ศิลาแลมแถลงปัญหา - หน้า 27

หน้าที่ 27 จากทั้งหมด 68 หน้า แรกแรก ... 17 18 19 20 21 22 23 24 25 26 27 28 29 30 31 32 33 34 35 36 37 ... หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย

ชื่อกระทู้: ศิลาแลมแถลงปัญหา

นกกระจอกชวา..เคยู Java_K.U.'s Avatar
    สถานที่
    KU Classic Club...**
    ขอบคุณ
    0

Talking

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ at64lam2 อ่านข้อความ
    อยากเอารถไปให้พี่ไก่เช็คมากๆเลยครับ รถจะได้จบๆซะทีครับ อยู่ต่างจังหวัดไม่ดีเลยครับคนขี่น้อยแทบไม่ มีร้านซ่อมก็หายาก ซ่อมเองตามมีตามเกิดอ่ะครับยังดีที่ใจมันรัก มันเป็นส่วยหนึ่งของผมซะแล้วคงเลิกไม่ได้ อ่อรบกวนขอเบอร์ติดต่อพี่ไก่ด้วยครับ แล้วบ้านพี่ไก่อยู่แถวไหนครับจะได้คลำๆทางได้เวลาจะไ ปอ่ะครับ(ไม่ค่อยรู้ทางในกรุงเทพ)
    หัวอกเดียวกันเลย อยากยกรถไปให้พี่ไก่และเจ๊กดูมากๆๆ ซ่อมคนเดียวไม่มีความรู้มาก่อนเลย เริ่มจะท้อแล้ว เวลาก็ไม่ค่อยมี เจ้าเวสป้าคันโปรดดันมามีปัญหาอีก จะไม่มีรถขี่แล้วครับ เหนื่อยใจ...

เบอร์พี่ไก่ครับ 081-8676974 อยู่แถววัดทองเพลง เจริญนคร 14 ฝั่งธนครับ.....
    LambrettA มันอยู่ใน สายเลือด และ ใต้หนังกำพร้า .....

เพื่อนแท้ เพื่อนตาย ดูไม่ยากหรอกครับ ดูตอนที่คุณเดือดร้อนสิครับ....
    I still remember the moment we met..

มาตรฐาน รายงานผล

หวัดดีครับพี่ไก่..หลังจากที่ได้รับรถกลับมาแล้ว ได้ทำการทดสอบรถแล้วเริ่มลงตัวกับตัวรถเรื่อยๆครับ
    ตัวรถมีปัญหาบ้างเล็กน้อยแต่ก็พอสามารถแก้ไขได้เองคร ับ ตอนนี้กำลังซึมซับกับความเป็น TV175อยู่
    ยังไงถ้ามีปัญหาเกินความสามารถคงต้องรบกวนพี่ไก่อีกค รั้ง อ๋อ..ฝากสวัสดีคุณลุงด้วยครับ...
    ถ้ามัน....OK ....กับผม คงจะมีโปรเจคต่อไปต้องรบกวนพี่กับคุณลุง..Lam4..ครับ พี่
    ยังไงขอให้พี่ไก่กับคุณลุงรักษาสุขภาพด้วยนะครับ..หว ัดดีครับ
    อ้วน TV175 ser3

รูป รูป  

สาวก VESPA & LAM's Avatar
    สถานที่
    Crave Scooter Club
    ขอบคุณ
    0

พี่ไก่ใจดีเสมอ จริงเปล่าครับ

นกกระจอกชวา..เคยู Java_K.U.'s Avatar
    สถานที่
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ สาวก VESPA & LAM อ่านข้อความ
    จริงครับ........แน่นอน ชัวร์ป๊าป!!!!
    LambrettA มันอยู่ใน สายเลือด และ ใต้หนังกำพร้า .....

เพื่อนแท้ เพื่อนตาย ดูไม่ยากหรอกครับ ดูตอนที่คุณเดือดร้อนสิครับ....
    I still remember the moment we met..

Senior Member Lam Station's Avatar
    สถานที่
    Lambretta Service Station
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ at64lam2 อ่านข้อความ
    อยากเอารถไปให้พี่ไก่เช็คมากๆเลยครับ รถจะได้จบๆซะทีครับ อยู่ต่างจังหวัดไม่ดีเลยครับคนขี่น้อยแทบไม่ มีร้านซ่อมก็หายาก ซ่อมเองตามมีตามเกิดอ่ะครับยังดีที่ใจมันรัก มันเป็นส่วยหนึ่งของผมซะแล้วคงเลิกไม่ได้ อ่อรบกวนขอเบอร์ติดต่อพี่ไก่ด้วยครับ แล้วบ้านพี่ไก่อยู่แถวไหนครับจะได้คลำๆทางได้เวลาจะไ ปอ่ะครับ(ไม่ค่อยรู้ทางในกรุงเทพ)
    บ้านอยู่ที่ไหนครับ...แต่ก็ยินดีต้อนรับครับ..ที่จะเ อารถเข้ามาทำที่บ้านครับ..บ้านพี่อยู่ถนนเจริญนคร ซอยเจิญนคร 14 เบอร์โทร.พี่ครับ..081-867-6974 โทรมาคุยกันก่อนก็ดีครับ

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ Java_KU อ่านข้อความ
    หัวอกเดียวกันเลย อยากยกรถไปให้พี่ไก่และเจ๊กดูมากๆๆ ซ่อมคนเดียวไม่มีความรู้มาก่อนเลย เริ่มจะท้อแล้ว เวลาก็ไม่ค่อยมี เจ้าเวสป้าคันโปรดดันมามีปัญหาอีก จะไม่มีรถขี่แล้วครับ เหนื่อยใจ...

เบอร์พี่ไก่ครับ 081-8676974 อยู่แถววัดทองเพลง เจริญนคร 14 ฝั่งธนครับ.....
    แท้ๆ อิตาลีครับ..รายละเอียดตามนั้นเลย ขอบคุณมากครับ...

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ Flower - Four อ่านข้อความ
    เนื่องจากมีคำสั่งเดินทางราชการต่างจังหวัด เพื่อลงพื้นที่ปฏิบัติงานด้านมวลชนสัมพันธ์
    ในช่วงวันที่ 20-23 ม.ค. ณ บริเวณพื้นที่ สถานีไฟฟ้าย่อย (Sub Station) ปลวกแดง-ระยอง
    ทำให้ช่วงเวลานี้ว่างไม่ได้ใช้รถ ตามที่ได้เคยเรียนพี่ไก่เอาไว้ว่า จะนำรถเข้าไปตรวจเช็ค-ซ่อมครั้งใหญ่
    เพราะพาหนะผม ย่างเข้าปีที่ 3 แล้วครับ ม้าศึกของผมไม่เคยได้ถูกทำการบำรุงรักษาอย่างถูกวิธี เลย
    จึงเรียนพี่ไก่มาเพื่อทราบ ถ้าได้เวลาอันเหมาะสมแล้วโปรดกรุณาแจ้งให้ทราบด้วย
    [SIZE="3"วันเสาร์นี้เข้ามาดีกว่าครับ..ราวๆเที่ยงน๊ะครับ..[/SIZE]

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ SOMCHAI_SPRINT อ่านข้อความ
    หวัดดีครับพี่ไก่..หลังจากที่ได้รับรถกลับมาแล้ว ได้ทำการทดสอบรถแล้วเริ่มลงตัวกับตัวรถเรื่อยๆครับ
    ตัวรถมีปัญหาบ้างเล็กน้อยแต่ก็พอสามารถแก้ไขได้เองคร ับ ตอนนี้กำลังซึมซับกับความเป็น TV175อยู่
    ยังไงถ้ามีปัญหาเกินความสามารถคงต้องรบกวนพี่ไก่อีกค รั้ง อ๋อ..ฝากสวัสดีคุณลุงด้วยครับ...
    ถ้ามัน....OK ....กับผม คงจะมีโปรเจคต่อไปต้องรบกวนพี่กับคุณลุง..Lam4..ครับ พี่
    ยังไงขอให้พี่ไก่กับคุณลุงรักษาสุขภาพด้วยนะครับ..หว ัดดีครับ
    อ้วน TV175 ser3
    ขอบคุณมากครับ..บอกคุณพ่อแล้วครับ..ปัญหานิดหน่อย ปัญหามากก็ต้องเก็บรายละเอียดไว้น๊ะครับ..จะได้วิเคร าะห์อาการได้...โครงการ Lam4 มีเมื่อไหรบอกล่วงหน้าน๊ะครับ..

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ สาวก VESPA & LAM อ่านข้อความ
    ใจดี...ไม่ใจร้ายยยยย...
    อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ Java_KU อ่านข้อความ
    จริงครับ........แน่นอน ชัวร์ป๊าป!!!!
    รู้ได้งัยเจตน์ ว่าพี่ใจดี....
    We're team service.
    We're Lambretta Service Station.

ติดต่อ Lam Station โทร. 081-867-6974

สถานที่
    ขอบคุณ
    0

Talking

รู้ได้งัยเจตน์ ว่าพี่ใจดี....[/QUOTE]

เรื่องราวที่ผ่านมามันฟ้อง ครับ พี่........
    /\7 /\7

Senior Member Lam Station's Avatar
    สถานที่
    ขอบคุณ
    0

รู้ได้งัยเจตน์ ว่าพี่ใจดี....

เรื่องราวที่ผ่านมามันฟ้อง ครับ พี่........
    /\7 /\7 [/QUOTE]

(ออกอาการ มือท้าวเอง แล้วสบัดหน้า) ไม่พูดด้วยแล้ว..ตะเอง....
    We're Lambretta Service Station.

ติดต่อ Lam Station โทร. 081-867-6974

ร่างใหญ่ใจดี
    " WHEN I WAS YOUNG "

สถานที่
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ ท๊อฟฟี่ขี่แลม อ่านข้อความ
    ร่างใหญ่ใจดี
    อย่างอื่นก็หย่ายยยย...(ขา)

สถานที่
    ขอบคุณ
    0

Talking

=Lam Station;358913][B]

(ออกอาการ มือท้าวเอง แล้วสบัดหน้า) ไม่พูดด้วยแล้ว..ตะเอง....
    โอ้วววววววว........ไม่..............

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ Flower - Four อ่านข้อความ
    อันนี้ก็ใหญ่ไม่ใช่เล่นเหมือนกันนะ ขอรับ
    . . . . . . "สงสัย คุณแม่จะได้หลาน น น น"

เอางั้นเลยเหรอท่านทราย..............55+

Junior Member an-na160's Avatar
    ขอบคุณ
    0

รบกวนถามพี่ไก่ครับ ผมต้องการแปลงจาก150เป็น175 ต้องเปลี่ยนอะไรบ้างครับ(ตอนนี้มีแต่ลูกสูบครับ)
    w w w . b a a n p h u l a e . n e t

Senior Member โคกคูณตระกูลแลม's Avatar
    สถานที่
    สหกรณ์ Taxi
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ an-na160 อ่านข้อความ
    รบกวนถามพี่ไก่ครับ ผมต้องการแปลงจาก150เป็น175 ต้องเปลี่ยนอะไรบ้างครับ(ตอนนี้มีแต่ลูกสูบครับ)
    ก้านสูบ ลูกสูบ ชุดเกียร์ คอไอดี ฝาสูบ( ถ้าไม่เปลี่ยนต้องเอาไปทำ )
    ข้อเหวี่ยงจะเปลี่ยนหรือไม่เปลี่ยนก็ได้ เพราะว่า โดยร่วมแล้ว ก็พอๆกับของ175
    เสื้อสูบจะเปลี่ยนเป็น175ก็ได้ แต่ของ150สามารถคว้านได้ถึงไซด์สุดท้ายของ175

ปล ผิดถูกประการใดขออภัยคับ
    .
    .
    ..:: เลิก Mods ชั่วคราว ::..

Junior Member an-na160's Avatar
    ขอบคุณ
    0

ขอบคุณมากๆครับ
    w w w . b a a n p h u l a e . n e t

Senior Member
    ขอบคุณ
    0

พี่ไก่ครับ อยากทราบว่าเกียร์ 175 มันจะใหญ่กว่าเกียร์ 150 หรอครับ ส่วนเรื่องนับฟันเฟื่องผมพอทราบแล้วครับ
    เห็นมีคนบอกว่า เกียร์175 มันจะเกือบติดแคร็งเครื่อง แต่ถ้าเกียร์150 จะเหลือช่วงว่างมากกว่า เกียร์175 จริงเท็จประการใดครับ ขอบคุณครับ
    รับผลิตแก้วน้ำพร้อมพิมพ์ลายในราคาโรงงาน

• เพื่อเป็นของชำร่วย• ของแจก ของแถม• ประชาสัมพันธ์ ส่งเสริมการขาย• เปิดตัวสินค้าใหม่• งานสัมนา,งานประชุมต่าง ๆ• งานเกษียณอายุ• งานฌาปณกิจศพ• ของขวัญปีใหม่• ของขวัญในโอกาสพิเศษต่าง ๆ

สนใจติดต่อสอบถามได้ครับ
    ดนัย เตชสิริโกศล (โจ)
    โทร 085-939-6262
    E-mail: [email protected]

Senior Member โคกคูณตระกูลแลม's Avatar
    สถานที่
    สหกรณ์ Taxi
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ LAM ITALY อ่านข้อความ
    พี่ไก่ครับ อยากทราบว่าเกียร์ 175 มันจะใหญ่กว่าเกียร์ 150 หรอครับ ส่วนเรื่องนับฟันเฟื่องผมพอทราบแล้วครับ
    เห็นมีคนบอกว่า เกียร์175 มันจะเกือบติดแคร็งเครื่อง แต่ถ้าเกียร์150 จะเหลือช่วงว่างมากกว่า เกียร์175 จริงเท็จประการใดครับ ขอบคุณครับ
    กูว่าไม่น่าจะติดนะโจ แต่ถ้า200 ไม่เเน่วะ ยังไงรอพี่ไก่ อีกทีละกัน

ปล พี่ไก่ เรื่องชุดยางมาแล้วรบกวนพี่บอกผมหน่อยนะคับ
    .
    .
    ..:: เลิก Mods ชั่วคราว ::..

หน้าที่ 27 จากทั้งหมด 68 หน้า แรกแรก ... 17 18 19 20 21 22 23 24 25 26 27 28 29 30 31 32 33 34 35 36 37 ... หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย

Bookmarks