หาที่ปรึกษาแถบๆสุขสวัสดิ์หน่อยครับ ว้อนครับ 555+

ชื่อกระทู้: หาที่ปรึกษาแถบๆสุขสวัสดิ์หน่อยครับ ว้อนครับ 555+

Senior Member อาชาโรแมนติก's Avatar
    สถานที่
    ย้อนรอยคลาสสิค
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน หาที่ปรึกษาแถบๆสุขสวัสดิ์หน่อยครับ ว้อนครับ 555+

ว้อนมากเลยครับ อยากได้ที่ปรึกษา ในการเล่น มาสด้า1000 ครับ
    รอขายรถมอไซค์ให้หมดก่อน(ซักหลายๆเดือน ฮ่าๆๆๆ) มีงบซัก 30+
    ผมชื่ออ๋อ อายุ 19 นะครับ แต่หน้าตาผมคลาสสิคครับ....มันแก่ตามสิ่งที่ชอบ
    ว้อนรถเอามาขายของ ที่บ้านไม่มีเงินส่งเรียนครับ 5555(เรื่องจริง)
    เป็นลูกเมียน้อยหรือเปล่าไม่รู้ครับ ทีพี่ผมไม่มีเงินเรียน เค้าขายรถ,ขายที่ ส่งพี่ผมเรียน (แต่เ้ค้าก้ไม่จบ)
    ..................ชีวิตมันเศร้า ถ้ามีเหล้า ก็คงเหลากันยาวๆ..............

อยากได้ความรู้มากมายหนักหนา ในเรื่องรถใหญ่
    ขับไม่เป็นแต่ว้อนครับ ผมอยู่ คุ่สร้าง พระประแดง นะครับ

ถ้าผิดพลาดประการใดก็ขออภัยมา ณ ที่นี้ด้วย

MSN ผมนะ : [email protected]
    Facebook : อาชาโรแมนติก คลาสสิคมันอยู่ที่ใจ

ผมพร้อมพาทุกท่านเข้าสู่โลกแห่งความสุข 555+
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย อาชาโรแมนติก : 07-09-2011 เมื่อ 23:27
    คลาสสิค...ไม่ได้แปลว่า"เก่า" แต่แปลว่า "ไม่มีวันเก่า"

The Pass Of Classic

บัญชีออมทรัำพย์ ธนาคาร กรุงเทพ
    สาขา บางครุ-พระประแดง
    ชื่อบัญชี นายเอกชัย เซอรัมย์
    เลขที่บัญชี 202-4-39920-2
    Tel. 080-250-5850

jodeci's Avatar
    สถานที่
    Mazda RWP
    ขอบคุณ
    869

ยินดีต้อนรับครับ ต้องศึกษาดีๆนะครับ รถดีๆไว้ทำมาหากินไม่จำเป็นจะต้องเป็นมาสด้าก็ได้ครั บ ขอให้เขาสร้างรายได้ให้เราและพาเราไปทำมาหากินโดยไม่ ลำบากก็น่าจะตอบโจทย์ได้ แต่ถ้าตั้งใจแน่วแน่แล้วก็ยินดีครับ เดี๋ยวรอพี่ๆท่านอื่นๆมาต้อนรับครับ

zerogiggs's Avatar
    สถานที่
    Ayutthaya Retro Car
    ขอบคุณ
    0
    Blog Entries
    3

ถ้าชอบก็ทำเลยครับ ชีวิตมันสั้นจะตาย เจ้ากระบะน้อยมันมีดีหลายอย่างนะครับ
    -อะไหล่เก่าพอมีให้เลือกเยอะ ราคาไม่สูง เพราะรถมันแยะ
    -เก็บงานง่ายกว่ารถเก๋ง(มั้ง) มีอะไรก็ใส่ๆเข้าไปให้มันเป็นรถแล้วกัน
    -คันเล็ก หาที่จอดง่าย ถ้าช่องจอดนั้นไม่มีเจ้าของจับจองหัวใจ
    -ภาษีถูก ของผมเครื่อง1500 ภาษีแค่600 จิ๊บๆ ,เครื่อง1000 เสียแค่450 จิ๊บกว่าอีก
    -ทำมาหากินง่าย ผมเคยเช่าที่ตลาดนัด จองล็อคเดียว เอาหัวเสียบ เปิดท้ายขายของได้เลย
    ฝนตกปุ๊บ ผ้าใบคลุมปั๊บ พอฝนหยุด เราเปิดผ้าใบ ยืนเต๊ะท่าขายของต่อได้หน้าตาเฉย

ที่บอกมา ไม่ใช่ในฐานะอดีตเซลล์มาสด้านะครับ ผมว่าอย่างน้อยก็ปลอดภัยกว่าขับแมงกะไซค์อ่ะ

ถูกผิดประการใด เอาไว้ท่านอื่นมาเพิ่มเติมแล้วกันนะครับ ขอสันติจงมีแด่ท่าน
    +++++++++++++++++++++++++++++++++++
    "เราจะอยู่ไปเพื่ออะไร ถ้าไม่ได้ทำให้โลกดีขึ้น"
    ฉันซื้อเพื่อต่อเติมความฝันเมื่อตอนที่ฉันยังเป็นเด็ ก
    ฉันขายเพื่อต่อยอดอนาคตให้ผลิดอกออกผลงดงาม
    ฉันทำหน้าที่"พ่อค้า"ได้ไม่ดีไม่เต็มปากเต็มคำเท่าไร
    แต่ฉันเป็นตัวแทนของ"มิตรภาพ"ได้ดีเสมอมา...

โอนเงิน ธนาคารไทยพาณิชย์
    เลขที่บัญชี 820-229924-1
    สั่งจ่าย คุณภัค เกษมไชยานันท์(แฟนผมเอง)

0812-9999-49 กิ๊ก อยุธยา...ขอรับกระผม!

Senior Member อาชาโรแมนติก's Avatar
    สถานที่
    ย้อนรอยคลาสสิค
    ขอบคุณ
    0

ผมไม่มีควา่มรู้ในเรื่องรถใหญ่เลยพี่

ดูัยังไงว่า แท้ ดูยังไงว่าถูก เริ่มต้นจากตรงไหนแนะนำหน่อยครับ ^^

ที่ผมเลือก Mazda เพราะความชอบส่วนตัวครับ 55
    คลาสสิค...ไม่ได้แปลว่า"เก่า" แต่แปลว่า "ไม่มีวันเก่า"

The Pass Of Classic

บัญชีออมทรัำพย์ ธนาคาร กรุงเทพ
    สาขา บางครุ-พระประแดง
    ชื่อบัญชี นายเอกชัย เซอรัมย์
    เลขที่บัญชี 202-4-39920-2
    Tel. 080-250-5850

Senior Member weangsan's Avatar
    ขอบคุณ
    0
    Blog Entries
    2

ขอแนะนำอย่างกาก ๆ นะครับ

อยากแรกดูรุ่นรถก่อนเลย ผมแนะนำใ้ห้ซื้อ m1400 ไปเลยครับ ทั้งใหม่ ทั้งแรง ดูว่าเครื่องมีน้ำมันเยิ้มไหม เกียร์เข้าง่ายไหม คัคซีไม่ผุ ช่างล่างยังดีอยู่หรือเปล่า กระบะผุไหม ระบบไฟใช้ได้หรือเปล่า อุปกรณ์ภายในห้องโดยสารยังสมบูรณ์ และยังใช้ได้ดี คงประมาณนี้แหละครับ ที่สำคัญเรื่องเอกสารครับ ต้องดูให้ดี หมายเลขเครื่อง หมายเลขคัดซี ต้องตรงในเล่ม เอกสารทุกฉบับต้องไม่หมดอายุ

ตอบแบบกาก ๆ นะครับ ผมมีความรู้แค่นี้
    "ผมขออยู่อย่างพอเพียง และเพียงพอกับสิ่งที่ผมมี"

นายเวียงสรรค์ ภูศรี (สรรค์ขอนแก่น)
    TEL: 089-4228263
    โอนเงินมาที่บัญชีนายเวียงสรรค์ ภูศรี เลขที่ 4250114252 ธนาคารกรุงไทย

TOOK_14's Avatar
    สถานที่
    -
    ขอบคุณ
    0

- ถ้าว้อนสุดๆก็ต้องหาเพื่อนที่ดูรถเป็นไปช่วยดูให้ครั บ ยิ่งเพื่อนเป็นช่างด้วยยิ่งดีครับ!
    - ถ้าว้อนยังไม่สุดก็หาข้อมูลในบ้านมาสด้า ดูภาพ อ่าน ถาม และ จด ไปเรื่อยๆก่อนครับ!(ข้อมูลมีเยาะครับ)

ปล. อย่าซื้อรถกลางอากาศนะครับ ภาพถ่ายกับรถจริง ไม่เหมือนกันครับ!
    ดูหลายๆคันครับ ก่อนซื้อ .....

สุดท้าย ท้ายสุด.... โชคดีนะครับ
    .......เราสร้างดวง อย่าให้ดวงสร้างเรา......

sk9991's Avatar
    สถานที่
    สายวี บางแค..
    ขอบคุณ
    2,123

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ TOOK_14 อ่านข้อความ
    - ถ้าว้อนสุดๆก็ต้องหาเพื่อนที่ดูรถเป็นไปช่วยดูให้ครั บ ยิ่งเพื่อนเป็นช่างด้วยยิ่งดีครับ!
    - ถ้าว้อนยังไม่สุดก็หาข้อมูลในบ้านมาสด้า ดูภาพ อ่าน ถาม และ จด ไปเรื่อยๆก่อนครับ!(ข้อมูลมีเยาะครับ)

ปล. อย่าซื้อรถกลางอากาศนะครับ ภาพถ่ายกับรถจริง ไม่เหมือนกันครับ!

สุดท้าย ท้ายสุด.... โชคดีนะครับ
    ผู้ใหญ่ครับคําว่า"ว้อน"เป็นภาษาวันรุ่นใช้มั้ยครับ! แบบคําว่า จ๊าบ! ใจว๊ะ! วัยรุ่นเซ็ง! อะไรประมาณนี้หรือเปล่าครับ
    แล้ว"ว้อน"แปลว่าไรครับ สงสัยอยากรู้เฉยๆครับเผิ่งเคยได้ยินครั้งแรกครับ

TOOK_14's Avatar
    สถานที่
    -
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ sk9991 อ่านข้อความ
    ผู้ใหญ่ครับคําว่า"ว้อน"เป็นภาษาวันรุ่นใช้มั้ยครับ! แบบคําว่า จ๊าบ! ใจว๊ะ! วัยรุ่นเซ็ง! อะไรประมาณนี้หรือเปล่าครับ
    แล้ว"ว้อน"แปลว่าไรครับ สงสัยอยากรู้เฉยๆครับเผิ่งเคยได้ยินครั้งแรกครับ

เดี๋ยวจะลองไปถามพี่เสก ให้ครับปลัด! ผมก็จำตามเพลงมาอีกที

เลิฟยู!!!!! ว้อนยู!!!! ไม่ได้คุณเท่าไร แต่อยากจะเห็นหน้าคุณ....555555
    .......เราสร้างดวง อย่าให้ดวงสร้างเรา......

a_tez's Avatar
    สถานที่
    Mazda Club Thailand/จักรยานฝั่งธน
    ขอบคุณ
    1

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ อาชาโรแมนติก อ่านข้อความ
    ผมไม่มีควา่มรู้ในเรื่องรถใหญ่เลยพี่

ดูัยังไงว่า แท้ ดูยังไงว่าถูก เริ่มต้นจากตรงไหนแนะนำหน่อยครับ ^^

ที่ผมเลือก Mazda เพราะความชอบส่วนตัวครับ 55
    มีอะไรเข้ามาหาได้ ผมอุ้ย กับ ปุ๊ อยู่้พระประเเดง .........

สถานที่
    Mazda RWP
    ขอบคุณ
    869

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ a_tez อ่านข้อความ
    มีอะไรเข้ามาหาได้ ผมอุ้ย กับ ปุ๊ อยู่้พระประเเดง .........
    มีครับ มีแต่ความคิดถึง....

Senior Member chevit's Avatar
    สถานที่
    Mazda Club Thailand
    ขอบคุณ
    616

ถั่วต้มนะคร๊าบ ชอบพี่ตุ๊กที่ซูดเลยก๊าบ
    อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ TOOK_14 อ่านข้อความ

สถานที่
    Mazda Club Thailand/จักรยานฝั่งธน
    ขอบคุณ
    1

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ jodeci อ่านข้อความ
    มีครับ มีแต่ความคิดถึง....
    เสาร์นี้เข้าไปหานะ............คิคิๆๆ

Senior Member no school today pattaya's Avatar
    ขอบคุณ
    515

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ a_tez อ่านข้อความ
    เสาร์นี้เข้าไปหานะ............คิคิๆๆ
    จริงป่าว ? คิดถึงมากมาย .... คิคิคิคิคิ

สถานที่
    Mazda RWP
    ขอบคุณ
    869

คิดถึงไอ้ดำเหรอ 555

สถานที่
    ขอบคุณ
    1

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ jodeci อ่านข้อความ
    คิดถึงไอ้ดำเหรอ 555

จะไปดูหมาต่างดาว.............555+

Bookmarks