชื่อรึไม่ว่าเด็กบ ้างคนเกิดมาคำว่าพ่อไม่เคยได้ใช้ในชีวิตตัวเอง...... อย่างน้อยก็ผมคนนึงล่ะ...........ชีวิตผมเกิดมามีคำว ่าแม่คำเดียวครับ....และแม่เป็นได้ทุกอย่างสำหรับผม. ..เป็นเพื่อนก็ได้เป็นพ่อก็ได้....แม่ผมไม่ทำให้รู้ส ึกว่าผมเกิดมามีปมด้อยเลยครับกลับทำให้ผมแกร่งและต้อ งสู้ชีวิตแบบแม่ครับ....เห็นท่านทำหน้าที่พ่อแล้วคงต ้องเอาเยี่ยงอย่างหากว่าชีวิตนี้มีบุญวาสนาได้เป็นพ่ อคนขึ้นมาเมื่อใดและเมื่อนั้นผมคงจะนึกถึงท่านครับ.. .....
    ปล.ลูกสาวท่านน่ารักครับ...และท่านก็เป็นพ่อที่ดีที่ ปลูกฝังให้ลูกชอบรถเก่าและไม่อายที่จะนั้งรถเก่าๆๆไป รร.เพราะเด็กบ้างคนนอกจากไม่มีรถไปส่งที่รร.แล้วแม้แ ต่พ่อและแม่ที่จะไปส่งเขาทุกเช้ายังไม่มี.......
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย ปุ๊ทะริ : 22-06-2011 เมื่อ 01:34
    jodeci's Avatar
    สถานที่
    Mazda RWP
    ขอบคุณ
    869

pattaya
    ด้วยความปรารถนาดีและยินดีต้อนรับน้องเพลงและครอบครั วNo School Today Pattayaทุกท่านครับ เรื่องเล่าผ่านตัวอักษรก็สวยงามมิแพ้บทสนทนาที่มีวาท ะศิลป์ ผมเป็นคนที่ชอบอ่านหนังสือครับพี่ิซิกแซกและชอบเขียน ทุกอย่างที่ตัวเองจินตนาการได้ ผมว่าน้องเพลงทำได้ดีกว่าผมและเพื่อนๆในวัยเดียวกันเ สียด้วยซ้ำ ขอให้มีความสุขกับการเขียนนะครับ ^ ^
    Senior Member no school today pattaya's Avatar
    ขอบคุณ
    515

อรุณสวัสดิ์ก่อนไป รร.ค่ะ คุณลุงคุณอาคุณป้า
    หนูได้อ่านกระทู้ของคุณลุงคุณป้าแล้วดีใจ และ ซึ้งใจจังเลยค่ะ หนูขอกราบงามๆ
    ขอบคุณลุงคุณป้ามากๆค่ะ ! คุณพ่อบอกว่าให้หนูตื่นเช้าขึ้นอีก เพื่อจะได้มีเวลาทักทาย คุณลุง คุณป้า ยามเช้า.
    ดีใจสุด ๆ ที่มีคุณลุง คุณป้า คอยส่งไปรร.ตอนเช้าทุกวัน อบอุ่นที่สุดเลยค่ะ
    หนูต้องไปรร.แต่เข้าทุกวันเพราะ หนูเป็นสภานักเรียน ! ต้องส่งน้องเข้าห้องทุกวัน และดูแลความเรียบร้อยของน้องๆ
    พ่อไปถึงรร.น้องก็จะต้องสวัสดีพี่สภา หนูรู้สึกเขินยังไงไม่รู้ ที่มีน้องๆยกมือสวัสดี พ่อบอกว่า นี่เป็นก้าวแรกของหนู
    ที่จะเรียนรุ้กับการไว้วางใจ ศรัทธาและเชื่อถือ หนูไม่ค่อยเข้าใจซักเท่าไหร่หรอก ที่พ่อบอก
    พ่อบอกว่า อีกหน่อย หนูจะเข้าใจเอง ....ให้หนูเป็นพี่สภาที่ดีให้สมกับที่เขาเลือกเรามา หนูจะทำหน้าที่ให้ดีที่สุด ค่ะพ่อแม่
    น้องๆดื้อมากๆเลยค่ะ ไปรร.ก่อนน้ะค้ะ คุณลุง - คุณป้า
    กลับจากทำหน้าที่พี่สภาที่ดีและทำหน้าที่ลูกที่ดี และ ทำหน้าที่นักเรียนที่ดี
    แล้วจะกลับมาเล่าให้ฟังอีกนะค่ะ สวัสดีค่ะ
    ปล.ขอให้คุณลุงคุณป้าสนุกกับการทำงานของเช้าวันนี้

น้องเพลง ...
    Senior Member octzilla's Avatar
    สถานที่
    Mazda club thailand
    ขอบคุณ
    3

ขอบคุณคุณพ่อซิกแซกและขอบคุณน้องเพลงขวัญใจลุงๆป้าๆพ ี่ๆน้าๆอาๆแห่งบ้านมาสด้าครับ ครอบครัวของหนูทำให้เช้าอันสดใสมีรอยยิ้มด้วยความเอ็ นดูต่อสมาชิกตัวน้อยที่น่ารัก....โดยเฉพาะลุง..ชอบที ่น้องเพลงมีฝีมือในการขีดๆเขียนๆบอกเล่าชีวิตประจำวั นอันแสนอบอุ่นให้ฟังตอนเช้าบ้างเย็นบ้าง มันชื่นใจบอกไม่ถูก..และอยากบอกว่า ยินดีต้อนรับหนูเป็นสมาชิกในครอบครัวมาสด้านะจ๊ะ..แต ่จะขอน้องเพลงอย่างนึง คือ ทำหน้าที่ประจำวันของหนูให้ดีที่สุด นั่นคือ เรียนหนังสือ ทำการบ้าน ช่วยงานบ้าน แล้วค่อยแบ่งเวลาว่างมาทักทายพวกเราในบ้านมาสด้า แค่นี้ก็ชื่นใจและไม่ทำให้คุณพ่อกังวลใจนะเด็กดี.... .ปอลิง..ผมหลงรักหลานตัวน้อยนี่แล้วครับ............ .ลุงอ๊อก บ้านท่าพระ กรุงเทพฯ
    @ วันที่ฉันออกเดินทาง ทุกหนทางอบอุ่น ท่ามกลางสายลมแห่งความรัก @
    ..........................MONKEY TERRITORY

นายเตชินท์ คุ้มเกษ 180/2 ซอย จรัญสนิทวงศ์ แขวงวัดท่าพระ เขต บางกอกใหญ่ กรุงเทพฯ 10600
    มือถือ : 087-5888-699 e-mail : [email protected]
หน้าที่ 283 จากทั้งหมด 462 หน้า แรกแรก ... 183 233 273 274 275 276 277 278 279 280 281 282 283 284 285 286 287 288 289 290 291 292 293 333 383 ... หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย

Bookmarks