สนิมกังราย็องชวนเที่ยว งานวัด ในโครงการ **ทำดีต้องอายใคร แบ่งปันใจให้สังคม ครั้งที่ 3

หน้าที่ 1 จากทั้งหมด 76 หน้า 1 2 3 4 5 6 7 8 9 10 11 51 ... หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย

ชื่อกระทู้: สนิมกังราย็องชวนเที่ยว งานวัด ในโครงการ **ทำดีต้องอายใคร แบ่งปันใจให้สังคม ครั้งที่ 3

modtanoiMC09@hotmail.com's Avatar
    ขอบคุณ
    0
    Blog Entries
    2

มาตรฐาน สนิมกังราย็องชวนเที่ยว งานวัด ในโครงการ **ทำดีต้องอายใคร แบ่งปันใจให้สังคม ครั้งที่ 3

ตอน อวดดี (พราะมีดีจะอวด)
    ณ สนามวัดมาบตาพุด (ที่เดิม)
    10-11-12 มิถุนายนนี้
    รายได้หลังหักค่าใช้จ่าย เรามอบให้กับ มูลนิธิตำรวจอาสา สภ.มาบตาพุด

กำหนดการ

ศุกร์ ที่ 10 มิถุนายน 2554
    • สนุกกับรำวงย้อนยุค โดย มาบตาพุด คอม โบ้ ตั้งแต่ ตะวันตกดิน เป็นต้นไป
    เสาร์ ที่ 11 มิถุนายน 2554

• 08.00 น. เปิดจำหน่ายบัตรเข้างาน รับของที่ระลึก และ ลงทะเบียนประกวดรถหน้างาน
    • 12.00 น. เริ่มกิจกรรมบนเวที กับดนตรีช่วงแรก พร้อมร่วมกิจกรรมสานสัมพันธ์ระหว่างกลุ่ม
    • 18.00 น. ประกาศรางวัลสำหรับกลุ่มที่ชนะการแข่งขัน และกิจกรรมพิเศษที่เจ้าภาพจัดไว้
    • 20.30 น. ประธานกล่าวเปิดงาน จุดเทียนชัยถวายพระพรพร้อมกัน และชมการแสดงของพิธีเปิดงาน
    • 22.00 น. ฮาขี้แตกขี้แตนกับ ตลก คณะ ร็อคข้าวปุ้น เต็มคณะ ต่อด้วย สุขอุราสกาแบลน สกาเร้กเก้ชุดใหญ่
    • 24.00 น. ราตรีสวัสดิ์ ขอให้เดินทางอย่างปลอดภัย
    อาทิตย์ ที่ 12 มิถุนายน 2554

• 06.00 น. ร่วมรับประทานอาหารเช้าแล้วทำความสะอาดกันด้วย
    • 09.00 น มอบรายได้จากการจัดงานให้มูลนิธิตำรวจอาสา สภ.มาบตาพุดแล้วเก็บความทรงจำพร้อมกัน
    • 10.00 น. ขอขอบคุณทุกท่าน ที่มาร่วมงาน ขอให้ทุกสรรพสิ่งที่ข้าพเจ้านับถือ สิ่งศักสิทธิ์ที่คุ้มครองข้าพเจ้า โปรดดูแลทุกท่านให้กลับบ้านโดยสวัสดิภาพด้วยเทริญ
    ***รถที่มางานเราขอให้ส่วนประกอบของรถครบนะครับ ไฟหน้า ไฟท้าย ไฟเลี้ยว เพื่อความปลอดภัยของท่าน และผู้ใช้ถนนคนอื่น และสวมใส่หมวกกันน็อคกันด้วย ข้อความนี้ จาก สภ.มาบตาพุด***

(สำหรับรถที่ดัดแปลงท่อไอเสียให้ดังขึ้น ใส่ท่อบึ้ม ท่อสูตร หรือไม่สวมใส่หมวกกันน็อค เราคงยากที่จะให้ท่านเข้า ขอความร่วมมือด้วยนะครับ เราคลาสสิคครับไม่สร้างความรำคาญให้ใคร)

***เราอำนวยความสะดวกทุกเส้นทางที่มางานโดยเฉพาะในเส ้นทางจังหวัดระยอง ยกเว้น เครื่องผีไม่มีใบ เราไม่เครียร์ให้ แล้วอย่าลืมใบผ่านทางที่ท่านมีติดตัวมาด้วย ใบผ่านทางชิ้นแรก 1.มารยาทในการใช้ถนน 2. ใบขับขี่ 3.เอกสารรถ 4. สวมใส่หมวกกันน็อค ใบผ่านทางที่เอ๋ยมาไปที่ใหนทั่วไทยสบาย สบาย***

คำเตือน ห้ามเข้าออกเกิน 2 ครั้ง เด็กและสตรีมีครรภ์ห้ามเข้า

ประเภทการประกวด
    ประเภทการประกวดทั้งหมด รวม 38 รุ่น ด้วยกั
    มินิล้อเล็ก ชาลี / แด็กซ์ / มั้งกี้
    ü สวยงาม
    รถผู้หญิงไฟตก 50 cc. / ไฟตก เกิน 50 cc. / ถังแยก / ถังใน
    ü เดิมทะเบียน
    ü เชียงกง
    ü สวยงาม
    รถผู้ชายสูบเดียว(นอน) / สูบเดียวนอนไฟตก / สูบเดียวตั้ง ไม่เกิน 150 cc.
    ü เชียงกง
    ü สวยงาม
    รถผู้ชาย 2 สูบ ไม่เกิน 200 cc.
    ü เชียงกง
    รถผู้ชาย 200 cc. ขึ้นไป
    ü เชียงกง
    รถผู้ชาย 2จังหวะ
    ü สวยงาม
    รถผู้หญิง 2 จังหวะ
    ü เชียงกง
    Vespa , Lambretta สวยงาม
    รถ SR , Clubman สวยงาม
    รถ KSR สวยงาม
    ความคิดสร้างสรรค์ ( งานสร้าง)
    บุบบู้บี้ (มาได้ไง)
    รางวัลมามาก ( จากการลงทะเบียน)
    รางวัลมาไกล (ขี่มาเอง)
    ประกวดมิสอวดดี (ซ้อนท้าย)
    ประกวดแต่งกายย้อนยุค
    ü ประเภทเดี่ยวตัดสินจากอุปกรณ์ที่สวมใส่โดนใจกรรมการ
    ü ประเภททีม ตัดสินจากจำนวนที่เข้าประกวด

แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย [email protected] : 24-05-2011 เมื่อ 10:35
    **ทำดีต้องอายใคร แบ่งปันใจให้สังคม**

กสิกรไทย สาขามาบตาพุด เลขที่ 408-296-4393

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ [email protected] อ่านข้อความ
    แนบเอกสาร 2459504
    ตอน อวดดี (พราะมีดีจะอวด)
    ณ สนามวัดมาบตาพุด (ที่เดิม)
    11-12 มิถุนายนนี้
    รายได้หลังหักค่าใช้จ่าย เรามอบให้กับ มูลนิธิตำรวจอาสา สภ.มาบตาพุด

กำหนดการ

เสาร์ ที่ 11 มิถุนายน 2554

• 08.00 น. เปิดจำหน่ายบัตรเข้างาน รับของที่ระลึก และ ลงทะเบียนประกวดรถหน้างาน
    • 12.00 น. เริ่มกิจกรรมบนเวที กับดนตรีช่วงแรก พร้อมร่วมกิจกรรมสานสัมพันธ์ระหว่างกลุ่ม
    • 18.00 น. ประกาศรางวัลสำหรับกลุ่มที่ชนะการแข่งขัน และกิจกรรมพิเศษที่เจ้าภาพจัดไว้
    • 20.30 น. ประธานกล่าวเปิดงาน จุดเทียนชัยถวายพระพรพร้อมกัน และชมการแสดงของพิธีเปิดงาน
    • 22.00 น. ฮาขี้แตกขี้แตนกับ ตลก คณะ ร็อคข้าวปุ้น เต็มคณะ ต่อด้วย สุขอุราสกาแบลน สกาเร้กเก้ชุดใหญ่
    • 24.00 น. ราตรีสวัสดิ์ ขอให้เดินทางอย่างปลอดภัย
    อาทิตย์ ที่ 12 มิถุนายน 2554

• 06.00 น. ร่วมรับประทานอาหารเช้าแล้วทำความสะอาดกันด้วย
    • 09.00 น มอบรายได้จากการจัดงานให้มูลนิธิตำรวจอาสา สภ.มาบตาพุดแล้วเก็บความทรงจำพร้อมกัน
    • 10.00 น. ขอขอบคุณทุกท่าน ที่มาร่วมงาน ขอให้ทุกสรรพสิ่งที่ข้าพเจ้านับถือ สิ่งศักสิทธิ์ที่คุ้มครองข้าพเจ้า โปรดดูแลทุกท่านให้กลับบ้านโดยสวัสดิภาพด้วยเทริญ
    ***รถที่มางานเราขอให้ส่วนประกอบของรถครบนะครับ ไฟหน้า ไฟท้าย ไฟเลี้ยว เพื่อความปลอดภัยของท่าน และผู้ใช้ถนนคนอื่น และสวมใส่หมวกกันน็อคกันด้วย ข้อความนี้ จาก สภ.มาบตาพุด***

***เราอำนวยความสะดวกทุกเส้นทางที่มางานโดยเฉพาะในเส ้นทางจังหวัดระยอง ยกเว้น เครื่องผีไม่มีใบ เราไม่เครียร์ให้ แล้วอย่าลืมใบผ่านทางที่ท่านมีติดตัวมาด้วย ใบผ่านทางชิ้นแรก 1.มารยาทในการใช้ถนน 2. ใบขับขี่ 3.เอกสารรถ 4. สวมใส่หมวกกันน็อค ใบผ่านทางที่เอ๋ยมาไปที่ใหนทั่วไทยสบาย สบาย***

คำเตือน ห้ามเข้าออกเกิน 2 ครั้ง เด็กและสตรีมีครรภ์ห้ามเข้า

ประเภทการประกวด
    • มินิล้อเล็ก
    • ชาลีสวยงาม
    • แด็กซ์สวยงาม
    • มั้งกี้สวยงาม
    • ล้อเล็กแฟนซี

รถผู้หญิงบังลม
    • เดิม
    • สวยงาม
    • ไฟตกเดิม
    • ไฟตกสวยงาม

รถผู้ชายสูบนอน
    • เดิม
    • สวยงาม

รถผู้ชายสูบตั้ง
    • เดิม
    • สวยงาม

รถผู้ชายสองสูบ ไม่เกิน 350 cc.
    • เดิม
    • สวยงาม

รถผู้ชาย 350 cc. ขึ้นไป
    • เดิม
    • สวยงาม
    รถผู้ชาย 2 จังหวะเดิม

รถผู้หญิงบังลม 2 จังหวะเดิม

รถสกูตเตอร์
    • เดิม
    • สวยงาม
    รถเก่าเชียงกง

รถ SR , Clubman สวยงาม

รถ KSR สวยงาม

ความคิดสร้างสรรค์ หรืองานสร้าง

บุบบู้บี้มาได้ไง

รางวัลมามาก (ดูจากการลงทะเบียน)

รางวัลมาไกล (ขี่มาเอง)

ประกวดมิสอวดดี (มิสซ้อนท้าย)

ประกวดแต่งกายย้อนยุค
    • ประเภทเดี่ยว ตัดสินจากอุปกรณืที่สวมใส่โดนใจกรรมการรับรางวัล
    • ประเภททีม ตัดสินจากจำนวนที่เข้าประกวด
    **กรรมการในการตัดสิน เป็นกลาง เที่ยงธรรม เชี่ยวชาญ เฉพาะทาง จากนิตยสาร Thailand classic**

สถานที่จัดงานครับ

ฅน ขาย ผัก ไปด้วยคับ

suwan khamson's Avatar
    สถานที่
    เคียวเกี่ยวดาว ชลบุรี
    ขอบคุณ
    0

จัดไปพี่มด
    เส้นทางสายเปลี่ยว ไปกับเคียวเกี่ยวดาว

ชมรมรถโบราณเคียวเกี่ยวดาว คลาสสิค บ่อวิน ชลบุรี
    เอก เคียวเกี่ยวดาว 083-7610639
    ทำในสิ่งที่รัก และจง รักในสิ่งที่ทำ.....
    ...3 เกียร์ ชื้อข้าวชื้อแกง จะแรงได้ไง เอ้อ...

modtanoiMC09@hotmail.com's Avatar
    ขอบคุณ
    0
    2

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ ฅน ขาย ผัก อ่านข้อความ
    ฅน ขาย ผัก ไปด้วยคับ

จัดไปครับ
    **ทำดีต้องอายใคร แบ่งปันใจให้สังคม**

กสิกรไทย สาขามาบตาพุด เลขที่ 408-296-4393

ขอบคุณ
    0
    2

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ suwan khamson อ่านข้อความ
    จัดไปพี่มด

มาหลาย ๆคัยละอย่าวิ่งคนเดียว คันเดียว

Pla HRC's Avatar
    ขอบคุณ
    0

อัพครับ ................จี๊ดจริงๆ ครับ งานนี้ใครมีดีก็มาอวดกันนะครับ HRC RAYONG ชุดใหญ่ ครับจะไปอวดกันหน่อย จัดไป
    ร้านป.เจริญยนต์ระยอง
    จำหน่ายอะไหล่รถคลาสสิค บริการซ่อมรถจักรยานยนต์และสกู๊ตเตอร์ทุกประเภท
    087-6141044 ปลาระยอง

เลขที่บัญชี 523-280006-4 ธนาคารไทยพาณิชย์ ดารุณี เกิดในมงคล

ขอบคุณ
    0
    2

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ Pla HRC อ่านข้อความ
    อัพครับ ................จี๊ดจริงๆ ครับ งานนี้ใครมีดีก็มาอวดกันนะครับ HRC RAYONG ชุดใหญ่ ครับจะไปอวดกันหน่อย จัดไป

ต้องขอรถหมดอู่เลยนะครับ แบบมาโชร์ เดี๋ยวจะจัดที่ไว้ให้อลังการ ขอบคุณมากครับ

Member สองล้อพเนจร's Avatar
    สถานที่
    สองล้อพเนจร The Recycle Club
    ขอบคุณ
    0

งานดีๆๆแบบนี้ๆ
    ปีที่แล้วก้ไป
    ปีนี้ไม่พลาดครับพี่มด

Senior Member Slow club Chonburi's Avatar
    สถานที่
    Slow club Chonburi สัต**บ
    ขอบคุณ
    0

จะพาสาวไปอวดหน่อยครับ พี่มด

55555+
    เชน Slow Club สัตหึบบ ชลบุรี 0841359545 -0835884663
    [SIZE=6]ธ.ทหารไทย 302-2-65580-1 จ.อ.คเชนท์ เกิดแก้ว
    [/img][/url]
    ขับช้า..คลาสสิค

[LEFT]e-mail [email protected]

ขอบคุณ
    0
    2

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ สองล้อพเนจร อ่านข้อความ
    งานดีๆๆแบบนี้ๆ
    ปีที่แล้วก้ไป
    ปีนี้ไม่พลาดครับพี่มด
    เจอกัน แต่มีอารัยมาอวดป่าว ครั้งนี้

Name:  SDC11377.jpg
Views: 3782
Size:  42.6 KB
    Name:  39DSC_0242.jpg
Views: 4091
Size:  79.3 KB
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย [email protected] : 11-03-2011 เมื่อ 12:43

ขอบคุณ
    0
    2

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ Slow club Chonburi อ่านข้อความ
    จะพาสาวไปอวดหน่อยครับ พี่มด

55555+

เอาแบบยังไม่มีแฟนนะครับ เชน เผื่อมีกิเลสมั่ง 555

Senior Member shehot's Avatar
    สถานที่
    กลุ่มสนิมกังราย็อง (มาบตาพุด)
    ขอบคุณ
    0
    1

โอ้......

ขอสองเลยแล้วกัน....

เพื่อฉันด้วย.....
    เทศกาลรถเก่าแห่งปี เทศกาลดนตรี I Love Reggae # 4
    เสาร์ ที่ 2 มิถุนายน 2555
    พบกับ Deep Osea * Moca carden * Goldred * Ska chance * Suk ura sks band
    มา ฮิก ฮิก กับเรา ในฉบับงานบุญกันนะครับ

ชื่อนายนพรัตน์ เพียวิเศษ

บัญชี 443-408-4002 ธ.กรุงเทพ โทร.085-3934069 อ๊ะ

ขอบคุณ
    0
    2

สาระ ประจำวันนี้ ข้อมูลดี ๆ จาก สนิมกังราย็อง

วันนี้ขอขยายความ คำว่า เด็ก **แว้น**

เด็กแว้น คือ เด็กซิ่งมอเตอร์ไซด์ หนวกหูๆ ชีวิตเค้าจะว่าง ไม่ค่อยทำอะไร และแบ่งออกเป็น 2 ประเภท ใหญ่ คือ

1. เด็กแซบ คนขับนั่นเอง หรือแว้นตัวผู้ มีหน้าที่บิดรถ ส่ายไป ส่ายมา แม้ทางจะตรงและว่างก็ยังส่าย ไม่รู้คุณจะส่าย ทำไม

2. เด็กสก๊อย หรือเด็กแว้นตัวเมีย มีหน้าที่นั่งซ้อนท้ายนั่นเอง นิยมเสื้อกล้าม ผูกผมเป็น 2 ข้าง ทาปากแดงแต่งหน้าจัด นิยมอุทัยทิพย์ บางรายมีตุ๊กตาหมีไปด้วย

เด็กแว้นมีปัญหาทางสังคม นิยมชมชอบในการนำมอเตอร์ไซด์ มาทำการดัดแปลงให้เร็วขึ้น เสียงดังขึ้น นิยมอยู่กันเป็นกลุ่ม ซึ่งในบางพื้นที่ จะมีการแข่งขัน มอไซด์ กันบนท้องถนน ซึ่งสร้างปัญหาให้ชาวบ้านเป็นอย่างมาก

ข้อสันนิษฐาน คำว่า แว้น น่าจะมาจากท่อไอเสีย ซึ่งดัดแปลงให้มีเสียงดังขึ้น เพื่อรบกวนประสาทของชาวบ้าน ซึ่งเมื่อบิด จะเกิดเสียงดัง แว้นน ๆ ๆ ๆ ๆ ----
    แอ๋น น น น น ๆ แอน

วันนี้ ชาว คลาสสิค แตกต่างจากเด็ก แว้น อย่างไร ทุกท่านที่สัมผัสย่อมรู้อยู่แก่ใจท่านดี สร้างความแตกต่างให้เห็น สังคมเราจะอยู่กันได้แบบยาว ๆ

Senior Member Nick_Bandan's Avatar
    สถานที่
    รถคลาสสิคบ้านด่าน ณ บุรีแป๊ะ-รถเก่าย้อนยุคแร้งคอย สระบุรี
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน รถคลาสสิคบ้านด่านบุรีรัมย์club 2000

ยาวไปสนิมกัง

Senior Member cl400_'s Avatar
    สถานที่
    redbat classic
    ขอบคุณ
    0

redbat
    เป็นกำลังใจช่วยเด้อๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ
    เป้นจั่งได๋ กันละหน้อควมฮัก

หน้าที่ 1 จากทั้งหมด 76 หน้า 1 2 3 4 5 6 7 8 9 10 11 51 ... หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย

Bookmarks