ขี่ๆไปปลายแฮนด์สั่น และถ้าหัวสั่น เกิดจากสาเหตุไร

ชื่อกระทู้: ขี่ๆไปปลายแฮนด์สั่น และถ้าหัวสั่น เกิดจากสาเหตุไร

มาตรฐาน ขี่ๆไปปลายแฮนด์สั่น และถ้าหัวสั่น เกิดจากสาเหตุไร

ขี่ไปเวลาเร่งขึ้น เร่งยาวๆค้างไว้ หัวกะแฮนด์ด้านซ้ายมันสั่นครับ ปวดมือชาเลย แต่เวลาเข้าเกียร์กำครัชค้างไว้หรือผ่อนเครื่องกำครั ช มันไม่สั่นนะครับ เป็นเพราะสาเหตุไร ต้องซ่อมหรือเปลี่ยนอะไหล่ตรงไหน แพงป่าวครับ เซ็งเลยpxนะครับ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย เบลอๆ : 20-06-2006 เมื่อ 22:18

Unhappy .

ไม่มีคนตอบเลย:(

Senior Member kla_vespa's Avatar
    สถานที่
    ZiGGY ANTZ
    ขอบคุณ
    0
    Blog Entries
    1

คลัส หอน ไม่มีปัญหาอะไรกับการขี่ครับ
    หัวสั่นไปตอกคอ
    [email protected] By ZiGGY ANTZ

Photo by Kla -----------> http://kanothai.multiply.com

Facebook Fanpage : http://www.facebook.com/Kla.vespa.photo

รับถ่ายภาพ ราคามิตรภาพ ลองดูรายละเอียดงานได้ที่ Multiply

My Cars

Vespa : GS Mark 2 (1963) , Sprint V (1978)
    VW : 1302S (1972)
    BMW : R26 (1958) , R27 (1964)
    BMW : E36

:( อัพ

Senior Member PRAYNA 71 CLUB's Avatar
    สถานที่
    รามอินทรา 34
    ขอบคุณ
    0

มาอ่านอ่ะครับ.....................
    [U71 vintage machine][/U]

Junior Member
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน แหม....พี่เต่า.....

ยังจะอุตส่าตอบ....อี๊ก:D /\2

Senior Member PRAYNA 71 CLUB's Avatar
    สถานที่
    รามอินทรา 34
    ขอบคุณ
    0

ขอหน่อยนึงครับ
    [U71 vintage machine][/U]

Member catch-22's Avatar
    สถานที่
    ล้อเล็กท้ายวัง
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน แฮนอาจจะหลวม

เอาไปกลึงได้คับ ลองจับโยกๆดูถ้ามัยหลวม โยกๆ ก็เอาไปกลึงคับรัรองไม่ดัง
    <<<<รถคันนี้ไม่ได้มีไว้แข่ง!!
    [email protected]

http://www.thaiscooter.com/forums/forumdisplay.php?f=45

ผมขับสปินซ์อะไม่แน่นจัยเหมือนกันป่าวคือมีอาการสั่น ตรงแฮนด์มากอะคับตรงฝั่งคั่นเร่ง เห็นช่างเค้าบอกมาว่าต้องไปตีปอกเหนใหม่อะ
    ...ผิดพลาดขอภัยคับ...
    MkrongthiP king of RaStA

[email protected]
    สราวุธ เรืองพรวิสุทธิ์
    ธ.กสิกรไทย สาขา ย่อย วุฒากาศ 740-2-23853-9

Saravut Ruengponvisut

นกกระจอกชวา..เคยู Java_K.U.'s Avatar
    สถานที่
    KU Classic Club...**
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ sprint sonic 140 อ่านข้อความ
    ผมขับสปินซ์อะไม่แน่นจัยเหมือนกันป่าวคือมีอาการสั่น ตรงแฮนด์มากอะคับตรงฝั่งคั่นเร่ง เห็นช่างเค้าบอกมาว่าต้องไปตีปอกเหนใหม่อะ
    ...ผิดพลาดขอภัยคับ...
    ใช่ครับ แฮนด์ ผมก็สั่น ช่างเคยแนะนำให้ไปกลึงใหม่
    แต่ไม่มีเวลาครับ เลยอาศัยว่าเอาไปชุบให้หนาขึ้นมาหน่อย
    แต่ก็ยังไม่พอ เลยเอากระป๋องกาแฟ มาหุ้มเสริม ให้หนาขึ้น
    ก็พอทน แรกๆๆ ก็ไม่สั่นเลย แต่สักพัก พอกระป๋องกาแฟเริ่มสึกกร่อน
    ก็กลับมาสั่นเหมือนเดิม แต่สั่นน้อยหน่อย ปัจจุบันทนใช้สภาพนี้มาแรม...ปี

ชินแล้วครับ...............จากประสบการณ์ตรงครับ...
    LambrettA มันอยู่ใน สายเลือด และ ใต้หนังกำพร้า .....

เพื่อนแท้ เพื่อนตาย ดูไม่ยากหรอกครับ ดูตอนที่คุณเดือดร้อนสิครับ....
    I still remember the moment we met..

ที่สุดแล้วไม่มีใครเกิน aei007's Avatar
    สถานที่
    71 vintage machine
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ PRAYNA 71 CLUB อ่านข้อความ
    มาอ่านอ่ะครับ.....................
    แม๊ จารย์ เต่าฮาโล ก็ ช่วยเค้าหน่อยดิพี่ ช่วยกัน ช่วยกัน /\2 /\2
    <<<===เจอกันที่ http://aei007.hi5.com นะคราบพี่น้องคราบ===>>>

Bookmarks