ชาวมาสด้าไม่ทราบว่าท่านใดทำอาชีพอะไรบ้างครับ - หน้า 3

หน้าที่ 3 จากทั้งหมด 14 หน้า แรกแรก 1 2 3 4 5 6 7 8 9 10 11 12 13 ... หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย

ชื่อกระทู้: ชาวมาสด้าไม่ทราบว่าท่านใดทำอาชีพอะไรบ้างครับ

Senior Member powerdome's Avatar
    ขอบคุณ
    0

แนะนำตัวหน่อยครับผม อิอิ
    ชื่อโดมครับ
    เปิดร้านซ่อมคอมพิวเตอร์เล็กๆ อยู่ก่อนถึงหน้าราชภัฏนครศรีธรรมราช
    ชื่อร้าน powerdome computer
    โทร 0840053705 0807760421
    เพื่อนๆชาวนครมีปัญหาอะไรเกี่ยวกับคอมเดี๋ยวไปบริการ ถึงบ้านเลยครับได้มาสด้า1300มาไม่ได้ขับไปไหนเลยซ่อม คอมอยู่แต่ที่ร้านตลอดเลยอยากออกไปแว้นกับเขามั้งจัง
    เพื่อนๆท่านอื่นก็ถามมาได้นะครับใครมีอะใหล่คอมเก่าก ็เสนอขายได้เลยครับผมรับซื้ออะใหล่คอมเก่าด้วยครับ

ใครอยู่ใกล้ๆก็แวะมานั้งที่ร้านได้เลยนะครับ

Senior Member wuttdy's Avatar
    สถานที่
    PHRAE CLASSIC CAR
    ขอบคุณ
    1
    Blog Entries
    2

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ FreeSize อ่านข้อความ
    โอ ครับ พอจำได้และ ตอนนี้ก็ทำอยู่ใช้มะ

อืม ถ้าคนเดียวกันก็ใช้ละมั้ง

หน้าตาออก เหมือนจะครึ่งควบลูกอะ

ผมออกทองๆเหลืองๆ แบบว่าเป็นเองอะไม่ได้ย้อม

หน้ายาวๆพื้นผิวที่หน้าไม่ค่อบเรียบ

ใช้ป่าวหว่า หุหุ ใส่ใหญ่เลย

ถ้าใช้อย่าไปบอกเค้านะเดี๋ยวมีเคือง 555
    ถูกต้องแล้วครับ

Member FreeSize's Avatar
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ wuttdy อ่านข้อความ
    ถูกต้องแล้วครับ
    555 ว่าอยู่คุ้นๆ แต่ผมกับพี่หนุ่ย ก็ไม่ค่อยได้คุยไรกันสักเท่าไหร่

ส่วนมากจะเจอตอนไปซ่อมเครื่องพี่แก่เท่านั้นครับ

Senior Member badboy234's Avatar
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ vw_jacky อ่านข้อความ
    จอดำครับ ฮูหยินเอางานส่งเมล์ครับ จอดำทั้งหมดเลย รีสตาร์ทก็ไม่ขึ้น อีกเครื่องช่างบอกเมนบอร์ดพัง อีกเครื่องฮาร์ดดิสเจ้ง และล่าสุดเครื่องเครื่องส่วนตัวผม
    จอดำครับพี่น้อง คงไม่เกี่ยวกับ พ.ร.ก.(พนักงานรื้อกองขยะอะไหล่) ที่ยังคงอยู่น่ะ นี่ถึงได้ใช้เครื่องผลไม้แหว่ง(Apple) อันแสนทรมานอยู่เนี๊ยะครับท่านปลั๊ก
    ถ้ามันทรมานก็ส่งมาให้ผมก็ได้ครับappleเนี่ย อิอิ

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ FreeSize อ่านข้อความ
    รีแล้วมีขึ้น bios ตอนแรกมั้ย อันนี้ไม่แน่ใจนาครับ (เฉพาะผมนะ)
    เครื่อง pc รึป่าว ถ้าใช้ลองถอดแรมมาทำความสะอาดดูครับ ที่แถบทองแดง เอายางลบ ลบ และเช็ดด้วยผ้าให้สะอาด
    ลองดูครับ ถ้าไม่ติดต้องคุณปลั๊กและหละ 555 ผมต้องเห็นภาพอะนะ
    ช่ายครับถ้ามีbiosขึ้นมาแล้วมีเสียงดังยาวแล้วไม่ขยั บไปไหนจอดำผมว่าน่าจะช่ายเลยครับ

ชื่อ กี ครับ ปัจจุบันทำงานอยู่สำนักงานจัดหางานชลบุรี

เป็นขี้ข้าเค้าครับ 555 เป็นพนักงานอัตราจ้าง จะโดนออกตอนไหนก็ได้

เคยทำอยู่ ศูนย์มะเร็งชล กะ รพ.เอกชล เป็นเจ้าหน้าที่คอมครับ

ซ่อมคอมได้เหมียนกันถึงไม่เก่งแต่ก็ไปได้ครับ

อยากเป็นเจ้าหน้าที่โสตมั่งจังนิ 555 คุณปลั๊กมีรับบอกที เมื่อไม่นานเพื่อนพึ่งจาชวนไปทำที่หอสมุด แต่ไม่ได้ไป
    ได้เลยครับผม

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ Pu-eternal อ่านข้อความ
    มีซิค๊า

ดีใจจังมีคนรู้จักด้วย ยาเส้นบ้านแพง

ซื้อจากเอเย่นแถวนั้นราคาจะถูกกว่าโรงงานนะค๊าาาา

ปกติจะมีรถมารับบ่อยๆ ค๊า
    จ้าๆ ขายดีด้วยนะที่บ้านอ่า

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ jodeci อ่านข้อความ
    ในอนาคตนี้ผมจะมีลูกจ้าง+เพื่อนจ้าง คือท่านJackyครับ เราจะเริ่มธุรกิจเล็กๆในสวนก่อนครับ ถ้าไม่เมาหัวทิ่มธุรกิจของเราคงจะรุ่งครับ แต่พรุ่งนี้มีประชุมกับท่านJackyตอน8โมงเช้าครับ เอาตัวตุ่นไปด้วยดีกว่า ท่าทางจะขุดยาววววว.......
    จะขุดโพลงใต้ดินกันหรอครับ

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ jodeci อ่านข้อความ
    อย่าอายทำกินครับ อย่าอายตัวตนของเรา ไม่มีใครจน-รวยในดินแดนแห่งภารดรภาพของชาวมาสด้า ในโลกอุดมคติเราเท่าเทียมกัน ท่านเป็นสหายของผม เป็นสหายของชาวมาสด้าทุกท่าน ที่แห่งนี้เราจะเดินไปด้วยกันครับ เป็นสหายและพี่น้องกันแล้ว ไม่ต้องใช้เงินครับ ไปเยือนนครสองแควขอเข้าเยี่ยมคารวะซักจอกสองจอกครับ
    ถูกต้องครับ รวยจนไม่สำคัญ มันอยู่ที่ใจครับผม

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ powerdome อ่านข้อความ
    แนะนำตัวหน่อยครับผม อิอิ
    ชื่อโดมครับ
    เปิดร้านซ่อมคอมพิวเตอร์เล็กๆ อยู่ก่อนถึงหน้าราชภัฏนครศรีธรรมราช
    ชื่อร้าน powerdome computer
    โทร 0840053705 0807760421
    เพื่อนๆชาวนครมีปัญหาอะไรเกี่ยวกับคอมเดี๋ยวไปบริการ ถึงบ้านเลยครับได้มาสด้า1300มาไม่ได้ขับไปไหนเลยซ่อม คอมอยู่แต่ที่ร้านตลอดเลยอยากออกไปแว้นกับเขามั้งจัง
    เพื่อนๆท่านอื่นก็ถามมาได้นะครับใครมีอะใหล่คอมเก่าก ็เสนอขายได้เลยครับผมรับซื้ออะใหล่คอมเก่าด้วยครับ

ใครอยู่ใกล้ๆก็แวะมานั้งที่ร้านได้เลยนะครับ
    พี่แจ๊คกี้ปรึกษาพี่โดมนี่เลยครับ ท่าทางจะเซียนคอมครับผม ผมมันช่างจำเป็นครับไม่ค่อยรู้เรื่องมากเท่าไร
    รถผมไม่แรง!! แค่ใครอย่ามาแซงแล้วปาดหน้า!! เด๊วเจอกันนนนน!!!!!

จ่วยดูแลเครือข่ายมือถือของป้อเลี้ยงโด่งตวยเน้อ แม่ทัพบางแคเบื่อคุยกับต้นไม้ใบหญ้าเพียงลำพังหงะ... ....
    ผมได้หารือกับป้อเลี้ยงเรียบร้อยแล้วครับ สรุปแล้วคือปัญหาเกิดจากมือถือของป้อเลี้ยงหมดอายุคร ับ เครื่องละเก้าร้อยกว่าบาทใช้งานมาสามปี บางครั้งป้อเลี้ยงก็มีอาการจับมือถือชิดหูยืนคุยกับส ายหัวเทียนและจานจ่ายอยู่บ่อยๆครับ ว่าแล้วป้อเลี้ยงก็โยนตังให้ผมห้าร้อย บอกให้ไปหาแบล็คเบอรี่แนวๆมาให้ใช้สักเครื่องครับ

jodeci's Avatar
    สถานที่
    Mazda RWP
    ขอบคุณ
    869

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ DonGDonGDonG อ่านข้อความ
    ผมได้หารือกับป้อเลี้ยงเรียบร้อยแล้วครับ สรุปแล้วคือปัญหาเกิดจากมือถือของป้อเลี้ยงหมดอายุคร ับ เครื่องละเก้าร้อยกว่าบาทใช้งานมาสามปี บางครั้งป้อเลี้ยงก็มีอาการจับมือถือชิดหูยืนคุยกับส ายหัวเทียนและจานจ่ายอยู่บ่อยๆครับ ว่าแล้วป้อเลี้ยงก็โยนตังให้ผมห้าร้อย บอกให้ไปหาแบล็คเบอรี่แนวๆมาให้ใช้สักเครื่องครับ
    เอาไป5ร้อยแล้ว เหลือซะตางเอามาทอนตวยเน้อ....

Senior Member badboy234's Avatar
    ขอบคุณ
    0

เอาไป5ร้อยแล้ว เหลือซะตางเอามาทอนตวยเน้อ....
    มันพอด้วยหรอนั่น 5555
    รถผมไม่แรง!! แค่ใครอย่ามาแซงแล้วปาดหน้า!! เด๊วเจอกันนนนน!!!!!

สถานที่
    Mazda RWP
    ขอบคุณ
    869

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ badboy234 อ่านข้อความ
    มันพอด้วยหรอนั่น 5555
    พอครับ ท่านโด่งเขามีวิธีครับ - -"

งานหลักหาอะไหล่ Mazda

งานรอง ขายตัว 55555555555

ขอบคุณ
    0

พอครับ ท่านโด่งเขามีวิธีครับ - -"
    ง่า ขอiphoneให้หนูเครื่องนึง 555

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ Pu-eternal อ่านข้อความ

ขายตัวให้ใครอ่าเจ๊

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ badboy234 อ่านข้อความ
    ง่า ขอiphoneให้หนูเครื่องนึง 555

ขายตัวให้ใครอ่าเจ๊
    ไม่ขายค๊ะ

แจกฟรีค๊าาา

ครับ ตอนนี้ผมล็อคเป้าให้ป้อเลี้ยงเรียบร้อยแล้วครับ

Name:  BlogBlackberryCheesecake04b.jpg
Views: 324
Size:  47.5 KB

สถานที่
    Mazda RWP
    ขอบคุณ
    869

ตูอยากจะเห็นตอนคุณเอกศักดิ์พิมพ์ไปหัวเราะไปในห้องท ำงานของCEOของ Eternal Metalจังเลยครับ ลูกน้องคงคิดว่า เฮียปุ๊คงมีความสุขกับบการทำงานมากกกกก 555555555555555555

เอาหละ โลกของเจ๊ปุ๊ 5566

สถานที่
    Mazda RWP
    ขอบคุณ
    869

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ DonGDonGDonG อ่านข้อความ
    ครับ ตอนนี้ผมล็อคเป้าให้ป้อเลี้ยงเรียบร้อยแล้วครับ

Name:  BlogBlackberryCheesecake04b.jpg
Views: 324
Size:  47.5 KB
    ผมตาคงฝาดไป นั่นอาหารเช้าหรือฮั่น 55 หลงคิดว่าท่านทานอาหารเช้าแบบข้างล่างนี้มาตั้งนาน ขอสุมาเต๊อะเจ้า

TOOK_14's Avatar
    สถานที่
    -
    ขอบคุณ
    0

ขายทรัพยากรของเพื่อนบ้านครับ...ตอนเช้าเป็นผู้อำนวย การใหญ่ครับ สั่งๆๆๆๆทุกอย่าง ตอนเย็นเป็นลูกน้องครับ กวาดๆๆๆ ล้างๆๆๆๆ(ส้วม) ทำทุกอย่างคร๊าบๆๆๆ.......
    .................................................. ...........................
    อีกร้านผมเป็นผู้ช่วยครับ...ร้านขายเพ็ด ครับ...เรื่องหมา คุยได้ครับ ถ้าเรื่องหมาๆยิ่งชอบ...ฮูหยิน/คุณนาย/สาวใช้/เจ๊สุ เป็นคนดูแลอยู่ครับ.......

.................................................. ..........................
    ยามว่างอีกอย่างก็หาที่ซุกหัวนอน ของคนอื่นเอาไปขายคนอื่นอีกทีครับ....
    หรือบางที่ก็หาที่ซุกหัวนอนของคนอื่นเอามาทำกระต้อบ ขายคร๊าบ......
    .................................................. ..........................
    สนใจเรื่อง....พระเครื่อง/เหรียญตราต่างๆ/เครื่องมือเครื่องใช้ของโบราณ (บางประเภทน๊ะ...

รูป รูป      

หน้าที่ 3 จากทั้งหมด 14 หน้า แรกแรก 1 2 3 4 5 6 7 8 9 10 11 12 13 ... หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย

Bookmarks